Da đẹp

Tẩy da chết trên mặt dùng của hãng nào tốt vậy các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 296 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 611 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Mọi người cho ý kiến vể sản phẩm tẩy da chết với ạ. Mình hay dùng bã cafe+dầu oliu+Chanh thì thấy cũng mướt mịn lắm, không biết các loại tẩy da chết tên tuổi như các mẹ nhắc có hiệu quả hơn các phương pháp từ thiên nhiên không, cho kinh nghiệm nha.
    Mẹ yêu Cút Kít Tu Ti của mẹ

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị đọc và tham khảo xem nhé, dùng thích lắm ạ hihi
    https://www.facebook.com/theskincare...type=3&theater
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dùng thiên nhiên tẩy da chết cũng oki lắm rùi cần gì sp đắt tiền mà đôi khi mua trúng hàng dởm nữa chứ. Tẩy bằng bã cà phê, bột đậu đỏ, cám gạo... tha hồ mà lựa chonk
    • 145 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Sau khi đọc hết 15 trang thì thấy stives, loccitant, derma là đc bình bầu nhìu nhất...=))
    E thì skincare đều dùng EL nhưng TDC thì thấy ko cần thiết dùng hàng đắt tiền lắm, trước e dùng cám gạo, nhưng bjo toàn đi gội vs matxa bên ngoài nên muốn kiếm cái tuyp j đó đi cho tiện. Theo mn tư vấn chắc dùng thử ST trước đã, loccitant dạo này thấy lên giá, e mua tặng đứa e lọ dưỡng cũng cả triệu, chẳng kém các hãng khác là bao mà thấy đứa e chê là lên mụn nên chắc chưa thử vội..Derma thì chắc đắt..thôi..=))
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình đang xài Cuure thây ok lam, ma bị cái đắt lòi ra ,gần 800k 1 hũ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao c mua cure đắt thế, e bán có 630k thui.
    Cure đúng là hơi đắt nhưng dùng thic. e dùng cả tẩy da chết Detclear của nhật cũng thic lắm mà rẻ hơn cure 1/2
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tẩy da chết mình toàn dùng hàng của Lavera Bio. sản phẩm khá tốt đến từ Đức.
    Do mẹ mình sang Munich chơi nên mua về cho mình ,
    Gel tẩy da chết này được tinh chế từ các hạt Jojoba để làm sạch da sâu vào các lỗ chân lông, và mình thấy loại bỏ tế bào da chết rất tốt nữa . Sau khi sử dụng, mình cảm thấy da mềm mại và mịn màng. Các nàng nào bị mụn hoặc da mặt hay bị khuyết điểm thì việc tẩy da chết như là một yếu tố quan trọng trong việc bảo vệ và nuôi dưỡng làn da nhé.
    Bởi vì làn da phải thật sạch thì việc dùng kem dưỡng mới có hiệu quả. Tuy nhiên cũng không nên tẩy da chết quá nhiều lần. Trung bình khoảng 1-2 lần/tuần là đủ.
    Tẩy da chết Lavera sau này mình có mua bên Daizy Corner SG, dùng rất ok nha các bạn.

Keep calm and put your red lipstick on.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose18908 Xem bài viết
    Mọi người cho ý kiến vể sản phẩm tẩy da chết với ạ. Mình hay dùng bã cafe+dầu oliu+Chanh thì thấy cũng mướt mịn lắm, không biết các loại tẩy da chết tên tuổi như các mẹ nhắc có hiệu quả hơn các phương pháp từ thiên nhiên không, cho kinh nghiệm nha.

E dùng tẩy da chết Det clear của nhật hoặc Cure, thích lắm, 1 tuần tẩy 2 lần là ok. dùng det clear giá bằng 1 nửa cure thôi. 320k thì phải .Hàng nội địa nhật ý chị.
    ảnh e í đây. Chúc c tìm được sp ưng ý

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongpt92 Xem bài viết
    E dùng tẩy da chết Det clear của nhật hoặc Cure, thích lắm, 1 tuần tẩy 2 lần là ok. dùng det clear giá bằng 1 nửa cure thôi. 320k thì phải .Hàng nội địa nhật ý chị.
    ảnh e í đây. Chúc c tìm được sp ưng ý

B ơi b mua tẩy da chết này ở đâu vậy? Cái này bao nhiêu ml hả b?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó tham khảo địa chỉ mua tại đây nhé
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đường trộn dầu dừa, bã cafe trộn dầu dừa mà tẩy da chết mặt, môi, body.
    • 113 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Mình dùng tẩy TBC của Pangea thấy cũng thích, hàng thiên nhiên nên cũng yên tâm dùng lâu dài.
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Về tẩy da chết, trc đây mình dùng đường. Nhưng sau mình thấy dùng đường vẫn mạnh so với da của mình nên mình chuyển sang dùng mật ong + nước cốt chanh + tảo Spirulina (1 lần/tuần), hoặc mình ko dùng nc cốt chanh mà dùng nc trắng ko thôi. Da rất sạch sẽ, mịn màng, căng, xoá dần vết thâm nữa. Năm nay 32 tuổi mà ai nhìn cũng bảo 27-28 tuổi, hí hí.
    Làm hỗn hợp này cũng ko mất nhiều thời gian, chưa đến 5 phút cho cả làm hỗn hợp, rửa mặt & bôi lên da. Lại vừa tẩy da chết nhẹ nhàng, vừa dưỡng da, cung cấp dưỡng chất cho da nưax. 1 công đôi ba việc
    Mình vẫn ưu tiên các sản phẩm tự nhiên hơn: hiệu quả - an toàn cho da
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e mới mua tẩy da chết ngọc trai của the face shop, có chị nào dùng k chỉ bảo e với e vẫn chưa biét dùng dư lào. Cái loại này dùng sáng hay tối, có dùng kèm SRM hay gì gì k ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua nó ở siêu thị big c có bán đó. Mình cũng dg dùng loại này. Thấy ok lém
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn rửa mặt sạch rồi bôi kem tẩy da chết lên mặt massage trong vòng 1-2p rồi rửa mặt lại bằng nước sạch là ok mà. Mình cũng đang dùng tẩy da chết ngọc trai của TFS
    • 89 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HangMoon1 Xem bài viết
    Bạn rửa mặt sạch rồi bôi kem tẩy da chết lên mặt massage trong vòng 1-2p rồi rửa mặt lại bằng nước sạch là ok mà. Mình cũng đang dùng tẩy da chết ngọc trai của TFS
    Bạn HangMoon mua tẩy TBC ngọc trai của TFS này ở đâu vậy bạn? Giá rổ bao nhiêu? Đọc hết topic Mưa loạn đầu quá À, Mưa ở tp.hcm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi IuMua96; 19/07/2015 vào lúc 10:44 PM.