• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi với, có mẹ nào đã dùng sản phẩm bổ sung collagen chưa? Cho mình xin ít kinh nghiệm với vì da mình dạo này xấu quá.
    Ba công chúa của mẹ

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Relaxtechs Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi với, có mẹ nào đã dùng sản phẩm bổ sung collagen chưa? Cho mình xin ít kinh nghiệm với vì da mình dạo này xấu quá.
    mình cũng muốn biết sản phẩm bổ sung collagen, nhưng theo mình biết, nếu mẹ ăn được bì lợn, móng giò thì sẽ bổ sung nhiều collagen lắm đấy!
    everybody needs somebody
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

cái thuốc collagen này có phải là của Shesido ko ạ. Nếu phải thì bạn em dùng rồi, nó khen lắm, bảo là đỡ tàn nhang. Nhưng mà phải gửi mua tận bên Nhật cơ, Việt Nam chưa có
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tely Xem bài viết
    cái thuốc collagen này có phải là của Shesido ko ạ. Nếu phải thì bạn em dùng rồi, nó khen lắm, bảo là đỡ tàn nhang. Nhưng mà phải gửi mua tận bên Nhật cơ, Việt Nam chưa có
    Em đang dùng đấy của sisedo ,một hộp có 10 lọ ,mỗi ngày uống 1 lọ các mẹ à ,ở vn chưa có ,em có cô bạn chông làm phi công mang từ Nhật về em lấy bạn em để cho 700 nghìn ,em thấy mọi người dùng trước khen lắm ,nó chống lão hóa ,bỏ xung collagen cho da ,căng bóng ,nói chung tốt cho da ,em mới dùng thì thấy rất ổn ,nhưng em dùng thêm cả viên uống Emedeen cũng làm đẹp da từ bên trong ,nhưng nó làm sáng da ,nói chung dùng 2 loại này thấy rất ổn ,nhưng hơi lục tốn vì 3 hộp colazen đã là 2tr1, thêm 1 hộp Emdeen1t250 .vị chi là một tháng em mất đứt 3tr350 tiền uống để chăm sóc da ,trong khi đó em còn mua miếng đắp mặt cung cấp collagen bên ngoài 310nghìn 1 miếng 1 tuần 1 miếng nữa loại miếng đắp mặt này em mua ở Thu Cúc spa ,đầu tư như thế đấy các mẹ à ,nhưng chôm vía năm nay em 30 mà da mặt em đi đâu ai cũng hỏi dùng gì mà mịn và trắng thế , bật mý thêm với các mẹ hàng ngày em dùng đồ trang điểm và đồ dưỡng da của cledepou ,nói chung về dưỡng và chăm sóc da làm đẹp là đam mê của em ,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ZinZuoc; 02/05/2009 vào lúc 01:46 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ở VN có rồi bạn nhé
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Collagen này hàng Mỹ cũng có đó. Mình uống loại này thấy tác dụng rõ rệt là tóc bớt rụng hẳn, tàn nhang mờ đi. Còn da đẹp hơn hay không thì cũng chưaaa kiểm nghiệm được vì mình cũng dùng đồ dưỡng da nhiều
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechimbong Xem bài viết
    Ở VN có rồi bạn nhé
    Sao mình vào hãng của sisedo thì các cô bán hàng bảo không có ,còn bán ở các cửa hàng lẻ thì mình không tin tưởng ,mình sợ hàng không chuẩn ,nên mình nhờ chồng cô bạn làm phi công bay đi nhật thì lấy về cho ,nếu ở HN có thì cho mình địa chỉ nhé ,phải là hãng chính thức nhé ,cảm ơn bạn .
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyUS Xem bài viết
    Collagen này hàng Mỹ cũng có đó. Mình uống loại này thấy tác dụng rõ rệt là tóc bớt rụng hẳn, tàn nhang mờ đi. Còn da đẹp hơn hay không thì cũng chưaaa kiểm nghiệm được vì mình cũng dùng đồ dưỡng da nhiều
    Của mỹ à ,mua ở đâu hả bạn ,chính hãng không ,còn các cửa hàng bán mà kêu là sách tay thì mình sợ ko tin tưởng lắm ,nếu có văn phòng hay cửa hàng của hãng bạn cho mình địa chỉ nhé ,
    • 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZinZuoc Xem bài viết
    Em đang dùng đấy của sisedo ,một hộp có 10 lọ ,mỗi ngày uống 1 lọ các mẹ à ,ở vn chưa có ,em có cô bạn chông làm phi công mang từ Nhật về em lấy bạn em để cho 700 nghìn ,em thấy mọi người dùng trước khen lắm ,nó chống lão hóa ,bỏ xung collagen cho da ,căng bóng ,nói chung tốt cho da ,em mới dùng thì thấy rất ổn ,nhưng em dùng thêm cả viên uống Emedeen cũng làm đẹp da từ bên trong ,nhưng nó làm sáng da ,nói chung dùng 2 loại này thấy rất ổn ,nhưng hơi lục tốn vì 3 hộp colazen đã là 2tr1, thêm 1 hộp Emdeen1t250 .vị chi là một tháng em mất đứt 3tr350 tiền uống để chăm sóc da ,trong khi đó em còn mua miếng đắp mặt cung cấp collagen bên ngoài 310nghìn 1 miếng 1 tuần 1 miếng nữa loại miếng đắp mặt này em mua ở Thu Cúc spa ,đầu tư như thế đấy các mẹ à ,nhưng chôm vía năm nay em 30 mà da mặt em đi đâu ai cũng hỏi dùng gì mà mịn và trắng thế , bật mý thêm với các mẹ hàng ngày em dùng đồ trang điểm và đồ dưỡng da của cledepou ,nói chung về dưỡng và chăm sóc da làm đẹp là đam mê của em ,
    Trời, ngưỡng mộ mẹ nó ghê, nhưng mà về khoản chi phí thì mình hơi ngại, mà collagen của SSD đo, một năm uống mấy lần thế, nếu 1 lần thì mình cũng thử bon chen
    Ba công chúa của mẹ

• 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZinZuoc Xem bài viết
    Sao mình vào hãng của sisedo thì các cô bán hàng bảo không có ,còn bán ở các cửa hàng lẻ thì mình không tin tưởng ,mình sợ hàng không chuẩn ,nên mình nhờ chồng cô bạn làm phi công bay đi nhật thì lấy về cho ,nếu ở HN có thì cho mình địa chỉ nhé ,phải là hãng chính thức nhé ,cảm ơn bạn .
    Cái này vào Hãng thì k có đâu nhưng mình thấy ở các của hàng mỹ phẩm xách tay thì có, mình có bà chị họ làm bên hàng không nên nhờ người cầm về, đáng tin cậy và giá cả phải chăng
    Ba công chúa của mẹ

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Relaxtechs Xem bài viết
    Trời, ngưỡng mộ mẹ nó ghê, nhưng mà về khoản chi phí thì mình hơi ngại, mà collagen của SSD đo, một năm uống mấy lần thế, nếu 1 lần thì mình cũng thử bon chen
    Theo e biết thì SSD loại 10lọ, uống 1lọ/ngày, 1năm uống 2 đợt. nhưng mừ chi phí bỏ ra cao quá.. Đợt rồi đi Singapore mua 2 hộp Fish collagen của Hanamai từ Nhật, uống 1 hộp thấy da căng mịn và mát lạnh, công dụng bên trong thì nhiều lắm, nhưng đâu có thấy được..loại này trị vết nám,tàn nhang, giảm đau nhức cho người đau khớp nữa đấy.
    thấy VN mình có bán loại này, uống hết ngừng vài tháng sẽ mua tiếp vậy.
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hóng ko biết ở sài gòn có ai biết collagen của SSD ko các chị...và bao nhiêu thì bắt đầu uóng được ạ
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em đang ở nhật nên mấy loại collagen này bán đầy ngoài hàng thuốc, hik, nó là thuốc, chứ ko phải là mỹ phẩm đâu ah, thế nên các chị vào hàng mĩ phẩm hỏi, thì ngay cả ở nhật hàng mỹ phẩm cũng ko có
    collagen thì nó có nhiều loại lắm, loại uống mà dạng chai thì tốt rồi, còn như em thấy ở ngoài hàng nó bán nhiều loại uống dạng bột mình tự pha ( rẻ hơn nhiều so với dạng chai nước), em thì mới 20 nên em cũng chưa dùng, nhưng mà em nghĩ chắc là hiệu quả thì cũng same same chứ nhỉ, cùng liều lượng mà
    sis nào ko đầu tư được dạng chai thi uống thử dạng bột xem( nó pha ra như pha sữa bột ý )
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Greenfinch Xem bài viết
    mình cũng muốn biết sản phẩm bổ sung collagen, nhưng theo mình biết, nếu mẹ ăn được bì lợn, móng giò thì sẽ bổ sung nhiều collagen lắm đấy!
    Theo mình biết thì Collagen không có sẵn trong các loại thực phẩm hằng ngày, hơn nữa có khối lượng phân tử lớn nên collagen dạng tự nhiên rất khó hấp thu vào cơ thể.

Mình đã uống collagen hanamai dạng bột của Nhật được 1 năm rồi, da mát, căng và mịn, chưa có dấu hiệu lão hóa nhiều nhưng bổ sung dần vẫn hơn.hi`
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bestcarevn; 21/07/2010 vào lúc 09:18 PM.
    • 3,203 Bài viết

• 5,519 Được cảm ơn

Oánh dấu ngâm cứu vì em đang có thai, chắc ko uống được. Nhưng ở đâu cứ nghe làm đẹp da là mắt sáng rỡ, hehe.
    • 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Uh, uống collagen mình phải công nhận là có hiệu quả nhưng mà ngoài vấn đề mắc hay rẻ thì các bạn nên chú ý đến là uống loại nào có kết quả và nếu có kết quả mình có điều kiện để uống đều đặn lâu dài không.

Uống loại xin 3 tháng có kết quả, uống loại bình thường 6 tháng có kết quả thì cộng lại số tiền mình bỏ ra cũng vậy thôi ah. Và nếu không uống thì thôi, uống rồi nên uồng đúng cách thức và đều đặn cho đạt kết quả mỹ mãn so với số tiền mình đã bỏ ra. Như vậy có bỏ ra nhiều tiền cũng không thấy phí.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 108 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nếu đang uống mà không có điều kiện uống tiếp nữa thì da dẻ có bị chùng xuống và nhăn nheo ko các bác ơi ?
    • 116 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình vote cho Collagen Fish Hanamai
    Mình 24 tuổi nhưng da khô trùng kinh lắm xí xớn đc 1 hộp của ông anh ở bên đó gửi về Nhật về thấy ok lém
    Ổng lấy từ bên nhà sản xuất lấy đc giá đại lý nên toàn mang về tặng các chị e phụ nữ thôi, lúc nào em up ảnh vợ anh í lên cho mng xem 35t = 24 tuổi - em tủi thân

Đang tính rủ cảc mẹ order nhìu cùng e giá 350k/1 hộp thôi í
    • 116 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc123 Xem bài viết
    Nếu đang uống mà không có điều kiện uống tiếp nữa thì da dẻ có bị chùng xuống và nhăn nheo ko các bác ơi ?
    Bên Nhật uống collagen giống như uống vitamin vậy mẹ nó ạ , vitamin mình k uống thì có thể bổ sung thông qua đg ăn uống nhưng collagen thì rất khó , bì da động vật chỉ bổ sung phần nào vì collagen có mấy loại khác nhau cơ.

Có thể uống cách tháng : 1 năm uống 6 hộp cũng đc ^^
    • 357 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

uống bổ sung collagen hả bạn? mình thấy ở các thẩm mỹ viện hiện nay, ngta có công nghệ mới, không cần phải uống collagen mà kích thích collagen tại chỗ luôn, dành cho những vùng da bị chảy xệ, chùng nhão, nhưng giá dịch vụ hơi cao. mình nghe nói là công nghệ Ulthera đó, tại lúc trước mình chăm sóc da ở Orient đã thấy có công nghệ này rồi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2