Dưỡng da - Làm đẹp da

Nước chanh trị thâm cho da mụn được ko????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 39.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Cho em hỏi hiện nay mặt em còn 1 số mụn và vết thâm.EM lên mạng seach thì thấy nước chanh trị thâm rất hiệu quả.Nhưng mặt em cón 1 số mụn thế có bôi nước cốt chanh được ko?Nếu ko thì các mẹ chỉ cho em 1 loại mặt nạ trị thâm hiệu quả nha
    p/s:Em nghe nói chanh cũng trị mụn nhưg em sợ em nghe lầm nên ko dám sdụng chờ ý kién của các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Giúp em với các mẹ
    • 71 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn hỏi về vấn đề này. Em nghe nói nước chanh sẽ làm da giảm nhờn. Không biết đã ai dùng thử chưa ạ ?
    • 2,369 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

nước chanh có thể làm trắng da và làm mờ vết thâm được bạn ah,trong chanh có axit giúp da chúng ta sáng dần lên,giảm mụn ,se lỗ chân lông,nói chung chanh rất tốt,trị được nhờn.Nhưng rất ăn nắng các bạn nhé,nếu dùng mask chanh thì khi ra đường nhớ che chắn kỹ.1 điều cần lưu ý là khi da mặt bạn đang bị mụn thì tốt nhất kô dùng mask chanh nha,sẽ làm rát da lắm (nếu chịu đựng nỗi thì vẫn làm,vì có thể làm se lỗ chân lông,mụn sẽ mau hết,nhưng dùng mask chanh trong thời gian 5-7 phút thôi nhé (đố ai có mụn chịu đựng được lâu)mình lâu lâu vẫn dùng 1/2 trái chanh bỏ vài viên đá vào,sau đó dùng mặt nạ giấy hoặc bông trang điểm đắp lên mặt
    hy vọng ý kiến của mình giúp được các bạn
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

trị mụn hiệu quả chị ạ, nhưng làm da yếu đi lắm. Hồi xưa em toàn thoa nc' chanh lên mặt nên có 1 hồi da láng thích lắm, nhưng rồi da bị yếu đi với nhạy cảm hơn nên phải nghỉ, bây h mặt lại bung bét
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 250 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

em chỉ dùng bông ngoáy tai chấm nước cốt chanh lên những đốm nâu, nám hay thâm thôi
    chị cứ kiên trì. Em đêm nào cũng chấm trước khi đi ngủ, chấm nhẹ và ít thôi ạ, nhiều 1 tý là rát ngay
    Sau 1 tháng thì mờ hẳn ạ
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình dùng thì thấy có tác dụng bạn ạ, đối với n~ vết thâm mới thôi, còn cũ thì cũng khó lắm
    lưu ý là chỉ chấm vào n~ nốt thâm thôi, chứ ko cần bôi đều ra cả mặt, vì bạn chỉ muốn trị thâm thôi đúng ko
    1 ngày có thể bôi nhiều lần,nếu bạn sợ bị kích ứng thì có thể pha với ít nước đá, nhưng mình nghĩ cũng ko cần thiết mấy vì chỉ dùng bôi nốt thâm chứ ko phải bôi toàn mặt, nên nc' chanh ko thì cũng ko bị kích ứng j`, trừ khi da bạn nhạy cảm
    & khi ra ngoài nên đeo khẩu trang cẩn thận,dù là chỉ chấm n~ nốt thâm thôi nhưng nếu ko che chắn kỹ ra đường thì dễ bị nám lắm đấy
    àh còn nữa, ko nên sử dụng lâu quá, mình thì dùng chỉ tầm 1 tuần đối với n~ nốt thâm mới là đã thấy đỡ rất nhiều rồi, vs lại là trong mấy ngày đầu dùng thì dùng nc chanh nguyên chất, còn n~ ngày sau thì có thể pha nc' đá cho dịu bớt cũng ổn

nhưng vì chanh có axit, ng` hợp ng` ko,. nên trc' khi dùng hẳn thì b test thử trc' nhá, chứ ko hợp mà dùng luôn thì cũng sẽ ảnh hưởng tới da đấy, ko tốt đâu
    thử test ở 1 nốt thâm đã, nếu thấy ok thì dùng tiếp

ngoài chanh thì mình thấy có khá nhiều n~ mask trị thâm tốt, mình dùng chanh chỉ cho n~ nốt mụn mới thôi, chứ n~ nốt thâm cũ thì phải kiên trì dùng mask
    mình cũng đã thử 1 vài pp, thấy da cũng có chút cải thiện, h mình đang dùng mask bột ngọc trai+ mật ong + sữa tươi, tuần 2 lần cám gạo nghê, vs lại có dùng 1 loại mask thảo dược nữa
    mình thấy có vài cách khá tốt, để mình chỉ bạn nha
    - rửa mặt = bột đậu xanh xay nhuyễn
    - scub cám gạo
    - mask: cám gạo, bột yến mạch, bột ngọc trai, cao bí đao, ngoai tây
    - dùng cơm ấm nắm tròn lăn đều trên mặt => cách này có trị thâm, trắng da hiệu quả nhưng mình thấy ko hợp da dầu, mình da dầu dùng cách này thấy cứ bị nhờn dính khó chịu
    ngoài ra còn nhiều pp nữa, bạn có thể thử tìm cho mình n~ pp phù hợp, vì làm đẹp thì mỗi ng` hợp 1 kiểu, có ng` hợp cách này có ng` lại ko, phải thử mới biết đc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi oh_la_la; 28/07/2010 vào lúc 10:32 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên sd cao sâm để đắp , mình là dạng da rất dễ thâm , dị ứng và bắt mụn , mụn đã nổi lên rồi thì thế nào cũng đễ lại dấu tích lâu dài , nhưng sd cao sâm thì thấy hết đấy bạn . Đắp 1 tuần là mờ hẳn , sau đó cứ đắp thường xuyên thì da giảm dầu và đẹp hơn nhiều .
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathang9 Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn nên sd cao sâm để đắp , mình là dạng da rất dễ thâm , dị ứng và bắt mụn , mụn đã nổi lên rồi thì thế nào cũng đễ lại dấu tích lâu dài , nhưng sd cao sâm thì thấy hết đấy bạn . Đắp 1 tuần là mờ hẳn , sau đó cứ đắp thường xuyên thì da giảm dầu và đẹp hơn nhiều .
    Bạn mua cao sâm ở đâu vậy? Da mình nhạy cảm lắm, lại còn hay bị mụn và di chứng sau mụn thì nhiều vết thâm kinh khủng luôn :Sad:
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình hay mua của C Hà bán cao sâm và cao bí ở ng thị minh khai bạn ạ
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    • 124 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oh_la_la Xem bài viết
    mình dùng thì thấy có tác dụng bạn ạ, đối với n~ vết thâm mới thôi, còn cũ thì cũng khó lắm
    lưu ý là chỉ chấm vào n~ nốt thâm thôi, chứ ko cần bôi đều ra cả mặt, vì bạn chỉ muốn trị thâm thôi đúng ko
    1 ngày có thể bôi nhiều lần,nếu bạn sợ bị kích ứng thì có thể pha với ít nước đá, nhưng mình nghĩ cũng ko cần thiết mấy vì chỉ dùng bôi nốt thâm chứ ko phải bôi toàn mặt, nên nc' chanh ko thì cũng ko bị kích ứng j`, trừ khi da bạn nhạy cảm
    & khi ra ngoài nên đeo khẩu trang cẩn thận,dù là chỉ chấm n~ nốt thâm thôi nhưng nếu ko che chắn kỹ ra đường thì dễ bị nám lắm đấy
    àh còn nữa, ko nên sử dụng lâu quá, mình thì dùng chỉ tầm 1 tuần đối với n~ nốt thâm mới là đã thấy đỡ rất nhiều rồi, vs lại là trong mấy ngày đầu dùng thì dùng nc chanh nguyên chất, còn n~ ngày sau thì có thể pha nc' đá cho dịu bớt cũng ổn

nhưng vì chanh có axit, ng` hợp ng` ko,. nên trc' khi dùng hẳn thì b test thử trc' nhá, chứ ko hợp mà dùng luôn thì cũng sẽ ảnh hưởng tới da đấy, ko tốt đâu

ngoài chanh thì mình thấy có khá nhiều n~ mask trị thâm tốt, mình dùng chanh chỉ cho n~ nốt mụn mới thôi, chứ n~ nốt thâm cũ thì phải kiên trì dùng mask
    mình cũng đã thử 1 vài pp, thấy da cũng có chút cải thiện, h mình đang dùng mask bột ngọc trai+ mật ong + sữa tươi, tuần 2 lần cám gạo nghê, vs lại có dùng 1 loại mask thảo dược nữa
    - scub cám gạo
    - dùng cơm ấm nắm tròn lăn đều trên mặt => cách này có trị thâm, trắng da hiệu quả nhưng mình thấy ko hợp da dầu, mình da dầu dùng cách này thấy cứ bị nhờn dính khó chịu
    ngoài ra còn nhiều pp nữa, bạn có thể thử tìm cho mình n~ pp phù hợp, vì làm đẹp thì mỗi ng` hợp 1 kiểu, có ng` hợp cách này có ng` lại ko, phải thử mới biết đc
    Bạn ơi, mình muốn mua bột đậu xanh xay nhuey64n mà k biết mua ở đâu? Mình ở SG, bạn chỉ chỗ giúp mình nha! Thanks much!
    • 247 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oh_la_la Xem bài viết

- scub cám gạo
    Chị ơi, mụn cám với mụn chìm, dùng chanh có trị được không ạ?
    • 259 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bột đậu xanh dùng để rửa mặt có thể tự làm ở nhà được mà bạn. Bạn ra chợ mua đậu xanh còn nguyên vỏ về nhà rửa sạch rồi phơi nắng cho thật khô, mang ra hàng xay bột trẻ em nói họ xay cho thật nhuyễn là xong. Sau đó bạn để vào 1 cái lọ, cho vào bảo quản trong tủ lạnh. Mỗi ngày bạn rửa mặt 1 lần với bột đậu xanh, mỗi lần bạn lấy 2 thìa sữa chua bột đậu xanh, hòa với chút nước sao cho thành dung dịch đặc sệt rồi rửa mặt như bình thường. Dùng bột đậu xanh để mát xa da mặt thay cho sữa rửa mặt, rồi rửa lại bằng nước sạch.
    • 124 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Shu Xem bài viết
    Bột đậu xanh dùng để rửa mặt có thể tự làm ở nhà được mà bạn. Bạn ra chợ mua đậu xanh còn nguyên vỏ về nhà rửa sạch rồi phơi nắng cho thật khô, mang ra hàng xay bột trẻ em nói họ xay cho thật nhuyễn là xong. Sau đó bạn để vào 1 cái lọ, cho vào bảo quản trong tủ lạnh. Mỗi ngày bạn rửa mặt 1 lần với bột đậu xanh, mỗi lần bạn lấy 2 thìa sữa chua bột đậu xanh, hòa với chút nước sao cho thành dung dịch đặc sệt rồi rửa mặt như bình thường. Dùng bột đậu xanh để mát xa da mặt thay cho sữa rửa mặt, rồi rửa lại bằng nước sạch.
    Hic, vần đề ở chỗ là e chằng biết chỗ nào xay bột em bé cả chị ơi! Ở SG có chỗ nào xay k hả c, em chưa nghe chỗ như vậy bao giờ ạ?
    • 220 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

[QUOTE=mom_sunny;12890256]Hic, vần đề ở chỗ là e chằng biết chỗ nào xay bột em bé cả chị ơi! Ở SG có chỗ nào xay k hả c, em chưa nghe chỗ như vậy bao giờ ạ?[/QUOTE

Nếu bạn ở SG thì bạn đến chợ Nguyển Văn Trỗi, Q3, mình thấy trong chợ có 1 chỗ để bảng là nhận xay bột đấy. Bạn theo đường hẻm mà có mấy sạp vải, kế bên Coop Food, đi sâu vào trong, đến 1 hẻm nhỏ bên tay phải mà đâu hẻm có cửa hàng gạo, bạn hỏi thăm ngừoi ta, cách đấy mấy căn đó.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nước chanh vắt từ quả chanh tươi có giúp trị vết thâm hiệu quả không a???? nước chanh có làm cho các vết thâm đã lâu mờ đi được không a??? Mọi người giúp em với
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái này mình cũng thử rồi, nhưng không mấy hiệu quả. bạn nên ăn uống đủ chất, cái này cần có thời gian, không thể một sớm một chiều mà làm được liền lâu. Hiii sắc đẹp mà, phải kiên nhẫn và phải có thời gian Mong bạn sơm thành công nhen.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chanh có nhiều, sẽ làm mòn da, làm da dễ bị nhạy cảm. Bạn nên dùng hỗn hợp mật ong và nghệ, trị mụn và thâm hiệu quả. Lười thì đặt làm. dùng hết tuần lại đăt tiếp.