Dưỡng da - Làm đẹp da

Tắm trắng tại nhà bằng cám gạo

Đến trả lời mới nhất
  • 20 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 628 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 446 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Các chị ơi da e ko được trắng mà lại rất dễ bắt nắng,e đã đi tắm trắng ở tmv nhưng chỗ cần trắng thì lại chẳng trắng được :Sad:.E bị cháy nắng ở vùng tay và vùng cổ còn body thì cũng trắng rùi.E nghe nói tắm trắng bằng cám gạo ngọc trai rất có hiệu quả,e đã mua cám gạo và bột ngọc trai rồi nhưng muốn hỏi kinh nghiệm của các chị,nếu e chăm chỉ tắm thì vùng da ở tay và cổ có được cải thiện rõ ràng ko ạ,e rất thích làn da trắng nhưng mà cái chỗ cần trắng thì có làm thế nào cũng ko đc trắng tinh hix hix

Chủ đề bạn cần quan tâm:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 86 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em tắm cám gạo thơm +sữa tươi được 1 tháng thì cảm nhận da khỏe và glow hơn chứ trắng thì không thấy rõ rệt.Chắc do glow nên thấy trắng ra xíu thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng tắm bằng cám gạo + sữa tươi + dầu olive được 1 thời gian. Trắng thì mình chưa thấy nhưng thấy da dẻ có vẻ mịn màng hơn
    • 77 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chà. Đáng để thử đâý còn gì. Có điêù nêú sau khi ngâm xong thì có nên dùng các sản phẩm nào khác để dưỡng thêm cho da không nhỉ? Mịn thôi là cũng được rôì còn gì nưã.
    • 116 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình cũng đang tính dùng cám gạo ngọc trai nè. hix upppp lên nào
    • 446 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

ôi thế là tan tành giấc mơ thành bạch tuyết à :Crying: mình ko kiên trì được,đọc bên TP tắm trắng ko tì vết của các chị nghe cũng thích đấy nhưng ko có gan hix
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có một tháng thôi mà. thử nghiệm đi xem nào. Nhưng có điều nếu mà tắm xong lại chạy ra nắng suốt thì cũng thàng công cốc mất thôi.
    • 86 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi komae Xem bài viết
    Chà. Đáng để thử đâý còn gì. Có điêù nêú sau khi ngâm xong thì có nên dùng các sản phẩm nào khác để dưỡng thêm cho da không nhỉ? Mịn thôi là cũng được rôì còn gì nưã.
    Em thì tắm theo trình tự như thế này.Đầu tiên là tắm sữa tắm để gạt bỏ bụi bẩn, kế đến là tắm muối tắm để tẩy da chết, sau đó em trộn cám gạo+sữa tươi+olive.... thoa lên người, tắm sạch lại bằng nước.Cuối cùng là thoa dưỡng trắng da nivea.Hy vọng giúp được chị :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang thử nghiệm. Mình chỉ dùng cám gạo bình thường thôi. Thấy cũng mịn màng lắm ^^
    Đừng mơ ước những ai ngoài tầm với
    Mây của trời... Cứ để gió cuốn đi ....
    • 65 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em cũng đang tắm bằng cám gạo + sữa tươi + dầu oliu, sau đó dùng sữa dưỡng thể. Thấy da min màng lắm nhưng chẳng thấy trắng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình cũng cám gạo sữa tươi nhưng có thêm cam vắt. mịn da nhưng trắng thì ít lắm
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình các bạn chỉ nên dùng cám gạo nguyên chất pha với nước hoặc sữa tươi thôi. Nếu vắt thêm cam hay pha trộn với các chất khác thì chính chúng sẽ phản ứng với nhau làm giảm tác dụng của cám gạo. mình mới từ Hàn về dc 3 tháng, trc đây cũng dùng nhiều loại mỹ phẩm nhưng khi sử dụng cám gạo nếp nguyên chất thì thấy nghiền luôn. cũng ko nên dùng quá nhiều vì lạm dụng quá sẽ làm cho da bạn mỏng hơn vì liên tục mất đi lớp tế bào sừng mới hình thành. 1 tuần mình chỉ nên dùng 2-3 lần. Hơn nữa nó còn phụ thuộc vào chất lượng cám gạo nữa. Mình dùng cám gạo nếp Hải Linh ở ngay gần nhà, chẳng bít loại này có thương hiệu gì ko, nhưng tóm lại là nhìn tận mắt họ làm nên ytâm, ko sợ pha trộn chất tẩy trắng hay bột sữa như các chị e ko may đã gặp phải(cái này hỏng da lúc nào ko biết).
    • 57 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camthaocrystal Xem bài viết
    Em thì tắm theo trình tự như thế này.Đầu tiên là tắm sữa tắm để gạt bỏ bụi bẩn, kế đến là tắm muối tắm để tẩy da chết, sau đó em trộn cám gạo+sữa tươi+olive.... thoa lên người, tắm sạch lại bằng nước.Cuối cùng là thoa dưỡng trắng da nivea.Hy vọng giúp được chị :LoveStruc:
    chà, tắm muối tẩy tb chết thì 1-2 lần 1 tuần thôi nhé..ko là mòn da hết...

hồi đó e có tắm cám gạo, đc khoảng 1 tháng ( 4 lần ) thì thấy da trắng ra, nhưng ham hố đi tắm biển nên đen ròi, mà nám nữa,bỏ 1 thời gian, bi h bắt đầu tắm lại, sẽ report sau nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi san-san-yoh Xem bài viết
    Theo mình các bạn chỉ nên dùng cám gạo nguyên chất pha với nước hoặc sữa tươi thôi. Nếu vắt thêm cam hay pha trộn với các chất khác thì chính chúng sẽ phản ứng với nhau làm giảm tác dụng của cám gạo. mình mới từ Hàn về dc 3 tháng, trc đây cũng dùng nhiều loại mỹ phẩm nhưng khi sử dụng cám gạo nếp nguyên chất thì thấy nghiền luôn. cũng ko nên dùng quá nhiều vì lạm dụng quá sẽ làm cho da bạn mỏng hơn vì liên tục mất đi lớp tế bào sừng mới hình thành. 1 tuần mình chỉ nên dùng 2-3 lần. Hơn nữa nó còn phụ thuộc vào chất lượng cám gạo nữa. Mình dùng cám gạo nếp Hải Linh ở ngay gần nhà, chẳng bít loại này có thương hiệu gì ko, nhưng tóm lại là nhìn tận mắt họ làm nên ytâm, ko sợ pha trộn chất tẩy trắng hay bột sữa như các chị e ko may đã gặp phải(cái này hỏng da lúc nào ko biết).
    chị san-san-yo ở đâu vậy, có thể mua giúp em với không, em ở Đồng Nai không biết đường mua huhu...
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi hi. Xin góp vui thêm chủ đề. Em cũng hay lượn lờ trên diễn đàn. Em nghe ngóng thấy có mẹ tắm trắng với cám gạo sau 1 tuần đã trắng hẳn đó. Chị ý cho cám vào túi lọc rùi ngâm vào nước ấm để một lúc lấy nước tắm.Ngày nào cũng tắm các mẹ nhé. Em đã thử và thấy rất hiệu nghiệm. Ha ha. Đang định mua tiếp về dùng đây.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

càho cả nhà mình cũng đang tắm nè thấy da min thôi chưa thấy trắng
    • 1,844 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Lót dép hóng hớt, e là e thích trắng toát, trắng tinh.
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothitramy Xem bài viết
    c ơi e cũng ở HN.c có thể cho e địa chỉ của cửa hàng đó được k a?
    chị chỉ nhớ là nó ở ngách 93/20 Hoàng Văn Thái. Còn số nhà thì chị ko rõ. Họ bán tại nhà chứ ko có cửa hàng đâu. số đt họ ghi trên nhãn bao bì 0904.594.267
    • 115 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e cũng đang dùng nhưng chỉ thấy mịn thôi ạ:/
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm nhận của mình là trắng mịn ko tì vết. hihi