Dưỡng da - Làm đẹp da

Nghệ tươi+mật ong -->da đẹp???

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomapxinh Xem bài viết
    khong bit cac me the nao chu voi em mon nay hop lam. em uong nghe tuoi mat ong hap dc mot thang rui,da dep va hong hao lam(rat nhiu nguoi khen do)
    không biết là các mẹ dùng nghệ đen hay nghệ vàng.xin chỉ giáo giùm, hôm trước thấy con bạn mách nước là xay nghệ vàng với mật ong, để trong lọ càng lâu càng tốt rồi dùng bôi lên mặt để 20 phút sau rồi rửa bằng nước lã,sáng hôm sau có thể rửa bằng rửa mặt để sạch lớp nghệ đi.bạn em làm cũng lâu rồi thấy mặt hết mụn và đẹp hẳn.

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hkimtham Xem bài viết
    Những ai mới sinh xong uống nghệ trộn mật ong thì tốt lắm các mẹ ạ, vừa ấm bụng, vết thương mau lành, da mặt đẹp nữa. Lúc em mới sanh cũng uống khoảng 1 tuần thì da mặt nhìn khác hẳn (mịn hơn thấy rõ), nhưng em chủ yếu uống trong tháng cho vết thương mau lành thôi, nên ra tháng không uống nữa, giờ mặt không còn mịn như lúc đó:Sad:
    Cách làm cũng không khó, thường thì 10kg nghệ đen thì nửa lít mật ong. Nghệ các mẹ rửa sạch (cạo vỏ hay không thì tùy, nếu thấy sạch thì không cần cạo), xắt lát, phơi khô (10kg nghệ tươi khi khô còn khoảng 1kg nghệ khô), sau đó lấy nghệ khô và nửa lít mật ong cho vào chảo sên như sên mứt đến khi sệt lại, để nguội rồi làm thành từng viên nhỏ uống hằng ngày như uống thuốc, nhưng các mẹ phải bảo quản trong tủ lạnh thì mới dùng được lâu dài.
    Nếu mẹ nào không muốn sên ở nhà thì có thể đem nghệ đã phơi khô và mật ong đến các tiệm thuốc bắc ở đường Hải Thượng Lãn Ông (Q.5, HCMC) nhờ người ta làm thành viên dùm (cái này không cần bỏ trong tủ lạnh, vì ở đó họ sấy rất khô nên có thể để ở ngoài không sợ bị mốc.
    vậy cái này chỉ xài đc cho các chị đã sinh em pé thui ạk? mà nghệ đen là nghệ j` thế ạk??? nghệ đen với nghệ vàng có khác nhau lắm ko mấy chị?

• 86 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilikitty Xem bài viết
    không biết là các mẹ dùng nghệ đen hay nghệ vàng.xin chỉ giáo giùm, hôm trước thấy con bạn mách nước là xay nghệ vàng với mật ong, để trong lọ càng lâu càng tốt rồi dùng bôi lên mặt để 20 phút sau rồi rửa bằng nước lã,sáng hôm sau có thể rửa bằng rửa mặt để sạch lớp nghệ đi.bạn em làm cũng lâu rồi thấy mặt hết mụn và đẹp hẳn.
    dung nghe vang c ah

• 311 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vongoc Xem bài viết
    Mẹ nó giảm béo bằng mật ong thế nào vậy? chỉ cho e cách với nhé!
    Lâu quá mới vào wtt. Công thức của tớ đây: 3 ngày liên tiếp không ăn tinh bột, chỉ ăn rau và uống mật ong pha nước ấm. Tớ uống như là uống nước vậy,một ngày khoảng 2 lít. mật ong pha với nước vừa đủ độ ngọt mình thích thôi. Bản chất của việc giảm cân này là do nhịn ăn, còn mật ong là hỗ trợ để mình không mệt thôi. sau 3 ngày có đợt tớ xuống 3kg, có đợt 2kg. Sau đó nên duy trì khẩu phần ăn ít tinh bột. Bình thường tớ không ăn cơm vào buổi tối, chỉ ăn rau, thịt cá. Nhưng có khi vui miệng tớ lại ăn nhiều thịt. Luôn giữ ở khoảng 56 kg.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 324 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cac mẹ cho e hỏi, dùng nghệ đen hay nghệ vàng ạ. Vì e có thể mua đc nghệ đen nhưng nếu dùng nghệ vàng tốt hơn thì e mua vậy.

• 282 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

trộn với cả mật ong nữa.vậy ăn có mập ko mấy chị

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiện giờ mình đang ăn nghệ tươi hấp với mật ong, mình cũng có dùng nghệ tươi và mật ong thoa mặt nữa, nhưng không biết thoa như thế nào là tốt, 1 tuần thoa mấy lần bác nào biết chỉ tui cái, cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!:RollingEy:

• 1,968 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

nghệ cực kỳ nóng nhé ! k tốt cho ai bị mụn mà uống. Nghệ đen là 1 loại nghệ tốt hơn nghệ vàng, có theo mùa, phải già mới nhổ lên dc, có nhiều ở vùng quê miền Bắc, trong Nam khó kiếm và k có thì phải. Cách làm tinh bột nghệ là mua nghệ về rửa sạch, gọt vỏ , bào mỏng , phơi khô , đem đi xay. Mấy chục ký nghệ chỉ cho dc vài kg tinh bột nghệ nên làm rất cực . Vậy nên khi mua tinh bột nghệ các bạn nên cẩn thận kẻo ng ta thêm thắt gì đó nhuộm vào để sinh lời.

Nghệ và bột nghệ rất tốt cho đường ruột nhất là nghệ đen và tốt cho phụ nữ mới sinh để bổ máu và làm lành vết mổ. Phụ nữ sau sinh hay ăn nghệ và tam thất song chúng rất nóng làm cho việc...đại tiện khó nếu k bổ sung chất xơ. (cái này mẹ mình nói )

Quê nội mình toàn trồng nghệ đen, nghệ vàng, hành tỏi, tam thất, nấu rượu.. nghèo vẫn hoàn nghèo mà buôn bán chẳng lời lãi gì cả. Trong khi thành thị thì tìm mỏi mắt hàng chất lương k có. Các mẹ ở ngoài Bắc thì sướng hơn rồi !

nghệ tươi trị thâm mụn khá tốt nếu ai k kị nghệ, nhưng bôi quá nhiều thì gây nóng da. Còn các dịch vụ ở spa mà kêu tắm nghệ gì đó là vớ vẩn vì chẳng đào đâu ra đủ nghệ 100% nguyên chất mà tắm.

Các bạn trẻ tốt nhất k nên dùng nghệ xoa mặt, bôi mặt làm gì cả, vàng da mà âất thẩm mỹ khi giao tiếp, dùng lâu dài ăn da là da vàng luôn đó. Vậy thì nên dùng sp từ thiên nhiên hoặc mỹ phẩm tốt mà xà.

Nói thật, mới đầu các chị em nghe là ham , quan trọng là theo lâu dài hay không thôi ấy chứ. Hjhj. Chúc mọi người luôn đẹp !
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,968 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrbjmom1992 Xem bài viết
    hiện giờ mình đang ăn nghệ tươi hấp với mật ong, mình cũng có dùng nghệ tươi và mật ong thoa mặt nữa, nhưng không biết thoa như thế nào là tốt, 1 tuần thoa mấy lần bác nào biết chỉ tui cái, cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!:RollingEy:
    những phần in đậm nghe có vẻ mâu thuẫn nhỉ ? hjhj
    ví dụ đơn giản cho bạn :
    - bôi nghệ tươi vào vết mụn mới nặn => sáng hôm sau tẩy gần chết mà k hết màu nghệ vàng
    - ốc nấu chuối + nghệ + thịt heo + đậu hủ => gọt nghệ mà k dùng bao tay thì vàng 2 3 tuần mới hết.

=> xoa mặt = nghệ thì chắc .... thế nên mình mới thấy ng mới đẻ xoa nghệ vì họ ở cữ, da rất đẹp. Mật ong và nghệ đều nóng , da ai mà mụn thì tuyệt nhiên k dc uống ! chị họ mình bị mụn + loét dạ dày, phải uống để chữa da dày , cam chịu mụn lên quanh mồm, trán (nghệ đen )

chắc bạn còn trẻ 1992 mình đoán thế, nên để da tự nhiên hoặc dưỡng nhẹ 1 tí thôi. Nói chung mình cứ nghĩ những điều thực tế quanh cuộc sống để biết dc làm đẹp cách này cách kia liệu có hợp lý k . Bộ mặt rất quan trọng nên trc khi làm gì cần tìm hiểu kỹ , thật thông suốt . Chúc bạn luôn thật xinh !:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi intercode; 21/06/2011 vào lúc 08:16 PM.
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjx vậy hả chắc mình ko dùng nghệ nữa, da mình chắc cũng ko hợp, nhưng cũng cảm ơn bạn nhe!!!!!!!!!!!!!!!!!