• 65 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 359 Trả lời

• 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xtwins Xem bài viết
    check code như thế nào vậy mọi người ơi, chỉ em với.
    Bạn dùng smart phone thì tải phần mềm search mã code. Chụp ảnh sản phẩm bằng phần mềm đó. Sau đó kiểm tra. Nếu nó hiện ra đường link tới 1 web thì bạn sẽ biết xuất xứ của nó. Fake thì không hiện ra gì cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

theo tớ nghĩ thì da mình thế nào cứ để nguyên như vậy đi đừng dùng những loại kem trắng da như này hư da hết, mình thấy ở nước minh đang ở các bạn tây rất ít khi lột trắng tắm trắng họ dưỡng da bằng các loại kem thôi có trắng thì trắng từ từ chứ ko phải một phát chắc luôn như những sản phẩm như hiện nay
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi hàng của Thái với hàng của Hàn khác nhau thế nào mà giá nó chênh thế? Em nghe có shop bảo Secret Key có trụ sở ở Thái với thuế ở Thái rẻ hơn nên giá rẻ hơn. Date cũng 2015 nha. Khó hiểu thật. SX bên Hàn mà giá bên Hàn đắt hơn. Có chị nào qua Hàn hỏi thử với. Em thắc mắc hỏi vậy thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hydrargyrum; 15/07/2013 vào lúc 04:12 PM.
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các c ơi e thấy có mỗi cream là có cái ảnh phân biệt hàng Thái với Hàn. Em mới lấy 1 bộ bên BlueMoon cho chị e thì check code. Lọ cream ngày sản xuất 28/5/2013 và Date là 2016 cơ. Lọ của chị e là dòng chữ dài như cái ảnh phân biệt thì đó là hàng Thái, nhưng bên kia họ nói là mẫi chữ dài mới là hàng loại mới nhất, mẫu ngắn là mẫu cũ. Còn Pack thì vẫn date 2015 và ngày sản xuất từ tháng 3 năm nay, pack e ko thấy có ảnh phân biệt. Check thì xuất xứ đều ở HQ, kem mùi thơm đặc.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn vào facebook này có bán nhé: http://www.facebook.com/Shop.Omija
    Ở đây chỉ bán hàng chính hãng sản xuất tại Hàn Quốc và giá bán tương đương với giá bán lẻ bên Hàn.
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden_2494 Xem bài viết
    Các c ơi e thấy có mỗi cream là có cái ảnh phân biệt hàng Thái với Hàn. Em mới lấy 1 bộ bên BlueMoon cho chị e thì check code. Lọ cream ngày sản xuất 28/5/2013 và Date là 2016 cơ. Lọ của chị e là dòng chữ dài như cái ảnh phân biệt thì đó là hàng Thái, nhưng bên kia họ nói là mẫi chữ dài mới là hàng loại mới nhất, mẫu ngắn là mẫu cũ. Còn Pack thì vẫn date 2015 và ngày sản xuất từ tháng 3 năm nay, pack e ko thấy có ảnh phân biệt. Check thì xuất xứ đều ở HQ, kem mùi thơm đặc.
    Hình như Thái với Hàn cũng là 1 loại đó bạn. Tại nhiều shop bán mắc nói vậy thôi. Mình thấy Bluemoon cũng uy tín mặc dù chưa mua lần nào. Mình cũng nghe nói mẫu đó là mẫu mới đó.
    • 126 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình đã mua 1 lọ pack ở 1 shop uy tín , đúng là so vs lọ trên yes24 thì lọ sau mình mua chữ ngắn hơn, đậm nét hơn. Date thì chênh nhau 1 tháng.ngửi mùi kem thì chả thấy khác j nhau. Mai test kem nữa là ok. Nhưng về box ở ngoài thì cũng méo mó như nhau. Nên mình nghĩ hàng thái vs hàng hàn chả khác nhau đâu. Giá mình mua ơt shop kia cũng 350k. Chuyên hàng xtay uy tín luôn . Yên tâm xài rồi
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở sài gòn (gò vấp) thì mua ở đâu uy tín các mẹ nhỉ?
    • 291 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Ơ, cho e bon chen xí ạ. Có hôm e đi lấy cathy doll thấy secret key bên Thái e hỏi thì người ta bảo sản xuất bên hàn xuất về thái. Sao giờ lại là có trụ sở ở Thái là thế nào ạ @@
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Snow white em thấy bà chị họ dùng trắng lên trông thấy nên em cũng tìm mua. Em vừa mua hôm vừa rồi dùng được hơn 1 tuần mà đc bao ng khen trắng lên (em vẫn sinh viên vừa đi quân sự về bị đen đi ) Em order trên facebook của một chị bán hàng xách tay, em hay mua mỹ phẩm chị đó mấy lần nên cũng tin tưởng. Hôm nọ chị ý lấy về cho em 1 bộ kem với tắm là 730k. Thấy dán giá rời tắm là 400, kem 350. Giá cả như thế em k biết tn nhg thấy nhãn mác đầy đủ, của Hàn quốc. Em mới dùng thì chỉ tắm trước body thôi. Thấy được nên mấy hôm nay bắt đầu dùng kem bôi mặt hehe. Nhìn da thay đổi mà thấy thích. Các chị muốn mua cứ đến ngõ 192 kim mã, đi xuống hỏi nhà chị Trang bán mỹ phẩm dân ng ta chỉ cho, em k nhớ số nhà Chị ý lấy order cho em nên lấy luôn mấy bộ một thể nên chắc các chị mua thì sẵn luôn. Facebook em k dám đưa lên sợ bảo quảng cáo. Thôi các chị cứ qua tận nơi sờ trực tiếp ý ạ
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hydrargyrum Xem bài viết
    Hình như Thái với Hàn cũng là 1 loại đó bạn. Tại nhiều shop bán mắc nói vậy thôi. Mình thấy Bluemoon cũng uy tín mặc dù chưa mua lần nào. Mình cũng nghe nói mẫu đó là mẫu mới đó.
    E cũng nghĩ thế. E thấy lọ đẹp nhìn cũng k lởm hay kem bị sao cả. Mà check code thấy ngày sản xuất là đầu tháng 6 năm nay. Có thể là mẫu mới thật. Còn giá rẻ thì chắc họ nhập 2000 bộ như họ nói. Bên Hanhstore cũng bán 650k 1 bộ mà.
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_love_forever_833 Xem bài viết
    Ơ, cho e bon chen xí ạ. Có hôm e đi lấy cathy doll thấy secret key bên Thái e hỏi thì người ta bảo sản xuất bên hàn xuất về thái. Sao giờ lại là có trụ sở ở Thái là thế nào ạ @@
    Ý là chi nhánh đó mà vẫn SX bên Hàn mà. Mình nói là mình nghe người ta nói vậy không biết sao. Hihi. Vậy mới thắc mắc hỏi.
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hôm qua mới coi 1 shop chuyên hàng Thái bán trọn bộ pack+cream 590k quá sốc. Mình định mua thử pack so sánh coi Thái có khác Hàn thiệt không? Hihi.
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thấy mọi người rộ lên cái Snow White Pack này làm em cũng đi tìm hiểu coi sao. Lên web của Hàn thì thấy giá em nó có hơn 10$ một xíu mà về VN các bạn đội lên nhường nào không biết. Hơn nữa hơn 10$ với công dụng ủ trắng da, lại còn quảng cáo an toàn thì cũng đáng lo đấy ạ.
    • 291 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hydrargyrum Xem bài viết
    Ý là chi nhánh đó mà vẫn SX bên Hàn mà. Mình nói là mình nghe người ta nói vậy không biết sao. Hihi. Vậy mới thắc mắc hỏi.
    chùi ui, cứ ng bán nói lung tung là cho mọi người quáng hết rồi hix hix T_T
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hic toàn là mỗi người bán giá khác nhau xong rồi tự biên tự diễn ra các kiểu. Search trên gg làm gi thấy snow white fake. Mà chưa thấy truờg hợp nào dùg bị vấn đề gì cả nên e nghĩ chả có hàng fake gì đâu. Thái thì cũng là Hàn xuất sang thôi.
    • 291 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden_2494 Xem bài viết
    Hic toàn là mỗi người bán giá khác nhau xong rồi tự biên tự diễn ra các kiểu. Search trên gg làm gi thấy snow white fake. Mà chưa thấy truờg hợp nào dùg bị vấn đề gì cả nên e nghĩ chả có hàng fake gì đâu. Thái thì cũng là Hàn xuất sang thôi.
    ừhm nhưng giá nó lại quá rẻ đi mà mình xách tay thì cũng hok phải chịu thuế nên ko thể nói nó ko thuế nên mắc đc
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

http://www.secretkey.co.kr/FrontStor...sId=0007_00040

Đây là giá sản phẩm bán lẻ bên Hàn, một box của nó 2 sản phẩm các mẹ cứ lấy giá 34.000won x 20,5 sẽ ra giá tiền Việt Nam nhé. Còn sản phẩm lẻ thì snow white milky pack là 19.000won, snow white cream là 15.000won. Các mẹ đỡ phải lăn tăn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Skinfood_226phoHue; 16/07/2013 vào lúc 05:07 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

các chị ơi e hỏi hơi ngu tí. đọc hết 13 trang e vẫn chưa biết rõ cái cream vs cái pack khác nhau thế nào. cả 2 đều makeup dc ạ? sao cái pack dùng cách ngày còn cái cream dùng ngày 2 lần lậng a
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 90 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vậy đã chị nào ngừng dùng 1 thoi gian ma da vẫn ko thay đổi chưa?hay la cu fai 1 tuan dung 1 lan nó mới được như vậy ạ