• 0 Lượt chia sẻ
  • 98.7K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic chủ đề này có lâu vậy rùi sao?
    em giờ mới tham gia nên ko biết. em cũng đang dùng sữa tươi rửa mặt ah. ko biết có ổn ko nữa mặt em rất nhờn
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

theo Je thì da thường và khô thì xài sữa tươi rất mịn. Da nhờn thì xài sữa chua ok hơn.
    • 1,412 Bài viết

• 2,701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenlong Xem bài viết
    hic chủ đề này có lâu vậy rùi sao?
    em giờ mới tham gia nên ko biết. em cũng đang dùng sữa tươi rửa mặt ah. ko biết có ổn ko nữa mặt em rất nhờn
    theo mình thì da nhờn ko nên dùng sữa tươi để rửa mặt hoặc đắp mặt hằng ngày đâu vì nó không làm sạch sâu mà lại có chất béo của sữa bám lại trên da, sẽ gây mụn đấy. dùng mùa đông để đắp mặt thì được
    I want to know what love is...
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Da tớ đây thuộc loại combination nhưng thiên về dầu, tuy nhiên thời gian vừa rồi tớ dùng sữa tươi sau khi dùng SRM hoặc tẩy da chết (kiểu như dưỡng da ý vì tớ dùng 1 miếng bông tẩy trang thấm sữa tươi rồi massage lên toàn bộ face để nó tự khô, mà khi khô da mặt căng mịn rất thích) mà da không bị đổ dầu quá nhiều đâu, mà da trông lại hồng hào hơn nữa đấy. Các bạn thử xem thế nào nhé.
    • 4,509 Bài viết

• 2,215 Được cảm ơn

Các bạn dùng sữa tươi rửa mặt mà ko cảm thấy sạch thì cho thêm 3 muỗng cafe bột yến mạch ( loại sống nhé, ko phải loại instant ) vào, hòa với sữa tươi và rửa mặt, bảo đảm da rất sạch và mịn đẹp lắm đấy.
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 3,177 Bài viết

• 5,672 Được cảm ơn

Các mẹ rửa bằng loại sữa tươi nào thế? Sáng nay mình mua 1 bịt sữa Vinamilk, trên bao bì in thành phần: Sữa bột, nước... vậy có thể rửa đc ko các mẹ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kazumy; 31/03/2011 vào lúc 06:17 PM.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 3,177 Bài viết

• 5,672 Được cảm ơn

Mua sữa tươi tự vắt đun sôi bảo quản tủ lạnh rồi tắm và rửa mặt, da mềm mịn thích lắm các mẹ ạ!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

có dạo e dùng sữa tươi ko đường massage bị nổi mụn tùm lum nè, chắc ko hợp
    • 448 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Mình thì đang dùng sữa "của mình" để rửa mặt, mềm mịn cực. Mai mốt con cai sữa, k biết kiếm đâu ra...hic...
    Đã là phụ nữ thì phải "Khỏe - trẻ - đẹp"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

sữa tươi bắt nắng lắm đó mấy mẹ
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dùng nước vo gạo để rửa mặt là rất tốt và da dẻ cũng trắng đẹp hẳn ra. Dùng thường xuyên thì mọi người lưu ý là phải che chắn kỹ nha, vì nước vo gạo ăn nắng dữ lắm.
    • 135 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi earng_ha Xem bài viết
    Dùng nước vo gạo để rửa mặt là rất tốt và da dẻ cũng trắng đẹp hẳn ra. Dùng thường xuyên thì mọi người lưu ý là phải che chắn kỹ nha, vì nước vo gạo ăn nắng dữ lắm.
    nước vo gạo dễ bị kích ứng da lắm, tại gạo giờ nhiều hóa chất mà, dùng nước t2, t3 vẫn thấy ko yên tâm hixxx
    ah còn về vụ sữa tươi thì nên dùng sữa không đường, mình dùng trộn với dưa leo (xay) đắp mặt nạ :X đang mong chờ nó trắng ra, ko biết thế nào
    • 417 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

dạo gần đây em cũng chăm chỉ rửa mặt với sữa tươi (cả sáng và tối)... da mặt em là hỗn hợp thiên dầu nên không biết là dùng cái này xong có đổ thêm nhiều dầu không nhưng cảm nhận thế này ạ. Rửa mặt với srm xong các chị lau mặt khô, cho sữa tươi lên da mát xa đều ạ chừng 2,3 phút rồi để mặt khô tự nhiên. Sau đó khi cảm giác da căng căng thì rửa sạch mặt bằng NƯỚC LẠNH ... da rất mềm mịn và thơm thơm mùi sữa.. Em dùng thấy da mịn và trắng lắm nhưng không biết có dầu nhiều hơn không tại vì ngày nào e cũng dùng giấy thấm dầu cũng không để ý nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivy.nguyen47 Xem bài viết
    dạo gần đây em cũng chăm chỉ rửa mặt với sữa tươi (cả sáng và tối)... da mặt em là hỗn hợp thiên dầu nên không biết là dùng cái này xong có đổ thêm nhiều dầu không nhưng cảm nhận thế này ạ. Rửa mặt với srm xong các chị lau mặt khô, cho sữa tươi lên da mát xa đều ạ chừng 2,3 phút rồi để mặt khô tự nhiên. Sau đó khi cảm giác da căng căng thì rửa sạch mặt bằng NƯỚC LẠNH ... da rất mềm mịn và thơm thơm mùi sữa.. Em dùng thấy da mịn và trắng lắm nhưng không biết có dầu nhiều hơn không tại vì ngày nào e cũng dùng giấy thấm dầu cũng không để ý nữa
    Mình cũng là da dầu, muốn dùng thử nhưng k biết có bị nhiều dầu hơn k ? Vì sợ sẽ bị mụn cám. Bạn dùng có bị mụn cám và dầu nhiều hơn không ? Nếu mở 1 bịch sữa ra mà bỏ tủ lạnh tầm 2 ngày là hư, vậy bảo quản ntn vậy b
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh14788 Xem bài viết
    Mình cũng là da dầu, muốn dùng thử nhưng k biết có bị nhiều dầu hơn k ? Vì sợ sẽ bị mụn cám. Bạn dùng có bị mụn cám và dầu nhiều hơn không ? Nếu mở 1 bịch sữa ra mà bỏ tủ lạnh tầm 2 ngày là hư, vậy bảo quản ntn vậy b

Sau khi bạn dùng thì đóng kín bịch lại & để trong tủ lạnh, khi dùng thì lấy ra & bảo quan như trên là được 01 tuần lận.
    • 990 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mario21 Xem bài viết
    sữa tươi bắt nắng lắm đó mấy mẹ
    Thường đi biển về da hay bị rát mình về sau khi tắm sữa tắm xong lại thoa sữa tươi k đường (mình thường dùng TH milk vì thành phần 100% sữa tươi chứ k như Vinamik tp có nước-sữa bột) thất da đỡ ăn nắng lắm đó.
    • 887 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doremidl Xem bài viết
    Thường đi biển về da hay bị rát mình về sau khi tắm sữa tắm xong lại thoa sữa tươi k đường (mình thường dùng TH milk vì thành phần 100% sữa tươi chứ k như Vinamik tp có nước-sữa bột) thất da đỡ ăn nắng lắm đó.
    TH mắc lắm chị ạ em thấy chán tèo-mặc dù em đi xem nhà máy bọn nó cũng

Em sẽ thử
    hiện tại em tắm bằng sữa rồi ^^! ko biết có nên để sữa kiểu này ko

em có pha thêm tí nước đc ko nhờ =(( tại em thèm uống sữa lắm
    • 557 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

E cũng dùng sữa bò tươi ko đường để rửa mặt nè. Tại vì nhà e ở quê nên có gần trang trại nuôi bò sữa, mua trực tiếp loại chưa qua chế biến. Tuy ko thơm bằng sữa Vinamilk nhưng nguyên chất và ko có chất bảo quản. E rửa sữa cách ngày, thấy da mịn màng vô cùng và sáng ra. Tuy nhiên e cũng sợ bị bắt nắng nên cố gáng che chắn khi ra nắng ạ.

Về nước vo gạo thì đúng là rất có công dụng trong công cuộc làm trắng mịn da mặt, nhưng đó là ngày xưa rùi ạ. Các bà các chị ngày xưa hầu như ai cũng biết và đa số ai cũng xài. Nhưng bây giờ thì nước vo gạo có thể làm da mặt bị dị ứng đó ạ, làm rát mặt hoặc làm lỗ chân lông bị bít lại gây tắc nghẽn. Chị e mình nếu thấy tiếc thì có thể dùng làm nước ngâm tay và chân nhé, giúp da tay da chân trắng và mềm hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nbq90; 06/06/2012 vào lúc 10:25 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 887 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nbq90 Xem bài viết
    E cũng dùng sữa bò tươi ko đường để rửa mặt nè. Tại vì nhà e ở quê nên có gần trang trại nuôi bò sữa, mua trực tiếp loại chưa qua chế biến. Tuy ko thơm bằng sữa Vinamilk nhưng nguyên chất và ko có chất bảo quản. E rửa sữa cách ngày, thấy da mịn màng vô cùng và sáng ra. Tuy nhiên e cũng sợ bị bắt nắng nên cố gáng che chắn khi ra nắng ạ.

Về nước vo gạo thì đúng là rất có công dụng trong công cuộc làm trắng mịn da mặt, nhưng đó là ngày xưa rùi ạ. Các bà các chị ngày xưa hầu như ai cũng biết và đa số ai cũng xài. Nhưng bây giờ thì nước vo gạo có thể làm da mặt bị dị ứng đó ạ, làm rát mặt hoặc làm lỗ chân lông bị bít lại gây tắc nghẽn. Chị e mình nếu thấy tiếc thì có thể dùng làm nước ngâm tay và chân nhé, giúp da tay da chân trắng và mềm hơn.
    Dùng tắm cũng ok lắm

gần nhà em cũng có ng có nông trại rồi lấy sữa =)) mà em thấy sạch quá ko cần :P
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 557 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Cứ 3 ngày e lại mua sữa 1 lần để xài nên thấy tiện lợi hơn là mua sữa bịch hay sữa hộp của Vinamilk.
    Nhưng đối với các c e nào ở thành phố thì đành phải mua sữa tươi bán trong siêu thị thôi. Theo e là đắt hơn nhiều so với e mua tại trang trại ạ. Thế nhưng miễn sao có đc làn da trắng hồng mịn màng là đc rùi cả nhà nhỉ vì dù mua ở đau đi chang nữa mà nếu đúng là sữa tươi thì đã tốt lắm rùi.
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6