Dưỡng da - Làm đẹp da

Thuốc ACNOTIN 10 ? các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo em cái :(

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 214K Lượt đọc
  • 401 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko được đi lấy nhân mụn đâu nha bạn da sẽ bị sẹo ý bạn cứ kiên nhẫn uốn thuốc 2-3 tháng da sẻ phục hòi và hết mụn dần thoi.
    • 82 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vậy là bạn thuộc dạng ít mụn rồi. Quá it luòn đó. Chứ mình thì thuộc dạng trâu bò lì lợm va mình bị mụn lâu năm rồi bạn ah nen bây giờ uong vào thì oi gioi ơi 1 nồi cơm cháy li ti li ti. Mình kg có mụn bọc mà chỉ có mụn dưới da thôi và mình táy máy tay chân cứ lấy móng tay khều khều móc móc suốt cho nên tình hình càng thãm hại. cho minh hỏi là bạn lấy mụn ở dau vậy có thế cho mình dia chi duoc kg ban? minh o saigon
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị dùng viên uống nhau thai cừu đị chị. Công dụng của nó thì nhìu lắm, điều hòa nội tiết tố ( ng nhân gây mụn ), điều hòa kinh nguyệt, chuyên trị nám, tàn nhang,......Nếu chị quan tâm thì CALL/ZALO/VIBER: 0949 276 335 ( THẢO ) e sẽ tư vấn kĩ hơn chị nha. Cái nàye đc dì bên Úc giới thiệu nên chị an tâm đi nha!.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn diem_nguyen ơi lúc trước m cũng dùng ankinol này, hết mụn thật, nhưng sau đó m bị lại, vì m dùng thuốc có 1 tháng thôi, thấy hết mụn rồi ko dùng chi nữa, vì m ko đi khám mà ra nhà thuốc ngta cho, cho chung với vaseline và srm centaphil, giờ mình dùng lại vì mặt mình ko dám đi ra đường luôn ấy, bạn mua bao nhiêu 1 hộp thế, mình quên mất r, hình như khá đắt hồi xưa là gần 200k thì phải
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diem_nguyen91 Xem bài viết
    Ko biết khuyên sao..vì mình dùng iso 4 tháng rùi nhưng ko hề bị đẩy mụn,da khô,hết mụn hoàn toàn..mình cũng kết hợp đi spa lấy nhân mụn dưới da và trị thâm nữa
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aptx4869123456 Xem bài viết
    Bạn diem_nguyen ơi lúc trước m cũng dùng ankinol này, hết mụn thật, nhưng sau đó m bị lại, vì m dùng thuốc có 1 tháng thôi, thấy hết mụn rồi ko dùng chi nữa, vì m ko đi khám mà ra nhà thuốc ngta cho, cho chung với vaseline và srm centaphil, giờ mình dùng lại vì mặt mình ko dám đi ra đường luôn ấy, bạn mua bao nhiêu 1 hộp thế, mình quên mất r, hình như khá đắt hồi xưa là gần 200k thì phải
    180~190k đó bạn.tùy theo nhà thuốc..mình cũng ko đi khám..tự uống thôi.2 tháng đầu m uống 2v/1ngay,sau đó uống 1v/1ngay thôi,duy trì tới đủ 6 tháng thì ngưng,giờ mình đi spa trị thâm và kết hợp lăn kim trị sẹo ở nhà nữa.hihi
    • 82 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Diem nguyen ban uong toi 6 thang lan ha? troi oi vay thi tac dung phu dua no chac ghe gom lam minh xai acnotin thay da kho mun troi len tren het minh moi xai 20'ngay thoi
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diem_nguyen91 Xem bài viết
    180~190k đó bạn.tùy theo nhà thuốc..mình cũng ko đi khám..tự uống thôi.2 tháng đầu m uống 2v/1ngay,sau đó uống 1v/1ngay thôi,duy trì tới đủ 6 tháng thì ngưng,giờ mình đi spa trị thâm và kết hợp lăn kim trị sẹo ở nhà nữa.hihi
    Hết mụn thâm dữ lắm hở bạn diemnguyen +_+ mình ko có điều kiện đi spa, m định ở nhà tự đắp mặt nạ trị thâm từ tự nhiên thôi hà, với bạn bị nhiều hong, tại m định uống 1v/1ngày thui à -_-
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hết mụn thâm dữ lắm hở bạn diemnguyen +_+ mình ko có điều kiện đi spa, m định ở nhà tự đắp mặt nạ trị thâm từ tự nhiên thôi hà, với bạn bị nhiều hong, tại m định uống 1v/1ngày thui à -_-
    Ừ.bị ít uống 1v/1ngay thui.m bị chủ yếu 2 bên má.trán và cằm mịn...đi spa trị thâm 1 lần 220k..hihi
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy để mình đi khám cho chắc ăn chả biết uống liều lượng như nào Theo như bạn nói thì mình bị nhiều hơn ban ấy :-
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vậy để mình đi khám cho chắc ăn chả biết uống liều lượng như nào Theo như bạn nói thì mình bị nhiều hơn ban ấy :-
    2 bên má mình bị nhìu lắm...cứ ửng hồng
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up. Mình dùng thuốc dc đúng 1 tuần rồi. Biêu hiện là: mọc thêm 1 nốt mụn bên thái dương to như hạt lạc í, giảm nhờn 1 ít, môi khô hơn 1 chút. Haĩz
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố gắng đi bạn ^_^¦¦¦ trước mặt mình cũng mụn to như hạt đậu phộng ây, uống vào cungnổi vài cục như thế, rồi hết à
    Trích dẫn Nguyên văn bởi solo_girl1992 Xem bài viết
    Up. Mình dùng thuốc dc đúng 1 tuần rồi. Biêu hiện là: mọc thêm 1 nốt mụn bên thái dương to như hạt lạc í, giảm nhờn 1 ít, môi khô hơn 1 chút. Haĩz
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới uống acnotin được 5 ngày mỗi ngày 20mg chia 2 lần, nhưng ko hiểu sao nhưng chỗ mụn nổi vay hết lên xong những chỗ ấy lại còn chay mu nữa chứ có ai giống em không, em lo qúa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố gắng đi bạn ^_^¦¦¦ trước mặt mình cũng mụn to như hạt đậu phộng ây, uống vào cungnổi vài cục như thế, rồi hết à
    Cảm ơn bạn aptx đã động viên. Hôm qua rửa mặt bị vỡ ra, thế là tớ lấy bông tăm nặn ra toàn máu đen, giờ chỗ đó đen xì :-( Bạn aptx giải quyết thế nào với mấy hạt đậu phộng đó vậy? :-)
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hì mấy cục đó mình chẳng làm gì cả, để nó tự tiêu hết, mình cũng ko thấy nhân mụn hay đầu mụn nên cũng ko nặn đc, mình ko có bị xịt ra, nó cứng một cục rồi nhỏ lại tự hết, vùng đó liền mịn, cũng ko bị sẹo. Còn bạn bị xịt máu đen mình ko rỡ nữa, nhiều bạn cũng bị đẩy mụn lên rồi vỡ ra, mà theo mình bạn uống thuốc này rồi thì yên tâm nó trị hết mụn mà, đi tái khám bạn trình bày với bs để đc tư vấn #^_^#
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hì mấy cục đó mình chẳng làm gì cả, để nó tự tiêu hết, mình cũng ko thấy nhân mụn hay đầu mụn nên cũng ko nặn đc, mình ko có bị xịt ra, nó cứng một cục rồi nhỏ lại tự hết, vùng đó liền mịn, cũng ko bị sẹo. Còn bạn bị xịt máu đen mình ko rỡ nữa, nhiều bạn cũng bị đẩy mụn lên rồi vỡ ra, mà theo mình bạn uống thuốc này rồi thì yên tâm nó trị hết mụn mà, đi tái khám bạn trình bày với bs để đc tư vấn #^_^#
    Hic, tớ nặn xong mới hối hận í, biết thế cứ để vậy. Tớ nghĩ là cục đấy của t cũng giống cục của c thôi, tại nó mới mọc, đang mềm nên tớ rửa mặt hơi mạnh tay nên nó bị xì. Đi đâu ai cũng hỏi thăm về cái cục đó, tốt bụng thế chứ lại, trong khi tớ thì đang không muốn nghĩ về nó,hihi. Bạn dùng thuốc lâu chưa, giờ còn dùng nữa không vậy? Share ít kinh nghiệm cho tớ an tâm tí với. Hic, vì mụn nên tớ mới mất người yêu cách đây không lâu. Bọn tớ giận nhau, và thế là chia tay, cũng vì mụn nên tớ mới không đủ tự tin để níu giữ anh í. Khổ ghê :-(
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rồi hiểu mà, tự ti lắm luôn ấy, một lời khuyên nhỏ là vì nổi mụn mà ct thì bn cũng đừng buồn vì ng đó ko xứng *^O^* Mà tgian đầu uống thuốc này ở nhà đc thì tốt, t còn chẳng dam soi gương huống chi đi ra đường, t dùng cách đây 2 năm rồi, mụn to như hạt đâu phộng y như bn, uống rồi hết, nhưng kinh nghiệm của t là phải uống đủ liêu lượng đấy nhé, ko đc thấy hết rồi nghỉ đâu, nó lên mun kinh khung lắm đó, cứ kệ ngta đi, cứ lù lù vác cái lu chạy, qua tgian cộng với cố gắng điều trị thì da bn Sẽ hết mụn đẹp thôi, t nghe ngta bảo iso là dùng cho trương hợp năng nhất r, uống ko khỏi nữa thì bó chân,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi solo_girl1992 Xem bài viết
    Hic, tớ nặn xong mới hối hận í, biết thế cứ để vậy. Tớ nghĩ là cục đấy của t cũng giống cục của c thôi, tại nó mới mọc, đang mềm nên tớ rửa mặt hơi mạnh tay nên nó bị xì. Đi đâu ai cũng hỏi thăm về cái cục đó, tốt bụng thế chứ lại, trong khi tớ thì đang không muốn nghĩ về nó,hihi. Bạn dùng thuốc lâu chưa, giờ còn dùng nữa không vậy? Share ít kinh nghiệm cho tớ an tâm tí với. Hic, vì mụn nên tớ mới mất người yêu cách đây không lâu. Bọn tớ giận nhau, và thế là chia tay, cũng vì mụn nên tớ mới không đủ tự tin để níu giữ anh í. Khổ ghê :-(
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rồi hiểu mà, tự ti lắm luôn ấy, một lời khuyên nhỏ là vì nổi mụn mà ct thì bn cũng đừng buồn vì ng đó ko xứng *^O^* Mà tgian đầu uống thuốc này ở nhà đc thì tốt, t còn chẳng dam soi gương huống chi đi ra đường, t dùng cách đây 2 năm rồi, mụn to như hạt đâu phộng y như bn, uống rồi hết, nhưng kinh nghiệm của t là phải uống đủ liêu lượng đấy nhé, ko đc thấy hết rồi nghỉ đâu, nó lên mun kinh khung lắm đó, cứ kệ ngta đi, cứ lù lù vác cái lu chạy, qua tgian cộng với cố gắng điều trị thì da bn Sẽ hết mụn đẹp thôi, t nghe ngta bảo iso là dùng cho trương hợp năng nhất r, uống ko khỏi nữa thì bó chân,
    Hic, chia tay không phải do anh í, mà là do tớ. Anh í tốt lắm, còn cho tớ tiền chữa mụn. Cơ mà bị mụn như vậy nên tính tình tớ trở nên bất thường, thế là giận anh í suốt 1 thời gian không trả lời điện thoại, tin nhắn, thế là đường ai nấy đi. Mà cũng không phải là tớ giận, tại tớ thấy tự ti, mặc cảm rồi như vậy thôi. Đúng là khổ vì mụn c à. Hì, nhưng giờ thì đang quyết tâm trị mụn cái đã. Nói chuuện ngoài lề 1 tẹo thế thôi. Quay lại vấn đề mụn... C uống trong bao lâu? Liều lượng như nào vậy? Tớ đang băn khoăn không biết sau này mà khỏi mụn thì giải quyết như nào với thâm và sẹo đây. Với lại cái thuốc bổ trợ cho gan í, là uống trong bữa ăn luôn cùng với iso hay là uống sau khi ăn 1 lúc? Vì tớ uống iso trong bữa ăn, rồi tiện thể uống cái đó luôn, không biết có đúng không nữa. Mà tớ không muốn soi gương cũng không dc, một phòng bé bé mà tủ quần áo có 1 cái gương to đùng, trong nhà tắm cũng 1 cái gương to, rồi mấy cái gương nhỏ vứt mỗi nơi 1 cái, đi đâu cũng nhìn thấy gương, ngồi đâu cũng nhìn thấy gương :-( Tớ chẳng muốn hỏi bs đâu, đi khám nhìn thái độ của bà ns đó là nản luôn. Nhìn mặt là cho tớ đơn thuốc, không thèm hỏi han, không thèm dặn dò bất cứ điều gì hết, may mà lên mạng tìm hiểu dc biết bao nhiêu thứ. Bà bs đó lại còn đưa cho tớ 1 tấm card ghi sdt với địa chỉ nhà riêng nữa chứ. Bs thời giờ chả có lương tâm. Nản toàn tập.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây 2 năm t chẳng đi bs gì cả, chỉ ra nhà thuốc, đc cho uống thuốc này, chỉ biết nó là thuốc trị mụn, chứ chả biêt gì hơn, dùng đc 1 tháng, hết mụn toan tập, t đâu biết gì, thế là dưng uống, sau đó nó lên thêm 1 cục ngay khoé mắt to như hạt lạc, đến bây h mới hiểu nguyên do, thuốc nó đẩy mụn lên, uống ko đủ lương, nên tớ mới khuyên c phải uống đủ, bây h t học thi, lại bị nổi lại, mới đi bs khám cho thuốc, ngày 2 lần, kèm thuốc bổ gan, vaseline, với srm centaphil, mà c đi khám bệnh viện nào vậy mà gặp bà bs như thế?? T ko bị sẹo, thâm cũng ko đâm lè, nó chỉ hơi khác màu so với vùng khác thui, t chỉ đắp mặt nạ tự nhiên, có chanh nhé, từ từ rồi hết, mà dùng chanh thì phải tuyệt đối tránh nắng đấy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây 2 năm t chẳng đi bs gì cả, chỉ ra nhà thuốc, đc cho uống thuốc này, chỉ biết nó là thuốc trị mụn, chứ chả biêt gì hơn, dùng đc 1 tháng, hết mụn toan tập, t đâu biết gì, thế là dưng uống, sau đó nó lên thêm 1 cục ngay khoé mắt to như hạt lạc, đến bây h mới hiểu nguyên do, thuốc nó đẩy mụn lên, uống ko đủ lương, nên tớ mới khuyên c phải uống đủ, bây h t học thi, lại bị nổi lại, mới đi bs khám cho thuốc, ngày 2 lần, kèm thuốc bổ gan, vaseline, với srm centaphil, mà c đi khám bệnh viện nào vậy mà gặp bà bs như thế?? T ko bị sẹo, thâm cũng ko đâm lè, nó chỉ hơi khác màu so với vùng khác thui, t chỉ đắp mặt nạ tự nhiên, có chanh nhé, từ từ rồi hết, mà dùng chanh thì phải tuyệt đối tránh nắng đấy.
    T khám bv da liễu quốc gia, chọn dịch vụ khám theo yêu cầu hẳn hoi. Mà vậy đó. Thế là c đang uống lại à? T thấy mọi người bảo là phải uống trong 6 tháng. Có đứa bạn lớp tớ mặt rõ là nhiều mụn, mà toàn mụn bọc to. Nó cũng uống acnotin dc mấy tháng rồi, cũng thấy nó đỡ hơn, trắng ra, nhưng mà vẫn nhiều lắm, vì mặt nó dày đặc mụn kiểu như thế mà. T thì mới uống thôi, nó cứ bảo tớ là bị mụn như tớ thì uống acnotin làm gì, nên tìm phương pháp khác, vì tớ toàn mụn liti, nhìn không ghê lắm. Nhưng khổ nỗi tớ bị mụn gần chục năm nay rồi, chữa kiểu gì cũng không đỡ. Bị mụn làm tớ khổ sở vô cùng, tết vừa rồi tớ ở luôn trên Hà Nội với cậu mợ tớ, không giám về quê vì tự ti cái mặt, tết này mà không về nữa chắc tớ mang tiếng quá. Huhu.
    Tình hình mụn của c như nào? Có nhiều lắm k? Đợt này c uống đã lâu chưa vậy? T không bôi gì lên mặt đâu, bs có kê cho 1 tube kem gì í, t cũng có mua, nhưng k dùng vì tớ đọc thấy mọi người nói trong thời gian này không nên bôi kem hay thuốc gì lên mặt. Tớ mà có đắp mặt bằng nguyên liệu thiên nhiên hay là gì đó thì cũng đợi cho hết mụn cái đã.