Dưỡng da - Làm đẹp da

Rau dấp cá trị mụn (Đã chuột bạch)

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 345 Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ối em cũng có nghe phương thuốc này rồi, giờ em phải áp dụng để ăn thôi...
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rau dấp cá em thấy thơm không tanh..
    em đang dưỡng kem da đẹp lắm hóng hớt đắp rau dấp cá cho đẹp thêm.. hix không phải ai cũng có hiệu quả đẹp thêm không thấy em bị ngứa đỏ choét cái mặt luôn...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi uyennhi15492; 12/12/2012 vào lúc 09:08 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 318 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyennhi15492 Xem bài viết
    rau dấp cá em thấy thơm không tanh..
    em đang dưỡng kem da đẹp lắm hóng hớt đắp rau dấp cá cho đẹp thêm.. hix không phải ai cũng có hiệu quả đẹp thêm không thấy em bị ngứa đỏ choét cái mặt luôn...
    Các chị nào đắp lên mặt thì nên cẩn thận. Cần thử ở vùng da ở cằm trc 1 ngày trc khi đắp toàn mặt nhé. Bởi vì những ai có da nhạy cảm hoặc dễ kích ứng với vitamin c hay protein thì ko nên. Đắp mặt nếu chị nào da lành, dễ chịu thì sẽ rất đẹp nhưng những trường hợp kích ứng ko phải ko có. Đây ko là do rau ko tốt cho da mặt mà là cơ địa từng người ạ. Da em dị ứng vitamin c, em từng đắp cà chua bị kích ứng rồi nên ko dám đắp.
    Nghỉ tết dài hạn...
    • 25 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trước hết e xin tks các chị vì nhiều đã cho e biết loại rau hiệu nghiệm này ^^
    Sau vài lần tham khảo thì e quyết định là vò lá diếp cá sau đó hãm như hãm trà xanh vậy đó,đợi nguội e rót vào khay đá cho vào tủ lạnh,một lần lấy 2 cục ra massage mặt,2 ngày mà mụn li ti ẩn dịu hẳn luôn,giờ chỉ thấy sần nhẹ thôi,có khi ko thấy ý ^^...,e kết hợp vs tea tree oil nữa
    • 79 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thì lười xay nên mua rau dấp cá về hãm nước sôi nóng uống như trà artiso vậy (mà cũng dễ uống hơn xay), trộm vía nhanh khô đầu mụn và cũng không thấy lên mụn nhiều.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng đắp rau diếp cá rồi, hiệu quả rõ rệt lun, e đắp r` uống liên tục 3 tuần r` mụn trên mặt giảm hẳn.. mà dạo này e lại bị mụn ở cổ, đắp rau r` mà chưa thấy đâu vào đâu hết
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình rất thích ăn rau dấp cá chấm nước mắm, trong bữa ăn mình có thể ăn cả 100gram mà không thấy chán. da càng ngày càng mịn đẹp các bạn ạ
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị của bạn trai mình bị nám, Chị xay rau dấp cá với nước dừa, có thể bỏ thêm tý muối hoặc đường để uống. Rất dễ uống và đẹp da, thanh lọc cơ thể, làm giảm nám.
    Hiện tại, Mình cũng đang xay cho bạn trai mình uống hàng ngày.bạn trai mình bị nám và mụn khá nhiều giờ thấy đỡ hơn, nám giảm hơn... Các bạn có thể xay một lần 2oogr dấp cá, 2 trái dừa bỏ vào tủ lạnh dùng dần (liều lượng có thể tăng thêm)
    Mình thì không uống được, mình không ăn dấp cá được
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không biết có phải bị dị ứng kg, sáng ngủ dậy thấy da mặt sưng lên, phát đỏ, mụn mọc tùm lum. Mình đắp rau diếp cá hơn 1 tuần thì đỡ hẳn. Tối đó mình đi ăn lẩu. Sáng ngủ dậy phát hoảng luôn. Nổi mụn nhỏ nhỏ có mủ. Mình đi bệnh viện da liễu ngay lập tức. Bác sĩ kê đơn Mụn + viêm da dị ứng. Cho 3 loại thuốc, 2 loại 1 ngày 2 viên, 1 loại tối mới uống 1 viên. Trc khi ngủ bôi tuýp vertucid. Đã 3 ngày uống thuốc và bôi nhưng thấy vẫn nhiều, da sần sùi, mụn li ti có mủ nhiều nữa. Mình buồn quá. Sờ mặt thấy sần và nóng, không biết có nên kết hợp thêm đắp rau diếp cá dã nát như trc không ? chị em nào bị dị ứng rồi cho mình xin cái ý kiến với ! Thx các mẹ trc ạ !
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hôm nay ăn phải lá dại giống hệt lá diếp cá, rát hết cổ cả ngày liền, ăn mãi không sao, đang thích, tự dưng bị như thế này thấy sợ ăn diếp cá quá ah, con đường làm đẹp gian nan ghê,
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlackWings Xem bài viết
    Ùi bài này em đăng lâu thế rồi hôm nay lên thấy nhiều chị em áp dụng thử và có kết quả tốt em rất vui. Tình hình mặt mũi em thì khỏi mụn rồi và em thời gian này ko còn ăn rau dấp cá nữa vì ko có thời gian làm do kẹt học, kẹt làm quá toàn ăn ngoài. Giờ mặt em chỉ chữa thâm và mụn đầu đen muôn thuở của da dầu nữa thôi. Có điều mỗi khi tới tháng thì mụn trên trán em lại nổi.
    Chắc sắp tới em phải ăn lại rau dấp quá!
    rau này có trị mụn đầu đen không chị
    • 183 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Đúng là rau diếp cá hiệu quả thật các bạn ạ, mình cũng nghe tác dụng từ lâu rồi, nhưng mình mới bắt đầu ăn đc 1 tuần ăn thay rau đc, chấm nc mắm cố gắng ăn càng nhièu càng tốt. mình bị mụn ở lưng đã lâu năm lắm rồi, ăn rau diếp cá 1 tuần sờ lưng đã thấy mịn hẳn (còn 1, 2 cái mới thôi) thích lắm, giờ chỉ còn vết thâm nữa thôi, trc mình chỉ muốn lột da lưng, nhìn như con ghẻ, phát sợ luôn, hi vọng tiếp tục ăn sẽ khỏi hẳn mụn ở lưng. sau này có lấy chồng còn mặc áo cưới. hehe. bạn nào có mụn thì hãy ăn luôn đi nhé. mới đầu cũng khó ăn nhưng rồi sẽ thành nghiện đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bị viêm da dầu, mặt nhìu khi lên mụn sẩn sẩn ngứa thì đắp dấp cá đc k ạ?
    • 58 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

kéo top này lên để mọi người cùng vào chia sẻ. m cũng tự dưng bị mụn, giờ đang tìm cách trị mụn!
    • 64 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Up lên cho chị em bị mụn lấy tinh thần nào!

http://**************/lam-dep/tu-tra...ep-ca-2212809/

(*** la phunutoday)
    Trước đây mình rất ghét diếp cá vì không thể chịu được cái mùi của nó. Mấy tháng trước Tết tự nhiên mặt mình nổi loạn, toàn mụn bọc và mụn đỏ (trước đó mặt cũng có nhưng thỉnh thoáng đến red light mới nổi). Hoảng hồn cũng Tây - Đông y cầu cứu nhưng mặt càng thảm hại hơn sad
    Tình cờ mình tìm được topic này (thank chủ top nhiều lắm ). Cũng tầm ngầm nhưng chưa áp dụng vì tập hoài mà ko ăn được.
    Rồi vì sự nghiệp làm đẹp mình quyết tâm "ăn" bằng được em này. Đúng là hơi khó ăn thật nên ban đầu mình ăn kèm các rau khác và thịt. Ăn riết rồi thành quen và nghiền luôn, bây giờ mình cứ một mình em diếp cá chấm mắm ăn ngon lành

Kết quả: sau gần một tháng kiên trì + kết hợp đắp mặt nạ và rửa mặt đậu xanh buổi tối 2-3 lần/tuần nên da mình đã cải thiện rất nhiều. Da bớt dầu và không nổi mụn bọc to nữa (trộm vía). Mình chưa thật hài lòng vì da vẫn còn mụn và vết thâm còn nhiều (có lẽ do ngủ muộn và ngủ không sâu giấc). Bây giờ vẫn đang trung thành với em diếp cá và theo nhà kiêng không đường xem thế nào.
    À, mình mới làm thêm cái toner diếp cá (được ca tụng rất nhiều bên ttvnol) và đã chuột bạch 1 vùng trán. Kết quả mỹ mãn luôn nên sẽ thử dưỡng toàn mặt để chinh chiến với các nốt mụn và tàn tích. Sau 1 tháng nữa sẽ lên báo cáo chị em! Hị hị
    CỨ ĐI LÀ SẼ TỚI ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sau 1 tuần ăm rau diếp cá liên tục, m lên thông báo kết quả với cả nhà nhé:Đúng thật là da sáng và ko nổi thêm mụn mới nữa mọi người ạ (trộm vía). m ko để í lắm mà tại cuối tuần vừa rồi đi ăn cỗ, được mọi người khen da dạo này đẹp, hồng hào và ko nổi mụn, mừng lắm luôn.
    Dạo này diếp cá rất rẻ, mọi người nếu chưa tìm được cách chăm sóc da phù hợp thì cứ thử nhé, ko đẹp da thì cũng tốt cho cơ thể vì rau này lành và mát, nhuận tràng nữa. Thêm 1 lưu í là ko nên ăn quá nhiều trong 1 ngày, có thể dẫn đến "tác dụng phụ" là đi ngoài hơi nhiều (m mua 1 bó có 1k, về nhặt được 1 rổ, bỏ tủ lạnh ăn trong 2 ngày).
    chúc mọi người ai cũng có làn da đẹp!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoada14 Xem bài viết
    Up lên cho chị em bị mụn lấy tinh thần nào!

http://**************/lam-dep/tu-trang-diem/201303/em-het-kho-so-voi-mun-chi-bang-an-rau-diep-ca-2212809/

(*** la phunutoday)
    Trước đây mình rất ghét diếp cá vì không thể chịu được cái mùi của nó. Mấy tháng trước Tết tự nhiên mặt mình nổi loạn, toàn mụn bọc và mụn đỏ (trước đó mặt cũng có nhưng thỉnh thoáng đến red light mới nổi). Hoảng hồn cũng Tây - Đông y cầu cứu nhưng mặt càng thảm hại hơn sad
    Tình cờ mình tìm được topic này (thank chủ top nhiều lắm ). Cũng tầm ngầm nhưng chưa áp dụng vì tập hoài mà ko ăn được.
    Rồi vì sự nghiệp làm đẹp mình quyết tâm "ăn" bằng được em này. Đúng là hơi khó ăn thật nên ban đầu mình ăn kèm các rau khác và thịt. Ăn riết rồi thành quen và nghiền luôn, bây giờ mình cứ một mình em diếp cá chấm mắm ăn ngon lành

Kết quả: sau gần một tháng kiên trì + kết hợp đắp mặt nạ và rửa mặt đậu xanh buổi tối 2-3 lần/tuần nên da mình đã cải thiện rất nhiều. Da bớt dầu và không nổi mụn bọc to nữa (trộm vía). Mình chưa thật hài lòng vì da vẫn còn mụn và vết thâm còn nhiều (có lẽ do ngủ muộn và ngủ không sâu giấc). Bây giờ vẫn đang trung thành với em diếp cá và theo nhà kiêng không đường xem thế nào.
    À, mình mới làm thêm cái toner diếp cá (được ca tụng rất nhiều bên ttvnol) và đã chuột bạch 1 vùng trán. Kết quả mỹ mãn luôn nên sẽ thử dưỡng toàn mặt để chinh chiến với các nốt mụn và tàn tích. Sau 1 tháng nữa sẽ lên báo cáo chị em! Hị hị
    b ơi, chỉ m cách làm toner diếp cá với nhé. t cũng như b, đang rất hài lòng với diếp cá, dù chưa thật hài lòng với làn da của m do vẫn còn chút vết thâm. Kiên trì và hy vọng!
    • 64 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonbong2008 Xem bài viết
    b ơi, chỉ m cách làm toner diếp cá với nhé. t cũng như b, đang rất hài lòng với diếp cá, dù chưa thật hài lòng với làn da của m do vẫn còn chút vết thâm. Kiên trì và hy vọng!
    Mình cũng học trên mạng thui.
    Copy cho bạn tham khảo nhé:

- Nguyên liệu: 500gr rau diếp cá (mình ko cân nhưng mua khoảng 5-6 bó về nhặt)
    400ml rượu trắng (loại rượu gạo nấu, không có cồn) , 2 muỗng súp dầu olive.

- Cách làm :
    + Rau diếp cá lấy lá, bỏ cành, ngâm mước muối rồi rửa sạch.
    + Đem rau hong thật khô với quạt máy (mình không đủ kiên nhẫn nên sấy bằng máy sấy tóc ở cho nhanh)
    + Cho 200ml rượu trắng vào xay với rau dấp cá bằng máy xay sinh tố. Lọc sạch cặn rau chỉ lấy phần nước cốt.
    + Cho 2 muỗng dầu olive vào lắc đều rồi cho tiếp 200ml rượu trắng còn lại vào.
    Bỏ chai toner vào ngăn mát tủ lạnh, 1 tuần sau có thể sử dụng được.

Đặc biệt lưu ý: Tất cả các dụng cụ làm toner đều không được để dính 1 giọt nước nào (kể cả rau) và nhớ lắc đều trước khi dùng.
    Tất cả các loại dầu thực vật đều rất dễ đông khi gặp lạnh nên nếu thấy chai toner bị đóng 1 lớp dầu trên mặt thì để ở ngoài cho nó tan ra rồi dùng bình thường.
    CỨ ĐI LÀ SẼ TỚI ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

e đã uống diếp cá này từ lâu rồi, nói chung nhiều vitamin c nên da sẽ sáng hơn, e cũng kết diếp cá, mọi ng chăm chỉ chác có hiệu quả , còn hết munn hay ko thì tùy từng người và tùy tình trạng khác nhau đấy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hic em sợ rau lắm, nhưng để ăn thử vậy ...nghe thích ghê hix