Da đẹp

Rửa mặt bằng sữa tươi!

Đến trả lời mới nhất
  • 1.05K Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 175 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

tùy từng loại da thôi bạn ạ,không nhất thiết phải là sữa tươi đâu bạn cũng có thể dùng nước trà xanh rất tốt cho da

• 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình da hỗn hợp. Cách đây khoảng 10 năm (lúc đó còn son rỗi nhiều thời gian) mình tắm sữa tươi mỗi ngày. Gọi là tắm thật ra là mình tắm sạch sẽ, sau đó dùng bông thấm sữa tươi đều lên da, cả mặt lẫn người, để khoảng 15-20p rồi xả sạch, mỗi lần không tốn đến nữa bịch sữa vinamilk không đường. Thời gian đó da mình phải gọi là trắng hồng mơn mởn như trứng gà luôn! Cũng lâu rồi nên mình không nhớ là bao lâu mới rõ kết quả, nhưng các bạn kiên trì như thế ít nhất cũng 3 tháng nha.
    Sau này không có thời gian để tắm kiểu đó nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mh cũng đang rửa bằng sữa, nhưng không đều, chắc cố gắng chăm chỉ hơn khi đọc bài này, cảm ơn các mẹ nhé
    Hoàng Loan 0903518268
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc*anh Xem bài viết
    Da mặt mình nhờn và đổ dầu nhiều, có thích hợp dùng sữa tươi không?
    da nhờn thì em mua bột khoai tây về trộn với sữa tươi k đường để đắp mặt nhé, khoai tây hút dầu rất tốt, siêng năng sẽ làm giảm bớt dầu thừa trên mặt luôn đó
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu dùng trà xanh mình nên chọn loại trà sạch không sử dụng thuốc kích thích. Rửa khoảng 3 lần/ tuần thôi, không rửa thường xuyên như sữa được đâu ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 559 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGUYENDUYEN.PH Xem bài viết
    Nếu dùng trà xanh mình nên chọn loại trà sạch không sử dụng thuốc kích thích. Rửa khoảng 3 lần/ tuần thôi, không rửa thường xuyên như sữa được đâu ạ.
    Trà sạch k dùng thuốc kích thích mua ở đâu bạn ơi? Mình chỉ biết ra chợ mua thôi, h
    uhu, còn siêu thị thì không ngon mà cũng chả tin tưởng mấy .
    • 89 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nếu da bị mụn, da nhờn thì không nên dùng sữa rửa mặt đâu nha bạn.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rửa mặt bằng sữa tươi rất tốt đó.hiện mình đang rửa mặt bằng sữa dê tươi thấy rất hiệu quả .sữa dê ở trang trại nhà nên xài không lo về chất lượng.pha với cám gạo do nhà tự xây luôn ,tất cả đều thiên nhiên da mình dạo này mịn hơn vì mình làm việc trong nước nhiều nên da khô .
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6