Dưỡng da - Làm đẹp da

Trị mụn, trẻ hóa bằng phương pháp kiêng ăn đường ^--^ Để có làn da khỏe đẹp chỉ trong 2 tuần !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 58 Lượt chia sẻ
  • 249K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

100 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi, 8 tháng trước em có dị ứng mỹ phẩm, bây giờ da mặt cực nhạy cảm và sần sùi do mụn không kiểm soát được. Em theo phương pháp này được không ạ? Em cám ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gem89; 20/02/2013 vào lúc 04:00 PM.
    • 356 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gem89 Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi, 8 tháng trước em có dị ứng mỹ phẩm, bây giờ da mặt cực nhạy cảm và sần sùi do mụn không kiểm soát được. Em theo phương pháp này được không ạ? Em cám ơn
    cứ thử đi thôi! mình đây cũng đc 2 tuần rồi, cố lên ! có đỡ đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 360 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Dạo này em đang có dấu hiệu của đau dạ dày. Em tính uống thêm tinh bột nghệ vàng + mật ong ( một ngày khoảng 2 muỗng thôi ) ko biết theo pp này có uống dc không nhỉ ?
    Em là cô gái mặc áo đỏ
    Bỏ thế giới nhỏ để yêu anh ...

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình theo pp này đc 1 tháng 11 ngày rồi, hnay mình vào đây chia sẻ với cả nhà thế này.
    Da mình cũng kiểu như bạn chủ top, lúc nào trên mặt cũng có mụn, lúc mặt sang sủa 1 tý thì kiểu gì cũng có vài vết thâm hay dăm 3 cái mụn. Mình bị mụn cũng ngót nghét 10 năm rồi. Đã từng chữa mụn ở bs Bảo và uống acnotin 2 đợt, da đẹp đc 1 thời gian thì mụn lại quay lại. Tuy mụn ko bùng nổ chi chit trên mặt nhg của mình mụn cứ rai rẳng chẳng bao giời hết, đặc biệt mình toàn bị mụn ở cằm chỗ quai hàm ý. Da mình rất nhiều dầu, mùa hè thì ôi thôi khó chịu và da bí bách kinh khủng. Năm ngoái mình sinh em bé nghỉ ở nhà 3 tháng da dẻ đẹp và trắng mịn đi làm ai cũng khen (tuy nhiên vẫn có 1 ít mụn chìm ở cằm, nhìn bt thì khó phát hiện), đi làm đc 2 tháng da bắt đầu có dấu hiệu của mụn quay trở lại. Trước kia mụn cứ rai rẳng mình cũng mặc kệ chấp nhận sống chung với lũ, thế nhg đang quen với làn da đẹp sau sinh, nên ko bằng long với nó, mình quyết tâm tìm cách để cải thiện làn da, và mình gặp topic này.
    Mình kiêng triệt để đc 2 tuần, đến ngày thứ 5 là bắt đầu thấy có tác dụng, lcl nhỏ hẳn, da bớt dầu, những mụn ẩn ở dưới da trồi lên thành nhân cứng như kiểu mụn đầu đen ý. Trước đây nhũng mụn ẩn dưới da của mình trồi lên thường bị sưng to và đau mất 2, 3 ngày, sau đó là mình nặn thì ra nhân và mủ, mình rất ghét mụn kiểu này, mặt mà lên 5, 6 cái mụn sưng kiểu này thì ôi thôi trông mặt đỏ au. Thế nhg ăn theo pp này thì mụn của mình ko sưng to nữa, chỉ be bé nên 1 lúc lên 5, 6 cái thì trông mặt cũng ko đến nỗi nào. Tuy nhiên sau 2 tuần mình bị sút mất 2 kg. Lúc đó mình rơi vào tình trạng ko bít nên theo tiếp hay bỏ dở giữa chừng, bởi mình vốn gầy, cứ tiếp tục ăn thế thì càng gầy. Mặc dù trong 2 tuần chế độ ăn của mình tương đối nhiều thit rau cá và ăn nhiều bữa. Mất 2 đêm ko ngủ đc mình điều chỉnh lại chế độ ăn. Mỗi ngày mình ăn 1 bát cơm, ngũ cốc 1 ngày khoảng 1 , 2 cốc, nhg bánh kẹo, đồ ngọt mình kiêng triệt để, dịp Tết vừa rồi mình ko động đến 1 tý nào. Mình thấy mụn dưới da trồi lên chậm hơn, nhg lcl vẫn bé và da bớt dầu (y như lúc mình kiêng triệt để), mình duy trì chế độ ăn đó đc gần 4 tuần rồi.
    Tóm lại là thế này:
    1. Như chủ top nói những bạn nào đã theo các pp trị mụn khác mà ko có hiệu quả thì mới nên theo pp này, pp này là bước đường cùng (tuy nhiên, kiêng đường bánh kẹo đồ ngọt đc là cái tốt, nhg kiêng triệt để kiêng cơm thì dễ bị gày lắm. Mặc dù mình đã ăn cơm trở lại nhg vẫn chưa lấy lại đc 2 kg, hic hic.
    2. Mình thấy pp này thật sự có hiệu quả, da giảm dầu rõ ràng, đợi đến mùa hè chắc sẽ kiểm chứng rõ hơn, lcl nhỏ lại, và điều mình sướng ko kém là mụn của mình ko bị sưng to nữa, chỉ thỉnh thoảng bị sưng 1, 2 cái thôi.
    Chắc mình sẽ tăng cơm lên mỗi ngày 2 bát, chứ ăn kiểu này tốt cho da thì tốt thật nhg bị gầy đi thì mình cũng xót.
    Ai ăn theo pp này mà ko bị gầy thì chia sẻ cho cả nhà thực đơn nha. Chúc cả nhà sớm có làn da sạch mụn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e hỏi hơi lạc đề chút.chị nào ở SG pít mua bột yến mạch đắp mặt ở shop nào nguyên chất k?
    • 858 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beo_maphia Xem bài viết
    Dạo này em đang có dấu hiệu của đau dạ dày. Em tính uống thêm tinh bột nghệ vàng + mật ong ( một ngày khoảng 2 muỗng thôi ) ko biết theo pp này có uống dc không nhỉ ?
    ăn nhìu bữa ra bạn, không đói cũng ăn. mình bị hơi hơi vậy rùi đó, dù ko đói nhưng ăn nnhiu vào . giờ mình hết rùi
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Pi & mọi người cho em hỏi sáng em uống 2 viên Omega 3 tối uống 2 viên dầu gấc được không? Có sợ bị thừa chẩt không? Em cảm ơn mọi người nhiều
    • 248 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

chẳng hiểu mọi ng trong topic bị mụn ở mặt nhưng có ai bị mụn ở lưng nữa k nhỉ . Mình bị mụn ở lưng từ hồi cấp 3, chẳng chữa cách gì hết đc. Khoảng 3 năm trở lại đây thì mình mới để ý thấy rằng: Cứ đến tầm tháng 2,3 dương lịch là lưng mình bị nổi mụn, chữa + bôi trét đủ kiểu thì đến tháng 11 dương sẽ hết mụn, đỡ thâm. Rồi cả mùa đông chẳng nổi cái mụn nào, nhưng sang tháng 2,3 lại có mụn. Hx, tính như vậy nghĩa là cứ chuẩn bị sang hè,lúc mà cần mặc áo hở 1 tí là lưng chi chít mụn, còn lúc kín cổng cao tường như mùa đông thì lại k có. Vậy nên tâm lí mình sợ tháng 2 và 3 dương lịch vô cùng. Hay là có m a mụn vào tháng 2,3 nó ám mình không biết . Năm ngoái cũng thế. Ngày 14/2 mình đi mua liền 2 cái váy hở đến gần eo, về thử soi gương thích lắm. Nhưng đúng sau hôm đấy vài ngày thì ôi thôi,cái lưng mọc đầy mụn .Hôm qua lại thấy nổi vài nốt ở lưng nên đag lo quá. Rút kinh nghiệm mùa đông năm nay kể cả những hôm trời lạnh lắm mình cũng vẫn tắm(chứ mọi năm lạnh như vậy có hôm lười quá nên thôi ), tuần tắm với muối +mật ong 3 lần. Mong là lưng nó k phụ công mình. Hôm qua chỉ là nhất thời đỏng đảnh nên mới nổi vài em thôi. Tháng 2+3 đúng là nỗi ám ảnh của đời mình
    • 188 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lieulamlam Xem bài viết
    chẳng hiểu mọi ng trong topic bị mụn ở mặt nhưng có ai bị mụn ở lưng nữa k nhỉ . Mình bị mụn ở lưng từ hồi cấp 3, chẳng chữa cách gì hết đc. Khoảng 3 năm trở lại đây thì mình mới để ý thấy rằng: Cứ đến tầm tháng 2,3 dương lịch là lưng mình bị nổi mụn, chữa + bôi trét đủ kiểu thì đến tháng 11 dương sẽ hết mụn, đỡ thâm. Rồi cả mùa đông chẳng nổi cái mụn nào, nhưng sang tháng 2,3 lại có mụn. Hx, tính như vậy nghĩa là cứ chuẩn bị sang hè,lúc mà cần mặc áo hở 1 tí là lưng chi chít mụn, còn lúc kín cổng cao tường như mùa đông thì lại k có. Vậy nên tâm lí mình sợ tháng 2 và 3 dương lịch vô cùng. Hay là có m a mụn vào tháng 2,3 nó ám mình không biết . Năm ngoái cũng thế. Ngày 14/2 mình đi mua liền 2 cái váy hở đến gần eo, về thử soi gương thích lắm. Nhưng đúng sau hôm đấy vài ngày thì ôi thôi,cái lưng mọc đầy mụn .Hôm qua lại thấy nổi vài nốt ở lưng nên đag lo quá. Rút kinh nghiệm mùa đông năm nay kể cả những hôm trời lạnh lắm mình cũng vẫn tắm(chứ mọi năm lạnh như vậy có hôm lười quá nên thôi ), tuần tắm với muối +mật ong 3 lần. Mong là lưng nó k phụ công mình. Hôm qua chỉ là nhất thời đỏng đảnh nên mới nổi vài em thôi. Tháng 2+3 đúng là nỗi ám ảnh của đời mình
    e thì bị quanh năm.ôi cứ nghĩ tới lại buồn, ko nhưng ở lưng e còn bị ở cổ,ngực nữa chứ.mùa hè bao nhiêu mốt mà có dám diện đâu . toàn mụn to,đỏ nó để lại sẹo vs vết thâm thì thôi r.e bị mấy năm r.cũng uống bôi thuốc đủ kiểu ko ăn thua. Có mùa hè r, e chịu khó tắm muối và cám gạo lưng lại hết mụn mới vui chứ.ko còn cái nào luôn.tự tin mặc váy hở lưng nhé. nhưng mùa đông e ko tắm cám nữa vì trời lạnh thế ngồi ủ 20' trong nhà tắm chắc là cảm lạnh chết.hihi.e chỉ tắm bằng muối thôi, nhưng ko ăn thua.sau tết này ăn nhiu đồ nóng hay sao mà mụn tấn công ghê quá. e bó tay luôn vụ này luôn, có chị trên web mách tắm muối biển vs dầu oliu e tính dùng thử xem thế nào.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nen rua mat bang nuoc muoi 2 lan 1 ngay nua
    • 225 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

chào các bạn, mình bị viêm da quanh miêng được 6 năm rồi,toàn bị mụn ở cằm thôi, đau nhức lắm, đi xét nghiệm lại bị demodex nữa do dùng kem trộn chứa Corticoi thuốc thang đủ cả ,mà ko ăn thua, mình có thể áp dụng phương pháp này đước k? mà có ai bị nổi mụn ở cằm và quai hàm k?
    • 7 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng chuyên môn nổi mụn ở 2 bên cằm này. nhìn h nhiều vết thâm thấy ớn.. đang buồn quá lên đây sám hối tí..
    chả là ngày hôm kia mình đã lỡ miệng ăn hơi quá bánh ngọt và hạt hướng dương, dạo này lại còn bỏ bữa ko uống đủ nước và ngủ muộn nữa... kèm theo một vài lý do gì đó khác nên là ngay lập tức đã nổi 3 phát mụn sưng đỏ to tướng ở 2 bên cằm và một số các em mụn ti li khác, tuy ko đau cơ mà vướng víu nhức nhối. tâm trạng cũng xẹp theo luôn. tự kỉ quá điii..
    mình thề sẽ kiêng 100% đến khi ko còn một em mụn nào to béo chiễm chệ trên mặt nữa!!
    à các bạn thường bị nổi mụn trước hay sau chu kì? chả hiểu sao cứ khoảng 2 tuần trước ngày đèn đỏ mình đã bị lên mụn rồi.
    • 225 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình thấy có bạn bảo uống vitamin C của amway hết sạch mụn có bạn nào dùng chưa , cho ý kiến nhé
    http://www.webtretho.com/forum/f69/k...t-qua-1060696/
    • 225 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliz Xem bài viết
    mình cũng chuyên môn nổi mụn ở 2 bên cằm này. nhìn h nhiều vết thâm thấy ớn.. đang buồn quá lên đây sám hối tí..
    chả là ngày hôm kia mình đã lỡ miệng ăn hơi quá bánh ngọt và hạt hướng dương, dạo này lại còn bỏ bữa ko uống đủ nước và ngủ muộn nữa... kèm theo một vài lý do gì đó khác nên là ngay lập tức đã nổi 3 phát mụn sưng đỏ to tướng ở 2 bên cằm và một số các em mụn ti li khác, tuy ko đau cơ mà vướng víu nhức nhối. tâm trạng cũng xẹp theo luôn. tự kỉ quá điii..
    mình thề sẽ kiêng 100% đến khi ko còn một em mụn nào to béo chiễm chệ trên mặt nữa!!
    à các bạn thường bị nổi mụn trước hay sau chu kì? chả hiểu sao cứ khoảng 2 tuần trước ngày đèn đỏ mình đã bị lên mụn rồi.
    thế bạn ăn kiêng thấy có đỡ bị mụn ở cằm không? minh ham hố quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

di nặn mụn rồi hút bằng ống tre cho ra hết máu bầm là hết thâm đó chị

Link nhà mới đây: Trị mụn, trẻ hóa bằng phương pháp kiêng ăn đường ^--^ - Tầng 2
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 30/09/2013 vào lúc 02:50 PM.