Dưỡng da - Làm đẹp da

Nước muối sinh lý trị mụn hiệu quả

Đến trả lời mới nhất
  • 28 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 153 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không biết nên rửa mặt bằng nước lạnh trước rồi với dùng NMSL hay ngược lại các bác nhờ.
    • 173 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmit994 Xem bài viết
    Không biết nên rửa mặt bằng nước lạnh trước rồi với dùng NMSL hay ngược lại các bác nhờ.
    e rửa mặt trc rùi rửa nc muối sl sau mà rửa mặt + lau nc muối thật nhẹ rùi để khô tự nhiên,lúc đầu một ngày e rửa rất nhiều lần nhưng giờ chỉ rửa mỗi tối
    p/s:e bị dị ứng kem trộn mà rửa thấy bớt đấy chị,chắc do da e hợp nữa.
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthithaohuyen Xem bài viết
    e rửa mặt trc rùi rửa nc muối sl sau mà rửa mặt + lau nc muối thật nhẹ rùi để khô tự nhiên,lúc đầu một ngày e rửa rất nhiều lần nhưng giờ chỉ rửa mỗi tối
    p/s:e bị dị ứng kem trộn mà rửa thấy bớt đấy chị,chắc do da e hợp nữa.
    Vậy sau đấy chị có rửa lại ko hay để nguyên. Chị áp dụng được lâu chưa? Tàu ngầm lâu rồi nhưng nay với mua được. Nhưng cái lọ của mình ghi là dung dịch nước muối đa năng . ko có ghi là trị mụn như mấy mẹ ở topic khác nói. Liệu có sao k nhỉ? Băn khoăn quá chị ah.
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nước muối sinh lý đó tớ hay dùng để súc miệng thôi chứ áp dụng làm như mn thì tớ chưa thử. Còn làm mặt nạ tẩy da chết tớ dùng muối trộn mật ong hoặc đường trộn mật ong. Cũng khá hiệu quả.
    • 173 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmit994 Xem bài viết
    Vậy sau đấy chị có rửa lại ko hay để nguyên. Chị áp dụng được lâu chưa? Tàu ngầm lâu rồi nhưng nay với mua được. Nhưng cái lọ của mình ghi là dung dịch nước muối đa năng . ko có ghi là trị mụn như mấy mẹ ở topic khác nói. Liệu có sao k nhỉ? Băn khoăn quá chị ah.
    e mua loại trên chai có để là 0,9% á,lúc e mua thì mấy chị dược sĩ bảo đó là chai nước súc miệng,nhưng đem về đọc hướng dẫn sử dụng thì có rửa mặt đc mà,e mới dùng thui chị nhưng thấy bớt rõ ràng mà,e bị dị ứng ken trộn da ngứa tới nổi mà tối cào chảy máu luôn á mà giờ hết ngứa luôn rùi còn mụn thì chưa có bớt,cái khoảng trị mụn thì e k rõ nhưng trị ngứa là tốt rùi.
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthithaohuyen Xem bài viết
    e mua loại trên chai có để là 0,9% á,lúc e mua thì mấy chị dược sĩ bảo đó là chai nước súc miệng,nhưng đem về đọc hướng dẫn sử dụng thì có rửa mặt đc mà,e mới dùng thui chị nhưng thấy bớt rõ ràng mà,e bị dị ứng ken trộn da ngứa tới nổi mà tối cào chảy máu luôn á mà giờ hết ngứa luôn rùi còn mụn thì chưa có bớt,cái khoảng trị mụn thì e k rõ nhưng trị ngứa là tốt rùi.
    Eo.sao dại dột dùng kem gì vậy mn? Mình bị mấy cái mụn ở trán thui mà đến khổ. Hic. Cũng tìm đủ cách mà chưa được.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng vậy,nước muối sinh lý vừa vô trùng vừa hiệu quả trị mun,trong quá trình điều trị mụn chỉ nên rửa mặt bằng nước muối không nên dùng bất cứ mỹ phẩm sữa rửa mặt nào
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng đc mấy ngày nhg thấy mụn nổi nhìu hơn là sao các bn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BichhongNguyen76
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

T dùng đỡ lắm luôn ấy. Giờ mặt chả cục mụn nào. Kể cả đến ngày

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn do trót dại dùng phải kem trộn.. Mình dùng loại này được không mng..
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzag Xem bài viết
    Mình từng bị nổi mụn nhiều trên mặt, đã nghiên cứu và thử áp dụng đủ các cách (từ chăm sóc da mặt với các loại mỹ phẩm hay rau củ quả khác nhau cho đến ăn đồ mát, ngủ sớm, không ngồi máy tính nhiều nữa v.v) mà không hiệu quả. Sau được cô bạn thân chỉ cách mà chồng cô ấy đã áp dụng và thấy hiệu quả là rửa mặt hàng ngày với nước muối sinh lý. Mình áp dụng liền và sau 2 tháng thì mình không còn bị mụn nữa. Em bé nhà mình cũng có hồi bị nổi mụn đầy mặt, mình áp dụng rửa giống như mẹ, chỉ vài ngày là con hết mụn.<br>Cách áp dụng thì rất đơn giản:mua chai nước muối sinh ly 0,9% loại to và bông tẩy trang. Hàng ngày rửa mặt ít nhất 2 lần (sáng/ tối) bằng cachtthhaasms nưoớc muối vào bông tẩy trang và xoa lên mặt (không cần rửa lại). Chỉ có vậy thôi.<br>Các bạn bị mụn hãy thử cách đơn giản và rẻ tiền của mình xem sao nhé.<br>Chúc các bạn luôn có làn da khỏe và mịn màng.
    Có trị dc mun ẩn li ti dưới da ko c?
    • 77 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng đang sử dụng nacl 0.9% và xin chia sẻ những kiến thức tìm hiểu về em ấy, da mặt mình có độ ph từ 5.5 đến 6.5, nacl có ph trung tính nên không làm mất độ ph của da, cái này em ấy giống nước nhưng khác là muối nên có tính sát khuẩn, các mẹ xài nacl 1 time thấy da khô hay nhờn thêm thì do da được trở về trạng thái vốn có của nó nên phải kết hợp kem dưỡng để chăm sóc da vốn có, da mình là hỗn hợp thiên khô nên mình đang lăn tăn tìm kem dưỡng ẩm, hic. Em ấy trị được mụn nếu các mẹ bị mụn do chăm sóc da không tốt, chứ liên quan đến nội tiết tố thì phải trị bên trong, về phần sạm da thì mình không biết, tại mình ít ra nắng với trước giờ mình không để ý da trăng da đen, trời cho sao để vậy. Các mẹ khi hết mụn rồi thì không nên xài nữa, ngoài nước ra, những thứ chăm sóc da phải xoay vòng để da không bị lờn, không còn tác dụng nữa.^^.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Min.kyah; 04/11/2014 vào lúc 08:32 PM.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi đến giờ chị hết bị dị ứng chưa vậy da em củng bị giống như chị em đang dùng thuốc uống mà da vẫn nổi mụn nhỏ li ti ngứa nữa thấy mọi người nói mà em bắt ham quá nhất định em sẽ thử nước muối sinh lý.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nước muối sinh lý

cho tôi hỏi tại sao đều pha với tỷ lệ 9/1000 nhưng loại mua ở ngoài hiệu thuốc lại có vị đắng, và giữa nước muối mua và tự pha thì công dụng như nhau chứ, hay loại nào tốt hơn.

• Dưỡng trắng da an toàn bằng sữa tươi

Em thấy nhiều chị than thở về vấn đề da dẻ không được ưng ý, sẵn đây em có một vài kinh nghiệm nhỏ...

• Cải tạo môi trường kiềm bằng Bicarbonat hay nước muối sinh lý?

Các mẹ thông thái ơi? Hôm trước em đi siêu âm nang noãn ở phòng khám 89B dốc Phụ Sản. Bác sỹ có cải tạo môi trường kiềm cho em bằng cách bơm nước muối sinh lý 9 phần nghìn mà mình vẫn mua để dùng cho trẻ em đấy. Em thắc mắc quá bởi qua rất nhiều ý kiến, mọi người toàn nói cải tạo môi trường kiềm...

• “Nóng” với thời trang chăn ga gối

Là một sản phẩm chuyên dùng trong phòng ngủ, gần đây, chăn ga gối không chỉ là sản phẩm vải sợi đơn...

• Nhật ký dùng dầu dừa

Em đã dùng dầu dừa được 3 năm - từ đầu năm 2011 đến nay và em muốn chia sẻ với các chị kinh nghiệm...

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình không dùng nước muối sinh lý để rửa mặt, mình lấy nước muối ở nhà pha nồng độ vừa phải giống như pha nước muối để súc miệng ấy, mình rửa nước muối buổi tối trước khi ngủ và buổi sáng, trưa về mình vẫn rửa nước muối, rửa nước muối giúp bớt nhờn và bụi bẩn rất tốt, các bạn nào da nhờn không kiểm soát được thì dùng cách này để giảm nhờn rất tốt, sau khi rửa nước muối nhớ rửa 1 ít sữa rửa mặt thôi nhá, cho sạch muối trên mặt và bụi bẩn từ muối đi ra khỏi da mặt bạn, đừng để nước muối trên mặt sẽ làm khô da đó và rửa muối da sẽ sáng ra nên nhớ che chắn khi ra ngoài đường, còn trị mụn thì không chắc vì nó chỉ giảm nhờn cho da => đỡ mụn bọc chút chút ( mình mới làm thế được 2 tuần nên đó là kinh nghiệm của mình )
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8