Dưỡng da - Làm đẹp da

Tẩy da chết trên mặt dùng của hãng nào tốt vậy các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 271 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 329 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan.thao Xem bài viết
    Mình cũng xài St Ives, hiệu này trên makeupalley được review cao ngất ngưởng. Dùng đến hộp thứ 2 rồi ý, da trắng và mịn ra nhiều lắm, đến nỗi mẹ mình cũng bắt mua về cho mẹ
    hix , thích thế hả chị ,chán quá ,hôm nay em tìm quanh mấy siêu thị ở Hà Nội mà không thấy có

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng xài St Ives, hiệu này trên makeupalley được review cao ngất ngưởng. Dùng đến hộp thứ 2 rồi ý, da trắng và mịn ra nhiều lắm, đến nỗi mẹ mình cũng bắt mua về cho mẹ
    phanthao cho mình địa chỉ mua nữa nhé, ko mua phải hàng fake thì tiền mất tật mang

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be-julia Xem bài viết
    phanthao cho mình địa chỉ mua nữa nhé, ko mua phải hàng fake thì tiền mất tật mang
    Da mình thuộc da dầu, mùa đông sần sủi xấu ghê. Cái này có nhiều loại, phan.thao dùng loại nào thế. Tiện cho mình cách hd sử dụng và giá cả luôn nhé. THanks nhiều nhiều :X:X:X

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình thuộc da dầu, mùa đông sần sủi xấu ghê. Cái này có nhiều loại, phan.thao dùng loại nào thế. Tiện cho mình cách hd sử dụng, giá cả và địa chỉ luôn nhé. THanks nhiều nhiều :X:X:X

• 30 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tẩy TBC thích nhất mà e từng đc dùng là Exfolikate của Kate Somerville. rất nhẹ nhàng mà da vẫn mịn, sạch. mùi thơm thơm nữa chứ. mỗi tội đắt T.T
    giờ e đang dùng Exfoliating của Philosophy, cũng nhẹ nhàng, dùng đc hàng ngày nhưng ghét cái mùi. kết quả cũng OK.
    St. Ives thì e có dùng thử rồi. Hạt to khiến da e ửng đỏ, k dùng lại luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lolia; 30/01/2012 vào lúc 08:11 PM.

• 1,390 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

em cũng ko dùng dc tẩy da chết dạng hạt, dù hạt nhỏ hay to vì da em mỏng, cọ vào thấy rát rát. tất nhiên ko đến mức xước d nhưng rất khó chịu, em nghĩ về lâu dài cũng ko ổn. trước em dùng tẩy da chết chiết xuất từ hạt mơ và cao lanh của Kalina- Nga, lọai này hạt nhỏ mịn thấy rất vừa tiền (tầm 100k) mà lại kết quả tốt (sạch, mềm mại). nhưng về sau phát hiện ra càng dùng mình càng ko hợp với laọi có hạt vì em thấy rát nên chuyển sang dùng loại dạng pelling gel (kem xoa cho đến khô rồi rửa đó) thì thấy rất thích vì sạch mà dịu da. em hiện đang dùng kem tẩy da chết pelling gel của JAVIN Q10. hãng này của Hàn Quốc, 180ml giá gần 200k. tuýp to dùng thoải mái. em thấy JAVIN Q10 ở VN cũng nhiều chị em dùng kem chống lão hóa của nó nên tin tưởng dc. theo chỉ dẫn thì nó tẩy da chết, làm mềm và trắng sáng da sau khi sử dụng.
    vậy chị em nào da dày, dầu hoặc dùng dc loại có hạt mà muốn theo tiêu chí ngon-bổ-rẻ nên tham khảo sản phẩm của Kalina Nga nhé. thực sự rất tốt mà rẻ đó. còn chị em nào da mỏng, ko dùng dc loại có hạt thì có thể tham khảo JAVIN Q10 nha!

• 96 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

e thì dùng st ives loại cho mặt apricot ấy. hic. nghe thiên hạ đồn thổi thì loại này số 1 tại Mỹ mà giá thì rẻ wa', lại tuýp to đùng đoành. về dùng thì for face & body cũng bình thường ạ. dù cho body thì phải loại nặng đô hơn nhưng e dùng loại này vẫn thấy nặng(dù loại này cho mặt á) chẳng bít có phải da mình nhạy cảm quá hem? cho mặt thì hơi rát rát, hic hic. sau e chuyển sang origins loại modern friction thì thấy dùng cho mặt thích lắm ạ. nhưng mà dùng cho body thì chắc đau túi chết mất(e thường dùng chung thui, vì e thấy review st ives chẳng mạnh mà loại kia cho face rùi mà dùng vẫn hơi rát nữa là) vì k có cái j dùng cho body e mua thử muối biển. ối cha mẹ ơi! e tẩy dc đến lần thứ 2 thì rát toàn thân, cổ mẩn đỏ và xát muối vào thì như xát muối vào vết thương hở ấy các mẹ ạ. xót kinh khủng! vì chỗ đấy e bị tổn thương da rùi, kiểu như bị cà mất 1 lớp da ngoài ấy, giống các mẹ quệt tay vào tường xi măng or ngã bị chà sát nhưng chưa đến mức chảy máu mà chỉ bị mất 1 lớp da ngoài và nó ửng đỏ lên ấy. e sợ wa' ngừng lun rùi! hic hic, h e phải dùng loại nào????? hình như loại nào mạnh k hợp vs da e hay sao ý

• 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vote cho derma

• 1,413 Bài viết

• 3,163 Được cảm ơn

da mình mỏng, dễ kích ứng, nhưng 1 tuần 2-3 lần mình đều dùng tẩy TBC mặt của L'occitane , loại Brightening màu trắng nắp xanh. 950k. Tẩy xong da mặt sáng đẹp, kết hợp đắp mặt nạ dưỡng hoặc thoa kem, da sẽ ko bị khô, rạng rỡ.

• 380 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SG_rose Xem bài viết
    da mình mỏng, dễ kích ứng, nhưng 1 tuần 2-3 lần mình đều dùng tẩy TBC mặt của L'occitane , loại Brightening màu trắng nắp xanh. 950k. Tẩy xong da mặt sáng đẹp, kết hợp đắp mặt nạ dưỡng hoặc thoa kem, da sẽ ko bị khô, rạng rỡ.
    loại này tớ cũng dùng thấy nhẹ thật, mình dùng cảm giác ko sướng, chẳng thấy da chết nào ra, chắc do da mình dầy