Dưỡng da - Làm đẹp da

Rửa mặt bằng nước muối loãng trị mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 91.6K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Da mình cũng thuộc loại nhờn và có mụn. Hôm rồi mình bị dị ứng nên chuyển sang rửa mặt bằng nước muối ấm, thấy hiệu quả lắm. Thường mình rửa mặt vào buổi sáng và tối khi đi ngủ. Rửa xong để khoảng 10 phút thì rửa mặt lại. Khi nào có "cục" mụn sưng thì cho 1 tí muối vào là đảm bảo giảm sưng luôn.
    :LoveStruc: Yêu Nấm lắm nè!
    • 337 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongquynh1991 Xem bài viết
    Báo cáo với các mẹ là mụn trứng cá của em bây giờ đã gần như khỏi hẳn hết hoàn toàn nhờ vào 1 bài thuốc em tìm được của người quen trên Thái Nguyên. Người quen này thì không làm chuyên vê thuốc nhưng do nội tiết nóng nên đã tự nghiên cứu làm thành thuốc. Thấy khỏi được bệnh nên đã chế thành nhiều loại, Em thấy hay hay nên xin về dùng thử, kết quả quá bất ngờ khiến em vô cùng sung sướng phải chạy lên đây ngay chia sẻ kinh nghiệm. Do nick cũ lâu lắm không dùng nên em quên mất đành phải lập nick mới. Mụn của em xuất hiện từ năm em học lớp 9 chữa từ thuốc tây thuốc nam thuốc bắc mà vẫn không khỏi, đã kết hợp uống nước rau má và bôi cũng không ăn thua, thậm chí em còn đi bấm huyệt nhưng chỉ đỡ 1 thời gian. Do sau này em sẽ làm ở ngân hàng nên khuôn mặt cũng khá quan trọng, hơn nữa để thế cũng khó kiếm người yêu hì em vẫn còn đang đi học mà.

Vậy nên em up lên đây để chia sẻ niềm sung sướng vô bờ với mọi người đồng thời chia sẻ bài thuốc hay. Nếu mẹ nào muốn thử thì pm em nhé. Em sẽ nhờ bác trên Thái Nguyên gửi xuống cho. Thuốc gồm có cả thuốc uống và thuốc bôi, em thấy uống vào mát người, tiêu hóa tốt, đẹp da hẳn lên hết cả vết thâm. Em thích lắm. Do đã chịu khổ sở khá lâu với mụn nên em rất mong mọi người bị như em có thể chữa khỏi để được xinh xắn. Hì.

à có cả cách rửa mặt bằng nước muối và chanh, cả cách giữ gìn sau mụn nữa ak
    Bạn Hương Quỳnh ơi cho mình xin số đt hoặc nick yahoo chat của bạn với, mình cần sự giúp đỡ của bạn lắm, cám ơn bạn nhiều nhé!
    • 869 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

bạn mình làm thế suốt mà da vẫn bị mụn, thậm chí còn ko rửa mặt bằng khăn mặt sợ bụi ở khăn dính vào mặt toàn rửa mặt bằng muối tinh pha loãng với bông da vẫn bị mụn thâm và vẫn đen....mà nó dùng cách này phải đến 2 năm rồi ấy
    "Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy bí ẩn... "
    • 126 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

e cũng chỉ mới rửa mặt bằng nước muối được 1 thời gian ngắn thôi, nhưng đúng là có hiệu quả ạ ^^~ mặt e thì cái đợt bị dùng lại mp của bà chị, bị hết date mà ko biết, nên mặt nổi tùm lum mụn lun, chữa bn cũng ko khỏi, chỉ đỡ 1 thời gian lại thôi cái đợt gần đây nhất là dùng bộ dưỡng của SF quýt cần thì mặt đỡ nhưng ko hết đc, buồn và mất tự tin lắm ạ nhưng rồi nghe lời mẹ, e uống thuốc mát gan, uống nhiều nước, và hàng ngày rửa mặt = nước muối (nước lọc-đun sôi để nguội rồi mỗi lần e pha ra cái chai lavie lùn nước và 1-2 thìa muối để dùng dần trong vài ngày, dùng kèm vs bông) ngoài ra trong thời gian này e ngừng tất tần tật mọi loại mp ạ, kể cả dưỡng da các thể loại, đc 1 thời gian đầu thì thấy lúc rửa xót xót mấy chỗ mụn sưng, nhưng sau độ vài ngày là thấy bớt đau hơn rồi, và dùng 1 thời gian thì thấy là khá hiệu quả ạ ^^~

Theo e thì cũng như mp ý ạ, có người hợp người ko hợp, nhưng nước muối có tác dụng khử trùng nên e nghĩ dùng cũng rất tốt ạ
    ♥Mun♥Kiêu♥Hãnk♥
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,271 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Munkieuhank Xem bài viết
    e cũng chỉ mới rửa mặt bằng nước muối được 1 thời gian ngắn thôi, nhưng đúng là có hiệu quả ạ ^^~ mặt e thì cái đợt bị dùng lại mp của bà chị, bị hết date mà ko biết, nên mặt nổi tùm lum mụn lun, chữa bn cũng ko khỏi, chỉ đỡ 1 thời gian lại thôi cái đợt gần đây nhất là dùng bộ dưỡng của SF quýt cần thì mặt đỡ nhưng ko hết đc, buồn và mất tự tin lắm ạ nhưng rồi nghe lời mẹ, e uống thuốc mát gan, uống nhiều nước, và hàng ngày rửa mặt = nước muối (nước lọc-đun sôi để nguội rồi mỗi lần e pha ra cái chai lavie lùn nước và 1-2 thìa muối để dùng dần trong vài ngày, dùng kèm vs bông) ngoài ra trong thời gian này e ngừng tất tần tật mọi loại mp ạ, kể cả dưỡng da các thể loại, đc 1 thời gian đầu thì thấy lúc rửa xót xót mấy chỗ mụn sưng, nhưng sau độ vài ngày là thấy bớt đau hơn rồi, và dùng 1 thời gian thì thấy là khá hiệu quả ạ ^^~

Theo e thì cũng như mp ý ạ, có người hợp người ko hợp, nhưng nước muối có tác dụng khử trùng nên e nghĩ dùng cũng rất tốt ạ
    Hờ hờ, mẹc e không bị mụn mà sắp đến kì nổi vài cái mụn đỏ mà đg bực bội lắm rồi đây
    để Mai làm thử
    Mà có cân dùng srm không c

P/s: e nhớ c quá, lâu rồi không 8 với c.iu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da mat bi di ung thi lam the nao co ai biet mach dum ho voi
    • 156 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mình chưa rửa thử bằng nước muối loãng nên cũng không rõ lắm, mình chỉ hay dùng sữa rửa mặt hàng ngày thấy cũng hiệu quả mà
    • 307 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenteo1979 Xem bài viết
    da mat bi di ung thi lam the nao co ai biet mach dum ho voi
    Bạn uống thử kim ngân hoa xem, có thể rửa mặt bằng nước kim ngân hoa luôn đó bạn: http://zaodich.com/forum/f2490/lam-d...c-ban-1534328/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongquynh1991 Xem bài viết
    Báo cáo với các mẹ là mụn trứng cá của em bây giờ đã gần như khỏi hẳn hết hoàn toàn nhờ vào 1 bài thuốc em tìm được của người quen trên Thái Nguyên. Người quen này thì không làm chuyên vê thuốc nhưng do nội tiết nóng nên đã tự nghiên cứu làm thành thuốc. Thấy khỏi được bệnh nên đã chế thành nhiều loại, Em thấy hay hay nên xin về dùng thử, kết quả quá bất ngờ khiến em vô cùng sung sướng phải chạy lên đây ngay chia sẻ kinh nghiệm. Do nick cũ lâu lắm không dùng nên em quên mất đành phải lập nick mới. Mụn của em xuất hiện từ năm em học lớp 9 chữa từ thuốc tây thuốc nam thuốc bắc mà vẫn không khỏi, đã kết hợp uống nước rau má và bôi cũng không ăn thua, thậm chí em còn đi bấm huyệt nhưng chỉ đỡ 1 thời gian. Do sau này em sẽ làm ở ngân hàng nên khuôn mặt cũng khá quan trọng, hơn nữa để thế cũng khó kiếm người yêu hì em vẫn còn đang đi học mà.

Vậy nên em up lên đây để chia sẻ niềm sung sướng vô bờ với mọi người đồng thời chia sẻ bài thuốc hay. Nếu mẹ nào muốn thử thì pm em nhé. Em sẽ nhờ bác trên Thái Nguyên gửi xuống cho. Thuốc gồm có cả thuốc uống và thuốc bôi, em thấy uống vào mát người, tiêu hóa tốt, đẹp da hẳn lên hết cả vết thâm. Em thích lắm. Do đã chịu khổ sở khá lâu với mụn nên em rất mong mọi người bị như em có thể chữa khỏi để được xinh xắn. Hì.

à có cả cách rửa mặt bằng nước muối và chanh, cả cách giữ gìn sau mụn nữa ak
    cho mình cách thức liênlacj với chị ơi, liên lạc bằng facebook cũng đc nà, dạo này mặt e chán quá hết muốn đi đâu luôn, facebook mình là truongphuongnhung201@gmail.com, nhờ chị giúpe vứi ah
    • 1,249 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Bản thân tớ da nhờn và nhạy cảm, hồi bị mụn rửa thử nươc muối pha loãng thì thấy xót quá, mà bi khô da kinh khủng.

Sau đ1o tớ mua nước muối sinh lý về rửa thì thì ít xót nhưng mà mặt vẫn nhờn mà mụn cũng ko thuyên giảm mấy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giúp mình với đc ko. Mình đang cần rất gấp. Hiện tại da mình cũg chữa rất nhiều rất tốn kém mà ko ăn thua. Mog bạn hồi âm. Mình cảm ơn
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2