Dưỡng da - Làm đẹp da

tự làm kem trộn dưỡng trắng da tại nhà ?!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

tình hình là e thấy có nhiều công thức làm kem trộn dưỡng trắng da tại nhà của nhiều người và đem lại kết quả tốt, k thấy có tác dụng phụ nào, có chị nào đang tự làm kem dưỡng trắng da tại nhà k, chỉ cho e mấy công thức vs =,= dạo này da e cũng bị đen đi, e đang tính mua sữa dưỡng thể Nivea ban đêm + dầu dừa để bôi, k biết nó có tác dụng j` k nữa, chi nào có kinh nghiệm hay bí quyết j` chia sẻ cho e với, hix hix..nếu mua n~ sản phẩm đắt tiền mà k có tác dụng mấy thì chán lắm, vì còn tùy thuộc vào cơ địa từng người nữa
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mỗi loại kem dưỡng da có 1 thành phần, công thức khác nhau, bạn ko có hiểu biết, nghiên cứu về thành phần hóa học của các loại kem mà trộn lại có thể gây ra tác dụng phụ đó em à, cẩn thận nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mạo hiểm quá. Mình có rất nhiều vết thâm trên mặt, ai có cách hay chỉ mình với.
    • 183 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zenj Xem bài viết
    tình hình là e thấy có nhiều công thức làm kem trộn dưỡng trắng da tại nhà của nhiều người và đem lại kết quả tốt, k thấy có tác dụng phụ nào, có chị nào đang tự làm kem dưỡng trắng da tại nhà k, chỉ cho e mấy công thức vs =,= dạo này da e cũng bị đen đi, e đang tính mua sữa dưỡng thể Nivea ban đêm + dầu dừa để bôi, k biết nó có tác dụng j` k nữa, chi nào có kinh nghiệm hay bí quyết j` chia sẻ cho e với, hix hix..nếu mua n~ sản phẩm đắt tiền mà k có tác dụng mấy thì chán lắm, vì còn tùy thuộc vào cơ địa từng người nữa
    Mình chưa nghe nivea trộn với dầu dừa bao giờ, có nghe nivea hợac vaseline trộn với kem chua kích trắng để tác dụng nhanh hơn thôi
    Con được 1 tuổi mẹ cố gắng mục tiêu da trắng hơn, eo thon hơn 62 còn 60 cm \\//
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

he, e vừa mua lọ sữa dưỡng thể nivea ban đêm, e đem trộn 1 ít vs dầu dừa vào để dùng, thấy tốt lắm, có thể do da e hợp nên kem thấm vào da nhanh, k bị nhờn rít, dầu dừa thì e tự làm nên đảm bảo chỉ là e cho dầu dừa vào nivea là nó tăng dưỡng ẩm vs làm sáng da thui, e mới dùng có 1 ngày mà da sáng và mịn lắm. chắc mn cũng biết công dụng của dầu dừa rồi nên e trộn nthe' k lo j` đâu, mọi ng` thử xem nhé ^^ các chị lưu ý là nếu dùng kem j` thì kem mà thấy bôi xong nó cứ nhờn nhờn rít rít là kem đó k hợp vs da các chị đâu, nên đổi sang loại khác..e được con em cho lọ kem dưỡng body của Amway, hàng của Amway dùng tốt cơ mà e dùng thì nó cứ nhờn rít, chẳng thấy thấm vào da j` cả, h e dùng nivea thấy khác hẳn, bôi chừng 1 phút là nó thấm hết luôn, hj
    ~cho e hỏi kem chua là j` vậy =,=
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

c thử đắp trứng gà và cà chua xem, nếu hợp 2 thứ này thì da c sẽ trắng và đẹp lên nhiều lắm, e đến " thời kì" hay bị lên mụn, e toàn đắp cà chua + đường trắng ^^ trứng gà thì k lo bị dị ứng hay tác dụng phụ đâu c, nó lành lắm, còn nếu dùng cà chua hợp thì da c sau khi kiên trì đắp sẽ trắng dần lên, giảm nhờn, hết mụn, hết vết thâm..c nên đắp mặt nạ tự nhiên hơn là dùng kem trị vết thâm, như thế sẽ tốt và lành cho da hơn
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conepcote Xem bài viết
    Mỗi loại kem dưỡng da có 1 thành phần, công thức khác nhau, bạn ko có hiểu biết, nghiên cứu về thành phần hóa học của các loại kem mà trộn lại có thể gây ra tác dụng phụ đó em à, cẩn thận nha.
    e cũng nghe nói nhiều về kem trộn rồi, nói chung là sợ, nhưng mà hôm trc' e đọc đc 1 cách làm kem trộn trên này của 1 bạn đó là dùng vazaline (k bít viết đúng k) của Mỹ + kem sâm của Nhật + vitamin E, bạn này dùng đc 1 năm rồi, da trắng dã man, mà k có tác dụng phụ j`, nên e mới hỏi mn ai có cách làm kem tự chế mà đảm bảo tí để dùng, hihi
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e cũng nghe nói nhiều về kem trộn rồi, nói chung là sợ, nhưng mà hôm trc' e đọc đc 1 cách làm kem trộn trên này của 1 bạn đó là dùng vazaline (k bít viết đúng k) của Mỹ + kem sâm của Nhật + vitamin E, bạn này dùng đc 1 năm rồi, da trắng dã man, mà k có tác dụng phụ j`, nên e mới hỏi mn ai có cách làm kem tự chế mà đảm bảo tí để dùng, hihi
    Công thức chính xác và liều lượng là bao nhiêu vậy chị? em cung mún trắng nà, em có nghe kem sâm Nhật. mà k biết mua ở đâu. hồi còn đi làm part time em có bán hàng cho shop kia, nó có ab1n kem sâm Nhật, mà nghe nói co nhiều loại, loại 1, loại 2, phân biệt = cách xem chữ ký ji đó, nên em thấy nó sao sao đó, sao biết cái nào ok bây h các chị?
    • 66 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

bạn thử dùng vaselin của mỹ + vtm E + dầu olive + kem pond's mình thấy nó ko rít đâu,thấm và cũng trắng ra đc đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luuly20006 Xem bài viết
    Công thức chính xác và liều lượng là bao nhiêu vậy chị? em cung mún trắng nà, em có nghe kem sâm Nhật. mà k biết mua ở đâu. hồi còn đi làm part time em có bán hàng cho shop kia, nó có ab1n kem sâm Nhật, mà nghe nói co nhiều loại, loại 1, loại 2, phân biệt = cách xem chữ ký ji đó, nên em thấy nó sao sao đó, sao biết cái nào ok bây h các chị?
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

he, e vừa mua lọ sữa dưỡng thể nivea ban đêm, e đem trộn 1 ít vs dầu dừa vào để dùng, thấy tốt lắm, có thể do da e hợp nên kem thấm vào da nhanh, k bị nhờn rít, dầu dừa thì e tự làm nên đảm bảo chỉ là e cho dầu dừa vào nivea là nó tăng dưỡng ẩm vs làm sáng da thui, e mới dùng có 1 ngày mà da sáng và mịn lắm. chắc mn cũng biết công dụng của dầu dừa rồi nên e trộn nthe' k lo j` đâu, mọi ng` thử xem nhé ^^ các chị lưu ý là nếu dùng kem j` thì kem mà thấy bôi xong nó cứ nhờn nhờn rít rít là kem đó k hợp vs da các chị đâu, nên đổi sang loại khác..e được con em cho lọ kem dưỡng body của Amway, hàng của Amway dùng tốt cơ mà e dùng thì nó cứ nhờn rít, chẳng thấy thấm vào da j` cả, h e dùng nivea thấy khác hẳn, bôi chừng 1 phút là nó thấm hết luôn, hj
    ~cho e hỏi kem chua là j` vậy =,=
    Dầu dừa trộn Nivea ở tỉ lệ nào vậy chị? chị làm luôn 1 lượt dùng dần hay chỉ làm từng tí để dùng.
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào mn! mình Cũng đã tìm và dùng qua 1 số kem nhưng chẳng kem nào ưng cả! Hôm qua,quyết thử trộn kem dùng,mình mua kem body guoyao này,kem chua kích trắng,hazeline nữa! đầu tiên thử đánh kem guoyao kia thì cũng thấy đc,nhưng đã quyết tâm trộn kem ngay từ đầu r nên vẫn thử! mình có 1 lọ kem pond's dưỡng trắng da ban đêm vẫn còn zở mình cũng cho vào trộn,lotion ready của karmart trước mình dùng cũng vẫn còn mình cũng cho vào trộn bh hết thì dùng hazeline! thấy mn bảo cho vtme nữa,mình cũng có sẵn nhưng mà nghĩ s lại k muốn cho! đấy Pond's+guoyao+lotion+kem chua=hũ kem cũng thơm thơm,bôi lên thấm lắm mn ạ!sáng nay đi học mà thấy tay trắng hồng dưới nắng(dĩ nhiên trắng do kem,chứ trắng đc ngay quá tẩy da hihi) da mình là da ngăm này!thấy khác khác cũng sướng lắm rồi! nchung mới dùng k dám nói trước kết quả,nhưng bước đầu thuận lợi cũng thấy vui!cái này mình cũng chẳng sao i ct của ai cả,dĩ nhiên cũng phải đi học hỏi!thấy tp cũng k đến nỗi có hại(cũng có nhưng k nhiều)nên cũng an tâm!
    1 chút chia sẻ!ai thấy hay thì làm koi!hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên mua các sản phẩm chất lượng đã được kiểm định là tốt nhất bạn a...vừa đỡ tốn công vừa an toàn...
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbuonlinhlinh Xem bài viết
    nếu bạn trộn mấy nguyên liệu tốt vào cùng với nhau thì ko sao, chứ bạn trộn mấy kem thanh thảo, bông xù, ji ji đó thì mới nguy hiểm bạn ah
    e cũng có đọc 1 topic có mấy mẹ dùng mấy loại kem cô gái rồi tóc xù j` j` đó, nói thật là e k dám thử vì có tìm trên mạng là mấy loại kem đó dùng ghê lắm, hại da rất kinh khủng, hic
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuly20006 Xem bài viết
    toyen.edu.vn/nuoc-hoa-my-pham-lam-dep/569-hcm-kem-sam-nhat.html
    k biết đăng ảnh mọi ng` nhìn thấy k, đây là kem sâm Nhật nè, phải mua đúng loại đó, mua loại khác của nhật là k đúng đâu =,= mẹ nào mua được kem này thì cho e biết địa chỉ vs nhé, e cũng đang đi tìm loại này, còn loại 1, loại 2 thì m chưa nhìn bh nên k bít phân biệt tnao`, hix, chỉ biết là nên dùng loại 1, loại tốt hẳn ý, chứ m nghĩ loại 2 là chất lượng kém hơn loại 1 rùi =,= vazzline Mỹ + kem sâm + vit E tỉ lệ là 3 - 5 - 2 nhé , hi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zenj; 25/09/2013 vào lúc 09:33 AM.
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuc-Ly Xem bài viết
    Dầu dừa trộn Nivea ở tỉ lệ nào vậy chị? chị làm luôn 1 lượt dùng dần hay chỉ làm từng tí để dùng.
    m làm mỗi lần 1 tí để dùng thôi, chứ chẳng may trộn mà dùng k hợp thì tiếc lắm, hi..vì muốn thử kem nào cũng vậy mà..dầu dừa + nivea m trộn theo tỉ lệ 1:3, nếu da b khô quá thì tăng dầu dừa lên, đừng cho mỗi thứ 1 nửa vì m dùng hàng ngày nếu cho nhiều ẩm quá da sẽ hơi bị nhờn, cho vừa phải thôi b ah, tùy mình điều chỉnh lượng kem và dầu dừa sao mà m cảm thấy phù hợp là đc rùi ^^
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
    • 108 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RainieBoice Xem bài viết
    Chào mn! mình Cũng đã tìm và dùng qua 1 số kem nhưng chẳng kem nào ưng cả! Hôm qua,quyết thử trộn kem dùng,mình mua kem body guoyao này,kem chua kích trắng,hazeline nữa! đầu tiên thử đánh kem guoyao kia thì cũng thấy đc,nhưng đã quyết tâm trộn kem ngay từ đầu r nên vẫn thử! mình có 1 lọ kem pond's dưỡng trắng da ban đêm vẫn còn zở mình cũng cho vào trộn,lotion ready của karmart trước mình dùng cũng vẫn còn mình cũng cho vào trộn bh hết thì dùng hazeline! thấy mn bảo cho vtme nữa,mình cũng có sẵn nhưng mà nghĩ s lại k muốn cho! đấy Pond's+guoyao+lotion+kem chua=hũ kem cũng thơm thơm,bôi lên thấm lắm mn ạ!sáng nay đi học mà thấy tay trắng hồng dưới nắng(dĩ nhiên trắng o kem,chứ trắng đc ngay quá tẩy da hihi) da mình là da ngăm này!thấy khác khác cũng sướng lắm rồi! nchung mới dùng k dám nói trước kết quả,nhưng bước đầu thuận lợi cũng thấy vui!cái này mình cũng chẳng sao i ct của ai cả,dĩ nhiên cũng phải đi học hỏi!thấy tp cũng k đến nỗi có hại(cũng có nhưng k nhiều)nên cũng an tâm!
    1 chút chia sẻ!ai thấy hay thì làm koi!hihi
    b này chăm thế, m thì k bít mấy loại kem như kem chua kích trắng....... vì m ít dùng mĩ phẩm lắm, chủ yếu toàn dùng đồ thiên nhiên thôi, nhưng lười dùng, da mình k đen k trắng, nhưng hay bị sạm da nên cũng muốn dưỡng trắng da, mà da lại bắt nắng thuộc hàng kinh khủng, lại khó nhả nắng nên thôi cứ coi mình thuộc dạng đen vậy =))))))))) kem guoyao là kem sâm hàn quốc đúng k b =,=
    ~>>>....Hồ Ly.....<<<~
    • 140 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ giống 1 bạn trên đây là khi dùng kem trộn hay mún làm kem trộn thì dùng sản phẩm uy tín 1 tí.
    Nếu mún dưỡng thể trắng da: dùng dầu hạnh nhân, hạt nho, thêm vào dầu dừa để bảo vệ da dưới ánh nắng...
    Nếu mún dưỡng trắng da mặt: dùng dầu hạt lựu, td hoa hồng, Ylang Ylang, các kem dưỡng có Vitamin C,...
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

b này chăm thế, m thì k bít mấy loại kem như kem chua kích trắng....... vì m ít dùng mĩ phẩm lắm, chủ yếu toàn dùng đồ thiên nhiên thôi, nhưng lười dùng, da mình k đen k trắng, nhưng hay bị sạm da nên cũng muốn dưỡng trắng da, mà da lại bắt nắng thuộc hàng kinh khủng, lại khó nhả nắng nên thôi cứ coi mình thuộc dạng đen vậy =))))))))) kem guoyao là kem sâm hàn quốc đúng k b =,=
    hihi^.^ kem guoyao là kem Nhật b ạ,chẳng biết có thật là Nhật k hay lại Tung Cửa=)))
    trước t cũng đọc đc topic chia sẻ của b nào tự trộn kem dùng mà 1 năm xong trắng dã man í,nhưng tìm và hỏi mãi chẳng mua đc kem sâm b í nói nên t mới thử dùng kem guoyao này xem s!vs lại nó cũng rẻ nữa 210k 1 hũ 250g cũng to to!t mua kèm kem chua kích trắng lun í mà
    • 544 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RainieBoice Xem bài viết
    hihi^.^ kem guoyao là kem Nhật b ạ,chẳng biết có thật là Nhật k hay lại Tung Cửa=)))
    trước t cũng đọc đc topic chia sẻ của b nào tự trộn kem dùng mà 1 năm xong trắng dã man í,nhưng tìm và hỏi mãi chẳng mua đc kem sâm b í nói nên t mới thử dùng kem guoyao này xem s!vs lại nó cũng rẻ nữa 210k 1 hũ 250g cũng to to!t mua kèm kem chua kích trắng lun í mà
    Vậy em dùng kem tự trộn này được bao lâu rồi? đã thấy hiệu quả chưa? cho biết ý kiến đi để chị em học tập!
    • 80 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

toyen.edu.vn/nuoc-hoa-my-pham-lam-dep/569-hcm-kem-sam-nhat.html
    k biết đăng ảnh mọi ng` nhìn thấy k, đây là kem sâm Nhật nè, phải mua đúng loại đó, mua loại khác của nhật là k đúng đâu =,= mẹ nào mua được kem này thì cho e biết địa chỉ vs nhé, e cũng đang đi tìm loại này, còn loại 1, loại 2 thì m chưa nhìn bh nên k bít phân biệt tnao`, hix, chỉ biết là nên dùng loại 1, loại tốt hẳn ý, chứ m nghĩ loại 2 là chất lượng kém hơn loại 1 rùi =,= vazzline Mỹ + kem sâm + vit E tỉ lệ là 3 - 5 - 2 nhé , hi
    Ui , mình cũng đang đi tìm loại kem này mà tìm mỏi cả mắt k ra ai bán cả @@
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5