Dưỡng da - Làm đẹp da

Nên dùng kem làm trắng da mặt loại nào...!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em 18 tuổi rồi
    Em thấy các bạn cùng lứa
    có nhiều đứa da ko trắng - nhưng dùng kem - sau đó da mặt cũng trắng hồng lên
    Em thì ko quen những đứa đó
    Nên cũng ko tiện hỏi
    Còn hiện tại da mặt e thì thuộc dạng vừa vừa - hơi trắng trắng [e chỉ dùng sữa rửa mặt thôi]
    Mẹ bảo hùi nhỏ e trắng lắm
    Do mấy năm nay dang nắng nhiều

Nên hiện h e muốn dùng kem làm trắng da mặt
    Để da mặt dễ nhìn hơn nữa
    Và da e thuộc loại da dầu, cũng hơi nhạy cảm

Các chị tư vấn giúp em ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• da mỏng mụn ẩn dưới da mụn đỏ nhiều dầu phải làm sao

Tình hình là da em càng ngày càng xuống cấp, bản chất da em là da hỗn hợp thiên dầu vài năm trước...

• lam trắng da mặt ở tiệm có nên?

mình có một cô bạn thân vừa làm trắng da ở tiệm >lúc cô ấy đang làm thì xấu da nhăn nheo ,bỏng rát ,bôi liên tục kem gì đó ,mỗi ngày mất 2 tiếng đến matxa, bôi đắp cái gì đó > Sau 15 ngày gần 2 triệu tvà đẹp thật tàn nhang biến mất > nhung đọc nhiều tài liệu mình thấy ko nên tin > Cũng khá nhiều...

• Kem làm tan bọng mắt loại nào tốt?

Nhờ các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp e nên mua kem làm tan bọng mắt loại nào tốt ạ? Giá tiền khoảng bao nhiu? Vì dạo này e phát hiện mắt e đã xuất hiện bọng mắt, mí trên thì bụp bụp cứ như là ngủ nhìu ấy ạ, nhìn ko rõ mí, mặc dù mắt e 2 mí. Vì vậy mà gương mặt nhìn kém tươi, buồn buồn...hjx. E...

• Trò chơi: Thuyền trôi bồng bềnh, Bàn cờ đa sắc, Đá viên sủi bọt

http://www.webtretho.com/omo-cu-tha-ho-lam-ban/wp-content/uploads/sites/46/2014/06/Info-Thuy%E1%BB%8...

• chăm sóc da mặt

các chị các mẹ ơi có ai bị thâm vùng da quanh miệng như e không sao nó cứ thâm đen đi ấy da mặt e...

• 228 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

B cứ mua ponds về dùng thử xem. vừa dùng vừa kết hợp dưỡng nhé. da sẽ trắng nhanh hơn mà còn khỏe nữa
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mario21 Xem bài viết
    B cứ mua ponds về dùng thử xem. vừa dùng vừa kết hợp dưỡng nhé. da sẽ trắng nhanh hơn mà còn khỏe nữa

Em ko dám xài ponds vì nghe nói có chất độc hại... hix
    mà e thấy 1 nhỏ kia xài 2 năm r - da nó ko trắng lên nổi.... tầm tầm ngang = da mặt của em thui - trắng vừa vừa...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babyshin2009; 20/05/2012 vào lúc 07:31 PM.
    • 323 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Em dùng Pond's dòng cao cấp nửa năm rồi (em dùng cả srm nữa ấy) mà chẳng xi nhê gì nên giờ em đang dứt ra dần dần. Em cũng đang quan tâm không biết loại nào hiệu quả mà hợp túi tiền (không bắt nắng là được)
    • 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng dùng Pond's, nhưng không được trắng, chỉ mịn khi thoa, còn ko thoa thì cũng bình thường. Nhưng Pon'd loại thường thì thoa xong mịn đẹp, còn Pond's cao cấp (chống lão hóa) thì da nhờn nhờn bóng bóng --> khó chịu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ankypham Xem bài viết
    Em cũng dùng Pond's, nhưng không được trắng, chỉ mịn khi thoa, còn ko thoa thì cũng bình thường. Nhưng Pon'd loại thường thì thoa xong mịn đẹp, còn Pond's cao cấp (chống lão hóa) thì da nhờn nhờn bóng bóng --> khó chịu.
    Em thì chưa đến tuổi dùng loại chống lão hóa, em dùng Flawless White ý :P Nhưng giờ em rửa mặt bằng yến mạch thôi vì dùng Pond's lâu có hiện tưởng mỏng da
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Omachi.3b; 20/05/2012 vào lúc 08:05 PM.
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em thấy nhỏ bạn dùng pond thì da mặt nó cũng bt thui - ngang = e thui
    [e chả dùng gi]
    nhưng h e mún da trắng sáng hơn.....
    • 66 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mọi người dùng thử nước muối y tế 9% hình như có <10k hàng thuốc ý,về bôi vào buổi tối sau khi rửa mặt sạch dùng bông tẩy trang thấm vào bôi lên da.khi nào khô thì rửa lại nước sạch(mát).dung dc tuần thì mih thấy da trắng lắm.tớ thuộc loại da sáng thôi.chúc các bạn thành công dc giống mình
    • 171 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bộ pond's của em để mốc meo lên này, lúc đầu còn thấy trắng lên nên ham xài, xài vài tháng thấy nó cũng bình thường, chẳng thấy sáng lên nên ngưng tới giờ luôn.
    • 323 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanya Xem bài viết
    mình thì đang dùng kem làm trắng da mặt của Pháp loại mà Helen Thanh Thảo bán 1,080k ih, nhưng mình mua của 1 chị trên Facebook chỉ có 610k thôi, cũng may chưa bị Helen chém đẹp :P xài được 1 tháng rồi ai cũng khen, hihi, mụn & thâm mụn thì giảm hẳn, mọi người search thử chị ih nhé B'Bot House ... www.facebook.com/bbothouse
    Ở đây nói không với kem trộn chị à
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)