Dưỡng da - Làm đẹp da

Nên dùng Tẩy da chết toàn thân loại nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 250 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em đang định tẩy da chết chân và tay. Mọi người bảo là dùng wax thì nên tẩy da chết và dùng lotion. Mọi người tư vẫn cho em nên dùng loại nào tót mà kinh tế chút nhé.
    Em chưa dùng loại này bao h, các mẹ cho em xin cái hướng dẫn sử dụng nhé!:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

em thấy thị trường nhìu loại lắm chị ah,chị wa topic thebodyshop thử xem bên đó các chị cũng bình luận cái này nhìu lắm.:Smiling:
    • 300 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình làm theo cách MePond chỉ là tẩy bằng cám gạo + sữa tươi hoặc muối + dầu olive hoặc bột hoa đào của chị Hà trên diễn đàn này bán, 3 cách luân phiên nhau, tuần làm 2 lần, thấy da dẻ ngày càng mướt. Dùng các phương pháp thiên nhiên vừa hiệu quả, an toàn mà lại kinh tế nữa bạn ạ :Battin ey:
    Good things come to those who can wait...
    Better things come to those who believe...
    Best things come to those who NEVER GIVE UP!!!

• 250 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị có thể cho em xin cách làm cụ thể khôgn ạ? Nghe chị nói mà em thích quá. ĐÚng là ko nên bôi hoá chất vào ng, nếullàmm đc từ thiên nhiên thì tốt quá
    • 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunnhon Xem bài viết
    Chị có thể cho em xin cách làm cụ thể khôgn ạ? Nghe chị nói mà em thích quá. ĐÚng là ko nên bôi hoá chất vào ng, nếullàmm đc từ thiên nhiên thì tốt quá
    Mình là tư vấn và cũng là ng dùng nên thích sp của Oriflame cũng là dòng sp thiên nhiên lắm, xuất xứ Thụy Điển nhưng toàn SX ở các nước Châu âu, giá cả cũng phù hợp,và tiện dùng Mình thường dùng xà phòng tẩy da chếtcó tảo biển dạng bánh Swedish Scrub Spa Bar,100g giá trên catalo là 39K dùng khoảng 1tháng ngày nào cũng dùng( dạng tẩy nhẹ),còn mùa đông hay dùng sữa tắm tẩy da chết mạnh hơn và ít hơn khoảng 2lần /tuần giá 129/200ml,mình đã thử và có giới thiệu cho vài chị cùng Cq đều thích.bạn dùng thử xem
    • 300 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunnhon Xem bài viết
    Mình dùng pp Gạo xay + Sữa tươi và muối + dầu olive của MePond chỉ, bạn vô đây xem chi tiết hơn nhé Spa tại nhà bằng thiên nhiên, đơn giản mà đẹp

Còn pp Bột hoa đào thì mình mua của chị Hà trên diễn đàn này bán 60k/100g, dùng được khoảng 2 lần, bạn vô đây tìm hiều nè, chị Hà có hướng dẫn chi tiết cách sử dụng Địa chỉ mua cao bí đao ở SG

Sau 1 thời gian dùng 3 cách này luân phiên nhau, mình rút ra kết luận của chính bản thân mình thì thấy Gạo xay + Sữa tươi giúp da trắng mịn màng, Muối + Dầu olive thì sát khuẩn da tốt, làm 1 số mụn trên lưng hết sạch còn bột hoa đào thì làm da mềm và mướt ko chịu được hi hi... rooling: Dạo này anh ý cứ tấm tắc ko hiểu sao da dẻ em lúc này đẹp hẳn ra :LoveStruc:

Các phương pháp này mình làm tại nhà được, vừa thuận tiện cho bản thân mà lại vừa kinh tế nữa, rẻ hơn đi spa rất nhiều mà mình thấy kết quả cũng chẳng thua kém đâu, bạn cứ làm thử xem có hợp và thích như mình ko nhé. :Smiling:

• 973 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

He he, về thử làm xem sao :Laughing:
    • 647 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

em lười làm nên dùng the body shop , vì nó có nhiều mùi hay lắm , mỗi lần scrub xong là da mịn màng , rất thích ạh . em vote cho TBS
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho mình hỏi câu này, các mẹ đừng cười nhé. Mình cũng mới bắt đầu dùng body scrub. Mình thấy nhiều người cứ bảo: dùng scrub này scrub kia tốt lắm, tẩy sạch lắm...nhưng mình không biết làm sao để biết được thế nào là scrub tốt. Nếu chỉ là apply scrub lên người rồi massage, sau đó thấy da mềm mượt và cho là tốt thì hơi lạ, vì mình thấy nhiều loại sữa tắm bình thường (những loại sữa tắm dưỡng ẩm) cũng làm da rất mềm mượt sau khi tắm. Mình không hiểu thế nào nữa. Nhân đây mọi người chỉ dẫn cho mình biết scrub thế nào là đúng cách với. Liệu có phải scrub đến khi nào thấy ra ghét là được không? :Silly:
    • 745 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapmelovely Xem bài viết
    Mình dùng pp Gạo xay + Sữa tươi và muối + dầu olive của MePond chỉ, bạn vô đây xem chi tiết hơn nhé Spa tại nhà bằng thiên nhiên, đơn giản mà đẹp

Còn pp Bột hoa đào thì mình mua của chị Hà trên diễn đàn này bán 60k/100g, dùng được khoảng 2 lần, bạn vô đây tìm hiều nè, chị Hà có hướng dẫn chi tiết cách sử dụng Địa chỉ mua cao bí đao ở SG

Sau 1 thời gian dùng 3 cách này luân phiên nhau, mình rút ra kết luận của chính bản thân mình thì thấy Gạo xay + Sữa tươi giúp da trắng mịn màng, Muối + Dầu olive thì sát khuẩn da tốt, làm 1 số mụn trên lưng hết sạch còn bột hoa đào thì làm da mềm và mướt ko chịu được hi hi... rooling: Dạo này anh ý cứ tấm tac ko hiểu sao da dẻ em lúc này đẹp hẳn ra :LoveStruc:

Các phương pháp này mình làm tại nhà được, vừa thuận tiện cho bản thân mà lại vừa kinh tế nữa, rẻ hơn đi spa rất nhiều mà mình thấy kết quả cũng chẳng thua kém đâu, bạn cứ làm thử xem có hợp và thích như mình ko nhé. :Smiling:
    Cho mình hỏi gạo xay mình có thể mua ở đâu hay tự làm hả bạn
    • 300 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaHongTieuMuoi Xem bài viết
    Mình thì dùng bằng cách tự xay nhuyễn bằng máy xay sinh tố với dụng cụ xay tiêu đi kèm theo máy đó, nhuyễn tốt :Battin ey: , có 1 số bạn trên đây mua loại đã xay sẵn, mà mình thấy cái này mình tự làm ở nhà được, cần gì phải đi ra ngoài mua cho mắc công, có những thứ mình ko tự làm được thì mới phải đi mua, như dầu olive hay sữa tươi chẳng hạn

• 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

em vote cho TBS và St.Ives nhé :Battin ey:
    St.Ives lọai for face thì nhiều, lọai body thì chỉ có 1 hũ duy nhất, giá tại Mỹ rất rẻ, khỏang $4 - $5 thôi à, có người quen xách về thì đỡ tiền, còn ship về thì hơi nặng :RaisedEye
    • 250 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Công nhận là em cũng nghe mọi người khen nhiều về TBS và St.Ives. Về giá cả thì St.Ives rẻ hơn hẳn mà chất lg cũng rất tốt. Em thấy loại dành cho body giá khoảng 6$. Giá này là bao gồm cả tiền ship về SG trg khoảng tối đa là 16-18hộp. Một mình em thì nhiều quá. Có mẹ nào order cùng ko nhỉ?
    • 8,950 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaHongTieuMuoi Xem bài viết
    Mình dùng gạo mình xay nhuyễn trộn với sữa chua không đường maxa lên da đẹp lắm các mẹ ạ, dùng cho cả mặt luôn :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em dùng St.Ives rùi. Kết quả không rõ rệt nếu không nói là quá bình thường. Còn TBS em đang định dùng thử dòng Spa của nó. Thấy mọi người cũng khen lắm đó. Đợt này bên Anh đang sale nên nhờ đứa em nó mua hộ, rẻ hơn được 300K so với mua ở HN. hì hì.
    Nói về chuyện scrub cũng buồn cười lắm! Ox nhà em có nhiều mụn ở lưng, nên em bắt scrub luôn :Laughing: Phải cái tội, xong xuôi thấy da ổng còn đẹp hơn da mình :Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mesiunhan; 28/05/2009 vào lúc 09:28 AM.
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Dùng tẩy da chết The body shop có cải thiện đc tình hình viêm lỗ chân lông ko hả các chị? Giá bao nhiêu vậy ạ? Em thấy ở Đường Kim Mã- HN có 1 CH, vào đó mua chắc ok chứ ạ?:Smiling:
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • 240 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Scrub e thường tự làm, vì công thức cũng đơn giản! Đường + dầu olive + mật ong + 1 giọt tinh dầu tùy thích. E thích scrub đường hơn là muối, muối hay bị rát.
    • 328 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mua muối sữa ở siêu thị về tẩy da chết cũng tốt lắm.
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B_Panther8x Xem bài viết
    Em đang định tẩy da chết chân và tay. Mọi người bảo là dùng wax thì nên tẩy da chết và dùng lotion. Mọi người tư vẫn cho em nên dùng loại nào tót mà kinh tế chút nhé.
    Em chưa dùng loại này bao h, các mẹ cho em xin cái hướng dẫn sử dụng nhé!:Smiling:
    hi! Chị thử dùng dụng cụ tẩy da chết ped egg xem. cái đó không phải hóa chất đâu. em thấy sử dụng cũng tiện nữa.
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cũng quan tâm, up nào ><
    Bé bé bằng bông
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2