Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Rau dấp cá trị mụn (Đã chuột bạch)

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 127K Lượt đọc
  • 327 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 2,278 Bài viết

• 4,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo_bong_gon Xem bài viết
    Thấy nhiều bạn xay ra uống ngon lành ghê, mình ăn sống bao nhiêu cũng được mà uống thì ko, trước khi ăn sống m rửa rau dưới vòi nước chảy mạnh có bọt luôn, sau đó ngâm nước muối 5p là ok ăn được rồi, cũng như mấy loại rau sống khác thôi.
    còn vụ đắp mặt hơi bị đã nhe, ko biết mình có ảo tưởng ko mà buổi tối đắp mặt thấy da mịn lắm, qua ngày hôm sau nhân mụn ở đâu mà trồi lên quá trời,tự sướng luôn
    Tớ nghĩ là không ảo tưởng đâu, đắp mặt nạ diếp cá xong, thấy da trắng hẳn luôn, dầu giảm nữa chứ nhưng ngại nhất cái khoản giã vì rau này nó cứ khô khô kiểu gì ý, cho vào máy xay cũng thế, phải cho thêm tí nước. Mà không cho nước là tốt nhất vì nước nguyên chất từ rau nó sẽ đặc, dính nhầy nhầy dùng thích hơn.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 160 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Em cũng ham hố món này lắm, mùi vị của nó thì e thấy cũng bình thường, nhưng em sợ ngâm nước muối k đủ diệt được giun sán. Em có nghe bài thuốc chữa viêm gan vàng da là nấu nước dấp cá uống. Mà e nghĩ tốt cho gan thì cũng giảm mụn vì tăng khả năng chuyển hóa và thải độc của gan mà. Không biết có chị nào đã uống nước đun sôi lên mà có hiệu quả chưa ạ?

• 160 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Tớ sợ chả dám ăn sống rau này vì sợ giun sán dù mình rửa rất sạch, vậy nếu nấu chín lên thì có còn tí nào hiệu quả không nhỉ các bạn?
    Em post xong đọc trang trước thì thấy chị cũng k dám uống vì sợ giun sán, k lẽ uống độ 2 tuần cho nó hết mụn rồi uống thuốc tẩy giun, bình thường người ta vẫn khuyến cáo tẩy giun định kỳ dù k có dấu hiệu bất thường gì mừ.
    Dạo trước e nghe chị mua tinh dầu mix với trilogy, dùng cũng đỡ nhiều, nh mặt e nhìu mụn dưới da quá, cứ hết nó lại đẩy lên. Nên e cũng định thử uống dấp cá. Em sẽ thử nấu lên uống trong vòng 1 tuần xem có kết quả gì k.

• 61 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Uống cái này có hết mụn dưới da không nhỉ
    Mình bị mụn dưới da, rất khốn khổ, cứ phải nặn thâm nát cả mặt, sau đó dưỡng cho hết thâm thì lại thấy 1 dề mụn dưới da nữa, nó cứ nổi liên tục huhu

• 160 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthithanhtuyen Xem bài viết
    Uống cái này có hết mụn dưới da không nhỉ
    Mình bị mụn dưới da, rất khốn khổ, cứ phải nặn thâm nát cả mặt, sau đó dưỡng cho hết thâm thì lại thấy 1 dề mụn dưới da nữa, nó cứ nổi liên tục huhu
    Em nghĩ nó sẽ ngừa mụn, tức là trị hết mụn hiện tại thì nó hạn chế mọc thêm mụn mới. Vì với mụn bình thường, cách này cũng làm cho mụn không nổi nữa dần dần hết mụn thôi, chứ để tác động trực tiếp lên mụn thì phải giã ra đắp lên mụn nữa cơ ạ.
    Cho e spam tý. Em cũng bị cả mụn dưới da, thì e thấy có mấy cách hiệu quả là:
    - Dùng SRM chứa salysilic acid cho nó đẩy mụn lên và dần hết (ví dụ Teen derm gel, Avene màu xanh dương)
    - Đắp mặt nạ Yến mạch + mật ong + chanh (cho tí xíu chanh thôi, dị ứng mật ong thì yến mạch thôi cũng tốt) --> giúp sáng da, đẩy mụn ẩn lên
    - Với mụn ẩn mà nó cứng cứng không có nhân thì bôi Erylik hoặc Hiteen
    - Còn cách dã man hơn vì mụn đẩy kinh dị là Cao bí đao, rồi khi mụn trồi lên hẳn thì bôi Differin không để lại thâm gì lun.
    Tóm lại là mụn ẩn mà đã hình thành thì phải cho nó đẩy hết lên, chứ chả có cái gì làm nó tự tiêu dưới da đâu ạ, nó có tạm thời chìm xuống thì rồi lại nổi lên lúc khác thôi.

• 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e đang cố gắng ăn.....ko biết có phải vì sự nghiệp làm đẹp ko mà lần đầu tiên ăn diếp cá e đã ăn kái vèo hết luôn,sau khi đọc được kái topic này.( mặc dù trước đó chưa bao giờ giám thử).....tối tối đắp mặt.....mới được hơn tuần nhưng chưa thấy giảm.vẫn sẽ cố gắng tiếp tục......bao giờ cho kái mặt e trở về như ngày cách đây 2 tháng bây giờ.....huhuuhuh
    <======chữ ký ni`

• 109 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

em uống dấp cá không thấy mùi gì luôn. chỉ cái tội lười nhặt rồi xay
    mà công nhận đắp dấp cá xong mặt trắng hồng lên trông thây, đặc biệt là 2 cái gò má ý 8->. nhưng nó khó bám quá
    Em thanh lý đồ hè, giá cực rẻ chỉ dưới 100k....mọi người ủng hộ ạ :X
    http://www.facebook.com/korokke.cat

Em là sinh viên năm 2, đại học Ngoại thương Hà Nội, em đang tìm việc partime trong hè này . chị/mẹ nào biết pm em nhé, em cảm ơn ạ!

• 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mấy chị nào ăn sống rau dấp cá không được thì .lá giã ra lấy nước đắp mặt còn cọng và thêm 1 mớ rau dấp cá nữa rửa sạch nấu nước uống .như uống nước trà không thấy có mùi tanh lại tốt cho gan giải độc .bạn em nó mặt đầy mụn bà kế bên nhà chỉ nó .nó uống được 3 tháng rồi thấy hết mụn mặt mày nhẩn nhụi.uống thấy hết mụn rồi thì giảm uống lại.uống bất cứ thứ gì mặt dù tốt cho mấy cũng đừng nên lạm dụng quá hông thui kết quả sẽ ngược lại đó

• 160 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zzoo Xem bài viết
    mấy chị nào ăn sống rau dấp cá không được thì .lá giã ra lấy nước đắp mặt còn cọng và thêm 1 mớ rau dấp cá nữa rửa sạch nấu nước uống .như uống nước trà không thấy có mùi tanh lại tốt cho gan giải độc .bạn em nó mặt đầy mụn bà kế bên nhà chỉ nó .nó uống được 3 tháng rồi thấy hết mụn mặt mày nhẩn nhụi.uống thấy hết mụn rồi thì giảm uống lại.uống bất cứ thứ gì mặt dù tốt cho mấy cũng đừng nên lạm dụng quá hông thui kết quả sẽ ngược lại đó
    Bạn của bạn xay sống vắt nước uống hay là đun lên rồi uống nước giống như cách bạn chỉ thế?
    Nếu đun lên mà hiệu quả, thì mình cũng tích cực uống, vì thấy người ta toàn nói chữa mụn nhọt thì phải xay sống uống, bình thường mình uống sống cứ sợ nhỡ có giun sán nên bữa uống bữa không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi victoria110; 20/05/2012 vào lúc 02:25 PM.

• 164 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em chưa bao giờ uống rau diếp
    Vì mùi khó chịu lắm
    Nhưng e đc biết
    Rau diếp trị đc rất nhiều bệnh - chứ ko riêng gì trị mụn đâu ạ
    nên các chị nếu chịu đc mùi của rau diếp thì nên kiên trì uống mỗi ngày 1 li
    Đảm bảo - nếu da ko đẹp - cũng phòng đc nhìu bệnh
    Nhất là những mẹ thường xuyên ăn thịt.....
    Em thì đc cái ít mụn nên ỷ y - chỉ ăn thịt - ăn cay suốt - riết hồi - bệnh nặng trong người mà ko biết...
    Nhưng hiện h e cũng chỉ dùng rau má thôi... chứ ko uống rau diếp đc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babyshin2009; 20/05/2012 vào lúc 06:22 PM.