• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 140 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hè này mặt em nổi nhiều mụn quá.Hiện nay em đang uống acnacare và dg xài srm clean and clear.Tình cờ lướt web và nghe mọi người bảo bị mụn thì nên rửa mặt = nước muối mà ko biết sao nên hỏi các mẹ?Em là da nhờn và hay nổi mụn thế thì rửa được ko?Nước muối thì nhiều loại lắm nào la nước muối sinh lý natri clorid,nước muối loãng em ko biết chọn cái nào cho phù hợp????Mà nước muối loãng là mình hòa muối gì vậy các mẹ??1 ngày thì rửa bao nhiêu lần và sau rửa thì dùng giấy lau khô được ko?Em còn xài thêm kem nghệ nữa.Sory em hỏi hỡi nhiều júp em nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhoxonline589; 16/08/2010 vào lúc 08:22 PM.

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mặt mình trước cũng hay bị nổi mụn cám lắm, khó chịu kinh khủng. Mình cũng rửa mặt bằng nước muối loãng đấy, nước muối bán sẵn ở ngoài hiệu thuốc ý bạn, Văn Lang ý.bạn rửa ngày 3-4 lần là được, nhưng buổi sáng và tối trước khi rửa mặt mình vẫn dùng sữa rửa mặt vì da mình khá dầu.

• 375 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Bạn có thể mua muối tinh để vào lọ, mỗi lần rửa mặt thì nhúm 1 chút muối cho vào chậu rửa mặt hoà tan rồi rửa là được (tớ chỉ ước lượng thôi, ko cần chính xác tỉ lệ). Lưu ý là khi rửa mặt nếu cần ra ngoài trời ngay thì nên rửa lại bằng nước lã, nếu ko sẽ bị bắt nắng đó. Ngày rửa 2 lần sáng và tối là ok. Kiên trì khoảng 3 tuần- 1 tháng là có kết quả!

• 289 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibomit Xem bài viết
    mặt mình trước cũng hay bị nổi mụn cám lắm, khó chịu kinh khủng. Mình cũng rửa mặt bằng nước muối loãng đấy, nước muối bán sẵn ở ngoài hiệu thuốc ý bạn, Văn Lang ý.bạn rửa ngày 3-4 lần là được, nhưng buổi sáng và tối trước khi rửa mặt mình vẫn dùng sữa rửa mặt vì da mình khá dầu.
    nước muối của Văn Lang bán ở đây vậy bạn? Mình tìm hiệu thuốc ko có. Mình ở SG.

• 1,530 Bài viết

• 6,163 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn uống thuốc và dùng srm là tốt rồi, không cần dùng nước muối đâu. Thực chất nước muối ko có tác dụng trị mụn mà chỉ là thanh trùng, sát khuẩn nhẹ, vì thế sẽ làm sạch da mặt, tránh tình trạng viêm nhiễm. Bạn giữ vệ sinh da hợp lý là được, ko sờ tay vào mụn, nếu ko có nhiều mụn bọc hay bị viêm da thì đừng dùng nước muối, sẽ làm da bạn dễ bắt nắng.

• 758 Bài viết

• 1,935 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibomit Xem bài viết
    Rửa 3, 4 lần 1 ngày thì hại nhiều hơn là có lợi.

• 111 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chà, nhưng nếu là nước muối sinh lí thì sao, ngày trước khu nhà mình xây dựng kéo dài, toàn dùng nc muối sinh lí để rửa tai, mũi thôi. Mình đi làm về hay ngang qua chỗ xây dựng là làm thế, mặt mình đợt này thì cũng hơi hơi có tí mụn, thấy topic nên hóng với.

• 137 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Hôm qua mình về nhà có thử dùng nước muối VL rửa mặt, rửa sáng và tối, thấy cũng ổn ổn, da ko bị căng mà cũng ko thấy bị nhờn dầu nhanh như rửa bình thường. Hy vọng cách đơn giản này sẽ có hiệu quả . Tks các mẹ đã share kinh nghiệm.

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

rửa nươcs muối là chuẩn đấy mẹ nó ạ.
    có thể tự pha ở nhà hoặc hoặc mua nc muối loãng đóng chai càng tốt. da dầu thì rất tốt vì rửa mặt bằng nc muối có tác dụng hạn chế dầu.
    mình đi khám bác sỹ cũng khuyên như vậy. nhưng ko nên dùng sữa rửa mặt đâu bạn ạ. sau khi rửa mặt bằng nc muối, sau 10 phút thì phải rửa lại bằng nứơc sôi để nguội.dùng bông, ko dùng khăn mặt.
    mình làm rùi, thấy có hiệu quả còn bảo cả đứa em nữa. nó đang dậy thì, mụn chi chít bi jo cũng đỡ rùi.
    bạn thử xem nhé

• 3,022 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

nứoc muối cũng giảm nhờn í,
    sáng ngủ dậy mặt mình nhờn lém
    nhưng sau 1 đêm khóc lúc, nứoc mắt ràn rụa,,ướt chăn nệm chiếu gối ,sáng ra thấy mặt bớt nhờn hẳn (mặc dù mắt thì sưng lên)
    mà trong nứoc mắt có muối (chắc thế, mặn mặn) nên mình suy ra....
    dạo này đêm nào mình cũng khóc, nên mình chú ý
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2