• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ chắc cũng biết công dụng làm đẹp của việc dùng nước vo gạo rửa mặt hay gội đầu hay thậm chí là tắm rùi. Nhưng không phải lúc nào cũng chắt được nước vo gạo nên rất bất tiện. ngày trc em có gội đầu bằng nước gạo chua trong 1 thời gian dài, tóc em bóng và mềm mượt nhất lớp ^^ (hội con trai bảo thế ) :Battin ey:
    Nhưng hum trc em có đọc được bài báo nói về việc mình xay gạo tẻ ra làm bột. khi rửa mặt thì mình thêm chút nước vào thì có khác gì nước vo gạo đâu ạ ^^. Em dùng oy, rất tốt các mẹ ah. Các mẹ thử tham khảo xem sao nhé. Em trai em thấy chị dùng, cũng le te học theo. Tại mặt nó khá nhìu mụn, kết quả cũng khả quan lắm ạh. vì dùng nc gạo, mình sẽ không phải dùng SRM nữa. đặc biệt tốt cho chị em da nhạy cảm. và giá của nó thì rẻ thui rùi
    :Laughing:
    sống để Cho đâu chỉ Nhận riêng mình...

• 3,950 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

thấy con bạn nó chắt lấy nước ra còn bột lắng xuống nó bôi da mặt thấy mịn lắm.

• 744 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Nhưng hum trc em có đọc được bài báo nói về việc mình xay gạo tẻ ra làm bột. khi rửa mặt thì mình thêm chút nước vào thì có khác gì nước vo gạo đâu ạ ^^
    thay vì thêm nước mà bạn thêm sữa tươi nữa thì càng tốt hơn đó. mà bạn dùng nguyên hỗn hợp sệt bột gạo + nước để rửa mặt hay chắt nước ra dùng thui

• 3,022 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny*nguyen Xem bài viết
    thấy con bạn nó chắt lấy nước ra còn bột lắng xuống nó bôi da mặt thấy mịn lắm.
    chắc ra làm sao nhỉ? mình để lắng, chắt cỡ nào cũng phải lẫn cả nước vào ,chứ nó hok có đặc sệt, chắt thế nào cũng còn khoảng 1/4 chén ý chứ, chắt ít thêm nữa thì thấy phần trắng nó chảy theo nước, tiếc
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..

• 3,022 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyen_k40h Xem bài viết
    vì dùng nc gạo, mình sẽ không phải dùng SRM nữa. đặc biệt tốt cho chị em da nhạy cảm. và giá của nó thì rẻ thui rùi
    :Laughing:
    cái dòng đậm là sao bạn ?Nước vo gạo nó có tác dụng tẩy sạch hả mà mình ko cần phải dùng sữa rửa mặt thế

• 772 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ như bụi bẩn hàng ngày thì phải có srm hoá chất vào mới sách đc chứ nhỉ

• 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    thay vì thêm nước mà bạn thêm sữa tươi nữa thì càng tốt hơn đó. mà bạn dùng nguyên hỗn hợp sệt bột gạo + nước để rửa mặt hay chắt nước ra dùng thui
    mình lấy 1 lượng nhỏ (1 thìa cà phê) thêm 1 chút nc sền sệt để rửa mặt. matxa 30s oy rửa lại bằng nc lã bt. còn khi tắm thì mình cho bột gạo và sữa, matxa vài phút oy tắm lại bằng nước sạch. còn nếu k thì thay nước bằng sữa. hơi đặc 1 chút oy để nguyên nthe. khi tắm xong thì rửa mặt lại. có tác dụng tẩy tế bào chết nữa đó.

• 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    cái dòng đậm là sao bạn ?Nước vo gạo nó có tác dụng tẩy sạch hả mà mình ko cần phải dùng sữa rửa mặt thế
    các hạt nhỏ trong bột gạo có tác dụng làm sạch da mặt rồi bạn ah. chính vì SRM có hóa chất nên mới k tốt lắm. đấy là ý kiến của mình. vì mình dùng trong 1 thời gian dài rồi. không biết các bạn thế nào. chắc cũng tùy từng ngừoi hợp ^^. rửa SRM xong mình hay có cảm giác căng và khô da lắm. nên mình rất ít khi dùng SRM. thậm chí khi trang điểm, tẩy trang xong mình cũng chỉ dùng bột gạo. pha hơi đặc so với bt thui.

• 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    chắc ra làm sao nhỉ? mình để lắng, chắt cỡ nào cũng phải lẫn cả nước vào ,chứ nó hok có đặc sệt, chắt thế nào cũng còn khoảng 1/4 chén ý chứ, chắt ít thêm nữa thì thấy phần trắng nó chảy theo nước, tiếc
    vo n gạo, vo kĩ thì ra n bột lắng. nhưng mà đó là B1. ngta khuyên là k nên vo gạo kĩ quá, mất đi chất B1 trong cơm.

• 3,022 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

ừh, pà ngoại mình hùi xưa nâu kơm lấy nước vo gạo rửa mặt 1 lúc rùi rửa lại nước sạch ,chả dùng gì mà giờ vẫn đẹp í nhé. hi hi hi. Vậy thì ngày nào cũng phải tập nấu cơm rùi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5