Dưỡng da - Làm đẹp da

Thắc mắc về tất tần tật Viên thuốc uống làm đẹp da - chống lão hóa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em từng nghe qua các loại chống lão hóa như Enat400 , Lycopega , omega , dầu gất , nice young , tinh dầu hoa anh thảo , collagen v.,v...

Và đã từng sử dụng qua Enat400 , Nice young

Em ko thích Enat400 vì nó cứ lích kích về cái khoảng uống bao lâu rồi phải ngừng , ngừng trong bao lâu r uống típ v.v... E uống đc 2 hộp liên tục 1 ngày/1 viên , khi em ngưng thì nổi mụn đỏ đầy lưg !!!! Da mặt ra sao e cũng ko để ý nữa...

Rồi ngta mách em mua Lycopega , nhưng ra thuốc tây hỏi thì ngta kêu ko có loại đó , có loại tương tự là Nice Young 60k/1hop/30vien 1ngay/2vien => uống đc 5 ngày thì e cảm nhận là da đang trắng hồng ra...

Em thắc mắc ở đây là những loại thực phẩm chức năng này có làm chậm quá trình lão hóa ko ? ví dụ năm nay em 19t , sau này 24 25 tuổi nhìn vẩn trẻ đẹp đúng không ạ ? Và ai đã từng chứng kiến nhìu người uống những viên thuốc đẹp da này lâu dài thì trông họ ra sao ? Có trẻ hơn tuổi không ?

Mong các mẹ các chị đầy kinh nghiệm giúp em đi ạ !!!!!
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pi.nguyen1508; 04/11/2012 vào lúc 12:37 PM.
    Có một ngày, em cứ ngồi suy nghĩ

Vì lẽ gì… sao ta lại chia hai…???

Có một ngày, em chẳng biết trách ai

Cứ lấy dao đâm sâu vào tim mình mãi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thuốc(hoặc các đồ ăn uống ) làm đẹp da

Các mẹ ới ời, có mẹ nào dùng thuốc làm đẹp da(hay thuốc chống lão hóa í) mà thấy có tác dụng thì bày cho mẹ cháu với. Lúc trước nghe quang cáo Enat 400 rầm rộ, mẹ cháu uống được đâu 6 tháng, mẹ cháu thấy không có tác dụng gì nên bỏ rùi :17: :17: :17: , híc . Sau đó mình uống Glow, nhưng uống...

• Xu hướng Nail trong mùa World Cup 2014

Các tín đồ Nail đang chuẩn bị những mẫu nail “nóng bỏng” cho sự kiện lớn nhất hành tinh mang tên...

• Hỏi về thuốc viên Dezire trị nám da, chống lão hóa

Các mẹ thông thái có thông tin gì về viên thuốc Dezire trị nám da, đốm nâu, chống lão hóa không? Ở quầy thuốc tây có tờ rơi về loại thuốc này. Khi mình hỏi thăm về viên Enat, thì người bán giới thiệu thuốc này, với lời bảo đảm da sẽ sáng đẹp, mất đốm nâu sau 2 tháng (liều dùng tối thiểu). Nhưng...

• 23 công thức làm trắng da tự nhiên

Có một làn da trắng hồng tự nhiên mà không cần tốn nhiều chi phí làm đẹp là mong ước của rất nhiều...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ô, cái Nice Yong này ở hiệu thuốc tây nào cũng có đúng k ạ? mà ấy uống bao lâu thi thấy trắng hồng vậy? mình cũng muốn thử xem tn
    Mà mình nghĩ là nếu như uống 1 tg khi nào thấy da đẹp rồi, mình lại chăm dưỡng các kiểu chắc là nó cũng k sao đâu ^^
    • 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiehattieu_2407 Xem bài viết
    ô, cái Nice Yong này ở hiệu thuốc tây nào cũng có đúng k ạ? mà ấy uống bao lâu thi thấy trắng hồng vậy? mình cũng muốn thử xem tn
    Mà mình nghĩ là nếu như uống 1 tg khi nào thấy da đẹp rồi, mình lại chăm dưỡng các kiểu chắc là nó cũng k sao đâu ^^
    Ở thuốc tây nào cũng có ! mìh uống đc 4 5 ngày thì thấy da hồng hào lên...cái loại này nó nhẹ...uống lâu dài duy trì vẻ đẹp nè !!! tai mìh thắc mắc ko biết sau này lớn tuổi sẽ ra sao thôi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đi 3 hiệu thuốc để hỏi Nice Young mà chẳng có hiệu thuốc nào có bán cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cyberlove; 06/11/2012 vào lúc 01:17 PM.
    • 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cyberlove Xem bài viết
    Em đi 3 hiệu thuốc để hỏi Nice Young mà chẳng có hiệu thuốc nào có bán cả.
    Bạn ở đâu ? Mìh trong Nam nè Còn nếu đi hiệu thuốc nào cũng ko có bán thì bạn thữ ra hiệu thuốc lớn xem

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em 23 tuổi chị nhà thuốc bảo chưa cần uống enat 400. Thế là em mua dầu gấc về uống lun. Em còn lấy dầu gấc thoa lên môi, mặt nữa. Khi nào có kết quả em sẽ báo cáo ngay ạ
    • 100 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ăn Tổ Yến thường xuyên sẽ có tác dụng ngăn ngừa lão hóa, cung cấp thêm colagen cho da, giúp da mịn màng, chống nhăn và trẻ mãi đấy ạ. Khi nói đến món Tổ yến thì nhiều người nghĩ chắc đắt tiền lắm đây, nhưng thật ra nếu biết cách ăn thì lại k đắt chút nào. Tại yến k phải ăn nhiều là tốt, mà nên duy trì thường xuyên, mỗi tối chỉ ăn 1 lượng nhỏ thôi, thì hiệu quả sẽ rất nhiều.
    Vd với 100gram Yến trắng làm sạch giá 3.980.000đ thì bao gồm 10 tổ( tương đương 10gr / 1 tổ) thì các chị dùng trong 1 tuần, đối với những người mới dùng lần đầu, thì trong tháng đầu tiên phải ăn liên tục, qua tháng thứ 2 thì cách 1 ngày, và từ tháng thứ 3 trở đi thì cách 2 ngày 1 lần. Tức là 1 tổ 10gr thì các chị ăn đc 2 tuần đấy ạ, mình nấu chín, bỏ vào tủ lạnh rồi dùng dần trong tuần --> 10 tổ ăn đc 20 tuần = 4-5 tháng --> 1 tháng 995.000đ --> 1 ngày 30.000đ --> Quá rẻ đúng k ạ? mà lại hiệu quả, k tác dụng phụ như các loại mỹ phẩm hay spa gì gì hết.
    Ngoài ra, Tổ yến còn dùng đc cho cả trẻ nhỏ, giúp tăng cường sức đề kháng, tăng trí nhớ, chống ho, viêm phổi( đặc biệt thích hợp cho thời tiết ở HN, rất khô và lạnh). Nên món này vừa tốt cho mẹ mà lại bổ cho con nữa, hiệu quả k ngờ. Nếu mẹ nào quan tâm thì pm cho em nhé, hoặc call hay nt cho em cũng đc, em sẽ tư vấn hết sức có thể, hihi. Chúc cả nhà mình luôn trẻ đẹp, xinh tươi, và hạnh phúc.
    Em tên Trâm nhé 0935.555.138
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ làm đẹp tự nhiên vẫn tốt hơn là uống thuốc, Uống thuốc có nhiều thành phần, có người hợp thì rất tốt, người không hợp thì sợ tác dụng phụ lắm em ah
    Đẹp dạng ngời với my pham ohui, my pham whoo chính hãng Hàn Quốc.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pi.nguyen1508 Xem bài viết
    Bạn ở đâu ? Mìh trong Nam nè Còn nếu đi hiệu thuốc nào cũng ko có bán thì bạn thữ ra hiệu thuốc lớn xem
    Mình ở SG nè, bạn cho mình địa chỉ hiệu thuốc nhé
    • 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphamohui198 Xem bài viết
    Mình nghĩ làm đẹp tự nhiên vẫn tốt hơn là uống thuốc, Uống thuốc có nhiều thành phần, có người hợp thì rất tốt, người không hợp thì sợ tác dụng phụ lắm em ah
    Nó là thực phẩm chức năng , ko phải thuốc đâu ạ !!! Da mặt em sức cái gì cũng ko xi nhê , nó cứ xĩn màu và xám xịt !!! Ko bao giờ trắng nổi !!!! e uống vào trong cơ thể thì mới có hiệu quả !!!!

• 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cyberlove Xem bài viết
    Mình ở SG nè, bạn cho mình địa chỉ hiệu thuốc nhé
    Nhà thuốc Tấn Minh , nó kế bên shop mìh , kế bên shop mìh là cái Ngân hàng Đại á , kế bên Đại á là cái Sifa Fashion, Nhà thuốc nằm kế bên cái Sifa Fashion ! Mìh ko rõ địa chỉ nó là bao nhiu , nhưng địa chỉ shop mìh làm là 147 Nguyễn sơn quận tân phú , Nhà thuốc đó họ ko bán loại này nhìu , khi nào mìh đặt thì họ lấy về dùm mìh , 2 3 ngày là có , bạn mún mua thì nói cái chị bán thuốc lấy về dùm bạn , 1 hộp cũng lấy về đc luôn ! Đúng là thuốc này ko có bán đại trà bạn ơi và thông tin thuốc này trên mạng cực kì ít !!!! ít ng dùng nữa !
    1 vĩ 15 viên x2 vĩ 1 hộp , mìh uống chưa hết 1 vĩ đã thấy da trắng ra , hồng hào và giảm cân nữa ! từ 50kg xuống 48kg rưỡi mặc dù mìh ăn rất nhìu và toàn ăn đêm !!!! Mình thề ! Chắc mình nghĩ là do em nó có tinh dầu hoa anh thảo ( cái này search google là có nha ) với lại mìh thích em nó là do giá rẻ , thành phần liều lượng thuốc ko quá cao , uống lâu dài đc !!!!!

• 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanxinh256 Xem bài viết
    Em 23 tuổi chị nhà thuốc bảo chưa cần uống enat 400. Thế là em mua dầu gấc về uống lun. Em còn lấy dầu gấc thoa lên môi, mặt nữa. Khi nào có kết quả em sẽ báo cáo ngay ạ
    Mấy bà bác sĩ đó nói cũng đúng , Enat là thuốc hỗ trợ , dành cho phụ nữ U30 trở lên , hàm lượng E rất cao... Thế thì chị chọn thực phẩm chức năng uống thôi !!!! dùng dầu gấc cũng đc

• 602 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Em thấy uống L - Cystine được đấy các chị ạ. nhưng mặt ai đã dầu uống càng dầu hơn.
    Ai da khô một chút uống da sáng và mịn lắm ạ
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà thuốc Tấn Minh , nó kế bên shop mìh , kế bên shop mìh là cái Ngân hàng Đại á , kế bên Đại á là cái Sifa Fashion, Nhà thuốc nằm kế bên cái Sifa Fashion ! Mìh ko rõ địa chỉ nó là bao nhiu , nhưng địa chỉ shop mìh làm là 147 Nguyễn sơn quận tân phú , Nhà thuốc đó họ ko bán loại này nhìu , khi nào mìh đặt thì họ lấy về dùm mìh , 2 3 ngày là có , bạn mún mua thì nói cái chị bán thuốc lấy về dùm bạn , 1 hộp cũng lấy về đc luôn ! Đúng là thuốc này ko có bán đại trà bạn ơi và thông tin thuốc này trên mạng cực kì ít !!!! ít ng dùng nữa !
    1 vĩ 15 viên x2 vĩ 1 hộp , mìh uống chưa hết 1 vĩ đã thấy da trắng ra , hồng hào và giảm cân nữa ! từ 50kg xuống 48kg rưỡi mặc dù mìh ăn rất nhìu và toàn ăn đêm !!!! Mình thề ! Chắc mình nghĩ là do em nó có tinh dầu hoa anh thảo ( cái này search google là có nha ) với lại mìh thích em nó là do giá rẻ , thành phần liều lượng thuốc ko quá cao , uống lâu dài đc !!!!!
    Đúng là giá cả phù hợp, mình đến mấy hiệu thuốc mua toàn được giới thiệu loại cao cấp, trên 300k/hộp. :-s hi, cám ơn bạn đã chia sẻ nhưng thấy giảm cân mình lo lo, do mình đang muốn tăng cân, hiện tại có 42kg
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ủa cái này là viên nha đam mà bạn? Mình uống mà có thấy tác dụng gì nhiều đâu.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy mỹ phẩm hay bất cư đồ gì của hãng amway đều được khen . hjhj không biết có chị nào dùng thực phẩm bổ sung Nutrilite Parselenium E (60 viên) chưa ạ http://http://www.***********/5857/1...vi%C3%AAn.html
    • 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joannatuzhang Xem bài viết
    Ủa cái này là viên nha đam mà bạn? Mình uống mà có thấy tác dụng gì nhiều đâu.
    Nice young mà ? Làm gì có viên nha đam hả trời...bạn lộn rồi bạn ơi thành phần của nó là dầu hoa anh thảo , E và SOC , ko hề có cái gì liên quan tới nha Đam ??????? Bạn search google cái từ " viên thuốc uống Nice Young " đi bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pi.nguyen1508; 08/11/2012 vào lúc 08:31 PM.

• 373 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Nghe ham thế nhỉ, ko biết ở Hn có ko, có bạn nào ở Hn dùng rồi cho kinh nghiệm vứoi
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nice young mà ? Làm gì có viên nha đam hả trời...bạn lộn rồi bạn ơi thành phần của nó là dầu hoa anh thảo , E và SOC , ko hề có cái gì liên quan tới nha Đam ??????? Bạn search google cái từ " viên thuốc uống Nice Young " đi bạn
    Mà mình thấy cái viên nó giống y như viên nha đam hồi trước mình uống ak
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Up lên hóng thông tin. HI. Mình cũng chập chững bước vào tuổi này, hic.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2