• 2 Lượt chia sẻ
  • 264K Lượt đọc
  • 605 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Tình hình là dạo này da em xấu quá, mặt có nhiều vết thâm và lấm chấm mụn trứng cá nữa chứ. Em muốn cải thiện tình hình quá. Em nghe nói có loại thuốc uống làm đẹp da. Các mẹ có kinh nghiệm gì truyền cho em với. Mà em có suy nghĩ gì đâu, vẫn lạc quan và vô tư đấy chứ.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Precious241007; 20/02/2009 vào lúc 10:20 AM.

• 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Da mặt mà xấu là do ảnh hưởng của chế độ ăn uống, ngủ nghỉ và làm việc bên máy tính cũng ảnh hưởng nhiều. Bên cạnh đó nó cũng là do nội tiết tố trong cơ thể của mỗi người nữa. Theo mình thấy nên dùng thực phẩm và rau xanh là tốt nhất đấy. Làm cho da dẻ mịn màng và hồng hào nữa.
    Bạn uống nước diếp cá đi. Công ty tớ thấy một chị uống là giảm hẳn đấy, đỡ mụn hơn trước. Chứ ngày trước mụn là niềm đau chôn dấu của bác í :Laughing: Tớ thấy mọi người mách uống vào mát da, đỡ mụn. Căn bản là cái này phải quen mới uống được cơ. Chứ uống thuốc đôi khi còn phải xem thuốc có hợp với cơ địa không nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,163 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

imeenden ko biết e viết có đúng kô? giá 1250k một hộp,uống rất tốt
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

chị uống thuốc sữa ong chúa 63& 63.1 đi, hiệu quả lắm đó chị.chị tham khảo topic sữa ong chúa, để nghe chị em chia sẻ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 311 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Uống viên vitamin E hiệu quả đấy ạ. Mẹ em uống Enat 400 gần 1 năm mà hết cả nám nhé, nhìn da thích lắm. Phải cái là phải kiên trì thôi. Mà cái đó là cái em ko có :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nào đã dùng nước uống collagen của shiseido chưa thì cho e ít tý kinh nghiệm e đang định bon chen nhưng có vẻ "lục tốn" quá. Cái đó uống bao lâu thì có hiệu quả các mẹ nhỉ?

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhong2527 Xem bài viết
    imeenden ko biết e viết có đúng kô? giá 1250k một hộp,uống rất tốt
    Cái này bán ở đâu hả bác?

• 669 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm và Na Xem bài viết
    Cái này bán ở đâu hả bác?
    ở Trần Hưng Đạo có showroom của hãng này đấy. Mình nghĩ cái này hợp với người da khô hơn. Mình da dầu, có mụn dùng mấy hộp rồi nhưng mình thấy có vẻ tăng độ ẩm nhiều hơn nên phải thanh lý.

• 1,017 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm và Na Xem bài viết
    Mẹ nào đã dùng nước uống collagen của shiseido chưa thì cho e ít tý kinh nghiệm e đang định bon chen nhưng có vẻ "lục tốn" quá. Cái đó uống bao lâu thì có hiệu quả các mẹ nhỉ?
    Tớ đang dùng SSD collagen update dạng viên đấy, dùng được 6 tuần rồi đấy, k biết có fải do dùng thuốc này hay không mà tuy hay fải dậy đêm cho con ăn sữa mà trộm vía da mặt vẫn mịn màng và hồng hào lắm:Clown:. Sau đợt này tớ sẽ chuuyển sang dùng amino collagen meiji dạng bột xem sao:Nottalkin:

• 1,046 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Cơ quan mẹ em trước đây có một cô da dẻ rất xấu, nhưng vài năm gần đây đã đỡ đi rất nhiều. Mẹ em có hỏi bí quyết thì thấy cô bảo là cô uống nước long nhãn nấu với táo tầu, khi uống thì pha thêm chút mật ong, một năm cô uống khoảng 3-4 đợt, mỗi đợt uống liền 1 tháng. Hiện tại em cũng mới uống cái này, nhưng chưa thấy hiệu quả(em mới uống được nửa tháng nay). Uống cái này phải kiên trì thì mới có hiệu quả được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)