49 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lên đây PR tí ko biết có bị mod chém ko nhỉ? Mình thật sự chưa dùng sp này bao h nhưng hôm qua có mấy cô bạn trong Hội Rồng tháng 12 bên *** của mình đặt mấy lọ. Chả là thứ 7 (15/7) này xã mình có sang Hàn lấy hàng Thefaceshop và skinfood với một số hàng nữa. Nhưng cô em này đặt loại này. Các bạn muốn od thêm thì dk nhé. Nếu giá thực sự như bạn này đưa ra mình đảm bảo hàng mình mang về ko mua đc giá buôn cũng chỉ dừng ở mức 850k - 900/1 bộ. Có bill hàng mới. thứ 18/7 là các bạn có thể nhận hàng. Các bạn có thể gọi theo số(Giang 0913.528.526 or facebook giang.shop@yahoo.com; fanfage giang.shop - Hàng xách tay Hàn Quốc) nhé! - À các bạn ko pải trả xiền trước od về nếu ko ưng về nguồn gốc có thể ko lấy mình bán cho người khác nha!
    QUOTE=Hydrargyrum;/29958982]Em mua cream pack có 400k thôi mà search ra mã code. Em thấy mấy chị toàn mua 500k trở lên. Mà em nghĩ 450k là vừa. Tại bên Hàn bán 19000 won tức khoảng 345k. Cream là 15000 won tức là khoảng 273k. Mua cả Cream+pack còn 29900 won, khoảng 543k. Mọi người muốn mua giá ok thì mua trên Yes24. Pack đang giảm giá còn 450k mà hình như giờ thành 480k chắc tại bán chạy quá. Không biết bán chạy thiệt hay ghi vậy để tăng giá nữa. Cream còn 390k thấy ít người mua. Hoá đơn 300k là freeship rồi. Web này chuyên nhập khẩu sp của Hàn. Nhận hàng web này cũng hên xui. Đổi trả khá mất công nhưng chưa thấy ai phàn nàn về sp này. Còn em mua ở 1 shop chuyên order sp Hàn ở TPHCM, em cũng mới mua lần đầu nên không giới thiệu. Giá rẻ mà lại gần nhà nên em mua thử.[/QUOTE]
    • 293 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

sao mình đặt hàng của hiếu pari ship cod mà chả thấy ai gọi lại xác nhận
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leo9000 Xem bài viết
    Có phản hồi cho các mẹ đây: e mua dùng được 1 tháng rồi. Theo hướng dẫn của nó là dùng 2 ngày một lần. Nhưng lần đầu tiên và lần thứ 2 e dùng sau khi massage thì thấy da bong ra như kiểu ghét lúc mình tắm ý nên e nghĩ nó vẫn là tẩy da chết thôi. Sau đó thì thấy trắng và mịn hơn là đương nhiên rồi. Ah con mùi của nó thì rất là thích nhé nhưng mà ko giữ được lâu. Da e cũng nhạy cảm lắm, hơi tý là dị ứng nên sau 2 lần đầu tiên thấy da bong ra như thế thì e chuyển sang dùng tuần 1 lần như tẩy da chết bình thường thôi. Chứ đây là sản phẩm mới chưa thấy mẹ nào dùng lâu nên e ko dám liều. Trên bao bì của chai thấy ghi thành phần là Niacinamide là chất chống oxy hóa, làm trắng tự nhiên.... Các mẹ lên google thì rõ. Cũng khôg hại cho da. E nhìn mãi cũng không thấy ghi thành phần cụ thể nữa là gì vì nó toàn bằng tiếng Hàn. Có mẹ nào dùng nữa thì gíp ý thêm nhé. Ah sau khi dùng e dùng thêm dưỡng ẩm toàn thân của terosi của Ý nữa thì thấy cũng thích. Nhưng mà e văn khoăn cái khoản dùng cách ngày quá vì da mình nếu bị mỏng dần thì pgair sau một thời gian rồi mới có triệu chứng như mẩn đỏ, sợ nhất là bị nám. Da e thì cũng coi như là tương đối trắng nên e chưa dám dùng nhiều như thế. E quyết định dùng 1 tuần 1 lần trước xem thế nào đã.
    ủa, mình thấy mấy shop hướng dẫn thì có masage gì đâu bạn, sau khi tắm thì lấy thoa lên body và mặt, sau đó rửa nhẹ nhàng lại bằng nước k kỳ cọ gì mà
    bạn xem thử cái clip này nhé
    https://www.youtube.com/watch?featur...&v=GY-dWoUFf8I

P/s: mình chưa có mua cũng đang tăm tia, xem mọi người Rw như thế nào
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TraGiang. Xem bài viết
    Lên đây PR tí ko biết có bị mod chém ko nhỉ? Mình thật sự chưa dùng sp này bao h nhưng hôm qua có mấy cô bạn trong Hội Rồng tháng 12 bên *** của mình đặt mấy lọ. Chả là thứ 7 (15/7) này xã mình có sang Hàn lấy hàng Thefaceshop và skinfood với một số hàng nữa. Nhưng cô em này đặt loại này. Các bạn muốn od thêm thì dk nhé. Nếu giá thực sự như bạn này đưa ra mình đảm bảo hàng mình mang về ko mua đc giá buôn cũng chỉ dừng ở mức 850k - 900/1 bộ. Có bill hàng mới. thứ 18/7 là các bạn có thể nhận hàng. Các bạn có thể gọi theo số(Giang 0913.528.526 or facebook giang.shop@yahoo.com; fanfage giang.shop - Hàng xách tay Hàn Quốc) nhé! - À các bạn ko pải trả xiền trước od về nếu ko ưng về nguồn gốc có thể ko lấy mình bán cho người khác nha!QUOTE=Hydrargyrum;/29958982]Em mua cream pack có 400k thôi mà search ra mã code. Em thấy mấy chị toàn mua 500k trở lên. Mà em nghĩ 450k là vừa. Tại bên Hàn bán 19000 won tức khoảng 345k. Cream là 15000 won tức là khoảng 273k. Mua cả Cream+pack còn 29900 won, khoảng 543k. Mọi người muốn mua giá ok thì mua trên Yes24. Pack đang giảm giá còn 450k mà hình như giờ thành 480k chắc tại bán chạy quá. Không biết bán chạy thiệt hay ghi vậy để tăng giá nữa. Cream còn 390k thấy ít người mua. Hoá đơn 300k là freeship rồi. Web này chuyên nhập khẩu sp của Hàn. Nhận hàng web này cũng hên xui. Đổi trả khá mất công nhưng chưa thấy ai phàn nàn về sp này. Còn em mua ở 1 shop chuyên order sp Hàn ở TPHCM, em cũng mới mua lần đầu nên không giới thiệu. Giá rẻ mà lại gần nhà nên em mua thử.
    [/QUOTE] Em cũng không biết nữa chị ơi. Em cũng order của người ta. Mò web Secret key của Hàn thấy giá như vậy nên đăng vậy. Mà chị đó bán cho em 400k thôi rẻ hơn chỗ khác nhiều mà search ra mã code nên em cũng yên tâm. Còn cái cream order rồi mà lâu quá chưa được lấy. 3 tuần lận.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

E muốn bán lại 1 bộ snow white pack và cream mua trên ********* neww 100%. mới order nhưng đang cần xiền nên bán, chắc nay mai là hàng về, e mua giá 870k, ai lấy e để 850k, e sẽ để nguyên box của yes24 cho m.ng yên tâm. E đang dùng 1 lọ pack rùi , ham hố mua thêm, sơ hết :-(, ai có nhu cầu pm e 0973 973 187. E tặng 1 sample của milky dress cho m.ng so sánh luôn
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mọi người có ai muốn order set này bên Hàn không? giá Hàn 1 set là 29000 won, công cán luôn thì là 850k. nếu ai muốn đặt thì đặt chung với em luôn hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 258 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình thì chưa xài hãng này bao giờ, nhưng cũng có ý định mua. . Nhưng có bao giờ mọi người ngẫm nghĩ lại rằng, cùng là hàng chính hãng, nhưng tại sao hàng bên thái chỉ bán = 1 nửa giá bên Hàn??? Có những shop chỉ bán 400k đổ lại, trong khi thật sự giá gốc của Secret Key Snow White Mask order bên Hàn về là trong khoảng 800k (mình không rõ lắm, sẽ xem lại thêm về vấn đề giá bên Hàn, nhưng nhất định không hề có giá 400k hoặc dưới) chưa xét đến tiền ship, tiền công?!?!?! Chỉ xét về giá cả thôi là mọi người cũng hiểu ra vấn đề như thế nào rồi chứ? Giống như đợt cái mask nổi đình đám là tomatox có xuất xứ thuộc brand Tonymoly bên Hàn, hàng tồn kho hết date quá nhiều thế là đẩy hàng qua bên Thái và dập lại date được bán với giá gần 100k. Và đó cũng là lý do tại sao nhiều shop lại đưa ra nhiều mức giá sản phẩm tomatox đến vậy. Trong khoảng 100 ~ 300 đều có. Và từ đó mọi người cũng suy ra được hàng Secret Key này cũng tượng tự.

Nên sau 1 hồi lang thang tìm kiếm 1 chút thông tin về em ý trên web với cả trên fb thì thấy 1 bạn chỉ cách phân biệt hàng SC xách tay Hàn và xách tay Thái này khá hữu ích. Mod đừng xóa bài này vì không phải em pr hay quảng cáo gì cho 1 cá nhân nào hết, em không phải dân kinh doanh và các chị nhìn ngày thành lập nick của em là biết, cũng ko hề có ý công kích shop nào cả. Chỉ đơn giản là cho chị em nào đang muốn mua sản phẩm của Serect Key biết thêm 1 chút thông tin để có thể mua được hàng thật (Hàn) với giá cả hợp lý, chứ đừng ham rẻ quá mà lại rước hàng bị dập date (Thái) về nhà thì lại tiền mất tật mang ạ. Mọi người tham khảo nhé.

Em không dẫn link vì sợ mod lại del bài, với cả ở mỗi hình gốc là đều có thông tin liên lạc của bạn đấy, để không bị mọi ngiời nói pr hay quảng cáo nên mỗi hình em đã paint xóa sđt đi để không phải ảnh hưởng gì đến việc kinh doanh của bạn đấy

Đây là cách phân biệt Snow White Cream SC hàng Hàn và hàn Thái nhé. Còn riêng loại Snow White Milky Pack (Face & Body) thì vẫn chưa thể phân biệt được vì cơ bản hàng của cả 2 loại quá giống nhau.

1. Đồ Hàn không có tem. Đồ Thái thì có tem

2. Loại này thì ko có tem nhưng :
    Dòng chữ trên hộp xách tay hàn nhỏ và đậm, rõ nét hơn.
    Dòng chữ hộp bên thái nằm choáng gần hết chiều ngang hộp.
    Hộp của hàn chữ sắc nét, đen đậm hơn. Hộp kia cái hình vương miện to hơn.

3. Chú ý sự khác nhau ở phần con số đc khoanh tròn.

4. Chú ý : đồ bên hàn dòng khoang đen là 1 dòng, của thái 2 dòng.
    Con số phía dưới khác.
    Chữ bên hàn luôn đạm nét hơn

5.Chữ bên thái to hơn,mờ hơn.

6. Giống y hệt mã vạch,nhưng độ sắc nét k bằng đồ hàn.

7. Đồ hàn in chữ sắc nét hơn.

Sau những dẫn chứng trên thì không ít bạn sẽ thắc mắc vậy phải mua hàng Secret auth ở đâu?? Theo cá nhân mình, mình chỉ muốn cho các bạn biết dấu hiệu 1 shop lấy hàng rẻ ở thái ( không vơ nắm cả đũa ) là shop CHUYÊN HÀNG THÁI. Chứ thật sự 1 shop bán mỹ phẩm online uy tín, 1 trong những cái làm cho khách hàng yên tâm tất yếu đó là chỉ chuyên bán 1 loại mặt hàng , hoặc Hàn, hoặc Thái, hoặc Mỹ, hoặc dugstore..v..v. Hơn nữa, xét về hàng Hàn, một khi đã xác định bán, thì 1 dòng mỹ phẩm họ sẽ luôn order gần như đủ các sản phẩm, thậm chí nhiều hơn những sản phẩm có ở showroom tại VN nếu khách yêu cầu order (coi web Hàn sẽ biết rõ), còn như vài shop lăn ta lăn tăn mà mỗi hãng bán này bán nọ 1 chút thì địch thị là "có vấn đề", kiểu như bán 1 vài sp nổi trội ấy, ai chả biết mấy thằng đó hàng nhái như điên (ko thì là hàng chính hãng nhưng hết date và bị dập lại) thế nên mới đổ xô đi kinh doanh??? Nên thế mới có câu "Của rẻ là của ôi thiu", hãy là 1 người tiêu dùng thông minh trước cái thời thế thật giả lẫn lộn như hiện giờ.
    Một chút thông tin cần chia sẻ, mong sẽ hữu ích cho mọi người.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Munnie1210; 07/07/2013 vào lúc 11:19 PM.
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình mua 400k mà search mã code ra của Hàn. Chụp bằng điện thoại rồi search ra mã code thì không thể fake được tại mã code có thể in giả nhưng không thể làm giả được. Hạn sử dụng tới 2015. Có hoá đơn đàng hoàng. Chỉ là vỏ hộp như vậy còn ruột thay cái khác thì mình đành chịu. Mình dùng thấy nó cũng tốt mà. Mình mua ở shop chuyên order sp Hàn. Sp không có sẵn nên chờ lâu. 2-3 tuần gì lận. Không phải mình ham rẻ mà mua đâu. Mình cũng có nghiên cứu kĩ về shop này với ở gần nhà. Mình lười mua xa và chuyển khoản lắm. Vấn đề bạn đưa ra cũng rất đáng quan tâm. Thank bạn đã chia sẻ nhé. Nhân tiện bạn đăng luôn cái phân biệt cream pack cho mọi người luôn đi bạn. Hihi. Tại mình thấy giá trên web của Secret Key sao mình nói vậy. Mình cũng chưa tính vận chuyển mà. Với mình không biết làm cách nào mà chủ shop bán có 400k thôi vì mình không phải người bán. Thân.
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hàng 400k là hàng nó thải qua bên Thái, chủ yếu do gần hết date rùi, chứ thằng này ko có giá đó đâu, người nhà mình đi Hàn Quốc toàn mua trong showroom, làm gì có cái giá đó chứ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

thôi mọi người đừng tranh cãi nữa. Hàng e order web hàn bên hàn quốc về có bill lun, về e sẽ chụp hình lại up cho mọi người xem nha, lúc đó sẽ biết thái là đâu mà hàn quốc là đâu có gì e sẽ up liền cho nóng nha, còn hàng bên thái thì để e hỏi lại người bên store của secret key coi vì sao lại có cớ sự như vậy