Dưỡng da - Làm đẹp da

Nên dùng loại kem chống nắng nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em ở sài gòn....Em định mua kem chống nắng mà sao thấy nhiều loại ơi là nhiều loại chả bít dùng loại nào cả.... em muốn mua cho cả mặt và toàn thân luôn...Em thấy bên linhperfume có giới thiệu 3 loại kem chống nắng của shiseido mà ko bít dùng dc ko?? Có mẹ nào bít thì chỉ em với...Mặt dùng kem chống nắng đắt tiền thì ko sao chứ tay chân mà dùng đắt tiền thì hơi bị....Mẹ nào bít giá cả và kem mua ở đâu thì chỉ dùm em luôn ạh....thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,566 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Em dùng kem chống nắng Shi rất ok. Chai em mua khoảng 700 ngàn tại Parson. Shi dùng không bí da, tự nhiên và kiềm dầu.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 949 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

các chị ơi có ai biết loại kem chống nắng nào mà đánh lên da không bị rít hoặc nhờn dầu không? em muốn mua loại kem chống nắng nào mà xức lên nó mát & trơn láng chứ không nhớt, dùng cho tay chân & mặt ah (xài 2 loại riêng cũng được). Các chị chỉ cần recommend cái hãng thui ah ^^
    • 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    các chị ơi có ai biết loại kem chống nắng nào mà đánh lên da không bị rít hoặc nhờn dầu không? em muốn mua loại kem chống nắng nào mà xức lên nó mát & trơn láng chứ không nhớt, dùng cho tay chân & mặt ah (xài 2 loại riêng cũng được). Các chị chỉ cần recommend cái hãng thui ah ^^
    Dùng của Whoo ấy chị ạ,không có dầu đâu,thấm tốt trên da,dưỡng ẩm rất tốt thơm dễ chịu mùi sâm,dùng trên khuôn mặt và tay chân cũng được.Cái này không phải em quảng cáo đâu.Tại em dùng rồi nên biết.Em cùng da dầu
    • 758 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dominica Xem bài viết
    Em dùng kem chống nắng Shi rất ok. Chai em mua khoảng 700 ngàn tại Parson. Shi dùng không bí da, tự nhiên và kiềm dầu.
    Đồng í với bạn này. Kem chống nắng của Shi loại lotion ấy không phải loại cream đâu. Chai màu xanh hình như 100ml, chỉ số SPF55 dùng cho cả face và body (nhưng dùng cho body phí lắm ợ). Hè vừa rồi dùng loại này đi biển về mà chẳng ai biết mình đi biển. Nói chung là siêu chống nắng
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty 2110 Xem bài viết
    Đồng í với bạn này. Kem chống nắng của Shi loại lotion ấy không phải loại cream đâu. Chai màu xanh hình như 100ml, chỉ số SPF55 dùng cho cả face và body (nhưng dùng cho body phí lắm ợ). Hè vừa rồi dùng loại này đi biển về mà chẳng ai biết mình đi biển. Nói chung là siêu chống nắng
    mẹ kitty ơi, cái kem chống nắng shiseido mà mẹ dùng tên đầy đủ là gì thế vì shi có nhiều sản phẩm chống nắng quá ạ. Riêng loại màu xanh cũng có 2,3 loại rồi ý. Em cũng đang muốn mua spham chống nắng dùng được cho mặt nữa ý ạ :Smiling:
    • 758 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lisangoan Xem bài viết
    mẹ kitty ơi, cái kem chống nắng shiseido mà mẹ dùng tên đầy đủ là gì thế vì shi có nhiều sản phẩm chống nắng quá ạ. Riêng loại màu xanh cũng có 2,3 loại rồi ý. Em cũng đang muốn mua spham chống nắng dùng được cho mặt nữa ý ạ :Smiling:
    Tên đầy đủ của nó là Ultimate Sun Protection Lotion For Face and Body (chỉ số 50PA+++). Loại này là dạng sữa lỏng nên khi dùng chỉ cần một chút bằng hạt đậu là đủ bôi lên toàn mặt. Chính vì vậy mình thấy cũng chẳng đắt. Hồi mình mua là 640k. Không biết giờ là bao nhiêu. Thông thường mình bôi kem dưỡng lên trước rồi bôi kem chống nắng lên (trước khi ra ngoài 30 phút). Kem chống nắng này dùng luôn thay cho base nên chỉ cần một lớp phấn phủ ra ngoài là ok rồi. Loại này không bóng nhờn tẹo nào bạn nhé, rất thích hợp với khí hậu Việt Nam. Các loại khác tớ chưa thử qua vì Shi ở VN tương đối có thương hiệu, lại được nhập khẩu chính thức nên tin tưởng hơn.
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

cám ơn mẹ kitty nhé :Smiling:

Mình nghe nói xong cũng chạy đi mua ngay một lọ rồi, mình cũng có thấy loại dành được cho cả body và face nhưng nghe chị tư vấn kêu là nếu mua mà dùng cho mặt thôi thì nên mua cái loại For face thôi chứ ko có body vì nó ko nhờn. Giờ nghe mẹ kitty nói lại thấy mình nên mua cả body nữa vì cùng giá tiền mà body and face được hẳn 100ml

Cái lọ của mình cũng cùng một dòng luôn mà sao chỉ số chống nắng chỉ có SPF 30 thôi mẹ kitty ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mấy mẹ nhiều...mà mình xai body thì chắc loại nào cũng dc nhỉ...chứ body mà dùng se thì hơi mệt tí.....Em tính dùng body nivea dc ko ạh...thấy hình như giá cũng ok...mà bây h thì em chưa hỏi nên ko bít bao nhiêu nữa....
    • 758 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lisangoan Xem bài viết
    cám ơn mẹ kitty nhé :Smiling:

Mình nghe nói xong cũng chạy đi mua ngay một lọ rồi, mình cũng có thấy loại dành được cho cả body và face nhưng nghe chị tư vấn kêu là nếu mua mà dùng cho mặt thôi thì nên mua cái loại For face thôi chứ ko có body vì nó ko nhờn. Giờ nghe mẹ kitty nói lại thấy mình nên mua cả body nữa vì cùng giá tiền mà body and face được hẳn 100ml

Cái lọ của mình cũng cùng một dòng luôn mà sao chỉ số chống nắng chỉ có SPF 30 thôi mẹ kitty ạ
    Quái nhỉ, của mẹ nó mua giống hệt của tớ mà lại chỉ có SPF 30 thôi à? Tuy nhiên dùng trong thành phố thì chỉ cần 30 là ok rồi bạn ạ. Dùng loại có chỉ số cao thì càng bí da, mà cũng không thật cần thiết. Vì bọn mình còn ninja kín mặt nữa cơ mà.
    Tớ thấy loại này của Shi rất chi là tốt. Đợt hè tớ đi Cửa Lò, toàn mặc áo 2 dây và quần ngắn, nhưng tiết kiệm chỉ bôi face và tay + cổ + lưng, trừ 2 đôi chân ra. Kết quả là chân thì lằn vết nắng, nhưng cả người trên không đen tí nào. Tớ thấy loại này được lắm. Hết lọ này lại mua tiếp lọ nữa dùng.
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

nếu thế thì mình yên tâm rồi. Thật ra nếu sản phẩm tốt thì tiền nhiều một chút cũng xứng đáng thôi :Smiling: Với lại còn liên quan đến sức khỏe nữa nên chả có lí do lăn tăn
    • 1,170 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolalovelilo Xem bài viết
    Chào các mẹ, em ở sài gòn....Em định mua kem chống nắng mà sao thấy nhiều loại ơi là nhiều loại chả bít dùng loại nào cả.... em muốn mua cho cả mặt và toàn thân luôn...Em thấy bên linhperfume có giới thiệu 3 loại kem chống nắng của shiseido mà ko bít dùng dc ko?? Có mẹ nào bít thì chỉ em với...Mặt dùng kem chống nắng đắt tiền thì ko sao chứ tay chân mà dùng đắt tiền thì hơi bị....Mẹ nào bít giá cả và kem mua ở đâu thì chỉ dùm em luôn ạh....thanks
    Hiện nay mình đang có chai kem chống nắng dạng xịt của Neutrogena SPF 45 made in USA (xách tay từ Mỹ)
    http://well.ca/products/neutrogena-f...mist_6801.html
    Xài rất thích, dạng xịt nên khi xịt lên là khô ngay và trong suốt, không hề có cảm giác rít khó chịu, xịt lên mặt và trang điểm là okie lắm. Đặc biệt mùi thơm rất dễ sương nữa. Mẹ nó cần ới mình nha
    có khi mưa ngoài trời là giọt nước mắt em
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ CuTí Xem bài viết
    Hiện nay mình đang có chai kem chống nắng dạng xịt của Neutrogena SPF 45 made in USA (xách tay từ Mỹ)
    Xài rất thích, dạng xịt nên khi xịt lên là khô ngay và trong suốt, không hề có cảm giác rít khó chịu, xịt lên mặt và trang điểm là okie lắm. Đặc biệt mùi thơm rất dễ sương nữa. Mẹ nó cần ới mình nha
    chị ơi , thế chai này bao nhiêu tiền ạh....
    • 311 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chị ơi, chai đó em thấy ghi SPF 60 ma chị...dùng cho body vậy có dùng cho mặt được không chi?
    • 1,168 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Mình dùng kem chống nắng của Shiseido, loại sữa nước, rất tốt mà không bí da. Có nhiều loại phù hợp với từng mục đích và đối tượng sử dụng. Mình nên tới tận nơi để được tư vấn trực tiếp là tốt nhất. Thường thì kem chống nắng của SSD đắt nên mình chỉ dùng để bôi mặt, cổ và tay (những chỗ nào dễ tiếp xúc với nắng nhiều nhất) để tiết kiệm. Lưu ý nên bôi kem chống nắng trước khi ra nắng là 20 phút nhé để kem có thời gian ngấm vào da.
    Nhiều bạn nói bôi kem chống nắng thì da sẽ không bị đen là không đúng lắm vì KCN có tác dụng ngăn tia tử ngoại là yếu tố không tốt cho da, chứ còn da vẫn bị đen như thường (tùy vào độ bắt nắng của từng loại da nhé).
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ CuTí Xem bài viết
    Mẹ nó ơi giá cả thế nào? Neutrogena thì dòng SRM và chống nắng cũng ổn. với lại dạng spray tiện hơn. mẹ nó cho mình biết giá cả với nhé! thanks
    • 1,191 Bài viết

• 6,539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_Cua Xem bài viết
    Mình dùng kem chống nắng của Shiseido, loại sữa nước, rất tốt mà không bí da. Có nhiều loại phù hợp với từng mục đích và đối tượng sử dụng. Mình nên tới tận nơi để được tư vấn trực tiếp là tốt nhất. Thường thì kem chống nắng của SSD đắt nên mình chỉ dùng để bôi mặt, cổ và tay (những chỗ nào dễ tiếp xúc với nắng nhiều nhất) để tiết kiệm. Lưu ý nên bôi kem chống nắng trước khi ra nắng là 20 phút nhé để kem có thời gian ngấm vào da.
    Nhiều bạn nói bôi kem chống nắng thì da sẽ không bị đen là không đúng lắm vì KCN có tác dụng ngăn tia tử ngoại là yếu tố không tốt cho da, chứ còn da vẫn bị đen như thường (tùy vào độ bắt nắng của từng loại da nhé).
    Còn loại sữa nước nữa à??? Hùi trước đc tặng 1 lọ Shi lúc mở ra dùng thấy toàn nước có cả kem em lại cứ tưởng hết hạn nên bị chảy nước thế là vứt toẹt vào xọt rác. Nghĩ lại thấy tiếc quá đi mất
    • 921 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Mình có một số thông tin hay về kem chống nắng, đem lên chia sẻ đến chị em chúng mình
    Kem chống nắng có độ SPF càng cao thì mức độ chống lại tia cực tím sẽ hiệu quả đó các bạn. Tuy nhiên, làn da ở cơ thể thường độ dày cao hơn vùng da mặt nên bạn cũng phải lưu ý chọn độ SPF cho phù hợp

Mặt khác, bạn cần thoa kem chống nắng khoảng 30 phút trước khi ra ngoài . Đối với thời tiết u ám vẫn cần còn đòi hỏi phải thoa kem chống nắng bởi vì 80% bức xạ cực tím vẫn còn tồn tại trong những ngày nhiều mây . Còn sử dụng kem chống nắng loại nào, thì Lovite tốt đối với mình nhưng con bạn thân mình lại bảo của Ohui là chống nắng tốt hơn.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó thử dùng sang kem chống nắng city block của Clinque xem sao, riêng với clinque thì luôn 100% oil free đấy mẹ nó ạ, hãng Mp này nếu ai da mặt dầu và có mụn thì luôn là lựa chọn tốt,,
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào quan tâm đến sp Ssd thì lhe e nhé nhà e có người nhà bên Nhật nên gửi về dùng, sau thấy dùng thích mà nhiều người nhờ mua nên nha e chuyển về bán luôn ạ các mẹ sms or call:0988911078 nha. Hàng đảm bảo 100% luôn <3
    E có nhận ship hàng nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2