Tư vấn cho em với, da em khô mốc nhiều quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da mình nhờn, nhưng khi trời lạnh cũng bị bong da, ngứa nổi mẩn đỏ từa lưa. Gần đây mới xài chai Lotion hada labo màu đỏ mỗi đêm thì hết bị rồi.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 769 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    bạn dùng dưỡng ẩm của neutrogena và dùng xịt khoáng nữa, dùng srm loại nhẹ cho da khô, thêm mặt nạ ngủ nữa là k phải lo lắng luôn ý
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy ạ mẹ nó, nhưng e sợ bôi dầu dừa nó k thấm hút nhanh mà cứ gây bết dính ra gối hay quần áo ý mn ạ
    Gối đinh lăng cho bé - Chữa dứt điểm mồ hôi trộm ở trẻ
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thích cái khoản mặt nạ ngủ lắm, mẹ nó dùng mặt nạ ngủ nào thế
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lotion đó dưỡng ẩm dc ak mẹ nó, công dụng tốt thế ạ
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn ơi e có chị bạn dùng mặt nạ giấy bị dị ứng ý, mua ở cửa hàng uy tín ý, chả biết do mặt nạ hay do da nó dị ứng vs thành phần nữa hix, vs e xem trên mạng nhiều mẹ cũng bảo cái mặt nạ giấy nó k sạch đâu mn ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ib em tư vấn cho nhé,hiệu quả nhắm
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

do thiếu nước nhiều quá đấy bạn ạ. bạn chịu khó dưỡng ẩm với xịt khoáng. chọn các loại mỹ phẩm ko cồn và thiên về thiên nhiên mà dùng đi
    • 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da nhạy cảm ko nên xài mỹ phẩm nhiều nha bạn
    nếu ko có money & time đi spa thì áp dụng cách sau nhé

- rửa mặt bằng nước gạo cải thiện rất nhiều cho da bạn nhé
    - đắp nha đam hoặc dưa leo để cấp nước cho da nhé
    - đắp mặt nạ tinh bột nghệ + mật ong cho da sáng + khỏe nhá
    bà mẹ bỉm sữa xài mấy cái thiên nhiên là tốt nhất
    chúc bạn có lan da khỏe mạnh trở lại
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • Thành viên bị khoá
    • 334 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

c dùng kem dưỡng ẩm màu trắng chuyên sâu của hada labo kết hợp dùng mặt nạ ngủ langeine hiệu quả cũng được lắm nè
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy ạ hi, e sẽ tham khảo, cám ơn c nha
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thử xài kem dưỡng da Hoàng Cung đi. Cam đoan e thích liền. C ko bán nhưng đã xài và thấy ok nên chia sẻ mn thoi. E vào page Thien An Beauty - Chuyên sỉ lẻ Hoàng Cung để mua tránh mua bên ngoài trôi nổi bị vớ hàng đểu nhé. Chúc e đẹp.
    comment by WTT mobile view
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c dùng mặt nạ giấy nào chưa c, e có đứa bạn bán mặt nạ giấy chuẩn hàn, cũng dùng nhưng thấy da e vẫn khô lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử dùng clinique xem thử loại màu hồng ý, bạn mua loại mini giá 250k/ 15ml xài thấy đc thì mua loại lớn, clinique của mỹ rất được nhiều ng đánh giá là giữ ẩm tốt mà lành tính, ko bạn dùng Kem dưỡng ẩm Neutrogena Hydro Boost Water Gel cũng của mỹ luôn ý
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

12784041_1553487628295507_1739717137_n

img_3451
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

do cơ địa da của bạn đó .thực chất da cũng phản ánh sức khỏe của bạn .phải kết hợp bên trong bên ngoài .có thể da bạn thiếu các chất yếu tố cần thiết như các vitamin .
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng thử mỡ trăn này nhé làm mặt nạ ngủ ok cực kì, trị da khô bong tróc hay mấy vết sẹo bỏng thâm hiệu quả lắm nha 200k/lọ 50ml dùng tận 3 tháng
    received_728197134026053
    • Thành viên Webtretho
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhmama Xem bài viết
    Các mẹ có ai dùng mặt nạ ngủ hay dưỡng ẩm gì mùa đông mà thiên nhiên, an toàn thì chỉ em với. Da em thời tiết này cũng bị bong vảy với khô mốc, hix. Da em nhạy cảm nên em có dùng một số loại dưỡng ẩm mà cũng bị mẩn đó dị ứng.
    Chị em dùng dưỡng ẩm hay mặt nạ ngủ nào an toàn mà hiệu quả dưỡng ẩm cao thì chỉ em với. Em cám ơn.
    Thực ra mình nghĩ bạn nên chăm sóc da từ bên trong thì tốt hơn. Nếu da bạn bị khô thì nên chọn mấy dòng sản phẩm mà có chất acid hyaluronic vì chất này nó giữ ấm rất tốt và làm da căng bóng mịn hơn. MÌnh đang có dùng 1 dòng sản phẩm này, bạn thử tham khảo thêm
    Placenta
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn dùng bộ đôi mặt nạ sáp này của Đinh Hương đi, da láng mịn, hết khô da, không cần đắp qua đêm, da khô chỉ cần đắp từ 1 - 2h thôi. Ngoài tác dụng chống khô da còn xóa mờ vết thâm, điều trị da bị nổi gân máu rất hay. 1 bộ 2 hộp giá 600k dùng được hơn 6 tháng. Mặt nạ kem tươi không chứa chất bảo quản nên an toàn cho mọi loại da, kể cả da nhại cảm.
    Mình đang dùng và mình cũng đang bán. Bạn quan tâm inbox mình hoặc gọi cho mình nhé: 0947.734 997
    Cảm ơn đã đọc!

image
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2