Dưỡng da - Làm đẹp da

Nghệ tươi+mật ong -->da đẹp???

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thấy có nhiều người nói là ăn nghệ tươi và mật ong sẽ có làn da đẹp ,không bi mụn . Các mẹ trong đây có ai thử cách này chưa ?Em nghe thôi đã thấy khó ăn rồi ... ...nhưng nếu sự thật làm da đẹp chắc em cũng thử xem...Ai ăn rồi cho em ý kến nha..:4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 404 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

:1: Cái này đúng, nhưng là đúng có mức độ, heocon nhé :3: 3 chị bạn của mình đã xài rồi, thậm chí có chị còn "trong uống ngoài xoa" sau khi sinh em bé, và kết quả là da đẹp hơn hẳn làn da trước đây của họ :4: nhưng có một chị vẫn ấm ức "sao không đẹp như da tụi nó?" (tức là mấy chị sinh ra da đã đẹp rồi ý). Tất nhiên rồi vì chị ấy cơ bản là da không đẹp mà, thuốc gì thì thuốc chỉ cải thiện ít hay nhiều tùy cơ thể mỗi người thôi. Thế nên nếu heocon dùng thì đừng sốt ruột nhé :3:

• 284 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chị heocon cố gắng tìm tinh bột nghệ, ăn rất dễ lại thơm nữa, mình tự làm cũng được, mua nghệ về cạo vỏ, thái lát, phơi khô rồi đem ra hàng cho người ta nghiền...hoặc quen ai ở dưới quê nhờ người ta làm giúp rồi mình gửi tiền...chứ mua ở chợ thì ko tin được, nhỡ nó pha thêm bột rỉ bột rì vào...
    Chỉ cần cho bột nghệ và 1 ít mật ong vào ly, trộn đều (mới đầu thấy nó khô khô vì có vẻ ít mật ong, nhưng trộn 1 tí là nó ướt đều ngay), rồi lấy từng ít cho vào miệng, uống miếng nước, có mật ong nên nó trôi dễ lắm...Bột nghệ mà khoắng với nước thì đắng kinh...
    Nhà em chỉ lấy bột nghệ chữa dạ dày thôi...ko bít có đẹp da ko nhỉ??? Đẹp thế thì uống ké thôi

Số may mắn: 205

• 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo mi Xem bài viết
    Chị heocon cố gắng tìm tinh bột nghệ, ăn rất dễ lại thơm nữa, mình tự làm cũng được, mua nghệ về cạo vỏ, thái lát, phơi khô rồi đem ra hàng cho người ta nghiền...hoặc quen ai ở dưới quê nhờ người ta làm giúp rồi mình gửi tiền...chứ mua ở chợ thì ko tin được, nhỡ nó pha thêm bột rỉ bột rì vào...
    Chỉ cần cho bột nghệ và 1 ít mật ong vào ly, trộn đều (mới đầu thấy nó khô khô vì có vẻ ít mật ong, nhưng trộn 1 tí là nó ướt đều ngay), rồi lấy từng ít cho vào miệng, uống miếng nước, có mật ong nên nó trôi dễ lắm...Bột nghệ mà khoắng với nước thì đắng kinh...
    Nhà em chỉ lấy bột nghệ chữa dạ dày thôi...ko bít có đẹp da ko nhỉ??? Đẹp thế thì uống ké thôi
    Mua tinh bột nghệ ở đâu vậy chị? Em thấy người ta kêu hấp lên nữa mà ? ăn xong chắc miệng lưỡi vàng khèn wá

• 4,934 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Có topic chữa dạ dày cũng nhắc đến tinh bột nghệ nhưng tớ ko rõ mua ở đâu. Tuy nhiên nghệ cũng là thức ăn nóng đấy, mình nghĩ chỉ ăn ít một thôi không lại bị nóng trong.

• 359 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Có topic chữa dạ dày cũng nhắc đến tinh bột nghệ nhưng tớ ko rõ mua ở đâu. Tuy nhiên nghệ cũng là thức ăn nóng đấy, mình nghĩ chỉ ăn ít một thôi không lại bị nóng trong.
    Mới đầu em cũng nghĩ vậy đó , cái đó ăn nóng thì mình sẽ bị nổi mụn chứ ...còn đằng này làm cho hết mụn , em cũng không hiểu nữa

• 674 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Có lẽ tùy cơ địa từng người đấy.Tớ ăn được khoảng tuần thì mụn nổi tóe loe, có lẽ vì nóng qua.sau đó tớ chỉ dám chén mỗi nghệ chứ có dám cho mật ong vào đâu.rõ khổ bà chị gái ở quê kiếm được mật ong rưng nguyên chất giờ lại chẳng dùng.

• 610 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Hiihi..giờ không phải kỳ công vậy nữa đâu. Bên công ty dược người ta đã làm sẵn lọ tinh nghệ+dứa thành viên rồi. Mình chỉ cần uống mỗi ngày thôi. M thấy bà chị uống cái này mấy tháng mà da đẹp hẳn.
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...

• 436 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Em không hợp nghệ, mật ong nên uống vào là nổi mụn

• 259 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lúc em sinh mẹ em củng có làm loại này mua nghệ về bào mỏng ra rồi sên như mứt dừa vậy đó ăn rất ngon mà lại ấm bụng nửa còn làm mặt nạ thì em giã nát nghệ cùng lòng đỏ trứng gà và một ít mật ong đắp lên mặt đắp 1 lớp khô rồi đắp thêm lên 1 lớp nửa rồi rửa mặt da mặt mịn màng lắm mấy chị ạ