Dưỡng da - Làm đẹp da

Thuốc trị mụn của BS Hưng đắt quá, mua ở đâu rẻ hơn mà đảm bảo ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình được giới thiệu BS Hưng phố Huế chữa mụn trứng cá rất giỏi nên hôm rồi mình có đến khám. Mình bị khá nặng, nên BS bảo chưa nói được chữa trong bao lâu sẽ khỏi, nhưng tiền thuốc thì đắt dã man. Đơn chỉ có 6 gói thuốc đắp mặt , 1 lọ gel rửa mặt xanh xanh, 1 tuýp kem bôi mụn , 1 xịt khoáng (đều của Avene) , Thuốc uống acizine, chưa gì tổng thiệt hại đã lên đến 2T80k cho tuần đầu tiên roài...xót hết cả ruột. Mấy chị bạn xui cầm đơn thuốc ra ngoài mua nhưng mình băn khoăn không biết chỗ nào mua có thể tin tưởng và bán đúng loại sản phẩm bác ấy kê đơn. Hị, Các mẹ mách mình với?

• 461 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Avene thì mình có thấy quảng cáo ở 111 Trần Đại Nghĩa có bán ấy. Bạn thử tham khảo giá xem sao.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đã chữa ở BS Hưng nhưng đắt quá nên cứ qua đấy khám để bs kê đơn còn toàn ra 111 Trần Đại Nghĩa chỗ bạn Huyền lấy sản phẩm, có những loại mua nhà bs Hưng đắt gần gấp đôi. Mà chỗ Huyền cũng là đại lý chính thức của avene nên chất lượng hàng không phải lăn tăn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tớ cũng trị mụn ở chỗ BS Hưng đây, nhưng bác ấy kê cho tớ bộ trị mụn của Isis pharma mà gel rửa mặt hình như là teenderm và kem trị mụn nữa. Mình tìm mãi mới được 1 trung tâm phân phối thuốc ở Ngọc Khánh, hỏi giá mới tá hỏa, teenderm 180K, trị mụn Isis pharma là 196K, mà bác ấy (chính xác là vợ bác ấy) “chém” 700K…đắt gấp đôi. Hic, đã thế tớ dùng sản phẩm này chả xi nhê gì. Sau đó chuyển sang dùng Avene, cũng giá tiền đó mình dùng rất hợp, bây giờ thì hết mụn rồi chỉ lo “bảo quản” thôi. Hiii… Mà bạn tham khảo giá trước trên trang duocmypham.com ấy nhé.
    Nắng lên!!!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 902 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Thấy các chị tốn kém giống em quá, em bị mụn trứng cá, mụn bọc đầy dưới da, sưng tấy đỏ rất khủng khiếp, thôi khỏi nói cái gì em cũng xài qua hết rồi, từ thuốc tới mỹ phẩm.

Nhưng bây giờ em hết sạch mụn rồi, mà tức cười là tốn chỉ có 3.000 đồng thôi: Tetracylin (thuốc mỡ tra mắt) của công ty dược Quảng Bình nhé. Bôi một lần đầu tiên là hết sưng ngay, em bôi thường xuyên khoảng 1 tuần thì ko còn đỏ gì nữa, giờ hết sạch rồi. Em bảo đảm đấy. Đây là thuốc mỡ để bôi vào mắt nên bôi da ok, ko bị đau rát gì hết ... các chị thử nhé, em thì nhớ đến đống tiền trị mụn mà xót xa quá...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi burin; 20/11/2009 vào lúc 03:55 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,245 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Tớ nghĩ mẹ nó mà mang đơn kê của bác sĩ để đi mua thì cũng chỉ giảm hơn vài trăm k thôi vì các sản phẩm của Avene đắt mà. Chắc mẹ nó phải đi khám bác sĩ khác để kê cho đơn khác chứ không phải đồ Avene như bác Hưng kê.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.

• 147 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

các mẹ post đơn của bác sĩ Hưng cho em xem với được kô ạ?mặt em cũng bị mụn nhiều lắm:Sick::Sick: đã thế lại nhiều vết thâm và sẹo lõm nữa chứ:RaisedEye

• 681 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Bạn nào điều trị đến đoạn trị sẹo của Bsỹ Hưng chưa. Dùng sp gì?

• 114 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

À tiền khám là 30.000 nhé chị em. Còn ai muốn khám mà ko phải xếp hàng thì là khám dịnh vụ 150.000. Nhưng theo em chị em cứ xếp hàng từ sớm thì sẽ ko phải đợi lâu đâu, chứ khám theo giờ hẹn thì đắt quá

• 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chị ra chị Huyền,111 Trần Đại Nghĩa mua thuốc và sửa rửa mặt nhé!!Vì chị ấy bán mỹ phẩm của Avene,mà nhà bác Hưng chỉ kê đơn loại sửa rửa mặt này thôi.Nhà bác ấy bán đắt hơn chỗ chị Huyền phải hơn 100k ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9