Dưỡng da - Làm đẹp da

Uống cà phê có bị nám da không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.31K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Em rất thích uống cà phê, đặc biệt là cà phê đen, nhưng dạo này em đang phải cai đây vì sợ rằng uống nhiều sẽ làm cho da bị nám, xỉn mầu; Em cũng chưa đọc được tài liệu nào chính xác cho thấy uống cà phê có hại cho da...
    Mẹ nào có thông tin bổ ích thì chia sẻ nhé,
    :LoveStruc:Mong tin của các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,009 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mình nghĩ là ko bạn à. Vì nhà mình mở quán cafe, mẹ mình là điển hình của người nghiện cafe đấy. Ngày nào, mẹ mình cũng uống ít nhất 3 ly mà có sao đâu. Da mẹ mình vẫn đẹp nhất nhà mình, trắng mịn và hồng hào, còn căng và đẹp hơn cã mình. Trong khi mình 21, mẹ mình thì 46 rồi. Chã hiểu nỗi.
    • 91 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chẳng sao đâu bạn à. Ngày nào mình cũng phải uống một cốc vào buổi sáng ko người cứ ngất ngất ý:Crying: mà da chẳng làm sao cả (uống vài năm nay rùi). Da thuộc loại đẹp nữa đằng khác ai cũng thắc mắc uống cà phê sao ko nổi mụm, hihi:Laughing:
    Tìn yêu của Mẹ!!!
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KateL Xem bài viết
    Hì hì!
    Em bị nám nên là cũng tìm hiểu về cái nỳ 1 tí!
    Bị nám hay k là phụ thuộc vào nhiều yếu tố.
    Nếu bản thân da chị k bị nám thì chị uống cafe sẽ k thể làm chị bị nám được.
    Nhưng nếu chị bị nám rồi ( dù vì nguyên nhân gì: nội tiết, tác dụng phụ của 1 số loại thuốc.... )
    thì nếu chị uống cafe nói riêng và chất kích thích nói chung ( trà, caife, rượu, bia )
    sẽ làm cho nám phát triển mạnh hơn, lan nhanh và sậm màu hơn.
    Dù biết thế nhưng mà cứ ngửi mùi cafe là em.. thèm lắm
    Đang cai :Laughing:
    Tình hình da của mình cũng đẹp, nhưng có một chút tàn nhang mờ mờ ở má nên cũng sợ nó phát triển,
    Thế có sao ko nhỉ, hihi.
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_angel Xem bài viết
    Em rất thích uống cà phê, đặc biệt là cà phê đen, nhưng dạo này em đang phải cai đây vì sợ rằng uống nhiều sẽ làm cho da bị nám, xỉn mầu; Em cũng chưa đọc được tài liệu nào chính xác cho thấy uống cà phê có hại cho da...
    Mẹ nào có thông tin bổ ích thì chia sẻ nhé,
    :LoveStruc:Mong tin của các mẹ
    Mình chưa nghe nguồn nào nói là uống cà phê làm nám da cả. Không làm sậm da, nhưng nó có làm răng đổi màu đi và đi tiểu nhiều. Cà phê không làm nám da trừ phi em đứng uống cà phê dưới ánh nắng mặt trời :Laughing:
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình k uống cà phê đen mà uống cà phê sữa, hàng ngày 2 ly từ lúc nhỏ xíu, giờ vẫn k nám da bạn ơi (nói nhỏ nhé, U30 rồi, hix)
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hihi, cà fê thì không làm nám da nhưng ít nhiều tác động xấu đến da nếu không kịp thời ''hoá giải'': gây kích thích thần kinh làm khó ngủ hoặc giấc ngủ...chập chờn >> da sạm, mụn; gây mất nước >> da khô v.v...Nhưng đã quyết trung thành với cà fê thì sẽ có cách để hạn chế ảnh hưởng đến dung nhan, như uống tối đa 3 ''cữ''/ngày thôi, không uống vào buổi tối muộn & trong ngày uống nhiều nước (nước lọc, nước quả...) để cân bằng lại >> da vẫn đẹp như thường. À, mình cũng mê cà phê lắm, chẳng thể say goodbye được!
    • 1,128 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poodle19 Xem bài viết
    Mình chưa nghe nguồn nào nói là uống cà phê làm nám da cả. Không làm sậm da, nhưng nó có làm răng đổi màu đi và đi tiểu nhiều. Cà phê không làm nám da trừ phi em đứng uống cà phê dưới ánh nắng mặt trời :Laughing:
    :Laughing::Laughing::Laughing:

Mình uống ngày 2 cốc, 10 năm rồi, nhưng da vẫn okie. Cứ yên tâm mà thưởng thức nha.:Rose:
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cái này mình nghĩ là do cơ địa mỗi người. Nhà mình có 3 người uống hàng ngày thì chỉ có bố mình bị sạm da, nhìn thấy rõ ràng. Dừng uống 1 thời gian lại bình thường. Còn chồng và cháu gái mình uống thì k vấn đề gì.
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Càphê thì đúng là uống nhiều không tốt mẹ nó ạ, đừng lạm dụng quá nhé. Uống nhiều sẽ làm bạn căng thẳng và gây mất ngủ thì cũng sẽ dẫn đến tình trạng da xỉn màu và nám thôi. Mỗi ngày bạn uống 1 ly or 2 ly là được rùi, chưa kể uống nhiều nóng rùi nổi mụn nữa
    Mình thì mấy năm nay sáng nào cũng 1 ly ca fê đen không đường để giảm cân , hihihi
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em hay thức khuya vì học hành căng thẳng quá...buối sáng uống cafe sữa đá có được ko mấy chị... da em nổi nhiều mụn ... cả mặt và lưng nữa...nhưng nếu ko uống thì khó mà có đủ thời gian lo cho việc học... có chị nào giúp em dc ko
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có chị e nào uống cafe đen thường xuyên thấy tóc mọc dày mà ko bị rụng nữa ko ạ? Tại e thấy con bạn e tóc nó mỏng thế mà có đợt nó uống thường xuyên tóc mọc dày hơn hẳn. Không biết có phải do cafe ko nữa
    • 87 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

em cũng k thể bỏ nổi cái anh cà phê đen... Em cũng đã từng thử bỏ, nhưng người em ngày hôm đó mệt mỏi rã rời+ ko làm được trò trống gì hết ý ạ! => k bỏ được mà lại còn uống nhiều hơn. Da em được cái gen của mẹ nên rất trắng , nhưng hình như do em lạm dụng cà phê sao ấy .. dạo này em thấy nó bị sạm các chị ạ. Em cũng tích cực uống nước em hoa quả + sữa chua nhưng hình như...chẳng cứu vãn nổi.! Đã thế trước kia em cũng rất tự hòa về vòng 1 nhưng giờ thì...trông nó thảm lắm! Buồn.!
    Em có ý kiến là chị nào chưa nghiện thì đừng để nghiện như em ạ!