Dưỡng da - Làm đẹp da

Thuốc trị mụn của BS Hưng đắt quá, mua ở đâu rẻ hơn mà đảm bảo ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.7K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình được giới thiệu BS Hưng phố Huế chữa mụn trứng cá rất giỏi nên hôm rồi mình có đến khám. Mình bị khá nặng, nên BS bảo chưa nói được chữa trong bao lâu sẽ khỏi, nhưng tiền thuốc thì đắt dã man. Đơn chỉ có 6 gói thuốc đắp mặt , 1 lọ gel rửa mặt xanh xanh, 1 tuýp kem bôi mụn , 1 xịt khoáng (đều của Avene) , Thuốc uống acizine, chưa gì tổng thiệt hại đã lên đến 2T80k cho tuần đầu tiên roài...xót hết cả ruột. Mấy chị bạn xui cầm đơn thuốc ra ngoài mua nhưng mình băn khoăn không biết chỗ nào mua có thể tin tưởng và bán đúng loại sản phẩm bác ấy kê đơn. Hị, Các mẹ mách mình với?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 461 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Avene thì mình có thấy quảng cáo ở 111 Trần Đại Nghĩa có bán ấy. Bạn thử tham khảo giá xem sao.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đã chữa ở BS Hưng nhưng đắt quá nên cứ qua đấy khám để bs kê đơn còn toàn ra 111 Trần Đại Nghĩa chỗ bạn Huyền lấy sản phẩm, có những loại mua nhà bs Hưng đắt gần gấp đôi. Mà chỗ Huyền cũng là đại lý chính thức của avene nên chất lượng hàng không phải lăn tăn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tớ cũng trị mụn ở chỗ BS Hưng đây, nhưng bác ấy kê cho tớ bộ trị mụn của Isis pharma mà gel rửa mặt hình như là teenderm và kem trị mụn nữa. Mình tìm mãi mới được 1 trung tâm phân phối thuốc ở Ngọc Khánh, hỏi giá mới tá hỏa, teenderm 180K, trị mụn Isis pharma là 196K, mà bác ấy (chính xác là vợ bác ấy) “chém” 700K…đắt gấp đôi. Hic, đã thế tớ dùng sản phẩm này chả xi nhê gì. Sau đó chuyển sang dùng Avene, cũng giá tiền đó mình dùng rất hợp, bây giờ thì hết mụn rồi chỉ lo “bảo quản” thôi. Hiii… Mà bạn tham khảo giá trước trên trang duocmypham.com ấy nhé.
    Nắng lên!!!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 901 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Thấy các chị tốn kém giống em quá, em bị mụn trứng cá, mụn bọc đầy dưới da, sưng tấy đỏ rất khủng khiếp, thôi khỏi nói cái gì em cũng xài qua hết rồi, từ thuốc tới mỹ phẩm.

Nhưng bây giờ em hết sạch mụn rồi, mà tức cười là tốn chỉ có 3.000 đồng thôi: Tetracylin (thuốc mỡ tra mắt) của công ty dược Quảng Bình nhé. Bôi một lần đầu tiên là hết sưng ngay, em bôi thường xuyên khoảng 1 tuần thì ko còn đỏ gì nữa, giờ hết sạch rồi. Em bảo đảm đấy. Đây là thuốc mỡ để bôi vào mắt nên bôi da ok, ko bị đau rát gì hết ... các chị thử nhé, em thì nhớ đến đống tiền trị mụn mà xót xa quá...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi burin; 20/11/2009 vào lúc 03:55 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Tớ nghĩ mẹ nó mà mang đơn kê của bác sĩ để đi mua thì cũng chỉ giảm hơn vài trăm k thôi vì các sản phẩm của Avene đắt mà. Chắc mẹ nó phải đi khám bác sĩ khác để kê cho đơn khác chứ không phải đồ Avene như bác Hưng kê.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 151 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

các mẹ post đơn của bác sĩ Hưng cho em xem với được kô ạ?mặt em cũng bị mụn nhiều lắm:Sick::Sick: đã thế lại nhiều vết thâm và sẹo lõm nữa chứ:RaisedEye
    • 686 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Bạn nào điều trị đến đoạn trị sẹo của Bsỹ Hưng chưa. Dùng sp gì?
    • 114 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

À tiền khám là 30.000 nhé chị em. Còn ai muốn khám mà ko phải xếp hàng thì là khám dịnh vụ 150.000. Nhưng theo em chị em cứ xếp hàng từ sớm thì sẽ ko phải đợi lâu đâu, chứ khám theo giờ hẹn thì đắt quá
    • 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chị ra chị Huyền,111 Trần Đại Nghĩa mua thuốc và sửa rửa mặt nhé!!Vì chị ấy bán mỹ phẩm của Avene,mà nhà bác Hưng chỉ kê đơn loại sửa rửa mặt này thôi.Nhà bác ấy bán đắt hơn chỗ chị Huyền phải hơn 100k ấy
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burin Xem bài viết
    Thấy các chị tốn kém giống em quá, em bị mụn trứng cá, mụn bọc đầy dưới da, sưng tấy đỏ rất khủng khiếp, thôi khỏi nói cái gì em cũng xài qua hết rồi, từ thuốc tới mỹ phẩm.

Nhưng bây giờ em hết sạch mụn rồi, mà tức cười là tốn chỉ có 3.000 đồng thôi: Tetracylin (thuốc mỡ tra mắt) của công ty dược Quảng Bình nhé. Bôi một lần đầu tiên là hết sưng ngay, em bôi thường xuyên khoảng 1 tuần thì ko còn đỏ gì nữa, giờ hết sạch rồi. Em bảo đảm đấy. Đây là thuốc mỡ để bôi vào mắt nên bôi da ok, ko bị đau rát gì hết ... các chị thử nhé, em thì nhớ đến đống tiền trị mụn mà xót xa quá...
    Thiệt hả?:Surprise::Surprise::Surprise:

Thử xem sao mới được. Cám ơn bạn nhé.:Rose::Rose:
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhnguyen304 Xem bài viết
    Tớ cũng trị mụn ở chỗ BS Hưng đây, nhưng bác ấy kê cho tớ bộ trị mụn của Isis pharma mà gel rửa mặt hình như là teenderm và kem trị mụn nữa. Mình tìm mãi mới được 1 trung tâm phân phối thuốc ở Ngọc Khánh, hỏi giá mới tá hỏa, teenderm 180K, trị mụn Isis pharma là 196K, mà bác ấy (chính xác là vợ bác ấy) “chém” 700K…đắt gấp đôi. Hic, đã thế tớ dùng sản phẩm này chả xi nhê gì. Sau đó chuyển sang dùng Avene, cũng giá tiền đó mình dùng rất hợp, bây giờ thì hết mụn rồi chỉ lo “bảo quản” thôi. Hiii… Mà bạn tham khảo giá trước trên trang duocmypham.com ấy nhé.
    Y hệt em tớ, nó mua của vợ chú Hưng cũng 700k.
    Nhưng mà không mua không được. Em tớ trẻ con (17 tuổi ấy) đi khám một mình, ông ấy chơi trò đểu lắm, kê đơn thuốc 0 ai đọc nổi, lại phải quay ra đấy mua đấy ạ. Chứ khi đi cả nhà đã dặn nó là đừng mua thuốc rồi.
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi luôn, các bạn đi khám thì ông Hưng kê đơn đọc thuốc ai cũgn đọc được à?
    Mình không bị mụn nên khong phải đi chữa nên 0 rõ, nhưng hôm con bé út nhà mình đi khám, như mình đã kể ở bài trên đấy, cầm về cái đơn thuốc cả nhà không ai hiểu là cái j, sau đó em tớ mang tới mấy hiệu thuốc chả ai hiểu bs kê loại gì. Quay trở lại nhà bs thì bà vợ bán cho 1 tuýp sữa rủă mặt và 1 tuýp bôi mặt, giá 700, của ISIS pharma gì đó. Mà bôi mãi cũng có khỏi đâu
    • 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ôi chữ của bác sĩ Hưng thì chỉ vợ bác ý đọc được thôi bạn ạ:Laughing:Thường thì mua 1 chai sữa rửa mặt,1 hộp kem bôi,và bác ý còn khuyến khích mua mặt nạ (khoảng 80k/gói) về đắp hàng ngày.Cái loại mặt nạ này tớ ra 111 Trần Đại Nghĩa,chị Huyền bán có hơn 40k.Cho nên tớ đi khám nhà bác Hưng nhiều rồi,rút ra được kinh nghiệm là nhà bác ý hay cho dùng SRM Avene,kem bôi Teen derma,lọ màu xanh.Mất tiền khám và tiền thuốc uống thôi:Smiling:
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Laughing:rooling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cunphuong83 Xem bài viết
    Ôi chữ của bác sĩ Hưng thì chỉ vợ bác ý đọc được thôi bạn ạ:Laughing:Thường thì mua 1 chai sữa rửa mặt,1 hộp kem bôi,và bác ý còn khuyến khích mua mặt nạ (khoảng 80k/gói) về đắp hàng ngày.Cái loại mặt nạ này tớ ra 111 Trần Đại Nghĩa,chị Huyền bán có hơn 40k.Cho nên tớ đi khám nhà bác Hưng nhiều rồi,rút ra được kinh nghiệm là nhà bác ý hay cho dùng SRM Avene,kem bôi Teen derma,lọ màu xanh.Mất tiền khám và tiền thuốc uống thôi:Smiling:
    • 3,457 Bài viết

• 1,596 Được cảm ơn

em có thâm niên đi khám chữa trứng cá của bác sĩ Hưng hơn 1 năm trời.hiện nay em đã ngừng,và thấy có mấy điều sau đây:
    bác Hưng có chuyên môn giỏi,nhưng thuốc bác đắt và có kiểu kéo dài thời gian điều trị để moi tiền thuốc của bệnh nhân:
    +lần đầu tiên đi khám,em có hỏi bác thì bác bảo khoảng 6 tháng sẽ khỏi.đến khi chữa dầm dề gần 1 năm,hỏi lại thì bác bảo 6 tháng là hết mụn nhưng phải uống thuốc theo dõi ít nhất 1 năm.đến đó em cũng gặp nhiều người mặt rất đẹp nhưng vẫn đều đặn uống thuốc chữa mụn bọc mụn mủ và các mụn dạng nặng tới 2 năm liền.
    +thời gian mấy tháng hè vừa rồi,mặt em lên mụn nhỏ li ti,không bị đỏ,không nhìn ra nhân.em cũng nói luôn là da mặt em cực nhiều dầu,nằm điều hoà mà da vẫn bóng loáng như thường,kể cả trong mùa đông như thế này da mặt vẫn dầu.tuy nhiên thời gian đó em chưa có khái niệm dùng sữa rửa mặt hay các sản phẩm kiềm dầu.đi đường về chỉ rửa mặt qua bằng nước lạnh bình thường.da mặt dầu,rửa không sạch và bám bụi là nguyên nhân gây nên mụn.vậy mà đi khám,em không nghĩ là với chuyên môn của mình,bác lại không thể tìm ra nguyên nhân gây mụn của em.bác cho em uống hết thuốc Diane 35 đến isotina dành cho mụn dạng nặng,mụn bọc,mụn mủ 4 tháng liền không suy suyển.sau đó em dùng thử lotion làm sạch chống bóng nhờn da mụn của avène mua ở trần đại nghĩa được có 2 3 hôm thì gần mịn hoàn toàn.từ sau lần đó em nghỉ hẳn chỗ bác hưng và chỉ dùng SRM và lotion của Avène,da mặt ai cũng khen như chưa từng có mụn.
    +thuốc của bác bán 10k 1 viên trong khi bên ngoài chỉ có 3k 1 viên.tuy nhiên không có cơ hội mang đơn ra ngoài mua thuốc uống vì bác luôn tay lấy thuốc cho rồi.đơn thuốc của bác thì chỉ có vợ bác đọc được.SRM bán đắt hơn so với trần đại nghĩa tầm 100k.chưa kể mặt nạ mua ở trần đại nghĩa 40k/gói thì vợ bác bán 70k/gói.mặt nạ trị mụn có 2 loại là màu xanh biển và xanh lá hơi vàng vàng.e đi khám hơn 1 năm thấy có thời gian lúc thì bác bán xanh này lúc bán xanh kia.Nhưng về sau có lẽ do thấy mọi người kép đi mua ở trần đại nghĩa hết nên bác trộn 2 màu xanh vào cho ra một màu không giống ở trần đại nghĩa.em từng thấy nghi ngại và mua 2 màu về trộn thử thì ra đúng màu như thế.
    +da dầu thì không thuốc nào thay đổi được,ngừng thuốc là lại bóng dầu bình thường,mụn thì không thể đảm bảo hết hẳn,chủ yếu là phải chăm sóc da,rửa mặt...thì sẽ giữ được da đẹp dài lâu.uống thuốc ở nhà bác hưng quanh đi quẩn lại chỉ có 2 3 loại thuốc thôi,em thấy ai ai cũng bài ca đầu tiên là viên nửa tím nửa trắng gì đó,sau là đến viên hồng,không thì Diane 35....uống mấy loại này lâu sợ để ảnh hưởng chuyện sinh nở sau này lắm,dù ngưng đủ thời gian nhưng với lượng thuốc uống vào lâu như thế,nhỡ đâu....
    + da em có mụn thì bác sĩ chỉ gẩy gẩy vài cái qua loa chứ chẳng nặn tử tế,nhanh nhanh chóng chóng cho tới người sau.nhưng mà da em mịn sạch mụn,mềm mại như thế thì bác cứ lấy cái que nặn mụn chọc cho chảy máu ra thì thôi rồi phán nhiều mụn chìm,tiếp tục uống thuốc cho nổi mụn chìm lên,dưng mà em uống mấy tháng có thấy cái gì nổi lên đâu.thực ra việc bác chọc cho chảy máu như thế lại là kích thích khiến mụn lên,bằng chứng là da em đây,đang mịn mà đi bác về,cứ chỗ nào đỏ đỏ do bác dùng que là nổi luôn 1 cái.
    dù sao cũng phải công nhận bác có chuyên môn cao,nhỏ nhẹ...nhưng mà càng ngày thuốc thiếc càng làm khó cho người khám quá
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hii, em cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình tư vấn, hóa ra cung nhiều mẹ chung đường đi nước bước như em nhỉ! Nghe theo các mẹ em đã qua 111 Trần Đại Nghĩa, thấy mẹ ấy chả cần xem đơn bác Hưng cũng biết kê gì, dưng mà em thấy khác với bác Hưng là kết hợp bôi thuốc trị mụn, lấy nhân mụn già với bôi kem trị sẹo ngay chứ không chờ đến lúc hết mụn mới trị sẹo như thế sẽ rất câu giờ. Có mẹ nào đã trị mụn ở đó chưa hay chỉ mua sản phẩm thôi ah?
    • 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi freelance Xem bài viết
    hii, em cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình tư vấn, hóa ra cung nhiều mẹ chung đường đi nước bước như em nhỉ! Nghe theo các mẹ em đã qua 111 Trần Đại Nghĩa, thấy mẹ ấy chả cần xem đơn bác Hưng cũng biết kê gì, dưng mà em thấy khác với bác Hưng là kết hợp bôi thuốc trị mụn, lấy nhân mụn già với bôi kem trị sẹo ngay chứ không chờ đến lúc hết mụn mới trị sẹo như thế sẽ rất câu giờ. Có mẹ nào đã trị mụn ở đó chưa hay chỉ mua sản phẩm thôi ah?
    Mình cũng mới đi chăm sóc da ở 111 TĐN được 2 buổi thôi. Mình bị mụn bọc có mủ ở mũi, ít thôi nhưng cái nào ra cái đấy.
    Bạn post đơn thuốc của bs Hưng lên đây cho mình tham khảo với được không? (hoặc là PM cho mình nhé) mình cảm ơn nhiều.:Rose:
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xauho09 Xem bài viết
    Mình cũng mới đi chăm sóc da ở 111 TĐN được 2 buổi thôi. Mình bị mụn bọc có mủ ở mũi, ít thôi nhưng cái nào ra cái đấy.
    Bạn post đơn thuốc của bs Hưng lên đây cho mình tham khảo với được không? (hoặc là PM cho mình nhé) mình cảm ơn nhiều.:Rose:
    Đơn của mình gồm:
    1. Gel rửa mặt trị mụn
    2. kem trị mụn
    3. azicine
    4. đơn làm mặt là tờ giấy nhỏ đính kèm ghi đắp hàng ngày
    Thuốc thì mua ngay tại phòng khám rồi, còn lên phòng vợ bác để đắp mặt loại bột nửa xanh nửa vàng 70k/lần và 1 lọ gel rửa mặt xanh xanh Avene, 1 tuýp kem bôi mụn Avene Diacneal , thêm 1 xịt khoáng Avene
    Chỉnh sửa lần cuối bởi freelance; 24/11/2009 vào lúc 10:03 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocbeo Xem bài viết
    Bạn nào điều trị đến đoạn trị sẹo của Bsỹ Hưng chưa. Dùng sp gì?
    Bạn có thể dùng Kem liền sẹo vượt bậc Epitheliale ah của A-Derma hoặc kem lành da chống nhiễm khuẩn Cicalfate của Avene. Hic, đinh nội dung và hình ảnh cho mẹ nó dễ tìm nhưng mà cái trang duocmypham.com hình như khóa chức năng copy-paste thì phải.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5