Dưỡng da - Làm đẹp da

Tắm trắng bằng cám gạo - gian nan bắt đầu nản :(

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em kể các bác nghe tn. Cách đây khoảng 3 tháng. E có lót dép hóng là tắm bằng cám gạo sữa tươi sẽ trắng mịn và dùng xà phòng cám gạo của thái, nếu kiên trì tắm 2,3 tháng. E cũng adua theo tắm nv đc 3 tháng r. Nhưng thật sự là "qá chán" ....Thứ nhất: e tắm mà k thấy trắng sáng mấy, chỉ gọi là đc tí xíu k đáng kểThứ 2. Ban đầu tắm thì mịn thật nhưng sau lại thấy bt trả đc như ban đầuThứ 3. E tắm cám và sữa tươi, mật ong. Ôi zời ôi, lông tay lông chân nó mọc tốt khủng khiếp luôn, lại còn mượt nữa chứ ((Thứ 4. Dùng xà phòng cám gạo TLan e thấy khô da vì chưa nhiều sútThứ 5. Con e em tắm thì mẩn đỏ như kiểu phát ban ý ...Thứ 6. E thấy trả đỡ viêm nang lông gì hếtThứ 7. E thấy bắt nắng 1 cách dã man. E đeo găng tay và mặc thêm áo chống nắng loại dày mà cảm giác rát tới từng sợi lông...E thấy chán r vì bg trả b nên ntn. Thôi thì cha sinh mẹ đẻ da đen thì đành chịu vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn thử tắm bột đậu đỏ xem sao, da m cũng ko trắng nhưng tắm bột đậu đỏ cũng thấy ság lên nhiều mà đều màu da nữa,m tắm cũng mới dc mấy lần à, mà 1 tuần m tắm có 2 lần thôi, m tắm cũng dc khỏang 3 tuần rồi, bạn thử xem sao nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn ơi bạn đừng nản nhé, có thể là k hợp hay sao đấy,, bạn thử tắm bột đậu đỏ đi, sáng lên nhiều đó bạn ạ. mình thường cách ngày tắm sữa tươi+bột đậu đỏ+cám gạo. nhìn cg trắng hơn. công nhận là cg gian nan những phải kiên trì bạn ạ.
    Không biết bạn thế nào chứ tớ còn đau buồn vì làn da k sáng của mình nhiều hơn bạn cơ, vì nhà mình, bố mẹ và thằng em trai mình da trắng lắm, huhu, nói k điêu chứ trắng như mấy chị hot girl luôn, bố mẹ già rồi mà da vẫn trắng sáng, mềm mịn, tự nhiên t giống ông bà cụ kị nào mà da đen thui, đã thế vòng 1 bé nữa trong khi mẹ t vòng 1 rất đẹp. nói chung là cg tự kỷ lắm (((( nhưng mà h t nghĩ là thôi k cần trắng chỉ cần da đc gọi là sáng và đẹp là được. mình đang tập gym hàng ngày+cải thiện chế độ ăn+ tắm cám gao đậu đỏ. hy vọng sẽ sớm cải thiên. Và trên hết là yêu đời, yêu bản thân, tinh thần thoải mái thì da dẻ nó mới đẹp được bạn ạ,hihi
    Đôi lời vs bạn từ người cg cảnh ngộ vì đọc qua thấy bạn buồn quá nên chia sẻ vs bạn tý cố lên nha bạn, k có người phụ nữ xấu chỉ có ng phụ nữ k biết làm đẹp câu này luôn luôn đúng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thì tắm cám gạo với xà phòng dê hoặc cám gạo Thái lan với 1 ít nước,có đợt ngày nào cũng tắm liên tục trong 2 tuần kết hợp bôi kem dưỡng da thấy da trắng lên cũng nhiều lắm,trắng sáng ấy.Chắc tại bạn không hợp hoặc không phải cám nguyên chất
    • 99 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình cũng giống chủ top tắm không trắng đâu mà thấy càng ngày càng đen, nhưng công nhận là da mịn hẳn.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix, đang có ý định tắm trắng thì tụt cả hứng rồi
    • 125 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cám gạo sữa tươi mật ong tắm mịn thôi chứ ko có trắng đâu , b thử trộn thêm tinh nghệ vô tắm sẽ nhanh trắng và mở thâm nữa
    • 75 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

tắm như vậy chỉ dưỡng da thôi, đâu có trắng đc đâu mẹ nó? mẹ nó phải tẩy tế bào chết nữa, rùi tắm liên tục 3 liệu trình liên tiếp, vì da mình đen mà? nếu mẹ nó ở tp hcm và gần Thủ đức, qua nhà mình mua giùm và làm giùm lun cho nè........chắc tại mẹ nó chưa biết cách làmm thôi....mình toàn tự làm, đi tiệm mắc quá xá, 1tr/lần ko à....mình mua cát tẩy tbc con bò hồng ấy
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalele Xem bài viết
    Mình thì tắm cám gạo với xà phòng dê hoặc cám gạo Thái lan với 1 ít nước,có đợt ngày nào cũng tắm liên tục trong 2 tuần kết hợp bôi kem dưỡng da thấy da trắng lên cũng nhiều lắm,trắng sáng ấy.Chắc tại bạn không hợp hoặc không phải cám nguyên chất
    Mẹ nó dùng kem gì vậy cho e hóng với
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby20101988 Xem bài viết
    tắm như vậy chỉ dưỡng da thôi, đâu có trắng đc đâu mẹ nó? mẹ nó phải tẩy tế bào chết nữa, rùi tắm liên tục 3 liệu trình liên tiếp, vì da mình đen mà? nếu mẹ nó ở tp hcm và gần Thủ đức, qua nhà mình mua giùm và làm giùm lun cho nè........chắc tại mẹ nó chưa biết cách làmm thôi....mình toàn tự làm, đi tiệm mắc quá xá, 1tr/lần ko à....mình mua cát tẩy tbc con bò hồng ấy
    m ở hn mẹ nó ạ, hix
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YUKATA Xem bài viết
    mình cũng giống chủ top tắm không trắng đâu mà thấy càng ngày càng đen, nhưng công nhận là da mịn hẳn.
    Mj nó nhớ che chắn cẩn thận,k thì bắt nắng dữ lắm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miminguyen87 Xem bài viết
    Bạn thử tắm bột đậu đỏ xem sao, da m cũng ko trắng nhưng tắm bột đậu đỏ cũng thấy ság lên nhiều mà đều màu da nữa,m tắm cũng mới dc mấy lần à, mà 1 tuần m tắm có 2 lần thôi, m tắm cũng dc khỏang 3 tuần rồi, bạn thử xem sao nhé!
    e ũng đng xí xớn qả bột đậu dỏ đây. Nhung mà cái mùi đậu đỏ sống nó khiếp qá mẹ nó ạ
    • 404 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

cho em ngoài lề tí, cái xa phòng cám gao hoac sữa dê thấy dao này rần rần , ban chủ top xài thấy khô da lắm hả, mình cũng mới mua về mà nghe mùi hăng quá choy>.< nghe ban nói vậy hết mún xài, hizz
    ĐỜI MÀ , NGHE ĐƯỢC NHÌN ĐƯỢC ĐÓ THẤY TRƯỚC MẮT ĐÓ NHƯNG CHƯA CHẮC NÓ LÀ THẬT .
    ĐỒNG TIỀN 2 MẶT NHƯNG 1 GIÁ TRỊ , CON NGƯỜI 1 MẶT NHƯNG NHIỀU LÒNG LẮM .
    ĐỜI BÂY GIỜ BẠN BẠN BÈ BÈ , CHỊ CHỊ EM EM CŨNG TRỞ MẶT MẤY HỒI , KHI CẦN THÌ NHỜ VẢ HẾT GIÁ TRỊ THÌ ĐÂM NHAU MẤY HỒI ==> ĐỒNG TIỀN VẠN NĂNG ...ĐÚC KẾT LẠI LÀ ĐỒNG TIỀN LÀM NÊN CON NGƯỜI HAY CON NGƯỜI LÀM NÊN ĐỒNG TIỀN
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliver123456 Xem bài viết
    Hix, đang có ý định tắm trắng thì tụt cả hứng rồi
    Mẹ nó thử xem. Biết đâu hợp thì sao
    • 1,604 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxuavy Xem bài viết
    Em kể các bác nghe tn. Cách đây khoảng 3 tháng. E có lót dép hóng là tắm bằng cám gạo sữa tươi sẽ trắng mịn và dùng xà phòng cám gạo của thái, nếu kiên trì tắm 2,3 tháng. E cũng adua theo tắm nv đc 3 tháng r. Nhưng thật sự là "qá chán" ....Thứ nhất: e tắm mà k thấy trắng sáng mấy, chỉ gọi là đc tí xíu k đáng kểThứ 2. Ban đầu tắm thì mịn thật nhưng sau lại thấy bt trả đc như ban đầuThứ 3. E tắm cám và sữa tươi, mật ong. Ôi zời ôi, lông tay lông chân nó mọc tốt khủng khiếp luôn, lại còn mượt nữa chứ ((Thứ 4. Dùng xà phòng cám gạo TLan e thấy khô da vì chưa nhiều sútThứ 5. Con e em tắm thì mẩn đỏ như kiểu phát ban ý ...Thứ 6. E thấy trả đỡ viêm nang lông gì hếtThứ 7. E thấy bắt nắng 1 cách dã man. E đeo găng tay và mặc thêm áo chống nắng loại dày mà cảm giác rát tới từng sợi lông...E thấy chán r vì bg trả b nên ntn. Thôi thì cha sinh mẹ đẻ da đen thì đành chịu vậy
    thứ nhất : ko dùng kcn thì có mặc áo dày cỡ mấy cũng vẫn đen, vì tia UV xuyên được qua cả lớp bê tông dày. Ngồi vp kín như vậy mà nhìu ng vẫn phải dùng kcn SPF 30. Vậy ra ngoài vào lúc mặc áo chống nắng dày vẫn rát da - chắc tầm cao điểm - mà ko dùng kcn thì tắm gì cũng vẫn đen.
    thứ 2: sau khi tắm cần phải bôi kem dưỡng ẩm. Ko dùng kem dưỡng ẩm thì coi như mất 1 nửa bước làm trắng rồi. Và viêm nang lông sẽ vẫn còn, có khi còn lan nhiều hơn.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang tắm bằng cám gạo+ sữa tươi+mật ong, mà cũng chỉ thấy mịn hơn thôi, còn trắng hơn thì chưa thấy.
    • 75 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mẹ nó hỏi mua set tắm trắng chiếc lá của Thái, 3 set, tắm liên tiếp 3 tuần, tắm buổi tối mẹ nó nhé....vô siêu thị coopmart mua cát tẩy tbc con bò hồng về tẩy, mua đc thì mình hướng dẫn cho cách làm, tắm xong, đắp mask body bằng sữa tươi ko đường, bôi kem dưỡng rùi đi ngủ... tất cả các công đoạn này mất 2 tiếng ấy...T.T...thấy trên thị trường đang hot tắm trắng thuốc bắc men bia..hơi mắc tí....nhưng mình chưa thử....mình giống cha, nên da ngăm ngăm, còn mummum thì trắng bóc ấy....mình cũng có ít kinh nghiệm về chăm sóc da và spa, do có 1 thời gian là sinh viên làm trợ lí cho 1 b,sĩ ở spa... có j mẹ nó cứ pm, mình sẽ chỉ dẫn cho...^^....rồi 1 ngày mẹ nó sẽ tự tin...hihi...^^
    • 75 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetcandy8x Xem bài viết
    cho em ngoài lề tí, cái xa phòng cám gao hoac sữa dê thấy dao này rần rần , ban chủ top xài thấy khô da lắm hả, mình cũng mới mua về mà nghe mùi hăng quá choy>.< nghe ban nói vậy hết mún xài, hizz
    sao nghe nói nó thơm và tốt lắm mà mẹ nó? chắc hợp với da dầu quá? đang phân vân mún mua, tại vì có ng quen bên Thái, bên đó mình mua có 20k/cục, về đây hình như gần 50k/cục rồi....mà thấy tắm cả body đc nữa...nên mẹ nó thử trên body xem sao? mình thấy nên tắm = xà phòng diệt khuẩn đã, rùi hãy dùng nó...mẹ nó dùng rùi chia sẻ kinh nghiệm nha
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetcandy8x Xem bài viết
    Mình dùng thì khô da mẹ nó ạ. Mùa hè mà lấy cái khăn tối màu chà lên da ra nguyên cả 1 đống da chết như mùa đông ý mẹ nó
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viki89 Xem bài viết
    thứ nhất : ko dùng kcn thì có mặc áo dày cỡ mấy cũng vẫn đen, vì tia UV xuyên được qua cả lớp bê tông dày. Ngồi vp kín như vậy mà nhìu ng vẫn phải dùng kcn SPF 30. Vậy ra ngoài vào lúc mặc áo chống nắng dày vẫn rát da - chắc tầm cao điểm - mà ko dùng kcn thì tắm gì cũng vẫn đen.thứ 2: sau khi tắm cần phải bôi kem dưỡng ẩm. Ko dùng kem dưỡng ẩm thì coi như mất 1 nửa bước làm trắng rồi. Và viêm nang lông sẽ vẫn còn, có khi còn lan nhiều hơn.
    Mẹ nó ơi, m bôi kem chống nắng mà. Spf 80 lận ý
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5