Dưỡng da - Làm đẹp da

Rượu thoa làm trắng da mặt - có chị nào đã sử dụng chưa cho e xin tý kinh nghiệm ạh .

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,139 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Chả là cạnh nhà em có con bé hàng xóm chơi rất thân . Hai chị e nhà nó da mặt rất trắng đẹp tự nhiên . E hỏi bí quyết thì nó mách là dùng rượu thuốc mua ngoài tiệm thuốc tây . Thế là e nhờ nó mua . Nhưng mà nó có nói là xức 2 ngày đầu thì mặt sẽ sưng lên , những ngày sau thì hết và dưỡng từ từ bằng sữa tươi sẽ trắng đẹp . E search trên google cũng thấy ra kết wa rất nhìu , nhưng ai cũng đều bị sưng mặt lúc dùng những ngày đầu . E cảm thấy hơi nguy hiểm . Ko biết ở đây có ai đã dùng chưa , cho e xin tý kinh nghiệm ạh . E chân thành cảm ơn .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhieutrang; 22/01/2013 vào lúc 01:52 PM.
    Nick : NHIEUTRANG
    Pas : YF34D

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em không xài nhưng mấy đứa em họ em nó xài
    Nói chung thì dù là rượu thuốc thì cũng là cồn mà, khi bôi lên thì mặt sẽ đỏ và xưng hết lên nhìn hơi bị kinh, tuỳ theo cơ địa mỗi người, nhưng thường thì khoảng gần 1 tuần thì sẽ hết đỏ.
    Nó như là lột da, tấy tế bào chêt ấy chị. Mấy đứa em của em thì bôi để trị mụn là chủ yếu chứ trắng da thì em không thấy trắng chút nào cả
    Chắc là do công đoạn sau khi bôi thuốc mình chăm sóc như thế nào thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em xài nè chị. hồi bé em bị nổi mụn kiểu về cơm cháy từ năm 12 tuổi đến năm 19 tuổi, mặt mụn chi chít, mủ chồng thêm mủ, đến lúc được giới thiệu rượu thuốc xài đến giờ, em nói thật, cái người bán đầu tiên cho em, em mang ơn hết sức, mà họ bán lấy lời lấy đến 500k hồi 4 năm trước, là chị biết cắt cổ cỡ nào rồi đó. mà em mặc kệ, trị hết mụn mới là kết quả em cần, xài thì sẽ bị sưng, đỏ, đau lắm nha chị.
    nếu da chị mụn ít, khỏe đẹp, sợ xấu thì em khuyên chị không nên xài. vì chỉ những dạng cùng đường bí lối mới xài em nó, vì nó giúp đẩy hết mụn của chị có trên da lên hết 1 lúc, những mụt mụn đang có thì bể ra, trồi nhân lên, nói chung là xài xong 1 đợt là da chị sẽ mịn, hồng hào, lỗ chân lông khít lại, bớt nhờn.
    giờ em hết mụn em chỉ chăm dưỡng da thôi. không xài rượu nữa. nhưng từ khoảng da xấu lên da trung bình lên da mịn rồi lên da trắng thì em xài tổng cộng hết 10 lần vì mặt em mụn nhiều lắm, đến giờ thì không nổi mụn nữa ạ.

nếu chị muốn dưỡng trắng da thì cứ chăm tẩy tế bào chết cho mặt tuần 2 lần, chăm đắp mask tần 2 lần, dưỡng da với kem xài hợp là được rồi ạ, em thì thích bột ngọc trai lắm giúp dưỡng mịn và trắng da
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heoquayct; 23/01/2013 vào lúc 12:51 PM.
    chân thật thẳng thắn mà sống!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,139 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoquayct Xem bài viết
    em xài nè chị. hồi bé em bị nổi mụn kiểu về cơm cháy từ năm 12 tuổi đến năm 19 tuổi, mặt mụn chi chít, mủ chồng thêm mủ, đến lúc được giới thiệu rượu thuốc xài đến giờ, em nói thật, cái người bán đầu tiên cho em, em mang ơn hết sức, mà họ bán lấy lời lấy đến 500k hồi 4 năm trước, là chị biết cắt cổ cỡ nào rồi đó. mà em mặc kệ, trị hết mụn mới là kết quả em cần, xài thì sẽ bị sưng, đỏ, đau lắm nha chị.
    nếu da chị mụn ít, khỏe đẹp, sợ xấu thì em khuyên chị không nên xài. vì chỉ những dạng cùng đường bí lối mới xài em nó, vì nó giúp đẩy hết mụn của chị có trên da lên hết 1 lúc, những mụt mụn đang có thì bể ra, trồi nhân lên, nói chung là xài xong 1 đợt là da chị sẽ mịn, hồng hào, lỗ chân lông khít lại, bớt nhờn.
    giờ em hết mụn em chỉ chăm dưỡng da thôi. không xài rượu nữa. nhưng từ khoảng da xấu lên da trung bình lên da mịn rồi lên da trắng thì em xài tổng cộng hết 10 lần vì mặt em mụn nhiều lắm, đến giờ thì không nổi mụn nữa ạ.

nếu chị muốn dưỡng trắng da thì cứ chăm tẩy tế bào chết cho mặt tuần 2 lần, chăm đắp mask tần 2 lần, dưỡng da với kem xài hợp là được rồi ạ, em thì thích bột ngọc trai lắm giúp dưỡng mịn và trắng da
    Cám ơn e nhìu lắm nha . Da mặt chị thì ko nổi mụn nhìu nhưng tối đen lắm . Mụn thì nó ẩn bên trong , thi thoảng mới nổi ra vài mụt .

• 351 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

ôi cái thứ này gớm chít. mình được cho chứ chả tốn xèng. nhưng thấy ko nên dùng. chỉ có tác dụng lột da mặt, mà da mỏng là đi lun củ tỏi. ai da dày thì đẹp và chắc ko sao.
    • 45 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhieutrang Xem bài viết
    Cám ơn e nhìu lắm nha . Da mặt chị thì ko nổi mụn nhìu nhưng tối đen lắm . Mụn thì nó ẩn bên trong , thi thoảng mới nổi ra vài mụt .
    dạ vậy chị thử tìm đến cao bí đao xem ạ, em thì xài cao bí đao được 7 tháng tròn nhưng cũng có vài tháng nghỉ ko xài vì lười, nhưng được cái trong khoảng thời gian xài thấy da hồng hào thích lắm ạ. dùng CBD nó đẩy nhân mụn lên đấy chị, mặt em sau 2 tháng đầu tiên chăm chỉ bôi trát mỗi ngày thì bắt đầu trồi mụn đầu đen, chỉ duy nhất mụn đầu đen lên thôi ạ, lên 2 bên gần má và chi chít trên lỗ mũi, nặn xong đợt đó kết hợp đắp cao sâm (trị thâm). so với rượu thì em nghĩ cbd và cs sẽ an toàn và phù hợp hơn đó c.
    • 1,139 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

dạ vậy chị thử tìm đến cao bí đao xem ạ, em thì xài cao bí đao được 7 tháng tròn nhưng cũng có vài tháng nghỉ ko xài vì lười, nhưng được cái trong khoảng thời gian xài thấy da hồng hào thích lắm ạ. dùng CBD nó đẩy nhân mụn lên đấy chị, mặt em sau 2 tháng đầu tiên chăm chỉ bôi trát mỗi ngày thì bắt đầu trồi mụn đầu đen, chỉ duy nhất mụn đầu đen lên thôi ạ, lên 2 bên gần má và chi chít trên lỗ mũi, nặn xong đợt đó kết hợp đắp cao sâm (trị thâm). so với rượu thì em nghĩ cbd và cs sẽ an toàn và phù hợp hơn đó c.
    Cao bí đao thì mua ở đâu ? Có mắc ko e ? C gửi nhỏ bạn mua rượu hết 220k . Mà cao bí đao là dạng nước hay sao ? Vì c ở nước ngoài nên sợ ko mang đi theo dùng lâu đc . Cám ơn e đã góp ý kiến nhé .

• 45 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhieutrang Xem bài viết
    Cao bí đao thì mua ở đâu ? Có mắc ko e ? C gửi nhỏ bạn mua rượu hết 220k . Mà cao bí đao là dạng nước hay sao ? Vì c ở nước ngoài nên sợ ko mang đi theo dùng lâu đc . Cám ơn e đã góp ý kiến nhé .
    rượu mà chị đem được thì chắc cao bí đao chị đem cũng được đấy ạ, em mua của thammyha .com ạ, giá ko đắt c ơi, 100gram mấy chục em quên mất rồi, chị cứ vào web xem giá nhé
    ở sài gòn có chị Hà
    ở Hà Nội có chị mẹ gâu
    hoặc chị ở xa tự làm cũng được ạ có topic hướng dẫn làm cũng khá đơn giản á chị http://www.webtretho.com/forum/f69/c...ien-p5-807628/
    cùng chia sẻ kinh nghiệm cho đỡ mất tiền oan chị ạ
    à còn cái rượu thuốc chị mua đắt rồi đấy ạ, hic, mẹ em đem rượu thuốc về chủ yếu cho người quen là chính, nhưng giá 1 lọ mẹ để ngâm sẵn là 120k. vì trước em mặt mụn giờ hết nên người ta hỏi nhiều lắm, cũng những người bị mụn như em vậy, mẹ chỉ riết rồi đem về cho người ta xài luôn
    chị thử xem chị nhé, à cbd để đc 6 tháng, cs thì ngắn hạn hơn 1-2 tháng gì đấy em quên rồi ạ
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hì chòa cậu tớ cũng giống hệt c nè nhưng tớ ms bôi đc 8 lần ... có gì pm sđt 0969000930 cminhf trao đổi kinh nghiệm nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhomai1ng259; 26/03/2013 vào lúc 07:51 PM.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng giống c nè mình cũng bôi đc 8 lần r ... có gì pm cho mình qua sđt 0969000930.. cminh trao đổi kinh nghiệm . mình thỉnh thoang r chán chán là lại bôi lại trắng phóc
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

neu boi nhieu qua da bi mong thi co sao khong may chi , sao em thay nhieu nguoi su dung ruou qua , ma thay da ai cung hong hao va dep , khong biet sau nay the nao
    • 72 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn học cùng lớp em có bán cái này nên em cũng được chứng kiến mấy bạn dùng. Nhưng thật sự là không nên dùng đâu ý. Mấy ngày đầu mặt sưng lên, đỏ tấy như bị dị ứng, lại rát nữa, cảm giác lúc nào mặt cũng đỏ phừng phừng. Sau đók khoảng 1 tuần thì da bắt đầu bong tróc rồi nứt nẻ như da rắn, ráp ráp, mặt vẫn sưng sưng đỏ đỏ. Bạn ý bảo dùng mùa hè có mồ hôi thì nhìn đỡ ghê. Em thấy có bạn bôi cả vitamin E nhưng nhìn vẫn sợ lắm. Khoảng 1 tháng sau thì da hồng, trắng hơn, có bạn có mấy nốt tàng hương ở gò má cùng mờ bớt. Đặc biệt da mịn như da em bé. Chính vì thế em đã định dùng dù thấy lúc bóc da sợ sợ. Nhưng chưa kịp bôi thì thấy bạn kia mặt đỏ ửng lên như như mặt trời, mấy ngày sau mặt nổi mụn chi chít, toàn là mụn bé bé nhưng khắp mặt luôn. Chỉ được 1 thời gian thôi rồi đâu lại hoàn đó thôi. Da nhìn còn xấu hơn trước ý.
    Nói chung không nên dùng các chị ạ. Da bị bào mòn đi không tốt chút nào, dễ bị dị ứng, tác hại ánh sáng mặt trời, mất lớp bảo vệ...