Dưỡng da - Làm đẹp da

Tư vấn giúp em nên uống loại collagen nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 28.4K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cả nhà,

Da mặt em bị sẹo rỗ, em đang muốn dùng thuốc collagen uống cho phục hồi bớt rỗ. Em đã qua tuổi 30 rồi nhưng thi thoảng vẫn còn bị mụn bọc mặc dù đã điều trị rất lâu với nhiều phương pháp. Vừa qua em nghe dì em (63 tuổi) uống collagen (loại Emken- Royal Collagen 90 viên/hủ, viên ngậm) mà da sáng hẳn lên, bớt nám rõ rệt. Em có nhỏ bạn cũng bị mụn và hơi có sẹo mụn, bạn em uống được 2 hộp rồi, cũng thấy da sáng trắng lên và bớt rỗ, mịn hẳn (loại Mijji Beauty White). Cả 2 loại thuốc đó đều của Nhật. Em đang muốn mua dùng để cải tạo làn da mà không biết phải mua loại nào thì khắc phục rỗ tốt hơn, và nên mua ở đâu, vì em thấy trên mạng có đăng nhiều giá chênh lệch nhau quá, em sợ hàng giả.

Các chị có ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này vui lòng chia sẻ giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều.

• 53 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình cũng đang uống colagene puwthoai của nhật năm nào mình cũng bổ xung 1 đợt sễ uống dạng siro nước mình cho tủ lạnh uống ngon hơn. nhất là da tổn thương như bạn bổ sung rất tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,470 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình có nghe về loại này và bên shiseido cũng có nữa, là shiseido pure white hay sao ấy. Mình cũng hóng xem nếu thậtsự tốt mình cũng muốn uống nữa

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chà, nhiều loại quá cả nhà nhỉ. Em mún loạn luôn, chắc phải nghiên cứu thêm để chọn được đúng loại

• 824 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Các chị ơi mấy thuốc này có đắt ko. 24 tuổi dã uống đc chưa e thấy nhiều loại phải 30 đổ lên ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 448 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Mẹ em đang uống loại hydrolyzed collagen của vitamin world 180v giá 450k thôi mà cũng hiệu quả, da căng mịn hơn trước.
    Nếu chị có điều kiện thì ngại gì mà không mua collagen của Shiseido, đắt mà xắt ra miếng. Chị ăn nhiều rau muống cũng cải thiện lắm đấy, nhất là những ngày gần kì kinh nguyệt, da nhạy cảm hơn nên dễ hấp thụ chất dinh dưỡng.

• 601 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

E cũng lót dép hóng. Giờ đang uống mỗi sữa ong chúa thôi chưa biết uống thêm cái gì nữa. Collagen thì bạt ngàn các loại nên chưa biết chọn loại nào. các chị thông thái cho thêm ý kiến nha :P
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。

• 135 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinEch-BaZen Xem bài viết
    Các chị ơi mấy thuốc này có đắt ko. 24 tuổi dã uống đc chưa e thấy nhiều loại phải 30 đổ lên ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Collagen theo mình biết thì trên 25 tuổi mới cần bổ sung bạn ạ. Mình hiện dùng loại này đều đặn, vì thấy nhu cầu là dùng đều thường xuyên nên chọn loại giá vừa phải, có thể dùng lâu dài. Loại này review trên thế giới rất cao, nhưng theo cá nhân mình nghĩ loại viên sẽ không hấp thu tốt bằng loại nước của Nhật.

Hiệu của nó đây, chị em cần thì search ở google:
    Thuốc collagen bổ sung collagen NeoCell Super Collagen + C

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Loại collagen của Vitamin world mua ở đâu vậy bạn? Mình đang ở TPHCM!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yunkute; 05/05/2013 vào lúc 01:30 PM.

• 91 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình 28 tuổi da đã có nám và tàn nhanh nên cũng đang rất quan tâm tới loại nào tốt, lót dép chờ các bạn cho cao kiến

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5