Dưỡng da - Làm đẹp da

Sữa rửa mặt tốt nhất cho từng loại da

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 219 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn không cần phải tiêu nhiều tiền vào những loại sữa rửa mặt đắt tiền. Trong bài này, tôi muốn giới thiệu đến các bạn những sản phẩm sữa rửa mặt tốt nhất cho 5 loại da mặt: da khô, da nhờn (dầu), da tổng hợp, da nhạy cảm và da tàn nhang. List này bao gồm cả những sản phẩm được bình chọn của tạp chí “Instyle” và nhiều chuyên gia trang điểm khác.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho mọi loại da: PURPOSE của Johnson & Johnson

Tủ trang điểm của tôi chất đầy những loại sữa rửa mặt khác nhau, kể cả những sản phẩm đắt tiền nhất, nhưng thực tế, loại sữa rửa mặt tôi dùng hằng ngày lại là sản phẩm chỉ khoảng $10-12. Căn bản là chức năng của sữa rửa mặt rất đơn giản. Johnson&Johnson là nhãn hiệu chăm sóc da tốt nhất cho phụ nữ và trẻ em với kinh nghiệm nghiên cứu hàng chục năm cho những loại da khác nhau. Sữa rửa mặt Purpose không có chất xút, không chứa dầu, rửa sạch mọi bụi bẩn, trang điểm và dầu trên da mặt bạn, đồng thời không làm cho da bạn bị khô ráp. Purpose được rất nhiều bác sỹ về da và chuyên gia trang điểm sử dụng.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da khô và da thường: Cetaphil Cleanser

Tương tự như sữa rửa mặt Purpose của Johnson&Johnson, sữa rửa mặt Cetaphil được xem là sản phẩm tốt nhất cho những bạn có da khô và da thường với chất chăm sóc da đặc biệt như da em bé, nhiều bác sỹ về da khuyên dùng. Đơn giản, hiệu quả, không chứa những thành phần hóa học gây hại cho da, Cetaphil được xem là sản phẩm tốt nhất trong dòng sữa rửa mặt.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da khô: Pond’s Cold Cream

Trong nhiều năm, tôi nghĩ Pond’s cold cream là sự lựa chọn tốt nhất cho những người già như bà tôi. Vậy nhưng, thật đáng ngạc nhiên, Pond’s lại là sữa rửa mặt tuyệt vời cho những phụ nữ Âu châu…và trưởng ban biên tập About.com và tôi. Người Pháp thường sử dụng loại kem lạnh Pond’s để dưỡng da và giữ cho da khỏi bị khô. Với Pond’s Cold Cream, bạn chỉ cần xoa nhẹ, đều lên mặt và chùi bằng giấy tissue hoặc giấy ướt, bạn sẽ thấy da thật mềm mại và dễ chịu. Sản phẩm này có thể tẩy trang mà không cần bất cứ loại nước tẩy trang nào khác.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da khô: Boscia Soothing

Sữa rửa mặt kem tốt nhất cho da khô. Boscia tẩy bui bẩn, trang điểm cho da mặt bạn. Chamomile trong Boscia làm da mặt mềm, chất chiết xuất từ carot cung cấp những thành phần chống nếp nhăn, lá cây jojoba giúp chống lão hóa (rất cần thiết trong thời đại hiện nay)

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da nhờn (da dầu): Clinique Wash-away Gel

Cho những bạn có da nhờn, Clinique gel hút chất nhờn dư thừa trên da mặt bạn. Sản phẩm có thể làm cho da hơi khô với những bạn có da thường. Rất thích hợp trong thời tiết nóng ẩm.

Sữa rửa mặt trị mụn tốt nhất: Neutrogena Oil-Free

Không cần phải giải thích nhiều thì bạn cũng biết Neutrogena là nhãn hiệu tốt nhất về chăm sóc và hàn gắn những hư hại trên da. Bạn sẽ vô cùng hài lòng với Neutrogena nếu bạn đang tìm kiếm một loại sữa rửa mặt trị mụn cho da.

Sữa rửa mặt cho người lớn tuổi: Dr. Hauschka Cleansing cream

Tôi là một fan cuồng nhiệt của dòng sản phẩm được làm bởi bác sỹ Hauschka. Chiết xuất từ chất hữu cơ và rất ít hóa chất, kem rửa mặt và dưỡng da này rất được tin dùng bởi những người tiêu dùng quan tâm đến việc chăm sóc da khỏe mạnh.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da nhạy cảm: Olay Foaming

Với da nhạy cảm, Olay là sự lựa chọn tốt nhất và tin tưởng nhất cho bạn. Olay không chứa những thành phần làm tổn hại da và với công thức đặc biệt cho da nhạy cảm, bạn sẽ thấy vô cùng hài lòng.
    Dịch từ bài báo của: Julyne Derrick
    Thích nhất câu này: Phẩm hạnh nào, tương lai ấy! (Ngạn ngữ Nhật)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 219 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Sau khi dịch rồi đọc xong bài này, tớ mua ngay một chai srm Neutrogena, vì da tớ thỉnh thoảng lại nổi mụn và có nhiều mụn cám. Nhưng mà loại sữa rửa mặt này sao cái mùi khó chịu quá à. Có mẹ nào đã sử dụng qua loại srm này chưa?
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Chippi Xem bài viết
    Bạn không cần phải tiêu nhiều tiền vào những loại sữa rửa mặt đắt tiền. Trong bài này, tôi muốn giới thiệu đến các bạn những sản phẩm sữa rửa mặt tốt nhất cho 5 loại da mặt: da khô, da nhờn (dầu), da tổng hợp, da nhạy cảm và da tàn nhang. List này bao gồm cả những sản phẩm được bình chọn của tạp chí “Instyle” và nhiều chuyên gia trang điểm khác.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho mọi loại da: PURPOSE của Johnson & Johnson

Tủ trang điểm của tôi chất đầy những loại sữa rửa mặt khác nhau, kể cả những sản phẩm đắt tiền nhất, nhưng thực tế, loại sữa rửa mặt tôi dùng hằng ngày lại là sản phẩm chỉ khoảng $10-12. Căn bản là chức năng của sữa rửa mặt rất đơn giản. Johnson&Johnson là nhãn hiệu chăm sóc da tốt nhất cho phụ nữ và trẻ em với kinh nghiệm nghiên cứu hàng chục năm cho những loại da khác nhau. Sữa rửa mặt Purpose không có chất xút, không chứa dầu, rửa sạch mọi bụi bẩn, trang điểm và dầu trên da mặt bạn, đồng thời không làm cho da bạn bị khô ráp. Purpose được rất nhiều bác sỹ về da và chuyên gia trang điểm sử dụng.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da khô và da thường: Cetaphil Cleanser

Tương tự như sữa rửa mặt Purpose của Johnson&Johnson, sữa rửa mặt Cetaphil được xem là sản phẩm tốt nhất cho những bạn có da khô và da thường với chất chăm sóc da đặc biệt như da em bé, nhiều bác sỹ về da khuyên dùng. Đơn giản, hiệu quả, không chứa những thành phần hóa học gây hại cho da, Cetaphil được xem là sản phẩm tốt nhất trong dòng sữa rửa mặt.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da khô: Pond’s Cold Cream

Trong nhiều năm, tôi nghĩ Pond’s cold cream là sự lựa chọn tốt nhất cho những người già như bà tôi. Vậy nhưng, thật đáng ngạc nhiên, Pond’s lại là sữa rửa mặt tuyệt vời cho những phụ nữ Âu châu…và trưởng ban biên tập About.com và tôi. Người Pháp thường sử dụng loại kem lạnh Pond’s để dưỡng da và giữ cho da khỏi bị khô. Với Pond’s Cold Cream, bạn chỉ cần xoa nhẹ, đều lên mặt và chùi bằng giấy tissue hoặc giấy ướt, bạn sẽ thấy da thật mềm mại và dễ chịu. Sản phẩm này có thể tẩy trang mà không cần bất cứ loại nước tẩy trang nào khác.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da khô: Boscia Soothing

Sữa rửa mặt kem tốt nhất cho da khô. Boscia tẩy bui bẩn, trang điểm cho da mặt bạn. Chamomile trong Boscia làm da mặt mềm, chất chiết xuất từ carot cung cấp những thành phần chống nếp nhăn, lá cây jojoba giúp chống lão hóa (rất cần thiết trong thời đại hiện nay)

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da nhờn (da dầu): Clinique Wash-away Gel

Cho những bạn có da nhờn, Clinique gel hút chất nhờn dư thừa trên da mặt bạn. Sản phẩm có thể làm cho da hơi khô với những bạn có da thường. Rất thích hợp trong thời tiết nóng ẩm.

Sữa rửa mặt trị mụn tốt nhất: Neutrogena Oil-Free

Không cần phải giải thích nhiều thì bạn cũng biết Neutrogena là nhãn hiệu tốt nhất về chăm sóc và hàn gắn những hư hại trên da. Bạn sẽ vô cùng hài lòng với Neutrogena nếu bạn đang tìm kiếm một loại sữa rửa mặt trị mụn cho da.

Sữa rửa mặt cho người lớn tuổi: Dr. Hauschka Cleansing cream

Tôi là một fan cuồng nhiệt của dòng sản phẩm được làm bởi bác sỹ Hauschka. Chiết xuất từ chất hữu cơ và rất ít hóa chất, kem rửa mặt và dưỡng da này rất được tin dùng bởi những người tiêu dùng quan tâm đến việc chăm sóc da khỏe mạnh.

Sữa rửa mặt tốt nhất cho da nhạy cảm: Olay Foaming

Với da nhạy cảm, Olay là sự lựa chọn tốt nhất và tin tưởng nhất cho bạn. Olay không chứa những thành phần làm tổn hại da và với công thức đặc biệt cho da nhạy cảm, bạn sẽ thấy vô cùng hài lòng.
    Dịch từ bài báo của: Julyne Derrick
    bài của chị hữu ích quá,em đang dùng cetaphil
    • 241 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

hic, tớ dùng cetaphil mùa đông thì ổn mà mùa hè thì da bóng nhẫy, không biết nên dùng loại nào nhỉ?
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mình dùng cetaphil buổi sáng đề bỏ đi lớp kem dưỡng buổi tồi,trưa thì mình dùng nghệ của thorakao(sau đó chấm kem nghệ lên mấy cái thâm mụn),tối thì dùng tea tree của skinfood,mình hơi phức tạp các mẹ nhĩ.
    • 219 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tớ lúc trước cũng nghe nhỏ bạn chỉ mua Cetaphil về dùng, thấy da vẫn nhờn vẫn mụn như thường. Mà giá loại này cũng đâu mềm đâu các mẹ ha. Vớ được bài này xong mới biết Cetaphil đâu có tốt cho da nhờn. :Battin ey:
    • 3,063 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

em nghe đồn là buổi sáng thì nên dùng srm dịu nhẹ. nên sáng thì em dùng Cetaphil ,tối dùng Green Tea của The Face Shop. Đúng là mùa hè dùng cetaphi thấy ẩm thiệt. hixxx.mà giá cả thì....hixx. chai bé xíu mà hơi bị hao í, dùng The Face shop bóp 1 tí là tạo bọt cả mặt,còn cái này ...đã nhỏ hơn người ta rùi mà kòn ...dùng nhiều (trong hứong dẫn ghi...dùng nhiều), em rửa lại bằng nước chứ ko để trên mặt
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

cetaphil kô gây mụn trứng cá các chị ah,thích hợp cho da có mụn (như em)
    • 354 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

vote cho thorakao, ngon , bổ rẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình da nhờn, có mụn, dùng cetaphil thấy da sạch sẽ đỡ mụn hẳn ra
    • 1,868 Bài viết

• 1,459 Được cảm ơn

Sáng mình dùng SRM tinh chất sữa bò của Tho, chiều dùng SRM trà xanh của TFS, tối lại dùng Tho.
    thật lòng dùng qua nhìu loại vẫn thích Tho, vừa thơm vừa mịn da, ko như TFS, ISIS pharma, Vichy... thấy da cứ hơi căng căng. Đợi sau khi xài hết TFS chuyển sang SF xem sao :Smiling: thấy nhà SF xôm tụ quá xá!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jerrytran; 18/05/2010 vào lúc 04:13 PM.
    • 3,063 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

ối bạn này dùng nhiều thế, rửa 3 lần mỗi ngày á, hồi trước mình cũng dùng "con bò" mà chỉ 2 lần sáng tối thôi. Giờ sáng dùng Cetaphil, tối dùng trà xanh của The Face SHop giống bạn lun mà mình có cảm tưởng cái trà xanh nó mạnh quá (trước mua Gạo của TFS mà thấy ẩm,ko thích nên cho,chuyển qua Green Tea,mà giờ sợ Green Tea mạnh nên tính ...mua lại Gạo nè, pó tay),cetaphil cũng chỉ dùng 1 lần buổi sáng,buổi trưa...thèm rửa lắm mà cũg ko dám vì da mình mỏng gân mạch máu gì cứ nổi lên quá trời.
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

1 ngày mình rửa 3 lần cho 3 loại SRM
    sáng:cetaphil
    trưa:thorakao
    tối:skinfood
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuterabbitbaby Xem bài viết
    1 ngày mình rửa 3 lần cho 3 loại SRM
    sáng:cetaphil
    trưa:thorakao
    tối:skinfood
    Hix em thấy đồ Tho nó ăn da dữ lắm ạ :Sad:, hồi đó em xài 1 thời gian thấy trắng ra mà mạch máu nổi rõ wá....Mà chị rửa nhiều vậy da dễ mất độ ẩm lắm đó chị .....Dù da mình nhờn nhưng em nghĩ tốt nhất là rửa 2 lần bằng SRM thôi, trưa mình cứ rửa nước....Nhờn thì chịu đựng thôi ạ :Crying:, chứ rửa vậy có khi còn nhờn hơn í
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Hix em thấy đồ Tho nó ăn da dữ lắm ạ :Sad:, hồi đó em xài 1 thời gian thấy trắng ra mà mạch máu nổi rõ wá....Mà chị rửa nhiều vậy da dễ mất độ ẩm lắm đó chị .....Dù da mình nhờn nhưng em nghĩ tốt nhất là rửa 2 lần bằng SRM thôi, trưa mình cứ rửa nước....Nhờn thì chịu đựng thôi ạ :Crying:, chứ rửa vậy có khi còn nhờn hơn í
    uhm,chị cũng muốn rữa nước nhưng vì chuyện bếp núc nên dầu và nhờn lắm em ah.Mà chị còn phải chấm kem nghệ lên mấy cái thâm nên chị phải rữa sạch mới được,nếu kô sạch thì chị nghĩ nó kô ăn kem đâu.Bây giờ trên da mặt chị lông mặt quá trời,mà chị kô dám đi cạo hic....hic.... nên càng phải rữa sạch để kem nghệ phát huy được tác dụng,chứ kô thì uổng công toi
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuterabbitbaby Xem bài viết
    uhm,chị cũng muốn rữa nước nhưng vì chuyện bếp núc nên dầu và nhờn lắm em ah.Mà chị còn phải chấm kem nghệ lên mấy cái thâm nên chị phải rữa sạch mới được,nếu kô sạch thì chị nghĩ nó kô ăn kem đâu.Bây giờ trên da mặt chị lông mặt quá trời,mà chị kô dám đi cạo hic....hic.... nên càng phải rữa sạch để kem nghệ phát huy được tác dụng,chứ kô thì uổng công toi
    Em nghĩ kem nghệ chị dùng cho buổi tối, khoảng 8-9h rồi trước khi ngủ rửa mặt bằng SRM cho trôi luôn kem nghệ và sau đó bôi lotion - kem dưỡng. Còn về dầu mỡ thì buổi chiều em cũng fụ má làm việc nên biết là dơ nhưng em cũng cố ko rửa bằng SRM vì em sợ làm da em mất đi độ ẩm cần thiết ạ :Sad:
    • 3,401 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrytran Xem bài viết
    Sáng mình dùng SRM tinh chất sữa bò của Tho, chiều dùng SRM trà xanh của TFS, tối lại dùng Tho.
    thật lòng dùng qua nhìu loại vẫn thích Tho, vừa thơm vừa mịn da, ko như TFS, ISIS pharma, Vichy... thấy da cứ hơi căng căng. Đợi sau khi xài hết TFS chuyển sang SF xem sao :Smiling: thấy nhà SF xôm tụ quá xá!!
    Sáng + trưa mình dùng con bò của Tho, chiều về dùng Ganier. Thấy hiệu quả lắm. Hết ganier chuyển sang Tho luôn. Mùa hè có dùng cái gì đi chăng nữa thì da vẫn nhờn. Thế nên dùng loại nhẹ nhàng làm sáng và mềm da như Tho là ok rùi

3m4d: Biết lẫy.
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ko biết mỗi lần đi ngoài đường về có nên rửa SRM lại ko nhỉ? Ví dụ: sáng thức dậy: SRM. Trưa về nhà: SRM. Chiều đi làm về: SRM. Xong tối đi chơi hay đi đâu đó. Đến lúc về: SRM tiếp. Vậy đến 4 lần/ngày. Mình thấy nhiều nhưng đi đâu về mà ko dùng SRM thì sợ sinh mụn, vì da mình là da dầu. Có ai chỉ giáo giúp ko?
    • 1,715 Bài viết

• 4,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joylovely Xem bài viết
    Ko biết mỗi lần đi ngoài đường về có nên rửa SRM lại ko nhỉ? Ví dụ: sáng thức dậy: SRM. Trưa về nhà: SRM. Chiều đi làm về: SRM. Xong tối đi chơi hay đi đâu đó. Đến lúc về: SRM tiếp. Vậy đến 4 lần/ngày. Mình thấy nhiều nhưng đi đâu về mà ko dùng SRM thì sợ sinh mụn, vì da mình là da dầu. Có ai chỉ giáo giúp ko?

rửa = SRM chỉ tối đa 2 lần/ngày (sáng và tối) thui, còn lại rửa = nước thường, và 1 ngày tổng cộng số lần rửa mặt (kể cả =SRM hay nước) thì tối đa là 4 lần. Rửa nhiều quá da càng tiết nhờn nhiều hơn thôi. Mà bạn dùng SRM gì thế.
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Em nghĩ kem nghệ chị dùng cho buổi tối, khoảng 8-9h rồi trước khi ngủ rửa mặt bằng SRM cho trôi luôn kem nghệ và sau đó bôi lotion - kem dưỡng. Còn về dầu mỡ thì buổi chiều em cũng fụ má làm việc nên biết là dơ nhưng em cũng cố ko rửa bằng SRM vì em sợ làm da em mất đi độ ẩm cần thiết ạ :Sad:
    uhm,để chị thử cách của em nha
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4