Dưỡng da - Làm đẹp da

Trị sẹo ( lõm) bằng thuốc đông y

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 46.5K Lượt đọc
  • 195 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các mẹ .e có mấy phương thuốc tri sẹo rất hịu quả tặng các mẹ nè. Phương pháp này e đã thử khi bị bệnh trái rạ( đậu mùa) . Lúc đó mặt em trông rất kinh . Phải nói là sẹo chi chit. Nhìn vô gương chỉ muốn khóc thui. Nhưng e có sưu tầm được mấy phương pháp trị sẹo . Em đã làm thử và thành công mĩ mãn luôn:Smiling:. Bài thuốc như sau:
    1 lạng bạch tật lê
    1 Lạng sơn chi Tử
    + giấm ( Tự nuôi cho tốt)
    ngâm khoảng 1 tuần là đùng được. Tối bôi sáng rửa
    ( cảm nhận của e về phương thuốc này: trị được sẹo lõm mới hình thành. Khoảng 70% nếu là sẹo còn non. Làm trắng sáng chỗ sẹo bị thâm ( thậm chí còn trắng hơn da mặt nữa).
    Con tiep....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• ctn
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Silk_3108 Xem bài viết
    Chào các mẹ .e có mấy phương thuốc tri sẹo rất hịu quả tặng các mẹ nè. Phương pháp này e đã thử khi bị bệnh trái rạ( đậu mùa) . Lúc đó mặt em trông rất kinh . Phải nói là sẹo chi chit. Nhìn vô gương chỉ muốn khóc thui. Nhưng e có sưu tầm được mấy phương pháp trị sẹo . Em đã làm thử và thành công mĩ mãn luôn:Smiling:. Bài thuốc như sau:
    1 lạng bạch tật lê
    1 Lạng sơn chi Tử
    + giấm ( Tự nuôi cho tốt)
    ngâm khoảng 1 tuần là đùng được. Tối bôi sáng rửa
    ( cảm nhận của e về phương thuốc này: trị được sẹo lõm mới hình thành. Khoảng 70% nếu là sẹo còn non. Làm trắng sáng chỗ sẹo bị thâm ( thậm chí còn trắng hơn da mặt nữa).
    Con tiep....
    bạn ui vậy còn sẹo lõm lâu ngày thì có hiệu quả ko?
    • 383 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ctn Xem bài viết
    bạn ui vậy còn sẹo lõm lâu ngày thì có hiệu quả ko?

mình cũng cùng câu hỏi với bạn này hix
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rùi bạn ơi, sẹo lõm lâu ngày thì sao hả bạn???? hix, đã sẹo thì chớ, mà cái sẹo còn đỏ đỏ, da mặt vùng khác thì lại trắng, thành thử mặt mình nhìn như bãi chiến trường ấy,
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng thắc mắc giống hệt mọi người, thôi thì ngóng cổ chờ bạn chủ top tlời vậy
    • 604 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

mình cũng vậy ... sẹo của mình là hơn 15 năm rồi ... T_T ... đủ cách ko chữa đc ... trông cũng giống sẹo do thủy đậu lắm ý ... huhu, có chữa đc ko, tks bạn

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em mới bị tai nạn hồi trước tết ấy chị. Do vết may xấu nên bây giờ chỗ sẹo bị lõm và thâm nữa, dùng cách đó có được không chị?
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Sẹo cũ lâu năm thì chẳng có phương thuốc nào trị được đâu vì mô sẹo đã được hình thành vĩnh viễn, may chỉ có làm laser để cải thiện phần nào thôi
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoctina Xem bài viết
    em mới bị tai nạn hồi trước tết ấy chị. Do vết may xấu nên bây giờ chỗ sẹo bị lõm và thâm nữa, dùng cách đó có được không chị?
    Nếu là sẹo thâm mới thì bôi Madecassol cũng được đó. Sẹo mới thì có rất nhiều kem bôi mua ở hiệu thuốc tây là ok rùi, dùng phương thuốc trên thấy rắc rối quá
    • 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cái này mua ở đâu hả bạn
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TCNH08 Xem bài viết
    Cái này mua ở đâu hả bạn
    Ở hiệu thuốc đó bạn, khoảng 50-60 ngàn 1 tuýp, tớ hay bị mụn nên lúc nào cũng phải mua 1 tuýp đề phòng sẹo thâm đó mà, hình như chấm lên cục mụn thấy nó cũng nhanh xẹp hơn. Madecasol chiết xuất từ rau má nên rất lành tính, không lo bị dị ứng đâu.
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titanium Xem bài viết
    Đúng rùi bạn ơi, sẹo lõm lâu ngày thì sao hả bạn???? hix, đã sẹo thì chớ, mà cái sẹo còn đỏ đỏ, da mặt vùng khác thì lại trắng, thành thử mặt mình nhìn như bãi chiến trường ấy,
    nếu thẹo trên 1 năm thì hok có tác dụng đâư bạn ạ. Nhưng nếu thẹo bi thâm &. sậm màu thì có thể cải thiện được. Bạn bôi mỗi ngày trong 1tháng, là sẽ có tác dụng . Khi thấy tiệp màu da thì ngừng bôi nhé. Ko thôi nó sẽ trắng hơn da thật đó. Như mình bây giờ chỗ thẹo còn trắng hơn da mặt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Còn 2 cách trị thẹo nữa. Đợi e kiếm được bài bài báo . E post típ cho...
    • ctn
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nếu thẹo trên 1 năm thì hok có tác dụng đâư bạn ạ. Nhưng nếu thẹo bi thâm &. sậm màu thì có thể cải thiện được. Bạn bôi mỗi ngày trong 1tháng, là sẽ có tác dụng . Khi thấy tiệp màu da thì ngừng bôi nhé. Ko thôi nó sẽ trắng hơn da thật đó. Như mình bây giờ chỗ thẹo còn trắng hơn da mặt.
    bôi mỗi lần bao nhiêu phút vậy bạn?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe thích quá, thế bôi mỗi ngày 1 lần hả bạn, chắc phải tránh nắng nữa ha, mình sẽ thử xem sao!
    • 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình có mỗi 1 cái trên mặt, nhưng nhìn ko thích lắm. mỗi tôi 2năm rồi. huhu ko dùng dc. nhưng sẽ ghi lại trong sổ. mọi bí kíp đều hay cả
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn cứ dùng thử đi, chắc vẫn còn hy vọng đó
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titanium Xem bài viết
    nghe thích quá, thế bôi mỗi ngày 1 lần hả bạn, chắc phải tránh nắng nữa ha, mình sẽ thử xem sao!
    Thì sách người ta chỉ là bôi buổi tối sáng rửa. Còn mình lúc nào rảnh thì bôi . Cho nhanh hết. Hihi. Cứ kiêng nắng cho chắc ăn nhé
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoctina Xem bài viết
    Bạn cứ dùng thử đi, chắc vẫn còn hy vọng đó
    • 125 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Madecasol có dùng lên mặt được không chị?
    Vì em thấy cái đó dùng cho chân tay là chủ yếu nên sợ lên mặt nó hại da.
    Madecasol em dùng ở sẹo chân thì thấy không thành sẹo lồi, không thành sẹo lõm nhưng dùng trogn 1 thời gian dài mới có hiệu quả