• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.06K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Mình mới nghe một bác sỹ cũ của viện 108, mách là uống tam thất trộn với quy, da dẻ đẹp hơn ( trộm vía nhìn bác ấy gần 60 tuổi rồi, mà da đẹp lắm, hỏi bác ấy thì bác ấy bảo là dùng tam thất, 1 năm khoảng 3 lần, mỗi lần dùng 2 lạng tam thất + 1 quy, tán nhuyễn, mỗi ngày dùng hai thìa cafe nhỏ, hòa với chút nuớc và mật ong. Nhìn da bác ấy mà ham

Mình chỉ wonder là sợ tam thất hơi nóng, không biết là có sao k nữa. Nghe bác ấy nói là uống vào sáng, rồi 1 tiếng sau thì ăn sáng. Có mẹ nào dùng tam thất rồi, cho mình lời khuyên nhé. Cảm ơn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• Tác dụng của tam thất cho bà đẻ

Có mẹ nào dùng tam thất sau khi sinh không? Mình nghe nói là tốt và vẫn đang dùng đây nhưng chẳng rõ có tác dụng gì không.

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Công dụng của tam thất?

Mình được người quen cho 1 ít tam thất , nghe mọi người bảo tốt lắm , nhưng mình ko biết rõ tác dụng chính của nó là gì ? Nhờ các mẹ mách hộ chứ ko cứ nghe tốt là uống ko khéo bổ quá lại tăng cân lên vùn vụt , bố cháu chê thì chít !!! Nhân tiện các mẹ cho hỏi luôn dùng tam thất có lên cân ko nhé !...

• 106 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ted&mi Xem bài viết
    Mình mới nghe một bác sỹ cũ của viện 108, mách là uống tam thất trộn với quy, da dẻ đẹp hơn ( trộm vía nhìn bác ấy gần 60 tuổi rồi, mà da đẹp lắm, hỏi bác ấy thì bác ấy bảo là dùng tam thất, 1 năm khoảng 3 lần, mỗi lần dùng 2 lạng tam thất + 1 quy, tán nhuyễn, mỗi ngày dùng hai thìa cafe nhỏ, hòa với chút nuớc và mật ong. Nhìn da bác ấy mà ham

Mình chỉ wonder là sợ tam thất hơi nóng, không biết là có sao k nữa. Nghe bác ấy nói là uống vào sáng, rồi 1 tiếng sau thì ăn sáng. Có mẹ nào dùng tam thất rồi, cho mình lời khuyên nhé. Cảm ơn nhiều
    Tam thất có tác dụng chống viêm bổ máu đó nhưng bù lại nó lại là vị nóng nên khi sử dụng phải dùng với các chất khác có vị hàn để cân bằng lại. Tốt nhất dùng vào mùa mát. Dùng tam thất không có hại đâu
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o0o_mecuncon_o0o Xem bài viết
    Tam thất có tác dụng chống viêm bổ máu đó nhưng bù lại nó lại là vị nóng nên khi sử dụng phải dùng với các chất khác có vị hàn để cân bằng lại. Tốt nhất dùng vào mùa mát. Dùng tam thất không có hại đâu
    Cảm ơn bạn. Hồi xưa lúc mình sinh con xong, cũng dùng tam thất. Mình huyết áp hơi thấp, nghe nói tam thất bổ máu, nên cũng ham, chỉ sợ nóng thì nổi mụn thôi :d
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dì tớ dùng tam thất đc vài bận thì phải ngưng vì mụn mọc nhiều quá, mà dùng vào mùa lạnh đấy nhé, nếu dùng mùa hè nữa thì ko hiểu ntn.
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuiuxinhxinh Xem bài viết
    Dì tớ dùng tam thất đc vài bận thì phải ngưng vì mụn mọc nhiều quá, mà dùng vào mùa lạnh đấy nhé, nếu dùng mùa hè nữa thì ko hiểu ntn.
    Mình quả thật là sợ mọc mụn lắm, nhưng sẽ thử xem thế nào. Với lại, bài thuốc này, nghe bác sỹ ấy nói, là chữa đuợc ho mãn tính, viêm họng nữa, nên đang cố gắng thử nghiệm
    • 565 Bài viết

• 1,135 Được cảm ơn

Thế quy là cái gì hả các mẹ ơi. Là củ quy hay là phân của con quy. Hồi trước tớ thấy có người nuôi con quy ( giống con mọt nhưng mà to hơn, cho ăn bỏng gạo ) để lấy phân của nó làm thuốc. Ặc...mong là ko phải thứ đó. Sao tự nhiên mình lại nghĩ đến cái này nhỉ :Laughing:

Tớ thử cái này mới được, huyết áp thấp, da dẻ xấu kinh.
    • 255 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ted&mi Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Hồi xưa lúc mình sinh con xong, cũng dùng tam thất. Mình huyết áp hơi thấp, nghe nói tam thất bổ máu, nên cũng ham, chỉ sợ nóng thì nổi mụn thôi :d
    Đợt sinh xong mình cũng uống tam thất, nhưng chỉ dám uống 1 năm/lần vào đầu mùa đông thui. Vì nóng nên mỗi lần mình xay 2 lạng tam thất và 1 lạng sâm, sau đó hoặc là uống theo cách của BS 108, còn nếu ai khó uống thì trộn với thật đều với mật ong (các mẹ nhớ trộn từ từ nhé đừng để nhão quá hay khô quá thì khó viên) và sau đó viên thành viên nhỏ, khi viên thuốc thì nhớ để một chút bột ra bát nhỏ để viên xong thì cho vào bát bột để bột làm khô mặt ngoài nhé. Sau đó cho vào lọ thủy tinh và cất vào tủ lạnh. Mình làm theo cách này thì buổi sáng đỡ mất thời gian trộn và rửa cốc vì mẹ cháu nhiều việc buổi sáng lắm ạ. Mỗi buổi sáng uống khoảng 10 viên trước khi ăn các mẹ nhé.
    Tam thất còn hạn chế sự phát triển của các u xơ nữa, ở cơ quan mình các chị toàn uống nước nụ tam thất thui.
    Đọc xong topic này là phải lên tinh thần để đi mua uống thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi PrettySons; 27/09/2009 vào lúc 12:52 PM.
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình cũng thắc mắc quy là cái gì vậy à?
    • 79 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi witch68 Xem bài viết
    Thế quy là cái gì hả các mẹ ơi. Là củ quy hay là phân của con quy. Hồi trước tớ thấy có người nuôi con quy ( giống con mọt nhưng mà to hơn, cho ăn bỏng gạo ) để lấy phân của nó làm thuốc. Ặc...mong là ko phải thứ đó. Sao tự nhiên mình lại nghĩ đến cái này nhỉ :Laughing:

Tớ thử cái này mới được, huyết áp thấp, da dẻ xấu kinh.
    Mình nghĩ quy là đương quy, 1 vị thuốc bắc đấy. Quy có tác dụng bổ máu, điều kinh. Nhưng tam thất nóng lắm, mặt mình mọc mụn tùm lum nên cũng sợ chắc không dám thử đâu.
    Chợt thèm nắm một bàn tay
    Để không còn thấy tháng ngày mênh mông.
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Theo em biết thì tam thất tiêu u và rất đẹp da.bố em uống liên tục cả năm chả bị mụn nhọt gì cả(hay da dày k mọc nổi*^),da cứ căng mịn,phây phây ý.mua tam thất khó lắm.Toàn các củ nhỏ họ gắn keo thành củ to,k tốt.Nếu k quen biết sẽ dễ mua nhầm,các mẹ cẩn thận
    • 158 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bố mình cũng hay mua tam thất cho mình uống cho khỏe, Mình toàn uống với thuốc bắc thui, ko bit có ảnh hưởng gì ko nhỉ?