• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.7K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 235 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt_boom999 Xem bài viết
    Đâu cần có bồn mới tắm sữa được đâu bạn. Cứ 1/2 hay 1 bịch sữa không đường bỏ vô 1 cái chén hoặc tô hoặc thau gì đấy. Sau khi đã tắm sơ bằng sữa tắm cho sạch chất bẩn trên da, rùi tráng người lại cho sạch, rùi lau người cho khô và bắt đầu công đoạn dùng sữa bôi lên người và matxa trong 15-30 phút. Sau đó tắm lại cho sạch chất sữa trên bề mặt da nhá, k thui nghe mùi sữa nhìu lém và bị bít lỗ chân lông.
    Ui thế mà em tưởng đến spa người ta cho sữa vào bồn tắm rùi thả người vào trong đó. hic hic thế thì bao nhiu sữa cho đủ nhỉ. Xí hổ quá. Nhưng mà có điều kiện được tắm như thế thì thích thật đấy:LoveStruc:

• 688 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Nhưng sao mình bảo quản được sữa bây giờ các mẹ nhỉ ??? mua 1 bịch, để rửa mặt mỗi ngày thì cả tuần mới hết. đã khui ra là xài được 2,3 ngày là hư sữa rồi. bỏ ngăn đá mà rã đông ra thì cũng hơi mất time ! có mẹ nào có cao kiến j ko?

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Rieng minh thay dung sua chua tot hon han sua tuoi, da mat, mong, min, khong kho ma cung khong do nhon.
    Sang som sau khi rua bang sua rua mat, minh cho it sua chua khong duong vao ban tay roi matxa nhe nhang len mat, rua sach bang nuoc. sau do lau mat that la kho, lay that it sua chua khong duong thoa 1 lop that mong len da, nhu kem duong da buoi sang luz. KHong bong nhon ma cu nhu khong thoa cai j het luz ay, cai nay minh moi phat hien ra. Mot ngay co the lam 1-3 lan. Toi truoc khi ngu minh cung lam nhu buoi sang, nhung dap mat na day` hon. Sau no thoa kem duong am.
    Da mat minh luc nao cung nhu em be, trang, bong min ma khong co mun:Smiling:
    Minh dung sua chua de u toc luz, toc bong ma muot lam:Smiling: Sau do dung thoa deu len body de 15p roi rua sach, thoa lotion. Da mem min cang, trang lam:LoveStruc:
    Minh chia se chut it, me nao co y kien cu dong gop nha^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbitboi1985 Xem bài viết
    Nhưng sao mình bảo quản được sữa bây giờ các mẹ nhỉ ??? mua 1 bịch, để rửa mặt mỗi ngày thì cả tuần mới hết. đã khui ra là xài được 2,3 ngày là hư sữa rồi. bỏ ngăn đá mà rã đông ra thì cũng hơi mất time ! có mẹ nào có cao kiến j ko?
    mình có cao kiến là trong uống ngoài xoa bạn à, mỗi ngày mình chơi hẳn 2 bịch luôn, hic.

• zaq
    • 7 năm
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đắp mặt nạ cám gạo trộn sữa tươi, cho thêm chút mật ong, sau rửa mặt thấy da mềm mượt, thích lắm...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

moi nguoi mot y chang biet the nao ma lan

• 951 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_toronto Xem bài viết
    moi nguoi mot y chang biet the nao ma lan
    Thì có gì đâu bạn. Rửa mặt sữa tươi k đường, có điều kiện thì tắm.
    Vừa muốn tiết kiệm, tận dụng sữa vừa tốt cho sức khỏe, vừa đẹp thì uống rồi dư ra 1 ít rửa mặt hàng ngày. Sữa chua mình cũng làm vậy.
    Tất cả nên dùng không đường, sữa chua thì k rửa hàng ngày được mà tuần vài lần thôi.
    Uống được sữa hàng ngày nữa thì mới là tốt và đẹp bền luôn ấy. :LoveStruc:

• 339 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Sữa chua không đường hiệu gì và mua ở đâu vậy các sis ơi? Vì mình ra siêu thị thấy toàn sữa chua có đường. :Sad:

• 532 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugolina Xem bài viết
    Sữa chua không đường hiệu gì và mua ở đâu vậy các sis ơi? Vì mình ra siêu thị thấy toàn sữa chua có đường. :Sad:
    Mình hay mua sữa chua không đường Kefir của Vinamilk

• 744 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

sữa chua k đường ở siêu thị có bán ( hôm trước e mua e coopmart ng đình chiểu)