• 2 Lượt chia sẻ
  • 282K Lượt đọc
  • 626 Trả lời

• 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Hik, cam dạo này lên 60k/kg mà chua ơi là chua ý ah. Nhọc nhằn công cuộc làm đẹp quá các mẹ nhỉ :Battin ey:
    • 354 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

hjc em thấy các chị nói dùng sữa ong chúa đẹp da mà ham quá
    ở hà nôi em biết mỗi công ty ong tw bán sản phẩm này, ko biết có đảm bảo nguyên chất ko các chị nhỉ
    mà em cũng ko biết giá rổ thế nào nữa
    có chị nào biết chỗ mua đảm bảo cho em biết với ạ
    em cảm ơn ạ
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

đặt cục gạch để tham khảo
    • 330 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meZin Xem bài viết
    Vê thuốc uống SSD colallgen thì mình cũng ngâm cứu nhiều nơi, thường thì loại ex đắt nhất, đến SSD collagen, và SSD collagen update là thấp nhất. Mình tìm trên google thấy có bạn trên mua rẻ chuyên bán hàng của nhật có của hàng bán đồ mẹ và bé trên đường Nguyễn Tri Phương bán giá cũng hợp lý nên mình lấy thử, mình lấy loại ssd collagen 500k. Còn mặt nạ sinh học collagen matricol là mặt nạ nổi tiếng của Đức thì mình nhờ người lam trong spa lấy, mình thấy sản phẩm này do CTy TNHH Minh Tú (TMV) là nhà cung cấp, họ cũng bán lẻ hay sao ấy (11,5$/tấm đắp cả mặt và cổ), mình mới dùng được 1 lần, thấy cũng thick lắm, trắng sáng và mịn da, chắc fải dùng vài làn mới thấy được hiệu quả. Hic hic, nói chung là công cuộc bảo dưỡng sắc đẹp hứa hẹn sẽ rất công phu và tốn kém...:Sad::Sad:
    Bạn ở HN hay ở SG vậy? Mình thấy Minh Tú là ở HN, gọi ĐT thì họ ko bán lẻ. Mình muốn mua thử mà ko biết thế nào.
    • 182 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình đang định mua sản phẩm này về dùng thử, không biết có mẹ nào dùng chưa, giá cả và chất lượng thế nào ạ, sản phẩn của Manukahealth ạ.

http://www.manukahealth.com.vn/modul...=viewst&sid=13
    • 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Em vừa uống thử lòng đỏ trứng + mật ong + cam xong. Ngon tuyệt ạ. Các chị uống rồi có thấy nóng trong người không? Người em nóng, dễ nổi mụn lắm. Em đang nghe ngóng xem thế nào...
    • 311 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongcutu Xem bài viết
    Mình đang định mua sản phẩm này về dùng thử, không biết có mẹ nào dùng chưa, giá cả và chất lượng thế nào ạ, sản phẩn của Manukahealth ạ.

Có tớ đây. Dùng khoảng một năm rồi. Ok. Cả hai vợ chồng dùng nhá. Hi hi.
    • 182 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoto Xem bài viết
    Có tớ đây. Dùng khoảng một năm rồi. Ok. Cả hai vợ chồng dùng nhá. Hi hi.
    Đọc quảng cáo trên mạng thì k thấy đề cập đến liều lượng dùng và giá cả như thế nào nên mình hỏi tiếp mẹ nó là: nên mua hộp 180 hay hộp 365 viên, giá cả là bao nhiêu, có phải dùng rồi lại ngưng rồi lại dùng tiếp k hay cứ dùng hàng ngày mãi được.
    • 182 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình đang dùng Royal jelly 180 viên của Manukahealth, NewZealand. Cực tốt ạ. Da mặt đẹp hẳn lên, tóc cũng đỡ rụng. Một hộp dùng 6 tháng, hết tổng cộng 79 Sing đôla (khoảng 890k). ngon bổ rẻ hơn nhiều em cùng loại. Mình vote cho em này. Còn cái mật ong Manuka của em này cũng rất tốt, ông ngoại bị ung thư đạị tràng(đã chữa rồi) cũng đang dùng em này để bồi bổ sức khỏe.

Mình tìm được bài post này của mẹ nó ở topic bên kia về sữa ong chúa, thế là đủ thông tin cho mình rồi, cảm ơn mẹ nó nhé.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZinZuoc Xem bài viết
    Loại này mình cũng đang dùng ,mình dùng được hộp thứ 3 rồi loại white update của ssd ,bạn mình có chồng làm phi công bay đi Nhật nên cầm về được ,nó cung cấp collagen cho da hàng ngày .700 1 thùng 1 thùng 10 lọ ,ngày uống 1 lọ ,loại này dùng hàng ngày và lâu dài ,vì da tầm 26 tuổi chở lên là bắt đầu có các dấu hiệu lão hóa rồi ,collazen làm chậm quá trình lão hóa cho da,mình thì chăm lắm uống cả imeeden nữa ,cả sữa ong chúa nữa ,hi hi
    Trông da chị mà e ngưỡng mộ quá, nếu mua mấy loại này ở VN thì mua ở đâu chi? Chất lượng có tin cậy? Còn sữa ong chúa em cũng đang uống với tinh nghệ và mật ong (mới đang uống lọ đầu tiên nên chưa bít result thế nào. Chị uống sữa ong chúa ntn để có kq tốt ah?
    Me Dế
    :Battin ey:
    • 204 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabotine09 Xem bài viết
    có mẹ nao uống thuốc glow chưa ? em uống nhưng ko thấy tác dụng jì cả .mà ko biết là có tác dụng phụ jì ko? mẹ nào uống rồi tư vấn cho e với:Sad:
    da mình ko có mụn nhưng ko trắng có bữa nghe QC dữ wa cũng bon chen mua 2 hộp về uống nhưng sau đó thấy nổi wa trời mụn (ko biết có lý do gì khác nữa ko) giờ cạch mặt luôn vừa tốn tiền lại bị xấu!!:Laughing: ko biết có mẹ nào bị như mình ko nhỉ.
    • 224 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi Petit Beur: Mình cũng bảo với mẹ mình là trộn sẵn bỏ vào hũ thủy tinh cho vào tủ lạnh ăn dần được không thì bà bảo được, nhưng vẫn thấy lích kích quá. Uống cái này được cái, da sáng và hồng hào ghê. Lúc mới sanh, mình uống liên tục, môi cứ đỏ hồng như đánh son ấy
    Mình cũng đựơc cho 1 ít bột tam thất nhưng chưa biết sử dụng thế nào. Mẹ nàochỉ giúp mình công thức pha thế nào cho hợp lý ko? Cảm ơn nhé
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Một hộp sữa ong chúa là 180 viên, dùng trong 6 tháng, nhưng hộp đầu tiên mình dùng 2 viên/1 ngày. Sang hộp thứ hai mới uống ngày 1 viên, trước khi đi ngủ.Tác dụng làm đẹp da, chống lão hoá, tăng sức đề kháng,tăng cường sinh lực. Cái này chồng uống vợ khen hay, còn vợ uống thì chồng bị hói đầu ở phía sau gáy:Laughing::Laughing::Laughing:
    Còn mật ong, một thìa cafe pha nước ấm, vắt thêm mấy giọt chanh uống buổi sáng lúc vừa ngủ dậy trước khi ăn sáng 10 đến 15 phút. Cách này là làm thanh lọc cơ thể, chữa đau dạ dày, tốt cho tiêu hoá.

Cám ơn mecoto, nghe thật hấp dẫn đặc biệt là cái khoản kia, he he
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Đắp mặt, có tác dụng làm săn chắc da mặt. Nhưng mình lười..... hì hì...
    Đúng roài đó các mẹ ah, phần lòng trắng thừa để đắp mặt, cũng không mất nhiều t/g đâu, ngồi xem tivi, tay cầm cốc lòng trắng trứng, tay kia cầm bông thấm lòng trắng xoa lên mặt. Khi nào mặt khô lại xoa tiếp .. .. mắt thì vẫn không cần rời khỏi tivi, hehe. Lợi cả 3 đường các mẹ ah, này nhé, vừa đc xem tivi, vừa đẹp mặt, lại vừa xiết kiệm nữa chứ....
    Nhưng chỉ nên dùng cho mặt nào da dầu thôi nhé!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Đắp mặt, có tác dụng làm săn chắc da mặt. Nhưng mình lười..... hì hì...
    Đúng roài đó các mẹ ah, phần lòng trắng thừa để đắp mặt, cũng không mất nhiều t/g đâu, ngồi xem tivi, tay cầm cốc lòng trắng trứng, tay kia cầm bông thấm lòng trắng xoa lên mặt. Khi nào mặt khô lại xoa tiếp .. .. mắt thì vẫn không cần rời khỏi tivi, hehe. Lợi cả 3 đường các mẹ ah, này nhé, vừa đc xem tivi, vừa đẹp mặt, lại vừa xiết kiệm nữa chứ....

onttella: Nhưng chỉ nên dùng cho mặt nào da dầu thôi nhé!
    • 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit Beur Xem bài viết
    Đây là bí quyết trẻ lâu của các cụ nhà mình đấy. Mẹ chồng mình đang dùng nè, bà gần 65 tuổi rồi mà da dẻ hồng hào, sáng mịn, không đồi mồi. Bà đi tiệc không dùng phấn mà da vẫn đẹp. Mình đang chuyển sang dùng, nhưng mà pha trộn lích kích lắm, không như uống Imedeen, bỏ mồm ực cái là xong.
    Cách pha thế nào hả mẹ nó ơi, mình mua cái loại sẵn ở trong lọ ngoài của hàng thuốc có tác dụng không nhỉ.
    • 1,061 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcut Xem bài viết
    Cách pha thế nào hả mẹ nó ơi, mình mua cái loại sẵn ở trong lọ ngoài của hàng thuốc có tác dụng không nhỉ.
    Một thìa cà phê đầy vun tam thất + một thìa cà phê mật ong, xong trộn kỹ cho sệt lại, rồi dùng. Mình chỉ uống cái này, chưa uống loại sẵn trong lọ nên không biết thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 311 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCricket Xem bài viết
    Cám ơn mecoto, nghe thật hấp dẫn đặc biệt là cái khoản kia, he he
    Ha ha ha, mẹ nó trích lại cái cm này của tớ làm tớ buồn cười quá. Có một dạo xã nhà tớ nhất định không cho vợ uống cùng, còn lão vẫn chiến hai viên. Hồi đầu tớ dụ dỗ mãi không thèm uống lại còn bảo là tớ coi thường lão. Nhưng bồi bổ cũng chỉ là một phần thôi nhá. các mẹ phải tập thể dục, ăn uống điều độ, tư tưởng thoải mái mới khỏe và đẹp được.
    • 292 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongcutu Xem bài viết

SG có ko may me, gia ca sao vay ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tôi đã phá hủy làn da của mình thế nào?

Đọc để mà cẩn thận nha các chị em Ngày từ thời phổ thông, tôi đã luôn tự hào vì mình sở hữu một...

• Thực hư chuyện nạp thuốc để đẹp da

THỰC HƯ CHUYỆN NẠP THUỐC ĐỂ ĐẸP DA Nhiều phụ nữ nghe lời mách bảo, quảng cáo… mua thuốc gọi là bổ da “đẹp từ bên trong” về dùng. Nhưng thực hư về chuyện đẹp da ra sao? Có chăng những trường hợp tiền mất rất nhiều mà tật vẫn mang? Thuốc bổ da “đẹp từ bên trong” là chế phẩm được cho là bổ...

• Ediva young-thuốc uống đẹp da???

ko biết có mẹ nào dùng thuốc này chưa? Có chị ở cty em đang dùng, em cũng muốn dùng thử mà ko biết tác dụng như thế nào? mẹ nào dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm với nhé! MÔ TẢ Ediva Young giúp duy trì vẻ đẹp làn da, cho da trắng hồng tự nhiên THÀNH PHẦN: Hàm lượng trong 1 viên Dầu hoa...

• " Mặt nạ ngũ hoa " thật ra là hạt Đình Lịch giá 10k 100g

Có nhiều ý kiến về mặt nạ ngũ hoa đang hot hiện nay giá mắc trên trời là hạt đình lịch giá 10k...

• Hai tháng đầy ý nghĩa cùng “Rạp phim yêu thương”

Hai tháng đầy ý nghĩa cùng hành trình “Rạp phim yêu thương” đi qua 30 địa điểm trên khắp miền đất...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ha ha ha, mẹ nó trích lại cái cm này của tớ làm tớ buồn cười quá. Có một dạo xã nhà tớ nhất định không cho vợ uống cùng, còn lão vẫn chiến hai viên. Hồi đầu tớ dụ dỗ mãi không thèm uống lại còn bảo là tớ coi thường lão. Nhưng bồi bổ cũng chỉ là một phần thôi nhá. các mẹ phải tập thể dục, ăn uống điều độ, tư tưởng thoải mái mới khỏe và đẹp được.
    Hi hi....Đồng ý với bác là như vậy, ngoài thuốc thì phải ăn ngủ điều độ, tinh thần thoải mái..... Nhưng cái thuốc kia bác dùng có thấy khác biệt k? Tác dụng của nó có như quảng cáo? Xin bác chỉ giáo để em biết đường đi theo. Cảm ơn bác nhiều.:Battin ey: