• 0 Lượt chia sẻ
  • 97.3K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 375 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình cũng thích rửa mặt bằng sữa lắm. Vừa trắng vừa mịn :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 796 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

mình cũng nghe nhiều rằng đây là cách kinh điển: đơn giản, rẻ mà hiệu quả. mỗi tội cứ hay wên, ngày có ngày kg thì khi nào mới Vừa trắng vừa mịn như mẹ_yêu_shin đây?
    lần nì fải quyết tâm thui!

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với ah, vậy trước khi rửa mặt mình có phải rửa sạch mặt bằng sữa rửa mặt không hay chỉ rửa bằng nước thôi ah?
    Hichic em chằng có kinh nghiệm gì cả, Tks các mẹ nhiều ah
    ...Nếu ai đã có lần
    Thấy lòng dịu ngọt
    Trước một nụ cười, một ánh mắt, một vòng tay
    Hãy chẳng cần đi tìm khắp đó đây
    Vì hạnh phúc đơn giản là vậy đó.
    • 311 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_river Xem bài viết
    Ngoài sữa tươi, có thể dùng sữa đậu nành rửa mặt cũng thích lắm.
    Ơ, có vụ bằng sữa đậu nành nữa à, mình cũng hay làm sữa đậu nành và toàn phải uống cố vì có 1 mình, hihi. Lại phải bon chen nữa rồi.
    Còn vụ sữa tươi thì cải thiện rõ dệt trên cả mặt và toàn thân ( nếu có matxa hay tắm nha), nhưng dạo này mình lại mắc bệnh lười nữa rùi.
    • 311 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enhoang Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi với ah, vậy trước khi rửa mặt mình có phải rửa sạch mặt bằng sữa rửa mặt không hay chỉ rửa bằng nước thôi ah?
    Hichic em chằng có kinh nghiệm gì cả, Tks các mẹ nhiều ah
    Mình thì rửa mặt sạch bằng SRM, sau đó rửa bằng sữa tươi, matxa một lúc thì rửa sạch lại với nước. Không biết các chị khác thì thế nào.
    • 796 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

ui! sao nhà cửa vắng hoe thế này? các ss nhà mình đẹp hết rùi sao mà bỏ đâu mất? kéo topic lên thôi!
    mấy ss cho mình hỏi, có ss nào rửa mặt xong thì bị khô da kg vậy? mỗi lần rửa xong là da mặt mình cứ ưng ửng đó 2 bên má. hic...:Sad:
    • 478 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Em dùng sữa tươi 2-3 lần thấy bị nhờn, chứ chả khô thêm tí nào ạ, không hiểu có phải do cơ địa từng người không nhở? Còn sữa rửa mặt thì em đang dùng song song của dermalogica và menard, menard dùng thấy mềm da, derma dùng thấy kiềm dầu, thành ra cứ dùng lẫn ạ
    • 265 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hi :Smiling:Cho em bon chen tí nhé. Mấy hôm trước em lên topic đọc thấy mọi người rửa mặt bằng sữa ai cũng trắng mịn nên em cũng mua sữa về dùng thử. Em thấy tốt, da trắng và mịn hơn 1 chút. Nhưng mà rửa sữa tươi hơi tốn 1 chút. Em rửa bằng sữa đậu nành như các chị thì kết quả nó có tốt bằng sữa tươi ko ạ:Battin ey:
    • 796 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_love Xem bài viết
    Hi :Smiling:Cho em bon chen tí nhé. Mấy hôm trước em lên topic đọc thấy mọi người rửa mặt bằng sữa ai cũng trắng mịn nên em cũng mua sữa về dùng thử. Em thấy tốt, da trắng và mịn hơn 1 chút. Nhưng mà rửa sữa tươi hơi tốn 1 chút. Em rửa bằng sữa đậu nành như các chị thì kết quả nó có tốt bằng sữa tươi ko ạ:Battin ey:
    bạn ơi! 1 bịch sữa tươi mình rửa mỗi ngày 2 lần mà cả tuần mới hết 1 bịch đấy chứ! cứ giữ trong tủ lạnh là ok mà. nhưng da mình khô wá, rửa sữa rửa mặt xong tới sữa tươi thì hay bị ửng đỏ. khổ thế! :Worried:

@msphuongthuy:bạn chia cho mình tí dầu thì tốt quá rùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Sao mình thấy nó hơi nhờn rít nhỉ:Thinking:
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình dùng hỗn hợp bằng sữa chua và nước dưa leo,, rữa mặt và mat xa tuyệt cú mèo,,da mịn và k có mụn
    • 311 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tythao Xem bài viết
    mình dùng hỗn hợp bằng sữa chua và nước dưa leo,, rữa mặt và mat xa tuyệt cú mèo,,da mịn và k có mụn
    Matxa và đắp mặt nạ bằng sữa chua cũng làm dẹp và trắng da, giảm nhờn và làm nhỏ lỗ chân ông, nhưng nên làm bằng sữa chua không đường sẽ tốt hơn cho da.
    Mình hay matxa bằng hỗn hợp sữa chua + mật ong hay sữa chua + nha đam.
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_river Xem bài viết
    Rửa mặt bằng nước vo gạo công nhận rất sạch nhưng rửa xong mình hay bị cộm ở mắt, giống kiểu đau mắt ý. Bạn có bị tình trạng thế không? Hay tại mình ko biết cách tránh ko cho nước vo gạo dính vào mắt lúc rửa mặt nên bị vậy nhỉ?

P/S: Mình rửa xong toàn lấy nước vo gạo này tưới cho cây lô hội, vì nghe nói trồng lô hội mà tưới thường xuyên bằng nước vo gạo thì lá sẽ to và mập lắm. Mới áp dụng nên chưa thấy tác dụng rõ rệt. Chắc phải vài tháng nữa cây mới to được.

Ngoài sữa tươi, có thể dùng sữa đậu nành rửa mặt cũng thích lắm. Mùa này mẹ tớ toàn xay đậu nành uống hàng ngày. Tớ vừa uống vừa rửa mặt. Rửa xong thấy da căng căng, để tầm 30p rửa lại nước lạnh thì thấy da mềm mại rất dễ chịu.
    Trong nước vo gạo vẫn còn bột gạo bạn à, nên khi rửa cẩn thận xíu tránh để nước vô mắt.
    Nước vo gạo tưới cây lô hội giúp cây mập à. Hìhì...Phải thử mí được.

Tks bạn nhá!
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mù Cang Chải Xem bài viết
    Mình thì rửa mặt sạch bằng SRM, sau đó rửa bằng sữa tươi, matxa một lúc thì rửa sạch lại với nước. Không biết các chị khác thì thế nào.
    Mình thì làm y như bạn. Rửa SRM trước để bề mặt da được sạch cái đã rùi sau đó matxa bằng sữa tươi, kết thúc rửa bằng nước lạnh (đừng rửa nước nóng ấm nha, sữa bị kết tủa bít lỗ chân lông đấy)
    • 1,398 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

úi thế nếu em ko có sữa tươi lấy sữa bôt+nước rửa mặt dc ko?:Thinking:
    • 311 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    úi thế nếu em ko có sữa tươi lấy sữa bôt+nước rửa mặt dc ko?:Thinking:
    Cái này mình chưa nghe bao giờ, nhưng chắc là không được đâu nhỉ?:Sigh:
    • 305 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lúc tắm mà matxa bằng sữa tươi ấy, tắm lại bằng nước sạch em vẫn thấy nhiều mùi sữa tươi lắm, có phương pháp gì ko ạ?
    • 311 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhi_xinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, lúc tắm mà matxa bằng sữa tươi ấy, tắm lại bằng nước sạch em vẫn thấy nhiều mùi sữa tươi lắm, có phương pháp gì ko ạ?
    Hi, cái này mình cũng thế. Mình cũng chưa nghĩ ra cách làm cho nó hết mùi, định lấy chanh matxa thêm nhưng thấy có vẻ ko ổn lắm nhỉ. Nhưng mà mùi sữa cũng nhanh hết lắm với lại mình tuần làm 3 lần mà toàn tắm lúc tối, chẳng đi đâu nữa nên thôi.
    • 591 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhi_xinh Xem bài viết
    Tốt nhất bạn tắm sữa tươi khi mình kg ra ngoài sau khi tắm.
    Or bạn có thể tắm lại bằng nước trà xanh (trà lá xanh đó) nhưng mắc công lắm.
    Nothing is impossible
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• Cách làm mứt kiwi?

Mình được ăn mứt kiwi 1 lần rồi, thấy dẻo mà ngon lắm nhưng lại k biết cách làm, có mẹ nào biết làm...

• [TP. HCM] Điều trị da ở đâu tôt?!

Các mẹ có ai biết địa chỉ các spa hay trung tâm điều trị da nào hay hay không cùng vào chia sẻ với...

• Rửa mặt bằng bột đậu xanh

Các chị ơi, em có nghe nói rửa mặt bằng bột đậu xanh rất tốt. Chị nào có kinh nghiệm tư vấn cho e vụ này với. Mua đậu xanh loại có vỏ hay ko vỏ, mua về có phải rửa ko, xay xong rồi bảo quản trong hộp nhựa và để ở nhiệt độ phòng có được ko ạ? Lúc rửa thì nên pha như thế nào ạ, có nên pha với sữa...

• Rửa mặt bằng nước muối sinh lý Natri clorid

Em đọc trên diễn đàn này có một bạn bảo là da bị mụn thì dùng nước muối sinh lý natri clorid để rửa mặt rất tốt. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ em với. Da em như cái bánh tráng rồi.

• 591 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt_boom999 Xem bài viết
    Mình thì làm y như bạn. Rửa SRM trước để bề mặt da được sạch cái đã rùi sau đó matxa bằng sữa tươi, kết thúc rửa bằng nước lạnh (đừng rửa nước nóng ấm nha, sữa bị kết tủa bít lỗ chân lông đấy)
    Trước khi rửa lại = Stươi
    Dĩ nhiên mặt bạn fải sạch
    Sau đó lấy khăn mềm ( khănmà mấy mẹ có baby hay xài = vải mùng á) nhúng nước ấm ấm lau khô.
    Trét Stươi lên và mát xa.
    Mình làm vậy á, nhưng da RẤT NHỜN :Crying:, fải thường xuyên xài giấy thấm dầu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khoai_cute; 08/06/2009 vào lúc 12:41 PM.
    Nothing is impossible
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6