Dưỡng da - Làm đẹp da

sữa rửa mặt cho da nhờn, mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.7K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

da em đến là đỏng đảnh.mùa hè nhờn, mụn. mùa đông nẻ khô.đặc biệt em đang dùg sữa rửa mặt và toner tên là CM gì đó còn lại toàn tiếng Nga nên em không biết sản phẩm của Nga mua của một mẹ trên . mùa hè thì ổn còn mùa đông thì thôi rrồi nẻ sợ lém, mặt căng, tróc vảy hết cả . nên em đang tính đổi sữa rựamăt và toner và kem dưỡng nữa các mẹ tư vấn giúp em sp nào dùng tốt giá cả hợp lý và mua ở đâu nữa nha. cám ơn cả nhà
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ngưng white doctor, da bị ngứa kinh khủng

Tình hình là 12g đêm rồi mà hai tay vẫn gãi Liên tục, mình nghi là da minhf bị nghiện coticoit gì...

• Miẽn phí thuê nhà khi mua chung cư CT number one

Bạn đang băn khoăn về vấn đề nhà ở? Bạn đang có nguồn vốn ít? Bạn đang muốn mua nhà? Như các cụ...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Sữa rửa mặt cho da hỗn hợp và mụn

Các mẹ da hỗn hợp và da nhờn nhà mình thường dùng loại sửa rữa mặt nào ấy nhỉ?Có tác dụng ngăn ngừa mụn phát sinh ko?Mình dùng đủ loại hết,cái mà rữa sạch quá là y như rằng da bị khô queo.Các mẹ chia sẽ kinh nghiệm với nhé!!! tặg hoa cho các mẹ này.:Rose::Rose::Rose::Rose:

• Sử dụng sữa rửa mặt với da nhờn

Sử dụng sữa rửa mặt với da nhờn Những người có da dầu tuyệt đối không dùng xà bông hoặc sữa rửa mặt có sạn to và chà xát các hạt mát-xa lên da mặt vì sẽ càng kích thích tuyến bã nhờn hoạt động mạnh hơn để bù lại lượng dầu thừa đã mất, chỉ nên dùng sữa rửa mặt có hạt mịn. Theo BS Phạm Thị Thu...

• 817 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Em thử lọ rửa mặt H2O Sebium của Bioderma nhé, cái này dành cho da nhờn và mụn nhưng lại ko làm khô da. Cái này nhận được nhiều lời khen lắm. Lọ nhìn như thế này này
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolem22 Xem bài viết
    Em thử lọ rửa mặt H2O Sebium của Bioderma nhé, cái này dành cho da nhờn và mụn nhưng lại ko làm khô da. Cái này nhận được nhiều lời khen lắm. Lọ nhìn như thế này này
    Giá rổ trong vòng bao nhiêu hả bạn?
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • 402 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvy1512 Xem bài viết
    Giá rổ trong vòng bao nhiêu hả bạn?
    $11.91 rooling:
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

heomoi và lọlem ơi ở việt nam thì có thể mua ở đâu dược? em sợ hàng dởm lắm tiền mất tật mang.
    • 504 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

chị ơi,mua cetaphil ấy,trước da e cũng nhiều nhớn lắm,nhưng da lại yếu,hay bị mụn,đi khám bác sĩ da liễu đầu ngành ,bác nào cũng khuyên e dùng cái này,rất dịu nhẹ,nhưng lại sạch và jữ độ ẩm cần thiết,chị cứ nghe e thử đi,trẻ e cũng dùng đc loại này mà,giá hình như gần 80k một lọ nhỏ nhỏ hay sao ấy.Hàng của canada thì phải.Da e ko thể dùng đc loại naò,thế mà dùng cái này ok lắm,(ko phải cứ đắt tiền mà đã hợp với mình đâu,kinh nghiệm xương máu của e đó ah)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi thử dùng sữa rửa mặt và nước hoa hồng sâm của Hàn Quốc đi , loại này là thảo dược tốt lắm chị ạ

-----------------------------------------------------------

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ cho em xin 500 địa chỉ uy tín luôn nhé. em đang đau khổ vì mặt khô tróc vẩy quá nhiều đây huhu:Crying:
    • 239 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình dùng sữa rửa mặt, toner và lotion dòng tea tree oil của The Body Shop thấy ok lắm. Độ này trời HN hanh thì mình không dùng toner nữa chỉ dùng SRM và lotion thôi thích lắm mà lại không khô vì cái lotion nó dưỡng và giữ nước cho da nhưng lại kiềm dầu giảm mụn :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dale; 23/11/2009 vào lúc 06:17 PM.
    • 63 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

- Sáng: Chanel Precision Cleansing Oil Gel (để sạch dầu tiết ra mặt qua đêm)
    - Tối:
    1. Nếu có make up: Chanel Precision Cleansing Oil Gel (rửa sạch make up và dầu) + Thurday Plantation Tea Tree Oil Face Wash For Acne (trị mụn)
    2. Nếu ko có make up: mình chỉ dùng hoặc Chanel Precision Cleansing Oil Gel (làm sạch dầu) hoặc Thurday Plantation Tea Tree Oil Face Wash For Acne (nếu đang bị mụn)

Liệu trình này mình dùng được 6 tháng rùi, da mặt sáng sủa sạch sẽ ra nhiều lắm! hihi
    • 1,633 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunshine_zodiac Xem bài viết
    chị ơi,mua cetaphil ấy,trước da e cũng nhiều nhớn lắm,nhưng da lại yếu,hay bị mụn,đi khám bác sĩ da liễu đầu ngành ,bác nào cũng khuyên e dùng cái này,rất dịu nhẹ,nhưng lại sạch và jữ độ ẩm cần thiết,chị cứ nghe e thử đi,trẻ e cũng dùng đc loại này mà,giá hình như gần 80k một lọ nhỏ nhỏ hay sao ấy.Hàng của canada thì phải.Da e ko thể dùng đc loại naò,thế mà dùng cái này ok lắm,(ko phải cứ đắt tiền mà đã hợp với mình đâu,kinh nghiệm xương máu của e đó ah)
    chủ top ơi thật ra mỗi người 1 loại da khác nhau, người này tư vấn cho bạn dùng loại srm này vì họ cực kì hợp, dùng srm đó rất tốt nhưng đối với người khác chưa chắc đã dùng hợp , ko khéo lại dị ứng hoặc ko hợp , làm tình trạng da càng ngày càng xấu đi .

Mình nghĩ bạn nên nghe sunshine_zodiac thử sd Cetaphil đi, loại đó rất dịu nhẹ , con bạn mình đi khám da liễu cũng được khuyên nên dùng loại đó , nó đã dùng thử và rất thích, Cetaphil phù hợp với mọi loại da, dưỡng ẩm dịu nhẹ , phù hợp với mùa hè & cả đông. loại này đc rất nhiều lời khen đó. Bạn có thể mua Cetaphil ở các hiệu thuốc nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khánh_Ly88; 26/11/2009 vào lúc 09:11 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 292 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

SSD pureness, chai màu xanh có hạt í bạn, tầm 490k. Rửa xong sờ mặt thik lém
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

em cũng vote cho Cetapil, dùng cực thích!
    • 1,633 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melincum Xem bài viết
    em cũng vote cho Cetapil, dùng cực thích!
    :Applause:
    Nhưng chỉ nên dùng Cetaphil vào trời thời tiết mùa đông này thôi . chứ mùa hè thì srm này lành & nhẹ quá, ko làm hết dầu trên da đươc ( đối với những ai da dầu ) , hoặc làm hết nhưng thời gian da bóng dầu trở lại rất nhanh . Mùa đông tớ dùng Cetaphil , mùa hè dùng cả bộ của Vitaskin :Smiling:
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai biết SRM của The Body Shop ở HCM bán ở đâu không vậy? chỉ giúp mình với nhé.
    • 2,624 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Nhiều người cứ nghĩ là sản phẩm kem dưỡng da mới quan trọng chứ thực ra sữa rửa mặt cũng rất quan trọng đấy. Chọn được loại phù hợp là một chuyện nhưng rửa mặt đúng cách lại là chuyện khác nhé:Battin ey:. Mình được tư vấn là nước rửa mặt phải đủ 32 độ mới chuẩn, nóng và lạnh hơn đều hại da mặt, rồi cách xoa lên mặt để tạo hiệu quả vv... nữa.

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

... em dùng srm dermalogica special cleansing gel kết hợp với cà toner và moist của nó nữa. Xài cũng hơi khô nhưng tạm chấp nhận.
    Nhưng mà thời jan gần đây mùa đông đến rồi.. thế là da em nó căng và tróc vảy huhu, nhất là vùng quanh miệng ... em đã ngưng srm và toner lun rồi.
    Các chi ơi, có bík srm nào có thể làm sạch hết chất bẩn và dầu trên mặt nhưng ko làm da khô ko, dùng trong mùa đông í ... da em dầu nhưng lại khô và rất dễ bị nổi mụn ... cái nàng da dẻ này nũng nịu khó chiều quá, chả bík sao mới vừa lòng nàng, huhu (((((((((
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thì mình đang tin tưởng sp của Vichy, vì là mỹ phẩm dược nên ko lo hóa chất nhìu, dịu nhẹ cho da và không quá đắt như các dòng luxury của châu Âu, có thể nói mình rất ưng ý , các bạn có thể thử srm của Vichy dành cho da nhờn và mụn ^^
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chris505 Xem bài viết
    Có ai biết SRM của The Body Shop ở HCM bán ở đâu không vậy? chỉ giúp mình với nhé.
    The body shop có showroom ở 31 Nguyễn Trãi và Số 87 đường Mạc Thị Bưởi Q.1 đó bạn. Có website tiếng việt nữa đó bạn.
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em chào chị, em là thành viên mới của diễn dàn, em xin mạo phạm được chia sẻ ạ!
    Da em thuộc loại da cực kì nhờn vào mùa hè, 2 tiếng là bóng loáng rồi ý ạ và đông thì lại thuộc da hỗn hợp.
    Hiện tại em có dùng sản phẩm Neutrogena, đây là dòng oil free nên em thấy dùng ok lắm chị. Dùng giảm nhờn và bớt mụn hẳn đó chị
    Em còn dùng kèm với máy rửa mặt của Neutrogena luôn
    À, hàng xách tay của mỹ đó chị! ^^
    Em rất vui vì được chi sẻ ạ.....! :X:X
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2