Dưỡng da - Làm đẹp da

Phun môi, đang hoảng loạn, ai giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là em vừa đi phun môi về. trước khi đi em đã luyện hết mấy bí kíp kinh nghiệm của các chị, các bạn trên dd rồi, cũng ớn lắm, lần lữa mấy lần rồi nhưng tự dưng sáng nay máu lên thế là chiều đi học xong đi luôn không kịp về nhà xin tiền nữa phải gọi ng nhà mang tiền lên :Worried: Em làm ở Ngọc Dung vì Hoài Anh chổ ĐBP nghe mọi người nói là ko nhìu màu phun để chọn. Dạo trước em đọc trên dd này thấy có bạn nào cũng phun ở Ngọc Dung rồi bị nhăn môi j đó cũng post bài lên tư vấn nhưng sau đó thì không biết có đỡ không mà không thấy lên báo kết quả. thấy cũng hơi ớn nhưng vì tphcm em chỉ biết có Hoài anh với Ngọc Dung mà bên HA làm toàn màu hồng, em lại hơi ngăm nên muốn làm hồng cam thì chỉ có ngọc dung làm màu ấy thôi nên cũng liều làm đại.
    em chưa phun lần nào hết, nên mới thực sự thấy kinh hoàng, tuy đã che mắt lại và chích thuốc tê hẳn hoi (không bôi thuốc mà chích hẳn vào môi luôn vì em sợ đau với lại sắp tới em cũng đc nghỉ ở nhà nên không lo vụ sưng), em vẫn nhìn thấy là khi ktv làm thì em chảy máu nhìu lắm (ai bảo phun môi mà ko chảy tí máu nào thì em ko tin đc đâu) :Thinking:

Hiện giờ môi em rất là sưng (như mỏ vịt ấy :Sigh , khi về thì họ có cho váeline và đơn thuốc khaqng sinh để mua về uống nhưng vì môi còn sưng nên em vẫn chưa uống. tôi nay em cũng sợ quá nên chả ăn uống j luôn. Lúc về thì họ có đắp 1 cái gạc và đeo khẩu trang về, khi về nha thì em gỡ ra thấy vẫn xíu máu chảy ra nhưng em cứ tưởng chỉ bị một lát thôi
    Vấn đề ở đây là em rất hoang mang khi đến giờ này khi em ngồi type bài này tức là sau khi phun cũng đc gần 12 tiếng rồi mà môi em vẫn có tình trạng ướt ướt, và em cam đoan là nó đang bị chảy máu (không đến nỗi chảy xối xả thành giọt ra ngoài) nhưng em chắc chắn là nó vẫn keeps bleeding, ko giống như một số chị trên này nói là sau khi phun môi bị khô hay tróc j đó. huhuhu...bay giờ em chợt nhớ ra là em có tiền sử bị máu khó đông, bây giờ thì em sợ lắm, nếu nó ko khô lại mà cứ chảy máu thế này thì một làm màu mực sẽ lem nhem (em đã soi gương và nhìn thấy nó có vẻ vón cục chỗ đậm chỗ nhạt) nhưng mà quan trọng nhất là em rất sợ môi em sẽ có vấn đề j nếu nó cứ tiếp tục chảy thế này, môi nó cứ ươn ướt khó chịu lắm mà em không dám lấy bông gòn thấm.

Khổ quá, ngu quá bây giờ có hối hận cũng ko kịp, trước khi làm họ có hỏi em về tiến sữ bệnh tim hay ngất xỉu j đó em nói là ko bị nhưng rõ ràng là em bị máu khỏ đông mà lại ko nói. hơn nữa em còn bị cơ địa sẹo lồi nữa :Crying:

Bây giờ em ko biết tính sao hết, mấy chị nào phun môi mà bị như em thì giúp em với cho em bớt sợ, em cám ơn rất nhiều ạ :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bằng chứng khẳng định kem Queen Perfect Thúy Kamii là giả.

Hôm nay mình xin chia sẻ 1 sự thật về kem Queen Perfect của Thuý Kami, sau 1 thời gian dài m nghi...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Xã hội dạy con nói dối?

Các mẹ ơi, hai vợ chồng em có mỗi thằng ku, lúc nào cũng tâm niệm dạy dỗ con điều hay lẽ phải, lo...

• em đang buồn và bế tắc ai giúp em với

em kết hôn nay đã được 5 năm 2cv sống với nhau rất hạnh phúc, chồng em rất yêu, thương em. chỉ tại một điều 5 năm nay tụi em mong chờ tiếng trẻ thơ mà không có, vc em buồn lắm chạy chữa nhiều lần mà chua có kết quả gì hết. nhiều lúc thấy em mong ước được làm mẹ, chồng em nói hay anh giải thoát cho...

• Mọi người tư vấn giúp em với. Em đang mệt mỏi lắm.

Em và zai quen đều đi làm xa nhà và được giới thiệu qua một người bạn từ tháng 8 năm ngoái.. Em thì bình thường lắm ạ, ko xinh, không cao, nhát, cực ít nói và mới yêu lần đầu (em cũng 26 cái xuân xanh rồi). Còn zai năng động, tự tin, chém gió, chém bão thành thần, mới chia tay người yêu được mấy...

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lấy nứơc đá chườm lên hy vọng better.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,691 Bài viết

• 6,094 Được cảm ơn

Hình như trước đây đã có bài phân tích tại sao không nên chích thuốc tê vào môi khi phun rồi mà? Ngoài lí do nó sưng vều lên và lâu hết sưng thì còn có rủi ro về sự đều màu nữa.

Hiện tại môi của bạn chảy máu hay là chảy nước mô?

Bạn nên uống kháng sinh và giảm sưng càng sớm càng tốt vì hiện tại môi bạn đang có nguy cơ nhiễm trùng rất cao. Nếu môi tiếp tục chảy máu, đến bệnh viện Da liễu nhanh. Nếu là chảy nước mô thì không sao, chịu khó bôi liên tục cái thuốc mỡ Tetra ấy. Hễ thấy nước mô ra nhiều là lại lấy giấy thấm rồi lại tiếp tục bôi Tetra, cứ thế thì với việc bạn chích thuốc tê nên sưng lâu, chắc khoảng 3 ngày sẽ đỡ. Nhớ là phải để môi lúc nào cũng ẩm nhờ thuốc bôi mỡ, đừng để nó khô mà tróc ra thì màu còn lem kinh dị nữa.

Đợi bao giờ nó hết sưng rồi nhìn sẽ dự đoán tình hình mà tính tiếp.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các chị, em cũng ko biết nó là nc mô hay là máu nữa nhưng hên là tình hình hôm nay nó cũng đã hết chảy rồi. cái thuốc mỡ tetra ktv cũng dặn em xức trong 5 ngày đầu nhưng hôm qua em thấy môi còn ướt nên em lại ko dám bôi. hôm nay thì nó cũng đã khô khô và có vẻ đóng vảy,ko biết bao lâu thì mới tróc và mình cứ để nó tự tróc hay là phải tự bóc nhỉ (có mấy chị trên này bảo bập môi vào ly nc nóng để nó bong ra???)
    lúc em ăn cháo xong có dùng bông gòn thấm nước để vệ sinh xong thì thấy cũng có vẻ đều màu (cầu mong là như thế thật ~><~ ). Nhưng nó còn đậm màu quá...hichic...

còn vụ chích thuốc tê thì do em sợ quá ng ta sợ em xỉu nên chích luôn chứ không bôi, nói chung là cái dzụ phun môi này nghe có vẻ nhẹ nhàng nhưng thực sự em trải qua rồi mới thấy thật kinh dị, kết quả (hay hậu quả???) thì chưa biết tới đâu nhưng quá trình làm thì khủng hoảng tinh thần lắm nên chắc từ nay cạch luôn trò này hic hic >.<
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

mấy cái mầu môi fun trên quảng cáo là họ đánh son thoa son bóng rồi chụp lại nên nhìn mới căng bóng đẹp như vậy. chứ thực ra mình nhìn bao nhiêu người fun rồi thấy môi như quét vôi ấy ah..nên mấy mẹ suy nghĩ kỹ trước khi quyết định fun nhé.. muốn môi đẹp đánh lips base rồi thoa son lên là đẹp hết.. Trước có bà bạn đi fun môi bị nhiễm trùng phải cut bớt môi đi, màu thì lung tung bây giờ nhìn kinh dị lắm ah..tốn biết bao tiền....haizz
    • 2,691 Bài viết

• 6,094 Được cảm ơn

Màu môi thật tất nhiên không thể lung linh như quảng cáo nhưng nếu bạn nói là như quét vôi thì chứng tỏ bạn thấy 1 mà chưa thấy 10. Bạn nên tham khảo thêm.

Bạn chủ top không nên để nó đóng vảy sẽ làm giảm đi màu rất nhiều. Mà bạn nên liên tục dùng bông tăm ngoáy tai bôi thuốc mỡ lên môi. Khi nào da đủ mềm và đủ độ tróc thì tự động sẽ trôi đi khi bạn bôi thuốc, nhớ cứ để tự nhiên, đừng cố tình dùng bông tăm đẩy lớp vảy đi hen.

Như thế màu sẽ đẹp hơn nhiều. Chứ bạn cố tình ngâm nước cho tróc thì sau này độ phai màu sẽ nhanh hơn, chưa kể nếu bạn phun màu đậm thì nhạt đi không sao chứ phun màu nhạt mà để vảy bong tróc từng lớp sẽ làm nhạt thêm nữa.

Vấn đề nhiễm trùng môi thì ngay khi phun môi về bạn phải liên tục theo dõi môi để xem nó có mụn nước hay không. Trường hợp đã bị nhiễm Herpes thì phải lập tức ngưng bôi thuốc mỡ mà bôi thuốc đặc trị của nó liền (mua ở hiệu thuốc Tây) và chú ý ăn uống kiêng cữ hơn. Như vậy sẽ trị được nó trước khi nó nổi lên dày đặc và làm hỏng một vùng môi, nặng hơn là cả miệng.
    • 108 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình cũng bị vậy nè bạn ơi, ráng chịu 1 tháng đi, rồi sẽ hết, mình còn bị nổi mụn nước nguyên mảng ở khóe miệng, mụn nước lành thì khóe miệng cũng có sẹo, lâu lắm mới mờ đi. Mình chỉ phun 1 lần mà đã chịu ko thấu nên mình đâu dám đi dặm lại. Nên sau 1 trận sưng mỏ, lở miệng, môi mình giờ vẫn như cũ, chẳng có màu gì cả, ko biết là hên hay xui đây. Thấy miệng lở nên mình sợ bị nhiễm trùng, uống kháng sinh quá trời, hậu quả là mặt nổi đầy mụn trong suốt 1 thời gian dài. Nói tóm lại, mình cũng từng vô cùng ân hận như bạn đó, mình ko bao giờ dám làm lần nữa. Mình làm ở TMV Ngọc Ánh đầu đường Trần Quang Khải đó!
    • 179 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

mẹ mình cũng vừa phun mô, chị làm cho mẹ mình dặn như vầy, bạn chủ top tới giai đoạn nào thì áp dụng nhé:
    - phun xong về uống thuốc kháng sinh .
    - môi chảy nước thì lấy tăm bông thấm bớt.
    - môi khô thì sức thuốc mỡ gì mà họ cho đấy, mình đi mua mà quên rồi .
    - ăn nhiều thơm ( dứa) , mỗi ngày nửa trái , vì cái này có tác dụng mau lành vết thương và lên màu đẹp .
    - cứ thế sau 1 tháng là ok.
    Mẹ mình lúc đầu cũng hoảng loạn thế, giờ thì ok rùi... môi đẹp , màu đẹp .
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hik...nghe cái vụ cut lip thấy ghê quá, thực ra em cũng biết là mấy cái hình quảng cáo thực chất ko tin tưởng 100% đc, em cũng ko phải ham hố phun để đc y chang vậy, thực ra cái mặt của em nhìn bình thương lắm, da ngăm môi còn bị sẫm do huyết áp thấp làm cho cái mặt nó càng u ám, nên em mới thử phun để cho mặt nó sáng sủa hồng hào hơn, chủ yếu là xóa môi thâm thui hà, em cũng định là sau này nếu có đi đâu cũng make up môi nữa.

Hên cho em ghê em ko có bị mụn nước dù da em phải nói là cực độc luôn, lúc em làm xong hỏi có kiêng j ko thì cái chị ktv nói là trừ nước tương hạn chế ăn còn lại khỏi kiêng j hết. éc, em thấy bạn em làm mà kiêng từa lưa mà ở đây nói khỏi kiêng j thấy cũng nghi nên em cũng ráng kiêng mấy thứ nếp, bò, hải sản, rau muống, nước tương,...(có mấy thứ em ko bít có độc ko mà nghi nghi nên cũng ko dám ăn như là mấy thức có màu đen: pepsi, nấm đông cô, nấm mèo,....bla bla... ><
    tình hình là hôm nay thì môi em tróc hết rồi và cũng thấy hơi ửng hồng lên, em không biết có phải do lên màu hay do da non nó như thế nhưng màu nhạt lắm, thế này cũng ok rồi nhìn tự nhiên, ko biết sau này nó còn đậm lên nữa ko nhỉ? vì chị ktv làm cho em nói vì môi em thâm nên phải cỡ 1 tháng sau nó mới lên màu, vậy tức là nó còn đậm hơn nữa à??

mấy bạn/chị cho em hỏi là nếu phun thì trung bình giữ đc mấy năm nhỉ, và mình có phải kiêng cữ j để nó chậm phai đi ko? vì với tình trạng màu môi của em hiện giờ rất là nhạt, sợ là mau xuống màu lắm mà em thì tởn rồi cạch ko dám làm lần 2 nữa nên em cũng muốn cẩn thận để kéo dài thời gian lưu màu của nó, mình có nên kiêng ăn j ko và dưỡng như thế nào? Thanks mọi ng nhìu ạ >"<
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trannhb Xem bài viết
    mình cũng bị vậy nè bạn ơi, ráng chịu 1 tháng đi, rồi sẽ hết, mình còn bị nổi mụn nước nguyên mảng ở khóe miệng, mụn nước lành thì khóe miệng cũng có sẹo, lâu lắm mới mờ đi. Mình chỉ phun 1 lần mà đã chịu ko thấu nên mình đâu dám đi dặm lại. Nên sau 1 trận sưng mỏ, lở miệng, môi mình giờ vẫn như cũ, chẳng có màu gì cả, ko biết là hên hay xui đây. Thấy miệng lở nên mình sợ bị nhiễm trùng, uống kháng sinh quá trời, hậu quả là mặt nổi đầy mụn trong suốt 1 thời gian dài. Nói tóm lại, mình cũng từng vô cùng ân hận như bạn đó, mình ko bao giờ dám làm lần nữa. Mình làm ở TMV Ngọc Ánh đầu đường Trần Quang Khải đó!
    hik khổ thân...thế bạn làm đã lâu chưa mà vẫn chưa lên màu? hôm mình làm ng ta có phát cho tờ giấy nói về hiện tượng môi sau khi phun mình đọc thì thấy ghi là trong tháng 1- tháng 3 sau khi phun màu môi sẽ change liên tục, tháng đầu có thể bị bầm, đậm quá hoặc nhạt quá nhưng sang 1-2 tháng sau sẽ ok ---> Ko biết có tin đc ko vì mình thấy mọi ng trên này nói là lúc nó tróc vẩy thì ít nhất cũng thấy đc màu 60-70% rồi, mình cũng đang hồi hộp đây vì màu môi hiện của mình cũng hồng rồi nhưng mà nhạt lắm, nhìn kỹ lắm mới thấy đc cái màu đó nhưng nói chung cũng đỡ thâm đc 50%, có điều công nhận là môi nhăn ghê,hồi trc có bị đâu, bôi cái thuốc mỡ vào thì nhìn mướt hơn nhưng ko lẽ cứ phải bôi hoài ~><~

nói chung là giờ thì mình thấm thía sâu sắc 3 cái vụ kim dao kéo này hên xui lắm, làm ở mấy cái tmv này nó cứ nói là ko lên thì lên nó phun lại thử hỏi có ai dám mò lên làm lần nữa ko
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn! Theo mình biết bất kỳ ở đâu ngta cũng hướng dẫn bạn cách chăm sóc môi sau khi phun mà. Mình cũng phun môi nè, đc 1 tuần rồi bạn ạ, hôm đầu tiên mình cũng hoang mang lắm, môi nó xưng như vịt donal vậy? hơn 1 tuần ko dám đi đâu, ko dám ăn gì ngoài cháo thịt nhạt nhạt thôi, phải dùng ống hút ăn đó bạn ạ. 3 hôm đầu tiên nó xưng ghê lắm.
    Mình ko hiểu sao ngta cho thuốc về nhà mà bạn ko uống? còn nữa cái nước mô (kể cả máu) nó ra thì bạn phải lau khô và ko đc để nó vón lại sẽ dễ gây nhiễm trùng và màu ko đều. Mình để nó bong tự nhiên cũng mất gần 1 tuần đó bạn, nó vừa bong hết hôm qua, mình thấy môi mình cũng lên màu rồi nhưng thấy chưa ổn lắm, vì ngta bảo phải mất 1 đến 2 tháng mới hoàn thiện đc, môi trên thì lên rồi, nhưng môi dưới còn sẫm màu lắm. Hôm phun xong môi dưới hình như đau quá hay sao mà bầm tím luôn. Giờ môi mình thấy rát rát, mắm môi lại thấy ko giống như xưa nữa...nó thô thô kiểu gì ấy, ko biết là do mới làm nên thế hay nó....dừng hình...thế này luôn? Lúc phun mà nước mắt chảy như mưa, đau ko tả nổi, hjx mún đẹp phải chịu đau. Chị chủ hỏi "thế nào? có dám làm lẫn nữa ko!?" hjxhjx sợ lắm, giờ 1 ngày tớ uống 2 cốc nước cam vắt ấy, ngta bảo sau phun ăn dứa và uống cam càng nhiều càng tốt => sẽ lên màu đẹp. Giờ chỉ còn biết ngồi....chờ...và...đợi... thôi. Có cái biết chắc là phun xong...môi nhăn lắm bạn ạ...nản...nhưng thôi là cái giá mà....Chúc bạn may mắn........Tất cả vì sắc đẹp...(^_^)
    • 348 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Lúc trước mình đi thêu chân mày thấy cây kim nhìn phát sợ, bây giờ thà để vậy chứ không dám làm lần thứ 2, chủ top mấy ngày đầu chỉ nên ăn cháo thôi, kiêng ăn thịt bò, xôi, rau muống để vết thương mau lành, dì mình nói xăm môi thì sau này môi sẽ bị thâm cho nên khi hết màu thì phải tiếp tục xăm.
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới phun dc 3 ngày, tróc dc một ít vảy rồi nhưng em bị nổi mụn nước em đi hiệt thuốc ng ta đưa em Flucinar k biết có dc k mọi ng ? Em k dám bôi Tetra nữa vì ướt quá