Dưỡng da - Làm đẹp da

Thuốc ACNOTIN 10 ? các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo em cái :(

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 358 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị. em là nam, 19 tuổi. Cứ mỗi lần em uống acnotin 10mg là da mặt bị khô đỏ lên và bong vảy ở 2 bên má giống như bị vảy nến vậy á... ~,~ ( mỗi khi chảy mồ hôi rất là ngứa ở vùng da bị bong vảy). ko biết có chị nào bị giống em ko. Có thể chia sẻ và tư vấn cho em với! ( 1 ngày em uống 1 viên 10mg à)
    Thân!!!
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyly1012 Xem bài viết
    Da em thuộc loại da nhờn, mọi lần đến ngày đèn đỏ mới lên ít mụn nhưng dạo nè em lên mụn nhiều quá khiến em chẳng dám đi đâu cả :mad: Em đi khám bác sĩ thì được kê cho 1 cái đơn thuốc như sau:
    - Acnotin 10 (30 viên) ngày uống 2 viên
    - Dalacin T (1 lọ) bôi 1 lần vào buổi tối
    Em đọc bên topic Da bị mụn thấy nói loại acnotin nè có nhìu tác dụng phụ lắm :Sad:, và nghe 1 số mẹ bên ấy bảo fải uống kèm với Biotine và thuốc j đó bảo vệ gan :Sigh::Sigh: Vậy mẹ nào có kinh nghiệm sử dụng 2 loại thuốc bác sĩ kê đơn kia chia sẻ cho em ít kinh nghiệm mới. Em mún hỏi dùng sữa rửa mặt Latacyd BB rùi bôi thuốc Dalacin T và dùng thuốc Acnotin 10 có được không? Ngoài ra có fải uống kèm thêm thuốc j không?
    ( Nếu thay thế thuốc Acnotin bằng thuốc Azicin có được không các mẹ nhỉ :RollingEy: )

Chào mẹ lyly , em cũng đã dùng thuốc này rồi mẹ ah , đúng thật là có hết mụn , trước đây mũi em mụn cám và đầu đen chi chít nhé, thế mà uống vào thì 3 ngày sau thấy nó rụng từ từ nè, của chị chắc khá nặng nên bác sĩ mới kê thêm thuốc bôi đó, nhưng em dùng sau 30 ngày rồi ngưng 2 tháng sau thì uống lại 30 ngày, rồi cách quãng từ từ, nhưng sau 1 năm ko dùng nữa mụn lại nổi lên nhìu chị ah huhuhuhu. khổ thân quá. mà em đọc tác dụng phụ gây quái thai nếu uống trong thời gian lỡ mang thai í , em sợ quá bỏ lun rồi . Nên chị xem kỹ rồi có nên dùng tiếp ko nhé, nếu muốn lập gia đính là phải ngưng thuốc sau 6 tháng thì mới nên quan hệ và sinh con chị nhé.
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các thuốc chứa iso đều rất là độc, thường là ảnh hưởng đến gan, thận, xương. Ở nước ngoài, khi bác sĩ cho dùng các loại thuốc này đều phải xét nghiệm tổng quát hàng tháng trong suốt quá trình điều trị mụn. Nếu ai mà thuộc dạng da nổi mụn do yếu tố bên ngoài thì có thể hết vĩnh viễn, chứ nếu là cơ địa rồi thì chỉ được một thời gian thôi ạ. Tốt nhất, mình vẫn nên tìm loại mỹ phẩm nào đó để dùng, qua giai đoạn dậy thì, hoặc tuổi trẻ rùi thì nó hết từ từ vậy. Em đã dùng thuốc này 4-5 năm nay rồi. Hềy. Các Mẹ có thai hoặc dự định có thì không nên dùng vẫn là tốt nhất a.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho hỏi , mình là nam . uống vào thấy khô môi thì dùng cái gì để hết khô ? mình ở ktx mà dùng son thấy cũng ngại ^^
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@phanngocthuan: Bs mình cho xài Vaseline đó bạn. tube nhỏ 10 mấy ngàn ah xài cả năm ko hết nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới mua 1 hộp acnotin 20mg, nhưng em bị mụn nhẹ nên ko dùng được. ai đang điều trị bằng thuốc acnotin mà muốn mua thêm thuốc thỳ ib em nha. em mua 450k giờ để lại 380k ạ. em ở Sơn La. em sẽ freeship cpn cho ai muốn mua. mong các anh chị quan tâm. em chỉ có 1 hộp duy nhất thôi, em ko buôn bán chuyên nghiệp hay quảng cáo gì đâu ạ.hxhx.
    • 1,699 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Mình thấy chị bạn đã dùng qua sản phẩm này bảo thuốc có tác dụng làm giảm mụn nhưng đồng thời cũng bào mòn da mặt nên nhìn da sẽ mỏng hơn. Nhưng tác dụng phụ của thuốc cũng không tốt với những ai đang định có bầu vì sẽ ảnh hưởng xấu tới em bé.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanngocthuan Xem bài viết
    bạn ơi cho hỏi , mình là nam . uống vào thấy khô môi thì dùng cái gì để hết khô ? mình ở ktx mà dùng son thấy cũng ngại ^^
    Cậu dùng thử Dixeryl của Pierre Farbre thử nhé. Search google là thấy chỗ bán đó. Không màu, cực hiệu quả luôn. Không phải son đâu nên không ngại.
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Mình thấy chị bạn đã dùng qua sản phẩm này bảo thuốc có tác dụng làm giảm mụn nhưng đồng thời cũng bào mòn da mặt nên nhìn da sẽ mỏng hơn. Nhưng tác dụng phụ của thuốc cũng không tốt với những ai đang định có bầu vì sẽ ảnh hưởng xấu tới em bé.
    Có bầu hay định có bầu thì đừng dùng nhé Mẹ, sẽ dẫn tới quái thai đó. Tốt nhất là 6 tháng sau khi dùng thuốc.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mới xài thấy cũng có tác dụng thật . mụn nổi lên . khô rồi bong ra . ^^
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

sau khi chữa trị bạn phải bảo vệ da rất kĩ để tránh bị nám da,vì thuốc gây bào mòn da.
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlonguct Xem bài viết
    Bạn ơi, acnotin là tốt nhưng bạn cần phải đến bs da liễu, ko đùa đc đâu. mình là nạn nhân của việc tự ý dùng acnotin ko theo chỉ dẫn nè...hậu quả là cách đây 5 tháng trời mình phải gánh chịu hậu quả, mặt thâm dã man. nhưng sau mình đến bác sĩ xét nghiệm máu, tư vấn...và theo lộ trình bác sĩ từ cách đây 3 tháng, mặt mình giờ hầu như ko còn mụn, thi thoảng nổi lên 1 cái mụn bọc (hậu quả của việc dùng acnotin ko theo chỉ dẫn bác sĩ từ trước nên khi ko uống là bị mụn lại), mặt mình giờ cũng nhiều vết thâm và có các mụn liti mắt thường ko nhìn thấy đc. Bác sĩ bảo cố gắng uống đi 1 tháng nữa nếu hết mụn thì có thể làm tế bào gốc hoặc ánh sáng xanh, trị sẽo rỗ và vết thâm hiệu quả. Lạy chúa, cầu nguyện và cầu nguyện...Vì thế khuyên mọi ng đừng tự ý lấy mặt mình làm thí nghiệm ko có sự chỉ dẫn bác sĩ, hậu quả ko lường đâu.

Bạn ơi cho mình hỏi là bạn đi bác sĩ nào vậy? Nếu làm xét nghiệm, thử máu,...như bạn nói là mình phải làm gì? theo chỉ định bác si hay bạn tự túc đi vậy? Mong bạn tư vấn giúp?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@mongthuvu: Xét nghiệm máu để xem chỉ số men gan của bạn có bình thường ko. Nếu chỉ số men gan trong ngưỡng bình thường thì bs sẽ cho sử dụng isotretinoin để trị mụn. Còn chỉ số vượt quá bt thì bs sẽ dùng p pháp chữa trị khác. Hồi mình đi trị cũng xét nghiệm máu nè lúc đó 3 chỉ số men gan bt nên bs cho uống iso, ko bít qua 6 tháng đìu trị chỉ số này còn bt ko nữa, nhưng cũng mong sao hết mụn cái mặt đỡ đỡ là Ok rồi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic m cũng dược kê đơn thuốc nhưng lại thấy Actonin 20 chứ ko phải 10 mình uống gần 20 ngày mà mặt nổi lên chi chit mụn bọc mụn mủ đủ các thể loại mụn mình sắp đi làm rồi chắc ko trụ nổi với đơn thuốc kéo dài 6 tháng như thế chắc mình dừng và uống thuốc nam cho mát và bổ máu xem kết quả thế nào m vẫn còn 20 viên ai muốn dùng mình tặng luôn không phí lắm
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nói chung là tránh càng xa em isoletine chừng nào càng tốt. Các Mẹ cố gắng tìm các phương pháp thiên và mỹ phẩm hợp với mình đi. Qua giai đoạn, cơ thể tư điều tiết lại thì sẽ oki hơn đó. Chứ uống cái này, không bao giờ hết hoàn toàn được đâu (trừ mí nàng nào mà tự nhiên nổi đột ngột). Mà có khi nó tác động nội tiếc lại dẫn tới mí cái lung tung.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày trước mình bị mụn nhiều lắm đến mức không dám soi gương,bởi soi gương là sẽ khóc .Mãi sau có người giới thiệu đến da liễu và mình đã phải dùng đến Acnotin 10.Lúc đầu đọc trên mạng mình hoang mang lăm,nhưng vì mình đã sinh nở xong nên cũng an tâm..Sau một thời gian kiên trì uống thuốc bây giờ gặp lại bạn bè ai cũng khen. Chỉ có điều các bạn đừng lạm dụng nhé vì thuốc này uống trong thời gian dài sễ ảnh hưởng đến xương khớp và các bạn đang trong độ tuổi sinh nở thì hãy tránh xa vì thuốc này gây quái thai nhé!
    Chuyên Bán buôn ,bán lẻ Mỹ phẩm Đức Pháp.Đồ lót VNXK và các loại quần tất
    https://www.facebook.com/hamyshop0620
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em mới uống acnotin 10 được 20 viên. Em thấy mỏi và mờ mắt.
    Người mệt mỏi lờ đờ. Cộng thêm vụ trục trặc tình cảm nên có cảm giác trầm cảm các chị ạ.
    Có c nào trong quá trình uống acnotin bị như thế ko ạ? Có thể chia sẻ cho em cách vượt qua giai đoạn trầm cảm này được ko ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyly1012 Xem bài viết
    Da em thuộc loại da nhờn, mọi lần đến ngày đèn đỏ mới lên ít mụn nhưng dạo nè em lên mụn nhiều quá khiến em chẳng dám đi đâu cả :mad: Em đi khám bác sĩ thì được kê cho 1 cái đơn thuốc như sau:
    - Acnotin 10 (30 viên) ngày uống 2 viên
    - Dalacin T (1 lọ) bôi 1 lần vào buổi tối
    Em đọc bên topic Da bị mụn thấy nói loại acnotin nè có nhìu tác dụng phụ lắm :Sad:, và nghe 1 số mẹ bên ấy bảo fải uống kèm với Biotine và thuốc j đó bảo vệ gan :Sigh::Sigh: Vậy mẹ nào có kinh nghiệm sử dụng 2 loại thuốc bác sĩ kê đơn kia chia sẻ cho em ít kinh nghiệm mới. Em mún hỏi dùng sữa rửa mặt Latacyd BB rùi bôi thuốc Dalacin T và dùng thuốc Acnotin 10 có được không? Ngoài ra có fải uống kèm thêm thuốc j không?
    ( Nếu thay thế thuốc Acnotin bằng thuốc Azicin có được không các mẹ nhỉ :RollingEy: )

Mình thì bị mụn nặng lắm. Cả trên mặt và lưng nữa. Các mụn sưng to rồi chuyển sang tím bầm chứ ít ra nhân. Trước đi khám và lấy thuốc trên Viện Y học dân tộc TP.HCM (do mình sợ uống thuốc tây nóng), nhưng theo 1 thời gian thì tình trạng không giảm. Nên mình đã chuyển sang điều trị bằng thuốc tây.
    Bác sĩ của Bệnh viện Vạn Phúc kê toan cho mình là:
    - Acnotin: 1 viên/lần/ngày 2 lần
    - Thuốc điều trị gan Bar: 4 viên/lần/ngày 2 lần
    - Vitamin C 500: 1 viên/lần/ngày 2 lần
    - Xà phòng Acne - aid: Tắm và rửa mặt ngày 2 lần.
    - Thoa Erossan vào buổi tối và 1 loại gel (mình không nhớ tên) vào buổi sáng.
    - Và số loại khác ( 2, 3 loại j đó), mình không mang toa theo nên không nhớ rõ.
    Uống vào thì thấy khô môi, hay đi tiểu tiện nhiều lần. Mình uống được 1 tuần thì thấy da sáng lên 1 chút xíu, các mụn sưng to cũng có dấu hiệu teo lại, không còn bầm tím nữa.
    Khi uống thì phải dùng các biện pháp tránh thai khác ngoài uống thuốc. Vì các thành phần trong thuốc kháng tác dụng của thuốc tránh thai.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E đã dùng acnotin khoảng 2 tháng thoi. Đầu bị gàu (toàn gàu ống to),mặt khô, môi bong tróc nứt nẻ. Nhưng giờ thì k còn 1 nốt mụn nào nữa. Ng bán thuốc kêu fai điều trị 5 đến 6 tháng nhưng e điều trị có 2 tháng là đỡ rồi nên e ngừng thuốc luôn. E dùng từ tháng 7 năm ngoái ^^ thuốc tốt nhưng nhiều tác dụng phụ quá nói chung trong lúc điều trị k muốn gặp ai cả, trông mình thảm hại khủng khiếp