Dưỡng da - Làm đẹp da

Nên dùng kem trắng da toàn thân loại nào để "cải thiện sắc đẹp" đây ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 772 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Do bận rộn công việc nên e không ngó ngàng gì đến sắc đẹp cả. Gân đây e thấy da dẻ mình tàn tệ quá. E được biết có loại kem dưỡng trắng da toàn thân dùng vào ban ngày và buổi tối. Nhờ các mẹ mách giùm e nên dùng loại kem dưỡng trắng da toàn thân loại nào hiệu quả ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ tham quan topic e này xem sao,t đang dùng kem e này thấy ok lắm
    http://www.123mua.com.vn/xem?sp=TQRCbUTTIV
    chúc mẹ thành công
    • 183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

ĐI sang topic đang hot kìa: "Tắm trắng" đo chị!
    • 237 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thật ra đọc top nào cũng thế cả thui c ah.C cần xác định ngay từ đầu là mún trắng theo cách nào thôi.Nếu chỉ mún dưỡng trắng thông thường thì nhưng loại Vazeline.Hazeline.nivea là lựa chọn tốt nhất c nhé.Còn 1 cách thiếu hiếu biết nữa mà e và các mẹ bên top "Tắm trắng" đang dùng nhanh và mang lại hiệu quả cao(nhưng chưa biết khi nào sẽ thấy hậu quà) là dùng "kem trộn".
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Theo cá nhân em thì ko ủng hộ kem trộn cho lắm....
    • 881 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Mình cũng không ủng hộ việc tắm trắng với kem trộn dù trước đây cũng có lúc có ý định làm, nhưng tính mình nhát chết, sợ da hỏng với lại mình chưa có Gđ sau này ảnh hưởng thì chết do mấy kem đó hàm lượng chì cao, nó ngấm vào người ngày 1 ngày 2 chưa thể thấy được. Cũng mất một thời gian vật vã đi tìm cách nào dưỡng da cho đẹp thì giờ mình chỉ tắm tẩy tế bào chết bằng gạo lức xay với sữa tươi không đường ( tuần 2 lần) kết hợp với bôi lotion dưỡng da. Da dẻ không trắng sáng nhưng mịn màng và cũng không đến nỗi, tuy nhiên phải kiên trì 1 thời gian mới thấy chứ không nhìn thấy ngay được như các chị bên top tắm trắng.
    • 1,786 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

giờ kem linh chi đang hot chị ạ,k fải kem trộn
    • 1,724 Bài viết

• 4,692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_niky Xem bài viết
    kem linh chi hay kem gì đi nữa mà có tác dụng làm da trắng mịn như em bé trong thời gian ngắn thì cũng có thành phần như nhau thôi, kem linh chi nghe nói còn làm trắng tốt hơn cả kem trộn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,201 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm vấn đề này quá. Da em bình thường cũng trắng sáng chứ có đến nỗi nào đâu...vậy mà...bây giờ đen nhẻm...đen lắm lắm ý, ngang ngửa làn da nâu bất hủ của PTV. Hix, cũng do em ham tắm biển, tắm biển nhiều quá và lâu quá. Mà em thì không dám tắm trắng hay lột liếc gì cả, do em biết trước mình không giữ kỹ được như người khác, sợ còn tệ hại hơn.
    EM tìm hiểu thì thấy nghe nói dùng cám gạo tầy tế bào chết 1 - 2 lần/ tuần sẽ đỡ...Mẹ nào biết cách làm cái này chỉ em với...chứ em khổ tâm quá đi mất! :Sad:
    Ai có kinh nghiệm chỉ em với nhé! Em buồn kinh khủng. Da em lại dễ bắt nắng và lâu nhả...có phơi cháy da cỡ nào nó cũng chả chịu lột ...cứ ngăm ngăm như ngấm vào sâu trong da em mới đau.
    Buồn quá các mẹ ơi!
    Cuộc sống ấy mà, không quan trọng là sống bao lâu, mà là sống như thế nào?!
    • 319 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Cách tốt nhất là dưỡng da và chống nắng. Ra ngoài nên mặc quần áo dài tay, áo khoác và bôi kem dưỡng trắng da rồi tới chống nắng spf 80 cho chân, tay, spf 50 cho mặt. Trước khi đi ngủ thì bôi kem dưỡng trắng (thường thì dùng mấy loại như Nivea, Hazeline, pond, olay, sang sang chút thì Ohui, shisheido) Hạn chế ra ngoài lúc trưa nắng gắt. Kiên trì 1 năm là da trắng lên đó.
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

tẩy da chết và dùng lotion dưỡng da như nive, hazalin, sheshedo.........thì mấy năm cũng ko trắng, tất nhiên dùng kem làm trắng như linh chi hay kem trộn thì ko an toàn nhưng nếu ko lạm dụng nó thì lại đạt hiệu quả cao mà ko bị sao hết, dùng kem 1 linh chi hay kem trộn 1 thời gian và kết hợp với tẩỷ da chết bằng muối cát thì sau 2 tháng da sẽ trắng hẳn lên, sau đó, ko dùng kem nữa mà chỉ dưỡng da bằng lotion giúp da mềm mịn, mặc áo khoát khi đi nắng là da đẹp mãi thôi
    p/s: mấy hãng mỹ phẩm nổi tiếng có tên tuổi thì chỉ giúp da mềm mịn, dưỡng mẩm chứ làm trắng thì ko có bao nhiêu đâu, có nhiều cái dùng vô thưởng vô phạt nữa kìa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiyeu09; 11/05/2010 vào lúc 03:50 PM.
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 881 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angryangel Xem bài viết
    Em cũng đang quan tâm vấn đề này quá. Da em bình thường cũng trắng sáng chứ có đến nỗi nào đâu...vậy mà...bây giờ đen nhẻm...đen lắm lắm ý, ngang ngửa làn da nâu bất hủ của PTV. Hix, cũng do em ham tắm biển, tắm biển nhiều quá và lâu quá. Mà em thì không dám tắm trắng hay lột liếc gì cả, do em biết trước mình không giữ kỹ được như người khác, sợ còn tệ hại hơn.
    EM tìm hiểu thì thấy nghe nói dùng cám gạo tầy tế bào chết 1 - 2 lần/ tuần sẽ đỡ...Mẹ nào biết cách làm cái này chỉ em với...chứ em khổ tâm quá đi mất! :Sad:
    Ai có kinh nghiệm chỉ em với nhé! Em buồn kinh khủng. Da em lại dễ bắt nắng và lâu nhả...có phơi cháy da cỡ nào nó cũng chả chịu lột ...cứ ngăm ngăm như ngấm vào sâu trong da em mới đau.
    Buồn quá các mẹ ơi!
    Ngày xưa da mình cũng đen nhẻm à, nhưng sau này giữ gìn một chút nên cải thiện được nhiều.
    Nếu dùng cám gạo thì bạn tìm mua ở bên ý, trước mình cũng có mua nhưng giờ thì mình tự làm bằng gạo lức, ra chợ mua gạo lức rồi mang ra hàng xay bột trẻ em nói họ xay cho mình, dặn họ là xay bằng đầu tăm thôi chư không xay mịn như bột, còn không thì xay bằng máy xay sinh tố cũng được. Khi nào tắm thì lấy 1 ít rồi đổ sữa vào trộn lên, mình thường để ngâm gạo với sữa khoảng 30p-1h rồi mới tắm. Mới đọc được công dụng của đậu đỏ làm trắng da nữa nên hết đợt này mình sẽ xay đậu đỏ với gạo lức.
    • 610 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

lại có thêm topic làm đẹp,vào xông nhà đây

Thỏ papa & Thỏ mama đang chờ đón Thỏ baby
    • 808 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

muốn trắng thì có hai cách, 1 là chị đi theo con đường tẩy da, tắm trắng, kem trộn (cái này báo chí cũng nói nhiều, bác sĩ thì cấm, còn em cũng ko hề có ý định dùng). Cách này thì nhanh lắm, vài ngày là trắng bóc, thậm chi tẩy 1 phát xong cũng như trứng gà luôn. Cách thứ 2 thì tốn kem hơn, dùng các dòng mĩ phẩm cao cấp trắng da, các loại body lotion, nhưng hiệu quả chị chậm, được cái ko bào mỏng da, ko tẩy da, thậm chí còn dưỡng da. Tùy theo mức độ liều của chị mà chọn thôi à
    • 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

xem có gì hay thì lại bon chen :Smiling:
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mọi người cho e hỏi, nếu dùng sữa tắm làm trắng da kết hợp sữa dưỡng thể làm trắng và mịn da thì liệu kết quả có được khả quan ko ah ?
    • 808 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi colcl Xem bài viết
    Mọi người cho e hỏi, nếu dùng sữa tắm làm trắng da kết hợp sữa dưỡng thể làm trắng và mịn da thì liệu kết quả có được khả quan ko ah ?
    tùy loại chị dùng chị ơi, nhưng phải kiên nhẫn à nha, cách này an toàn nhưng lâu thấy kết quả lắm
    • 766 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Theo như tớ kiểm nghiệm dòng kem dưỡng có làm sáng da kết quả sẽ rất lâu e chừng là cả năm trời đó bạn .
    Nhưng bù lại làn da bạn cực kỳ mềm , mượt , mướt lắm , láng bóng mịn như da em bé vậy và độ đàn hồi ( độ căng da ) rất tốt .
    Làn da nâu đôi lúc tớ còn làm bôi kem nữa mà , nên tớ không quan trọng làn da phải thật trắng như trứng gà bóc .

Tớ không dùng kem trộn , hoặc các phương pháp làm trắng da phi khoa học tớ có đủ kiên nhẫn và tớ cũng không cần có một làn da trắng bợt .

Da đẹp , nhìn vào thấy thích và sờ vào thì càng thấy thích đó mới là kết quả tớ mong muốn:Laughing:.

Cái quan trọng với tớ là làn da khoẻ đều màu và mịn màng vậy thôi

Còn tuỳ ý bạn và cách suy nghĩ về làm đẹp của bạn thôi .
    • 766 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_niky Xem bài viết

Tớ nhìn thấy nhãn mác Nhật Bản in chữ Việt Nam không có chữ Nhật Bản của Kem Linh Chi rồi ...^^
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọc linh khuê Xem bài viết
    Theo như tớ kiểm nghiệm dòng kem dưỡng có làm sáng da kết quả sẽ rất lâu e chừng là cả năm trời đó bạn .
    Nhưng bù lại làn da bạn cực kỳ mềm , mượt , mướt lắm , láng bóng mịn như da em bé vậy và độ đàn hồi ( độ căng da ) rất tốt .
    Làn da nâu đôi lúc tớ còn làm bôi kem nữa mà , nên tớ không quan trọng làn da phải thật trắng như trứng gà bóc .

Tớ không dùng kem trộn , hoặc các phương pháp làm trắng da phi khoa học tớ có đủ kiên nhẫn và tớ cũng không cần có một làn da trắng bợt .

Da đẹp , nhìn vào thấy thích và sờ vào thì càng thấy thích đó mới là kết quả tớ mong muốn:Laughing:.

Cái quan trọng với tớ là làn da khoẻ đều màu và mịn màng vậy thôi

Còn tuỳ ý bạn và cách suy nghĩ về làm đẹp của bạn thôi .
    Tại trong lô hàng e bán có mấy loại sữa tắm làm trắng da kèm và sữa dưỡng thể làm trắng và mềm mịn da, nhưng ko bik có tác dụng thật ko?
    Hiện tại là thằng em em đang làm chuột bạch thí nghiệm lọ sữa tắm Age-defying +Rejuventing, nó kêu thơm mà mịn da lắm ~'____'~
    Tuy là nó nói thế mà e vẫn ko dùng, vì trước giờ chẳng bao giờ xài sữa tắm với sữa dưỡng thể, toàn xài xà bông tắm Lifeboy cho rẻ huz. Sv mà, đâu có nhiều tiền đâu...
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6