Dưỡng da - Làm đẹp da

Nước muối sinh lý trị mụn hiệu quả

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 350 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vi Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi cái này 1 tí thôi. C của bạn uống là bao nhiêu mg, mình nghe bảo uống C nhiều quá không tốt đâu, dễ gây sỏi và có hại cho cơ thể vì vitamin C giúp cơ thể hấp thụ sắt. Cái gì dư quá cũng phản tác dụng. Vừa đủ là ổn. Trong phần bạn chia sẻ, mình thấy bạn dùng trung bình 4 viên C/ngày.

Mình chỉ hỏi và góp ý thôi nhé, không có ý gì đâu. Hihi
    bạn dùng vitamin c hiệu gì mà 1 ngày uống 4 viên thế??

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

NMSL e thấy dùng hiệu quả lắm.mặt sáng hẳn lên.rửa xong dùng toner lại càng sạch hơn nữa

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PTC3003 Xem bài viết
    Mình cũng bị nổi mụn khoảng 2 tuần nay, toàn mụn nhỏ liti , có nhân màu trắng, mọc khắp mặt, cả 2 bên má và trán, sờ vào thì sần sùi ghê lắm, từ hồi con gái tới giờ chưa bao giờ mình bị như vậy cả. Mình nghĩ do nóng trong nên uống thuốc mát gan, uống C và dừng tất cả các loại dưỡng da , mỹ phẩm rồi nhưng vẫn không đỡ. giờ đọc được cách dùng NMSL này mình sẽ thử xem sao, mọi người ai có kinh nghiệm gì thêm thì giúp mình với nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PTC3003 Xem bài viết
    Thsnks cả nhà nhiều ..

Em cũng vậy, thực ra mình cũng bị mụn từ thời học cấp 3. Khổ nỗi mặt mình cứ nổi lên là để lại thâm kể cả không nặn. Nên giờ mặt khá nhiều thâm mà lại vẫn đang lên mụn. Cách đây gần 1 tuần tự nhiên mặt cũng lên toàn mụn nhỏ, đỏ, nhân trắng như chị, đến mấy đứa bạn thân nó cũng bảo: "mặt mày dạo này kinh vãi"
    Thế là lên search ra rất nhiều bài, có đủ loại cách từ đơn giản đến phức tạp. Mấy cái cầu kỳ em không làm được. Tự nhiên search được bài này nên cũng áp dụng luôn.
    Em ra Trung Tâm Y Tế mua một chai NMSL + bông y tế mất 20k. 2 lọ vitamin c + 2 lọ vitamin b2 mất khoảng 15k, 1 hộp Boganic mất 45k, một gói bột nghệ mất 16k (thực ra mua ở chợ, lúc đầu đi hỏi tinh bột nghệ nhưng ko biết gì nên bị đưa gói bột nghệ đem về, về search mạng lại thấy bảo cái đó nhiều chất phụ gia ko tốt nên vứt luôn).
    Bây giờ mình dùng NMSL rửa mặt 3 lần 1 ngày, sáng + trưa + tối. Mỗi lần sử dụng mình đổ ra bông để lau, sau đó để khoảng 10' cho khô mặt rồi rửa lại với nước. Còn Thuốc thì: C mình uống sáng tối mỗi lần 2 viên. B2 mình uống sáng+trưa+tối cũng mỗi lần 2 viên. Boganic mình cũng uống sáng+trưa+tối cũng mỗi lần 2 viên. Về phần bột nghệ đã vứt đi rồi nên tối mình giã nghệ tươi trộn với lòng đỏ trứng (cái này cũng search trên 4rum mình có). Buổi tối sau khi lau với NMSL để khô, rồi rửa lại với nước để khô. Sau đó thì mình dùng nước nghệ đã chuẩn bị kia bôi lên mặt rồi nằm khoảng 10' đợi khô rồi rửa lại với nước ấm. Vì search thấy trộn với lòng đỏ trứng không bị vàng da nên mình làm thế. Cũng đúng thật, sau khi rửa da không vàng lắm, còn một chút kệ đấy đi ngủ, sáng dậy lấy bông + NMSL lau kỹ lại một chút là hết. Khổ nỗi lúc rửa mặt bị vàng tay, đặc biệt là móng (cái này viết thêm để các chị nào có làm thì chú ý một chút).
    Sau mấy ngày áp dụng bài "trong đánh ra ngoài đánh vào" cũng thấy có đỡ mụn, sẽ cố gắng duy trì không biết có hết được thâm và ngừa mụn không nữa. Chia sẻ lên đây để những chị nào cũng bị vậy có thể tham khảo. Tất nhiên cách này có thể không hợp với một số cơ địa nên không có tác dụng, vì trước đây em cũng áp dụng rất nhiều cách từ dưa chuột, cà rốt, khoai tây hấp, rau dấp cá, bột yến mạch, kể cả ra viện khám được cho thuốc bôi xong chỉ đỡ mụn mà vẫn thâm, khi hết thuốc mụn lại vẫn lên, rồi kể cả sữa rửa mặt hàng ngày ...... nhưng hình như da em da trâu nên những thứ đó vô dụng. Nhưng giờ cố gắng duy trì cách này xem sao ^^! . Mà da em là da dầu nhé.
    Ảnh để tham khảo nếu có ai đó cũng muốn áp dụng thử. Chỉ những người bị mụn mới hiểu cảm giác mất tự tin thế nào
    [IMG][/IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cknood; 07/04/2013 vào lúc 11:35 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 74 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanhNguyen94 Xem bài viết
    Mấy chị ơi cho em hỏi rữa bằng nước muối sinh lý có bị nám không??????
    rửa mặt bằng nc muối sinh lý bắt nắng chết đc ấy bạn ah, ban faadu có thể đỡ mụn nhưng nó k tận gốc đâu, tốt nhất k nên. di khám bs là tốt nhất

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi vitamin C 50mg. Chỉ dẫn trong đấy cũng ghi là người lớn ngày 2 lần, mỗi lần 2 viên mà . Đây là thực phẩm chức năng nên cũng chỉ uống trong 1 thời gian ngắn thôi chứ ko nên uống lâu dài.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay em mới vác về hai chai NMSL để dùng dần. Bôi lên mặt thấy thích thật, em đang kết hợp uống C, Booganic và bôi kem trị mụn Erythromycin & Nghệ. Chưa bít tình hình thế nào, bị mụn đúng là đau khổ thật, mất hết cả tự tin, ko dám có người iu lun, huhu. Đời thật bất công, người thì mặt láng e, người thì mặt mũi đầy mụn, huhu
    Tình yêu đâu phải ai cũng may mắn tìm được nhau...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bình thương em dùng nước muối hay bị rát da mặt lắm các mẹ ạ.không biết dùng thế nào cho hợp lý.hiz

• 920 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duong.sole Xem bài viết
    bình thương em dùng nước muối hay bị rát da mặt lắm các mẹ ạ.không biết dùng thế nào cho hợp lý.hiz
    Phương pháp dùng muối rửa mặt nè bạn: Trước tiên dùng nước lạnh rửa sạch mặt, sau đó lấy một thìa muối nhỏ cho vào ca nước nhỏ khuấy đều, dùng bông tẩy trang thấm vào ca nước muối chấm đều lên mặt từ trán xuống cằm, dung tay massage nhẹ khoảng 30 giây, sau đó rửa lại mặt bằng nước ấm nhe bạn. Mình quên nữa, bạn không nên để nước muối ở trên mặt quá lâu để tránh da bị kích thích.
    Mình thì sở hữu làn dầu nên thường xuyên rửa mặt bằng nước muối, hiện tại thì da mình lỗ chân lông khít lại và da căng hơn, thích lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

NMSL này có trị được vết thâm ko các chị nhỉ, mặt em tùm lum vết thâm do mụn, chán quá

• 600 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mai e thử mới được. Hehe. Cám ơn c chủ top đã chia sẻ kinh nghiệm nha. Vừa rẻ mà vừa an toàn hơn các loại kem trị mụn khác ^^
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。