• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hồi nhỏ em được khen là có đôi chân mày dáng đẹp nhưng càng lớn nó càng thưa và nhạt màu đi,giờ nhìn gương mặt không có chút sắc hay ăn ảnh gì cả, ai cũng khuyên nên đi làm chân mày, em muốn xin kinh nghiệm phun thêu chân mày của các chị, phun hay thêu thì nhìn tự nhiên hơn? nơi phun thêu đẹp trong sài gòn? giá rổ thế nào? cách dưỡng cho đẹp? em từng phun môi ở tmv Ngọc Dung thấy cũng khá ok rồi em để nó vẽ thử chân mày nhưng ở đó làm chân mày sắc và già, ko hợp với tuổi em, em mới 21t, các chị biết nơi nào làm chân mày đẹp và tự nhiên, trông trẻ không sắc nét ấy, đường chân mày ngang chứ không vễnh lên nhìn sắc lắm, mong các chị chỉ dẫn giúp em với!
    một số hình ảnh chân mày em mong muốn đc 5 hay 6 phần 10 thôi cũng đc
    Rainie 2012.jpg
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khám phá phương thức mới điều trị ung thư

Gia đình hoặc bạn bè của bạn đang bị ung thư? Bạn đang lo lắng bệnh nhân sẽ bị giảm đi chất lượng...

• Mỹ phẩm White Doctors vừa bị thu hồi và tiêu hủy toàn bộ

Các mẹ biết tin này chưa. Các mẹ dùng có ai bị sao không Mỹ phẩm White Doctors Bị xử phạt 105...

• Làm đẹp - Thêu chân mày

Các mẹ cho em hỏi thăm dạo gần đây nghe nói có dịch vụ thêu chân mày, quảng cáo là sẽ đều và đẹp hơn việc xăm hoặc phun vì bác sỹ sẽ ngồi vẽ từng sợi chân mày cho bạn ( blah blah blah) Nhưgn em ko tìm được ai có kinh nghiệm làm qua vụ này cả Các mẹ cho em hỏi có người quen hoặc mẹ nào làm rồi...

• Phun chân mày (SG)

:16: hehe, chính xác là của con em họ. Có ai biết chỗ nào phun đẹp, uy tín, giá cả ko mắc lắm không??? chỉ cho tui vài đường kinh nghiệm với!! Cám ơn nhiều :6:

• Tôi đã phá hủy làn da của mình thế nào?

Đọc để mà cẩn thận nha các chị em Ngày từ thời phổ thông, tôi đã luôn tự hào vì mình sở hữu một...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• 1,007 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thử dùng Nutra Luxe Lash MD coi sao, nhà mình ai cũng có chân mày xấu lắm, nhìn như không có vậy mà dùng mọc ra đều và đẹp lắm.
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

uppp lên cho mấy chị thấy !
    • 114 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chân mày của mình thì có cái đầu thôi, ko có đuôi nên cũng mún thuê cái đuôi chút cho nó đẹp!!!
    • 485 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

-Hi chị chủ topic,
    -E 18t, lông mày từ bé đến h rất nhạt, hầu như o thấy, chân mày thì k có, mới đây mẹ e có dắt e đi thêu lông mày và kết quả là khá hài lòng ấy ạ . E share chị 1 chút kinh nghiệm bản thân nhá.
    -Thứ nhất là giữa thêu và phun (ý chị là sâm đúng k? ) thì cách thức làm nó k # nhau là mấy, chỉ là bây h k còn ( hoặc ít) người phun nữa, mà thêu thôi, thêu tự nhiên hơn phun rất nhiều vì ngta tận dụng lông mày của mình để làm lông mày đậm hơn thôi, vs lại nếu còn trẻ, thì thêu là "sự lựa chọn hoàn hảo" lun á
    -Thứ hai là quá trình thêu lông mày : đầu tiên là ngta sẽ vẽ lông mày = loại bút j j đó như bút vẽ lông mày bình thường ý( e chả rành ), tạo dáng cho mình coi coi có ưng kiểu ý k ( tùy vào khuôn mặt mình ngta vẽ tổng thể sao cho đẹp và hợp nhất nhé. Lưu ý là chị đừng đi 1 mình ( k phải vì sợ lừa lọc gì), mà là nên đi vs 1 ng có mắt nhìn lông mày ( hay ít ra là đã đi làm lông mày ở tmv rồi) hoặc người thân để ngta nhìn dáng lông mày cho mình đẹp hay k ( 1 mình mình nhìn thì sẽ k khả quan đâu chị àh , ngta vẽ cho e 3,4 lần mà mãi mẹ e mới ưng đấy ). Tiếp theo nếu chị ưng ý vs dáng lông mày ngta vẽ rồi, ngta sẽ xịt thuốc tê vào vùng cần tạo lông mày cho chị ( nếu chịu đau kém thì nên uống thuốc giảm đau trc' khoảng 30' nhé, thật ra cũng k quá đau, chỉ là nói cho chắc ăn thôi ^^), rồi dùng máy tạo lông mày, chấm thuốc màu rồi bắt đầu quá trình làm đẹp , lúc đầu thuốc tê chưa ngấm thì sẽ đau đấy ( mức độ đau theo e đánh giá là 5.5/10), e chả thấy họ làm chính xác là ntn, nhưng theo e thấy nó giống như là làm xước da ở lông mày rồi chích thuốc cho nó ngấm ý mà ( tiếng máy lúc làm hơi rợn người, nhưng mà ks đâu) . Theo e thấy thì làm 1 cặp lông mày cũng gần 1 tiếng đấy ạ ( tùy người làm vs mình đau quá thì ngta ngưng cho bớt đau).Rồi thế là xong, ngta cho chị thuốc mỡ gì đấy để bôi vào lông mày 7 ngày ( để giữ màu và mau tróc da gì gì đó). Lúc đầu có thể hơi đậm nhé, nhưng sau vài tuần nó nhạt là đẹp hà :X. Ngta sẽ dặn là sau 1 tháng ( là time tối thiểu để da lành lại) hoặc chị bận thì 3-5 tháng cũng đc, miễn đừng trước 1 tháng là ok. Nếu k đẹp thì ngta chính lại, thế thôi. E làm xong ai cũng khen đẹp , lông mày đậm là mặt mình nhìn # hẳn chị ạh, đẹp lên nhiều .
    -P/s : E làm ở TMV Hoài Anh, TMV này nổi tiếng quá rồi, e chả PR gì đâu, ce nào trên đây cũng biết TMV ấy, nếu cần thì chị cứ search ở phần "Tìm kiếm" ấy . Giá 500k/ 1 cặp lồng mày. Thật ra các kiểu lông mày chị up ở trên thì nhạt hơn so vs thêu nhiều, ngta đc MU = phấn,kem đánh lông mày ấy chị ạ.
    -P/ss: Nếu chị quan tâm thì e cũng nói luôn là e cũng có làm mí mắt luôn ( giống như mình vẽ mí = eyeliner ấy ạ, có điều nó mỏng hơn thôi),làm mi dưới thôi ( e thích vẽ eyeliner cho mí trên hơn), có nhiều ng bảo làm mí đau, nhưng có ng lại k đau mà còn nhột nữa cơ ( e nè, lúc họ làm nhột lắm, cười mãi ngta mới làm xong ), nếu chị đeo mắt kiếng + ngại trang điểm mắt thì nên làm đi ạ. Nếu làm thì nhớ bảo ngta trước để bôi thuốc vào, ngta làm lông mày rồi xuống mí làm là k đau. Giá 1 cặp mí là 200k nhá.
    -P/sss: MOD đừng chém e nhé, TMV đó nổi tiếng quá chị e nào trên wtt cũng bít rồi mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi camilla.snowy; 22/08/2012 vào lúc 11:32 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

TMV hoài Anh mà bạn nói, hình như ngoài Hanoi, mình cũng đang quan tâm vụ này, chân mày mình cũng chỉ có đầu mà k đuôi
    Cầu mong thiên thần nhỏ sẽ cùng ba mẹ về đích an toàn
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chùi ui chia sẻ thực tế cám ơn camilla nhiều nhiều nha, HA mình cũng nghe mấy chị đồn từ lâu lắm ròi mà cứ phân vân, vậy bạn làm từ khi nào, thấy giá ok quá đấy chứ, mình nghe nói giờ làm cũng phải tầm 800 - 1000, bạn làm HA của chi nhánh nào trong SG vậy ?
    • 126 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình cũng thêu mày và làm mí ở HA thấy ok
    • 375 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Có ai đi Hoài Anh Điện Biên Phủ chưa? Theo kinh nghiêm mình đọc thì quan trọng nhất là ng vẽ chân mày cho mình. Ở Hoài Anh Điện Biện Phủ kỹ thuật viên nào vẽ ok, chỉ mình với. Mình cung đang quan tâm.
    • 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoan6985 Xem bài viết
    Có ai đi Hoài Anh Điện Biên Phủ chưa? Theo kinh nghiêm mình đọc thì quan trọng nhất là ng vẽ chân mày cho mình. Ở Hoài Anh Điện Biện Phủ kỹ thuật viên nào vẽ ok, chỉ mình với. Mình cung đang quan tâm.
    Mình phun chân mày ở đây rồi bạn ơi, hồi năm 2006 lận, lúc đó hình như chưa có thêu mà chỉ có phun nên mình phun luôn. Ở đây cũng tùy người vẽ chân mày cho mình nữa. Mình đi chung với con bạn, 2 đứa đc 2 chị khác nhau vẽ chân mày cho, nhưng mà mình may mắn đc chị í vẽ tự nhiên, lúc phun xong đâu đấy thì thấy hợp với mặt còn nhỏ bạn mình thì bị vẽ hơi cao so với chân mày thật nên trông hơi mất tự nhiên (cũng do mình hôm đó phun xong có việc đi trước nên k ở lại với nó đc). Bây giờ thì màu hơi nhạt hơn lúc đó, nhưng đc cái là có thể dùng bút/bột vẽ lên cho nó sắc hơn tí. Hoài Anh thì nổi tiếng rồi ạ, nhưng phải xem thật kỹ trước khi thực hiện nhé, phải thật ưng ý thì mới thêu/phun. Chúc các bạn như ý!

À mà chị vẽ chân mày cho mình hình như tên Vân Anh thì phải, tóc tém, người bắc í (lâu quá rồi nên mình không nhớ rõ lắm), mà không biết bây giờ chị í còn làm không nữa. ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi camapsutu; 24/08/2012 vào lúc 03:06 PM.
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

HA thì em có nghe nhiều ròi nhưng không biết có chị nào có thêm kinh nghiệm làm chỗ khác chưa, em muốn tham khảo thêm 1 số nơi !
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đẩy lên cho mấy chị em thấy hix hix
    • 807 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RainieQ Xem bài viết
    đẩy lên cho mấy chị em thấy hix hix
    Cho Bi nhiều chuyện 1 tí nha. Bi thấy ở Hoài Anh được lắm! Mà các KTV cũng khá đều nhau về kỹ thuật Ở công ty mình, quá trời Mẹ đi phun xăm, thuê chân mày với phun xăm môi ở đấy. Chưa 1 ai bị hỏng hay gì cả mà thấy ai cũng xinh ra. Bi thì chân mày dài, đen nên ko xăm nhưng Bi có đi cùng các chị trong công ty nhiều lần. TMV Hoài Anh Điện Biên Phủ đó ạ
    • 485 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoan6985 Xem bài viết
    TMV hoài Anh mà bạn nói, hình như ngoài Hanoi, mình cũng đang quan tâm vụ này, chân mày mình cũng chỉ có đầu mà k đuôi
    trong SG cũng có bạn nhé, TMV này nổi tiếng nên chi nhánh nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 485 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RainieQ Xem bài viết
    chùi ui chia sẻ thực tế cám ơn camilla nhiều nhiều nha, HA mình cũng nghe mấy chị đồn từ lâu lắm ròi mà cứ phân vân, vậy bạn làm từ khi nào, thấy giá ok quá đấy chứ, mình nghe nói giờ làm cũng phải tầm 800 - 1000, bạn làm HA của chi nhánh nào trong SG vậy ?
    -Sr topic rớt nên k thấy )
    -Mình mới làm khoảng 3 tuần thôi bạn à,làm ở chi nhánh gì đấy ở gần trung tâm điện máy thiên hòa ( trên đường đi lên coopmark thắng lợi ý, sr mù đường lắm ), chi nhánh này k to lộng lẫy hoành tráng đâu mà chỉ là 1 nhà bt cao cỡ 3,4 tầng j thôi à ( miễn làm đẹp là ok rồi nhỉ ), giá mắc hơn thì chắc cũng tùy chỗ, mình k rành lắm . Nói chung là xung quanh hàng xóm mình ai cũng làm ở HA là chủ yếu ^^.
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đẩy lên cho các chị em chia sẻ kn !
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi, dịch vụ họ tốt ko, sao thấy những trang khác thấy người ta chê dv HA ko tốt chúy nào, mình muốn sửa lại chân mày rồi thêu mà phân vân quá đi mất.. ai có kinh nghiệm choa sẽ mình với..
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hix ít ng chú ý đến mục này quá hả? muốn xin thêm tý kinh nghiệm của các chị xinh đẹp
    • 375 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camapsutu Xem bài viết
    Mình phun chân mày ở đây rồi bạn ơi, hồi năm 2006 lận, lúc đó hình như chưa có thêu mà chỉ có phun nên mình phun luôn. Ở đây cũng tùy người vẽ chân mày cho mình nữa. Mình đi chung với con bạn, 2 đứa đc 2 chị khác nhau vẽ chân mày cho, nhưng mà mình may mắn đc chị í vẽ tự nhiên, lúc phun xong đâu đấy thì thấy hợp với mặt còn nhỏ bạn mình thì bị vẽ hơi cao so với chân mày thật nên trông hơi mất tự nhiên (cũng do mình hôm đó phun xong có việc đi trước nên k ở lại với nó đc). Bây giờ thì màu hơi nhạt hơn lúc đó, nhưng đc cái là có thể dùng bút/bột vẽ lên cho nó sắc hơn tí. Hoài Anh thì nổi tiếng rồi ạ, nhưng phải xem thật kỹ trước khi thực hiện nhé, phải thật ưng ý thì mới thêu/phun. Chúc các bạn như ý!

À mà chị vẽ chân mày cho mình hình như tên Vân Anh thì phải, tóc tém, người bắc í (lâu quá rồi nên mình không nhớ rõ lắm), mà không biết bây giờ chị í còn làm không nữa. ^^
    Cảm ơn camapsutu nhe. Mình đang định tối thứ 6 này đi đây, sẽ report sau, hihi
    • 397 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Mình làm ở Thủy Tiên trên Lê Thị Riêng đó bạn. Mỗi năm làm lại 1 lần. Chân mày đẹp và tự nhiên lắm, chẳng ai nghĩ thêu cả Có lần zai bảo với mình "sao chẳng bao giờ thấy e để mặc mộc cả?", mặc dù mình chẳng bao giờ trang điểm .

Tháng sau mình dự định đi dặm lại.
    You can't change how people treat you or what they say about you. All you can do is change how you react to it.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2