Dưỡng da - Làm đẹp da

Tự làm phấn trang điểm kiêm dưỡng da nha ^^

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 55.4K Lượt đọc
  • 291 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyk2 Xem bài viết
    Ui, chị ở hn àk, hihi, e cũg ở hn nè, bữa nào chị làm nhiều nhiều một chút r bán lại một tý cho e đc k, nghe se khít lcl là thất thích r nhưg mà e vụg lắm, k làm đc, hịc.
    hí hí. oki . hi, tớ phải viết đủ 20 kí tự mới post đc, hem phải spam nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pineapple86 Xem bài viết
    chị ơi, em cũng ở Hà Nội, hihi, lúc nào chị làm phấn tiếp thì cho em đến xem với ạ, nói thật là chỉ với đôi ba dòng trên bài báo em khó hình dung công việc phải làm là những gì lắm ạ
    oki .
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangcoipepe Xem bài viết
    Suchie ở đâu thế,bạn có làm để bán không? lọ mọ mấy dzụ này mình lười lúm mừ nghe mê quá. >.<~
    Mềnh ở Hà Đông ý. Mềnh tự làm để dùng thui, chưa bán lần nào. hihi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

zậy bữa nào Suchie làm nhìu nhìu zùi bán á. cho mình ké xíu xíu,mình cũng ở HN mà,mình k dám dùng phấn ở ngoài sợ có chì.mỗi lần ra ngoài có 1,2 tiếng,dùng loại có chì thì giữ lâu,nhưng nổi mụn suốt,mà tự làm thì k lọ mọ được. ( kíu kíu kíu >.<~~~
    • 20 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chủ thớt làm nhiều nhiều rùi bán lại cho em với em là sinh viên lại học thêm túi bụi nên chẳng còn time mà mày mò nữa chưa kể cũng siêu vụng luôn í T___T bữa nào chị lại làm tiếp thế, cho em đặt sẵn với 8-> 8->
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangcoipepe Xem bài viết
    zậy bữa nào Suchie làm nhìu nhìu zùi bán á. cho mình ké xíu xíu,mình cũng ở HN mà,mình k dám dùng phấn ở ngoài sợ có chì.mỗi lần ra ngoài có 1,2 tiếng,dùng loại có chì thì giữ lâu,nhưng nổi mụn suốt,mà tự làm thì k lọ mọ được. ( kíu kíu kíu >.<~~~
    uh, thui hôm nào bạn có hộp phấn rỗng thì mang qua chỗ mình, mình nén cho 1 hộp mà dùng, cũng dc vài tháng đấy. hihi, thực sự thì mình ham hố làm nhìu, nhưng cứ ai hỏi đến là lại giở chứng kiệt sỉ, "của một đồng thui, nhưng "công một nén" mừ
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cgr199 Xem bài viết
    chủ thớt làm nhiều nhiều rùi bán lại cho em với em là sinh viên lại học thêm túi bụi nên chẳng còn time mà mày mò nữa chưa kể cũng siêu vụng luôn í T___T bữa nào chị lại làm tiếp thế, cho em đặt sẵn với 8-> 8->
    Hix, Thui được rùi, hôm nào ấy có hộp phấn rỗng thì mang qua chỗ tớ, tớ nén cho, kiếm 35k ăn bún chả thui.
    • 88 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cho em nữa chị ơi, hehe em cũng ở HĐ nè, chị ơi hum nào chị làm tiếp thì phần cho em đặt một hộp nhé, đa tạ đa tạ
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em nữa, em nữa, hihi, mua ở ngoài thật chẳg yên tâm tý nào, hộp thế nào thì vừa chị nhỉ?
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu.... buon that! O Tay Ninh bi thiet thoi roi. huhuhu
    Cuộc sống êm ái quá người ta bảo chán
    Cuộc sống vất vả quá người ta than khổ
    Đó là bi kich.....
    • 348 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suchie Xem bài viết
    uh, thui hôm nào bạn có hộp phấn rỗng thì mang qua chỗ mình, mình nén cho 1 hộp mà dùng, cũng dc vài tháng đấy. hihi, thực sự thì mình ham hố làm nhìu, nhưng cứ ai hỏi đến là lại giở chứng kiệt sỉ, "của một đồng thui, nhưng "công một nén" mừ
    chị giống hệt em, cảm giác thứ mình tự làm ra nó vô giá lắm, không muốn bán tẹo nào. Ai quý thì cho thôi, chứ đem công sức mình bán đi cứ thấy tiếc tiếc
    Hãy nhìn em và thích em đi
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hihi, chị suchie đã bao h dùg phấn nụ bà Tùng bán ở đường Pháo Đại Láng quận Đống Đa chưa ạk?
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Em nữa, em nữa, hihi, mua ở ngoài thật chẳg yên tâm tý nào, hộp thế nào thì vừa chị nhỉ?
    Hộp phấn nhỏ, kiểu như maybeline, essance.... là đc, tầm vậy nén dễ mịn hơn
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hihi, chị suchie đã bao h dùg phấn nụ bà Tùng bán ở đường Pháo Đại Láng quận Đống Đa chưa ạk?
    Mềnh dùng phấn nụ bà Tùng, nhờ người quen mua hộ trong Huế, thử bằng vàng tây thấy có chì. Hem bít bạn ấy có mua đúng chỗ bà Tùng xịn hem nữa. Banh cứ mua thử đi, về bôi 1 ít ra tay, lấy vàng tây chà 1 lúc, thấy ko đen sì là oki
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Tâm hồn em bay bổng với hoa lavender, với bột trà xanh, hè hè. Liệu mix tí trà xanh vào để ra màu phấn cover đc mụn đỏ thì sao ta. Èo ơi, cơn nghiền DIY nổi lên r. Em cảm ơn chị nhiều lắm ý, lâu nay em quên mất đi cái hứng này. Mai phải thử mới được
    Mềnh chưa thử cách này bao giờ vì phấn làm dễ bị hỏng, nghiền cao lanh rất chi là mệt nên mềnh ngại ko dám thử, sợ hỏng, mất công. Bạn thử trước đê, kết quả thế nào, nhắn mềnh với nha
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phooc Xem bài viết
    huhu.... buon that! O Tay Ninh bi thiet thoi roi. huhuhu
    Hí hí. Vậy có cớ tự làm rùi. bít đâu lại có thương hiệu phấn nụ bà phooc ở tay ninh nổi tiếng thì sao
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suchie Xem bài viết
    Mềnh dùng phấn nụ bà Tùng, nhờ người quen mua hộ trong Huế, thử bằng vàng tây thấy có chì. Hem bít bạn ấy có mua đúng chỗ bà Tùng xịn hem nữa. Banh cứ mua thử đi, về bôi 1 ít ra tay, lấy vàng tây chà 1 lúc, thấy ko đen sì là oki
    Vàg tây mới kiểm tra đc àk, vàg ta có đc k chị?
    • 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Vàg tây mới kiểm tra đc àk, vàg ta có đc k chị?
    Hơ, mềnh mới thử bàng bạc và vàng tây thôi, chưa dám lôi vàng ta ra thử bao giờ , mềnh nghĩ chắc là đc thui
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hi, của chị tự làm để dùng vẫn là yên tâm nhất, lúc nào chị làm thì để lại cho e một chút nha, tầm 2 tuần nữa e sẽ lên trg ở thanh xuân học, cách Hà Đông cũg k xa lắm, chị cho cần e đưa hộp phấn luôn k?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 kinh nghiệm quý về trang điểm và dưỡng da

Thứ ba, 21/3/2006 17 kinh nghiệm quý về trang điểm và dưỡng da Nếu sáng dậy, mắt bạn sưng vù và thâm quầng thì chỉ nên chuốt mascara cho mi trên. Khi mắt mệt mỏi hoặc ủ rũ, nên chải màu mắt hướng lên trên và ra tận các góc ngoài cùng của mắt. Giữ kem mắt trong tủ lạnh để cái mát lạnh...

• Đánh giá sức khoẻ của bé qua quá trình tăng cân

Tăng cân đều đặn là một trong những dấu hiệu chứng tỏ bé có một sức khỏe tốt và mẹ đang cung cấp...

• đã ai dùng chưa, cho e ý kiến với

Viên uống dưỡng trắng da Gluta Pearl 250 ...

• Cách trang điểm và dưỡng da cho da dầu

Chào tất cả mọi người !!! Da mặt e thuộc loại da dầu và mặt e hơi tròn ( chỉ hơi thôi nhé !). E rất thích trang điểm, nhưng vấn đề là trang điểm xog thì k sao, khoảng 2h sau là mặt e lại tiết ra chất nhờn, làm trôi đi lớp make up và nhìn ko dc đẹp mắt lắm ( vì cứ nhớt nhớt). E rất buồn vì điều...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• 137 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hi, của chị tự làm để dùng vẫn là yên tâm nhất, lúc nào chị làm thì để lại cho e một chút nha, tầm 2 tuần nữa e sẽ lên trg ở thanh xuân học, cách Hà Đông cũg k xa lắm, chị cho cần e đưa hộp phấn luôn k?
    Mình ở gần trường kiến truc ý