Dưỡng da - Làm đẹp da

Nước muối sinh lý trị mụn hiệu quả

Đến trả lời mới nhất
  • 27 Lượt chia sẻ
  • 98.7K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không biết nên rửa mặt bằng nước lạnh trước rồi với dùng NMSL hay ngược lại các bác nhờ.
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmit994 Xem bài viết
    Không biết nên rửa mặt bằng nước lạnh trước rồi với dùng NMSL hay ngược lại các bác nhờ.
    e rửa mặt trc rùi rửa nc muối sl sau mà rửa mặt + lau nc muối thật nhẹ rùi để khô tự nhiên,lúc đầu một ngày e rửa rất nhiều lần nhưng giờ chỉ rửa mỗi tối
    p/s:e bị dị ứng kem trộn mà rửa thấy bớt đấy chị,chắc do da e hợp nữa.
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthithaohuyen Xem bài viết
    e rửa mặt trc rùi rửa nc muối sl sau mà rửa mặt + lau nc muối thật nhẹ rùi để khô tự nhiên,lúc đầu một ngày e rửa rất nhiều lần nhưng giờ chỉ rửa mỗi tối
    p/s:e bị dị ứng kem trộn mà rửa thấy bớt đấy chị,chắc do da e hợp nữa.
    Vậy sau đấy chị có rửa lại ko hay để nguyên. Chị áp dụng được lâu chưa? Tàu ngầm lâu rồi nhưng nay với mua được. Nhưng cái lọ của mình ghi là dung dịch nước muối đa năng . ko có ghi là trị mụn như mấy mẹ ở topic khác nói. Liệu có sao k nhỉ? Băn khoăn quá chị ah.
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nước muối sinh lý đó tớ hay dùng để súc miệng thôi chứ áp dụng làm như mn thì tớ chưa thử. Còn làm mặt nạ tẩy da chết tớ dùng muối trộn mật ong hoặc đường trộn mật ong. Cũng khá hiệu quả.
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmit994 Xem bài viết
    Vậy sau đấy chị có rửa lại ko hay để nguyên. Chị áp dụng được lâu chưa? Tàu ngầm lâu rồi nhưng nay với mua được. Nhưng cái lọ của mình ghi là dung dịch nước muối đa năng . ko có ghi là trị mụn như mấy mẹ ở topic khác nói. Liệu có sao k nhỉ? Băn khoăn quá chị ah.
    e mua loại trên chai có để là 0,9% á,lúc e mua thì mấy chị dược sĩ bảo đó là chai nước súc miệng,nhưng đem về đọc hướng dẫn sử dụng thì có rửa mặt đc mà,e mới dùng thui chị nhưng thấy bớt rõ ràng mà,e bị dị ứng ken trộn da ngứa tới nổi mà tối cào chảy máu luôn á mà giờ hết ngứa luôn rùi còn mụn thì chưa có bớt,cái khoảng trị mụn thì e k rõ nhưng trị ngứa là tốt rùi.
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthithaohuyen Xem bài viết
    e mua loại trên chai có để là 0,9% á,lúc e mua thì mấy chị dược sĩ bảo đó là chai nước súc miệng,nhưng đem về đọc hướng dẫn sử dụng thì có rửa mặt đc mà,e mới dùng thui chị nhưng thấy bớt rõ ràng mà,e bị dị ứng ken trộn da ngứa tới nổi mà tối cào chảy máu luôn á mà giờ hết ngứa luôn rùi còn mụn thì chưa có bớt,cái khoảng trị mụn thì e k rõ nhưng trị ngứa là tốt rùi.
    Eo.sao dại dột dùng kem gì vậy mn? Mình bị mấy cái mụn ở trán thui mà đến khổ. Hic. Cũng tìm đủ cách mà chưa được.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng vậy,nước muối sinh lý vừa vô trùng vừa hiệu quả trị mun,trong quá trình điều trị mụn chỉ nên rửa mặt bằng nước muối không nên dùng bất cứ mỹ phẩm sữa rửa mặt nào
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng đc mấy ngày nhg thấy mụn nổi nhìu hơn là sao các bn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BichhongNguyen76
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Nhỏ nước muối sinh lý thế nào cho đúng?

Mình thường xuyên dùng nước muối sinh lý để nhỏ mũi cho bé, ít nhất ngày 2 lần sáng ngủ dậy và tối trước khi đi ngủ. Chỉ đơn giản là nhỏ vài giọt vào mũi bé hay bơm vào mũi khoảng 10 - 15 giọt mỗi bên, sau đó không làm gì thêm. Sáng nay ba của bé qui kết mình làm như vậy là phản khoa học, làm cho...

• Sự thật tàn nhẫn về tắm trắng, mỹ phẩm làm trắng.

SỰ THẬT QUÁ TÀN NHẪN VỀ MỸ PHẨM TẮM TRẮNG, KEM TRẮNG DA CẤP TỐC. Là đàn bà con gái , chẳng ai...

• Cải tạo môi trường kiềm bằng Bicarbonat hay nước muối sinh lý?

Các mẹ thông thái ơi? Hôm trước em đi siêu âm nang noãn ở phòng khám 89B dốc Phụ Sản. Bác sỹ có cải tạo môi trường kiềm cho em bằng cách bơm nước muối sinh lý 9 phần nghìn mà mình vẫn mua để dùng cho trẻ em đấy. Em thắc mắc quá bởi qua rất nhiều ý kiến, mọi người toàn nói cải tạo môi trường kiềm...

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

T dùng đỡ lắm luôn ấy. Giờ mặt chả cục mụn nào. Kể cả đến ngày

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8