Dưỡng da - Làm đẹp da

Rửa mặt bằng nước muối loãng trị mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 75K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có mẹ nào rửa mặt = nước muối loãng trị mụn chưa???Em bị mụn là do tuyến bã nhờn hoạt động dữ quá!!!Nghe mọi người bảo nước muối loãng rửa mặt rất tốt cho những người da nhờn bị mụn!!!Mẹ nào có kinh nghiệm share cho em biết với!!!1 ngày nên rửa b lần???Rửa xong có cần rửa lại = nc sạch ko??Nết kết hợp cùg srm thì liều lượng sao???Mong các mẹ giúp đỡ tks alllllllll :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Rửa mặt bằng nước muối sinh lý Natri clorid

Em đọc trên diễn đàn này có một bạn bảo là da bị mụn thì dùng nước muối sinh lý natri clorid để rửa mặt rất tốt. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ em với. Da em như cái bánh tráng rồi.

• " Mặt nạ ngũ hoa " thật ra là hạt Đình Lịch giá 10k 100g

Có nhiều ý kiến về mặt nạ ngũ hoa đang hot hiện nay giá mắc trên trời là hạt đình lịch giá 10k...

• bé ăn bột ít, uống thêm sữa ngay sau đó có sao không

Bé nhà bạn em mới bắt đầu thời kỳ ăn dặm, hôm trước tới chơi thấy em bé k chịu ăn, chỉ ăn vài thìa....

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Rửa mặt bằng nước vo gạo

Các mẹ chắc cũng biết công dụng làm đẹp của việc dùng nước vo gạo rửa mặt hay gội đầu hay thậm chí là tắm rùi. Nhưng không phải lúc nào cũng chắt được nước vo gạo nên rất bất tiện. ngày trc em có gội đầu bằng nước gạo chua trong 1 thời gian dài, tóc em bóng và mềm mượt nhất lớp ^^ (hội con trai bảo...

• 282 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Em dùng dấm táo toner đi. Chị thì xài nó la tuyệt nhất, giảm hẳn mụn và nhờn luôn. Tỉ lệ là 1:3
    -----------------------------------
    http://diaryofvietnamese-indianwife.blogspot.com/
    • 789 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy bạn , xài toner dấm táo đi , tốt lắm , có tác dụng kìm dầu cao .
    • 31 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

e đã dùng cách này rồi ạ, cực kì hiệu quả, mỗi tối dùng nc ấm pha với muối, rửa đều đặn, 1 tuần là có kết quả liền, mặt cũng bớt nhờn, thâm mụn cũng giảm hẳn đấy mọi người ạ :X
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ko mẹ nào chỉ em cách rửa à!!!!!!!!!!!!À mà mình rửa xong có cần rửa lại = nước sạch ko????và nên để tự khô hay sao nhỉ
    • 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Ừa, em gái mình trước cũng nhiều mụn lắm, sau khi áp dụng rửa nước muối loãng thì rất hiệu quả.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hồi mình học năm nhất (2004), mặt đầy mụn ( ra nhờn, đi đâu mặt cứ phơi ra, bà chị mua cho sữa rửa mặt thì đem cho bạn luôn :Sick chả bít papa mình ( kưng lắm, đi đâu cũng hỏi mua thuốc trị mụn, dẫn đến nhà ông giám đôc , có bác sĩ chuyên bắt mạch kê đơn ng thuốc nam, thuốc bắc, ngâm rượu, bôi, uống, do mình lười, mình ghét vụ thuốc bắc lắm, nen em chã===> hoa càng ngày càng nở nhìu:Sigh xin được ít thuốc ngâm ở đâu về ( con nhà bác cho thuôc bị nám, tàn nhanh, dùng hết), về bôi, cũng lười, bôi ngày được, ngày không, thế mà một tháng sau ( tại mụn nhiều), da khô, tróc tế bào chết, da căng, hồng, hết mun, nhẵn thín đến tận bi giờ có chồng rùi ( chư hok pải do chồng ủi (là ) hộ nhìu đâu nhé .kekeke)
    Bà chị mình xài mỹ phẫm ( bộ LAVERT xịn ) cũng dị ứng, nổi đầy mụn, xài hết, da đẹp, mấy bà ở cty cũng ầm ầm bảo mua hộ, vì thời gian đấy, cũng có mối nào đấy bán đắt cắt cổ, nhưng xài tòan bị nóng rát mặt, đỏ rần.
    Thuốc này là gỗ cây ( chả bít cây chi) ngâm rượu 3 tháng, thoa lên mặt, khoảng 10-20 ngày là thấy mặt đầy tế bào chết, chả biết hậu quả sau này có sao ko , chứ đền 08/2010 mình vẫn thây mình và mọi người bình thường, ko bị gì cả, khoái nhất là da mặt hồng ửng, dù cứ đến mùa mít, sầu riêng mình ăn khôngbiết chán ( trước đây cứ đến mùa này, thì hoa trên mặt em cũng blooming)
    Mình nói tháng 8, còn giờ tháng 10, dạo này, suy nghĩ mần ăn nhìu wá, măm mì tôm thường xuyên, ăn ớt kinh niên hay sao ý, mà xuất hiện mấy em rùi, huhuhuhu, ( Ỉn về bắc chơi với ôngbà nội rùi, còn 2vch, muốn gì ăn lấy), tí đi ngủ, thử xài nước muối thử, tks pác phát nhé.( sao bài nào em cũng ngâm nghê, ngồi viết lê thê thế nhỉ)
    • 574 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Em hóng vụ này. Cái mẹt em cũng chi chít mụn. Dạo này em chăm uống thuốc bắc, cũng đỡ nhiều rồi. Tuy nhiên hàng tháng cứ đến ngày là các em mụn lại tổng tấn công, chán lắm cơ. Chưa hết em này lại đến em khác thành ra mặt lúc nào cũng chi chít mụn và vết thâm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ Ruby. Tran: Dùng thế nào bạn ơi?
    Pha nước muối với nước ấm rồi rửa mặt bình thường à? Có cần sử dụng SRM nữa không.
    Có cần rửa lại bằng nước lạnh không?
    Hồi trước, mình thấy có người nói, pha muối với nước ấm, rồi dùng bông gòn thấm vào nước muối, và xoa đều lên mặt. Làm thường xuyên vào sáng và tối, không rủa SRM. Hic, nhưng không biết có hiệu quả không?
    Mặt mìn cũng nhiều mụn và vết thâm lắm.
    Cầu cứu các mẹ >< huhu
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hehe đợt trước cung hay lên đọc cach tri mụn cung các mẹ. bi jo thì ngon rùi. chỉ còn ít vết thâm thui. bôi kem la k thấy gì nữa. mama mua cho bộ thuốc nam gồm thuốc uống với bôi. đợt trc cung lên chi chít kín mặt lun k dám đi đâu.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

còn vụ nước muối loãng e rửa nhìu rùi nhưng k ăn thua đâu. ah bi mun kiêng nhìu thứ lắm nhé: thịt gà, chó, ớt, bia, rượu, ...
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Báo cáo với các mẹ là mụn trứng cá của em bây giờ đã gần như khỏi hẳn hết hoàn toàn nhờ vào 1 bài thuốc em tìm được của người quen trên Thái Nguyên. Người quen này thì không làm chuyên vê thuốc nhưng do nội tiết nóng nên đã tự nghiên cứu làm thành thuốc. Thấy khỏi được bệnh nên đã chế thành nhiều loại, Em thấy hay hay nên xin về dùng thử, kết quả quá bất ngờ khiến em vô cùng sung sướng phải chạy lên đây ngay chia sẻ kinh nghiệm. Do nick cũ lâu lắm không dùng nên em quên mất đành phải lập nick mới. Mụn của em xuất hiện từ năm em học lớp 9 chữa từ thuốc tây thuốc nam thuốc bắc mà vẫn không khỏi, đã kết hợp uống nước rau má và bôi cũng không ăn thua, thậm chí em còn đi bấm huyệt nhưng chỉ đỡ 1 thời gian. Do sau này em sẽ làm ở ngân hàng nên khuôn mặt cũng khá quan trọng, hơn nữa để thế cũng khó kiếm người yêu hì em vẫn còn đang đi học mà.

Vậy nên em up lên đây để chia sẻ niềm sung sướng vô bờ với mọi người đồng thời chia sẻ bài thuốc hay. Nếu mẹ nào muốn thử thì pm em nhé. Em sẽ nhờ bác trên Thái Nguyên gửi xuống cho. Thuốc gồm có cả thuốc uống và thuốc bôi, em thấy uống vào mát người, tiêu hóa tốt, đẹp da hẳn lên hết cả vết thâm. Em thích lắm. Do đã chịu khổ sở khá lâu với mụn nên em rất mong mọi người bị như em có thể chữa khỏi để được xinh xắn. Hì.

à có cả cách rửa mặt bằng nước muối và chanh, cả cách giữ gìn sau mụn nữa ak
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongquynh1991 Xem bài viết
    Báo cáo với các mẹ là mụn trứng cá của em bây giờ đã gần như khỏi hẳn hết hoàn toàn nhờ vào 1 bài thuốc em tìm được của người quen trên Thái Nguyên. Người quen này thì không làm chuyên vê thuốc nhưng do nội tiết nóng nên đã tự nghiên cứu làm thành thuốc. Thấy khỏi được bệnh nên đã chế thành nhiều loại, Em thấy hay hay nên xin về dùng thử, kết quả quá bất ngờ khiến em vô cùng sung sướng phải chạy lên đây ngay chia sẻ kinh nghiệm. Do nick cũ lâu lắm không dùng nên em quên mất đành phải lập nick mới. Mụn của em xuất hiện từ năm em học lớp 9 chữa từ thuốc tây thuốc nam thuốc bắc mà vẫn không khỏi, đã kết hợp uống nước rau má và bôi cũng không ăn thua, thậm chí em còn đi bấm huyệt nhưng chỉ đỡ 1 thời gian. Do sau này em sẽ làm ở ngân hàng nên khuôn mặt cũng khá quan trọng, hơn nữa để thế cũng khó kiếm người yêu hì em vẫn còn đang đi học mà.

Vậy nên em up lên đây để chia sẻ niềm sung sướng vô bờ với mọi người đồng thời chia sẻ bài thuốc hay. Nếu mẹ nào muốn thử thì pm em nhé. Em sẽ nhờ bác trên Thái Nguyên gửi xuống cho. Thuốc gồm có cả thuốc uống và thuốc bôi, em thấy uống vào mát người, tiêu hóa tốt, đẹp da hẳn lên hết cả vết thâm. Em thích lắm. Do đã chịu khổ sở khá lâu với mụn nên em rất mong mọi người bị như em có thể chữa khỏi để được xinh xắn. Hì.

Bạn huongquynh1991 cho mình xin nick yahoo hay số điện thoại liên lạc với, mình cần sự giúp đỡ của bạn gấp gấp lắm ý (vì tự nhiên gần đây mụn lại nổi lên nhiều quá, buồn và mất tự tin kinh khủng). Cảm ơn bạn rất nhiều!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongquynh1991 Xem bài viết

Bạn huongquynh1991 chỉ mình bí quyết với, tự dưng 3 năm nay nổi mụn đùng đùng, mất cả tự tin ko dám gặp ai cả. Bạn cho mình sđt hoặc nick yahoo để mình hỏi thăm với nhé. Thanks!
    • 1,493 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

mong chờ em huong quynh , chia sẻ với chị nữa nhé, chị mụn khắp mặt, chán đời quá em ơi
    • 650 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

chị em nào dùng nước muối thì nhớ là phải dùng kem chống nắng đấy nhé vì rửa muối ăn nắng ghê lắm nha. Cách này cũng tốt lắm nhưng chị em nhớ pha muối thật loãng nha, k phải càng nhiều muối là càng tốt đâu ạ. Lúc trước em cũng nhiều mụn nhưng từ ngày đi khám trên BVDHYD em đỡ hẳn đó, giờ thì lâu lâu mới nổi thôi ah, chị em tham khảo thử xem ...
    • 101 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ai thì em k biết chứ em rửa hết 2 chai muối loãng 500ml chả ăn thua j. Lại còn bắt nắng nữa @@
    • 151 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

bà chị mình bảo uống bia thì hết mụn ấy chả biết thế nào chứ thấy mỗi khi bà ấy có tí mụn, uống vào hết hẳn ^^
    • 447 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_be_CunHeo Xem bài viết
    bà chị mình bảo uống bia thì hết mụn ấy chả biết thế nào chứ thấy mỗi khi bà ấy có tí mụn, uống vào hết hẳn ^^
    Là do uống bia or rượu nóng sẽ đẩy mụn lên đó chị, nhưng mấy ông rượu bia bét nhè thì uống nh phản tác dụng rồi í.
    Nên xông mặt thì có tác dụng tốt hơn, đẩy hết mụn và chất bẩn lên, sảng khoái hơn hẳn nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Có hiệu quả đó bạn ơi.
    Mình bị mụn ẩn dưới da do dị ứng KCN Clarins.
    Trước giờ kh6ong bị mụn tự dưng bị mụn nổi rần rần, đầu tiên nó nổi ẩn, sau đó phát triển thành mụn mủ luôn.
    Mình bị từ tháng 11 . 2011, mình ngưng dùng tất cả mỹ phẩm lại, sau đó có đi Bs Bạch Sương, vừa uống thuốc, mà mình uống bữa đực bữa cái không, tại mình sợ uống kháng sinh nhiều quá không tốt, bs dặn ngày nào cũn guống, mình lại uống cách ngày.
    Kèm với rửa mặt bằng nước muối loãng.
    1 thìa muối, thìa dùng để ăn Yaua Vinamilk với 1 thau nước. Mình rửa sáng tối. Không rửa lại với nước. lau sạch.
    Giờ mình hết mụn rồi nhưng vẫn rửa bình thường như thế.
    Hiện giờ mình chỉ chuyên tâm trị thâm thôi :X
    Pink.Hippopotamus
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2