• 0 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 311 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em nghe nói rửa mặt bằng sữa tươi hàng ngày rất tốt, nhưng không biết thế nào? Ai dùng rồi thì cho em xin tý kinh nghiệm ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ado
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em không hợp, bị lên mụn.
    Nếu hợp dùng tốt lắm. Nhưng nên dùng loại ko đường nhé.
    • 2,064 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Mình dùng vào buổi sáng và tối. Thấy da dẻ láng mượt hơn. Mình thường dùng loại ko đường ý.

Rửa mặt xong, đổ ít sữa tươi lên tay rồi massage lên mặt. Sau đó rửa sạch bằng nước.

Đơn giản mà ko tốn kémrooling:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da mặt mình nhờn và đổ dầu nhiều, có thích hợp dùng sữa tươi không?
    • 165 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình nghĩ da nhờn dầu thì ko nên dùng sửa tươi rửa mặt đâu, vì trong sữa nó có chất béo mà, sợ nó làm da nhờn hơn đấy
    với lại hồi mình bị mụn, đi khám ở BV da liễu, BS cũng kêu là hạn chế uống sữa trong thgian bị mụn.
    Khi hoa anh đào nở...
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em đọc ở đâu đó nói: người có cơ địa dễ bị mụn, da nhạy cảm thì phải tránh những sản phẩm sữa
    • 652 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Có thể dùng loại có đường không nhỉ? Vì mình hay dùng loại có đường, mình k uống được sữa không đường!
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ốc Hương Xem bài viết
    Mình nghĩ da nhờn dầu thì ko nên dùng sửa tươi rửa mặt đâu, vì trong sữa nó có chất béo mà, sợ nó làm da nhờn hơn đấy
    với lại hồi mình bị mụn, đi khám ở BV da liễu, BS cũng kêu là hạn chế uống sữa trong thgian bị mụn.
    Em sáng nay khám bác sỹ Nguyễn DUy Hưng trưởng khoa da lieuviện quốc gia thì lại bắt em bổ sung 1 ngày 2ly sữa tươi hoặc sữa đậu nành , hoặc 2 ly nước cam để diều trị da mụn là sao nhỉ:Thinking:
    • 1,077 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

hồi đó mình có đi gội đầu 1 lần,ở đó nhân viên họ đắp mặt nạ sữa tươi rất thích,gội đầu xong rửa mặt sạch,dùng miếng bông gòn lớn và dày đắp lên mặt,xong đỗ sữa tươi lên cho ướt miếng bông,vỗ nhè nhẹ,rùi một lát lại đổ lên,cứ làm vậy gần 30f thì gỡ miếng bông ra,sau đó massage bằng sữa tươi.Thế là da cứ như em bé:Smiling:
    Nhưng mình rữa mỗi ngày thì lại thấy khó chịu,vì nó nhờn và cảm giác k sạch.
    • 311 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hi, sáng nay em đã mày mò rửa bằng sữa tươi không đường rồi. Chắc phải làm thường xuyên mới có tác dụng được, hy vọng mụn nó không nổi tùm lum vì mặt em bị nhờn vùng chữ T.
    Hôm qua em mới seach được thêm thông tin là nếu thêm một tý muối thì sẽ tẩy được tế bào chết nữa, nhưng cái này thì chắc không nên làm thường xuyên.
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hồi trước em cũng bon chen đắp mặt nạ khoai tây với sữa tươi. Nhưng hôm vừa rồi xem chương trình TV hướng dẫn cách đắp mặt nạ với từng loại da. Họ nói da dầu ko nên đắp sữa tươi nhé, vì sẽ càng nhiều dầu hơn. Da có mụn cũng ko nên đắp các loại hoa quả vì sẽ làm viêm da, da mụn nên đắp mặt nạ bằng hoa cúc khô có bán ở các cơ sở đông y (nghe thế cơ mà em chưa làm bao giờ :Laughing.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 782 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Mình da hỗn hợp, sáng uống sữa tươi, bớt lại 1 ít bôi lên mặt, để khô cong rồi rửa sạch-thấy mềm mại lắm. Chiều ăn sữa chua vinamilk, bớt lại 1 ít bôi lên mặt, để khô, rửa sạch và thấy da mặt rất mát...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,463 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Da hỗn hợp lun đê. Sáng nước vo gạo, tối sữa tươi+vài giọt chanh (níu sợ da nhờn thì làm vậy vào buổi tối vì sau khi dùng chanh thì trong vài giờ k được ra nắng).

Mà phải công nhận sữa tươi tốt thiệt. Bữa đi biển về đen thui. Suốt 1 tuần sau đó siêng năng tẩy tế bào chết (1-2 lần/tuần) và tắm sữa (1/2 bịch sữa k đường bôi lên toàn thân để vậy 15-30'). Sau khi tắm xong bôi lotion lên. Siêng năng thế nên 1 tuần sau thấy cải thiện rõ lắm.

Nói chung siêng xài sữa thấy sáng da.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,077 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

hihi..xem ra fụ nữ Vn mình da hỗn hợp nhìu thế,e cũng xếp hàng vào đội ngũ da hỗn hợp đê..hihi
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mat troi be con Xem bài viết
    Mình da hỗn hợp, sáng uống sữa tươi, bớt lại 1 ít bôi lên mặt, để khô cong rồi rửa sạch-thấy mềm mại lắm. Chiều ăn sữa chua vinamilk, bớt lại 1 ít bôi lên mặt, để khô, rửa sạch và thấy da mặt rất mát...
    Mình cũng làm như bạn, lúc đầu đắp lên mặt xong rửa đi thấy thích lắm, trơn và mát. Nhưng đúng là vẫn có cảm giác hơi nhờn không sạch hẳn. Không biết sữa tươi hay sữa chua có làm kích thích tuyến dầu không. Còn bs khuyến khích uống sữa tươi hàng ngày là để thải độc thôi
    • 782 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc*anh Xem bài viết
    Mình cũng làm như bạn, lúc đầu đắp lên mặt xong rửa đi thấy thích lắm, trơn và mát. Nhưng đúng là vẫn có cảm giác hơi nhờn không sạch hẳn. Không biết sữa tươi hay sữa chua có làm kích thích tuyến dầu không. Còn bs khuyến khích uống sữa tươi hàng ngày là để thải độc thôi
    Mình hay rửa mặt bằng miếng mút tròn giống như miếng để đánh phấn ấy, rất sạch và mềm mại, nhất là khi da có dầu.
    Hôm trước mình đọc báo thấy bảo mùa hè uống atiso thải đọc, mát da..mình ra siêu thị mua gói atiso khô (khoảng hơn 40k 1 túi to), uống mấy hôm đã thấy hết nhiệt rồi. Các mẹ mua uống tử đi, ít ra là lợi tiểu, thải độc, sau là mát da...
    • 592 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Rửa mặt = sữa tươi tốt va thích hợp cho da nhạy cảm, chịu khó ngày nào cũng rửa. Nhưng nếu bạn ở nơi làm việc thì sau khi rửa mặt kg cần rửa nước lại, lấy miếng bông gòn thấm sữa vắt khô rồi lau lại :Thinking: kg ai biết bạn chưa rửa nước lại đâu. Khoảng 1h sau thì rửa nước lại. 1bịch sữa mình để tủ lạnh xài 1tuần Khoảng 1h sau thì rửa nước lại.
    Nothing is impossible
    • 311 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Sau mấy ngày em chăm chỉ thì thấy mặt mủi cải thiện các chị ạ, da mềm và mịn hơn thì phải. Đang bon chen vụ matxa toàn thân nữa nhưng chắc tuần làm 2 - 3 lần thôi.
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt_boom999 Xem bài viết
    Da hỗn hợp lun đê. Sáng nước vo gạo, tối sữa tươi+vài giọt chanh (níu sợ da nhờn thì làm vậy vào buổi tối vì sau khi dùng chanh thì trong vài giờ k được ra nắng).

Mà phải công nhận sữa tươi tốt thiệt. Bữa đi biển về đen thui. Suốt 1 tuần sau đó siêng năng tẩy tế bào chết (1-2 lần/tuần) và tắm sữa (1/2 bịch sữa k đường bôi lên toàn thân để vậy 15-30'). Sau khi tắm xong bôi lotion lên. Siêng năng thế nên 1 tuần sau thấy cải thiện rõ lắm.

Nói chung siêng xài sữa thấy sáng da.
    Rửa mặt bằng nước vo gạo công nhận rất sạch nhưng rửa xong mình hay bị cộm ở mắt, giống kiểu đau mắt ý. Bạn có bị tình trạng thế không? Hay tại mình ko biết cách tránh ko cho nước vo gạo dính vào mắt lúc rửa mặt nên bị vậy nhỉ?

P/S: Mình rửa xong toàn lấy nước vo gạo này tưới cho cây lô hội, vì nghe nói trồng lô hội mà tưới thường xuyên bằng nước vo gạo thì lá sẽ to và mập lắm. Mới áp dụng nên chưa thấy tác dụng rõ rệt. Chắc phải vài tháng nữa cây mới to được.

Ngoài sữa tươi, có thể dùng sữa đậu nành rửa mặt cũng thích lắm. Mùa này mẹ tớ toàn xay đậu nành uống hàng ngày. Tớ vừa uống vừa rửa mặt. Rửa xong thấy da căng căng, để tầm 30p rửa lại nước lạnh thì thấy da mềm mại rất dễ chịu.
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stop Xem bài viết
    Có thể dùng loại có đường không nhỉ? Vì mình hay dùng loại có đường, mình k uống được sữa không đường!
    Nếu chị định rửa mặt bằng sữa thì nên mua riêng loại ko đường chỉ dùng để rửa mặt thui. RỬa bằng sữa có đường ko tôt đâu chị ah:Kiss:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6