Dưỡng da - Làm đẹp da

Nước muối sinh lý trị mụn hiệu quả

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 78.2K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mình từng bị nổi mụn nhiều trên mặt, đã nghiên cứu và thử áp dụng đủ các cách (từ chăm sóc da mặt với các loại mỹ phẩm hay rau củ quả khác nhau cho đến ăn đồ mát, ngủ sớm, không ngồi máy tính nhiều nữa v.v) mà không hiệu quả. Sau được cô bạn thân chỉ cách mà chồng cô ấy đã áp dụng và thấy hiệu quả là rửa mặt hàng ngày với nước muối sinh lý. Mình áp dụng liền và sau 2 tháng thì mình không còn bị mụn nữa. Em bé nhà mình cũng có hồi bị nổi mụn đầy mặt, mình áp dụng rửa giống như mẹ, chỉ vài ngày là con hết mụn.<br>Cách áp dụng thì rất đơn giản:mua chai nước muối sinh ly 0,9% loại to và bông tẩy trang. Hàng ngày rửa mặt ít nhất 2 lần (sáng/ tối) bằng cachtthhaasms nưoớc muối vào bông tẩy trang và xoa lên mặt (không cần rửa lại). Chỉ có vậy thôi.<br>Các bạn bị mụn hãy thử cách đơn giản và rẻ tiền của mình xem sao nhé.<br>Chúc các bạn luôn có làn da khỏe và mịn màng.

• 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi , m đang bị mụn đây, phải thử xem mới đc, thanks mẹ nó chỉ nha!

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

C ơi, nước muối này trị được tất cả các loại mụn luôn hay sao ạ. Mà khi mình mở chai nước muối thì có hạn sử dụng ko hay để bao lâu cũg được. Và nó có bị ăn nắg ko. E hỏi hơi nhiều tý. C trả lời giúp em nha. Tại e cũg đag định mua dùng nên sẵn tiện hỏi luôn ạ

• 122 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nước muối sát trÙng rất tốt nhưg dÙng nhìu sợ da sẽ bị bắt nắng ý :s
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 210 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ thế. tốt thì tốt cho da mụn thật Nhưng cũng đừng lạm dụng nhiều quá nha. Nếu dùng thì Đi đường phải che chắn cẩn thận vào ko bắt nắng đấy Cũng như đi biển bắt nắng í hihi

• 311 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Chị ơi, vậy là ra tiệm thuốc tây kêu ngta bán chai nước muối sinh lý 0.9% hả chị? Giá khoảng bao nhiêu vậy chị? Mình rửa sữa rửa mặt trc rồi bôi nước muối hả chị? Em dạo này nổi nhiều mụn li ti ở xung quanh miệng .
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..

• 181 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

6k/ lọ 500ml, dùng đc tầm 3 tuần. Nhìn chung là nước muối để lau mặt nên sau khi dùng bông tẩy trang lau vẫn nên rửa lại bằng nước lã, vì nước muối gây khô da và bắt nắng
    P/S: Nước muối chỉ giúp da sạch hơn thôi, dành cho những ai da quá nhạy cảm không hợp với srm. Còn vấn đề trị mụn thì không hẳn

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

nếu như bạn nào bị mụn về vấn đề da liễu --- ko giữ vệ sinh da sạch, gây nên mụn --- thì nước muối sinh lí này ms là giải pháp, còn nếu từ các nguyên nhân khác như nội tiết thì ko hẳn

cách rửa tốt nhất là vào buổi tối trc khi đi ngủ, ngày 1 lần thui nếu bạn xđ dùng lâu dài, còn nếu dùng ban ngày thì vẫn pải rửa lại vs nước

• 1,070 Bài viết

• 2,725 Được cảm ơn

Mình đang xài đây. Nhưng mình rửa sữa rửa mặt xong thì lau khô mặt rồi dùng bông tẩy trang có thấm NMSL lau lại mặt, ko rửa lại rồi bôi kem. Ngày 2 lần sáng tối, hết 90% mụn, da sáng. Mình dùng để rửa mắt luôn.^^

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi cám ơn chị, mặt em nhiều mụn, để em làm theo cách của chị xem có hiệu quả không, em chỉ cần giảm 70% mụn là mãn nguyện lắm rồi