Dưỡng da - Làm đẹp da

Nên dùng kem làm trắng da mặt loại nào...!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em 18 tuổi rồi
    Em thấy các bạn cùng lứa
    có nhiều đứa da ko trắng - nhưng dùng kem - sau đó da mặt cũng trắng hồng lên
    Em thì ko quen những đứa đó
    Nên cũng ko tiện hỏi
    Còn hiện tại da mặt e thì thuộc dạng vừa vừa - hơi trắng trắng [e chỉ dùng sữa rửa mặt thôi]
    Mẹ bảo hùi nhỏ e trắng lắm
    Do mấy năm nay dang nắng nhiều

Nên hiện h e muốn dùng kem làm trắng da mặt
    Để da mặt dễ nhìn hơn nữa
    Và da e thuộc loại da dầu, cũng hơi nhạy cảm

Các chị tư vấn giúp em ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 228 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

B cứ mua ponds về dùng thử xem. vừa dùng vừa kết hợp dưỡng nhé. da sẽ trắng nhanh hơn mà còn khỏe nữa
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mario21 Xem bài viết
    B cứ mua ponds về dùng thử xem. vừa dùng vừa kết hợp dưỡng nhé. da sẽ trắng nhanh hơn mà còn khỏe nữa

Em ko dám xài ponds vì nghe nói có chất độc hại... hix
    mà e thấy 1 nhỏ kia xài 2 năm r - da nó ko trắng lên nổi.... tầm tầm ngang = da mặt của em thui - trắng vừa vừa...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babyshin2009; 20/05/2012 vào lúc 07:31 PM.
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Em dùng Pond's dòng cao cấp nửa năm rồi (em dùng cả srm nữa ấy) mà chẳng xi nhê gì nên giờ em đang dứt ra dần dần. Em cũng đang quan tâm không biết loại nào hiệu quả mà hợp túi tiền (không bắt nắng là được)
    • 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng dùng Pond's, nhưng không được trắng, chỉ mịn khi thoa, còn ko thoa thì cũng bình thường. Nhưng Pon'd loại thường thì thoa xong mịn đẹp, còn Pond's cao cấp (chống lão hóa) thì da nhờn nhờn bóng bóng --> khó chịu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ankypham Xem bài viết
    Em cũng dùng Pond's, nhưng không được trắng, chỉ mịn khi thoa, còn ko thoa thì cũng bình thường. Nhưng Pon'd loại thường thì thoa xong mịn đẹp, còn Pond's cao cấp (chống lão hóa) thì da nhờn nhờn bóng bóng --> khó chịu.
    Em thì chưa đến tuổi dùng loại chống lão hóa, em dùng Flawless White ý :P Nhưng giờ em rửa mặt bằng yến mạch thôi vì dùng Pond's lâu có hiện tưởng mỏng da
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Omachi.3b; 20/05/2012 vào lúc 08:05 PM.
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em thấy nhỏ bạn dùng pond thì da mặt nó cũng bt thui - ngang = e thui
    [e chả dùng gi]
    nhưng h e mún da trắng sáng hơn.....
    • 66 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mọi người dùng thử nước muối y tế 9% hình như có <10k hàng thuốc ý,về bôi vào buổi tối sau khi rửa mặt sạch dùng bông tẩy trang thấm vào bôi lên da.khi nào khô thì rửa lại nước sạch(mát).dung dc tuần thì mih thấy da trắng lắm.tớ thuộc loại da sáng thôi.chúc các bạn thành công dc giống mình
    • 171 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bộ pond's của em để mốc meo lên này, lúc đầu còn thấy trắng lên nên ham xài, xài vài tháng thấy nó cũng bình thường, chẳng thấy sáng lên nên ngưng tới giờ luôn.
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanya Xem bài viết
    mình thì đang dùng kem làm trắng da mặt của Pháp loại mà Helen Thanh Thảo bán 1,080k ih, nhưng mình mua của 1 chị trên Facebook chỉ có 610k thôi, cũng may chưa bị Helen chém đẹp :P xài được 1 tháng rồi ai cũng khen, hihi, mụn & thâm mụn thì giảm hẳn, mọi người search thử chị ih nhé B'Bot House ... www.facebook.com/bbothouse
    Ở đây nói không với kem trộn chị à
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

18t khoan dùng mỹ phẩm nha em ơi, ai dùng Pond cho mình can ngay, hại da thêm ý.. Em 18t da vẫn còn non nên dùng mỹ phẩm từ thiên nhiên tốt hơn nhé, Skin Food chẳng hạn , trên webtretho có chị Rham bán SkinFood ở SG đấy, topic của chị ấy thì bên làm cha mẹ cơ, em tìm hiểu và hỏi chị ý nhé, vì chị ý nhiều kinh ngiệm lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cyndi; 22/05/2012 vào lúc 01:12 PM.
    • 35 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em 18t khoan sử dụng những sản phẩm làm trắng 20t trở lên hãy sử dụng.độ tuổi của em chỉ là vấn đề mụn, nếu không có mụn là ok rồi, đắp mặt nạ thiên nhiên như chuối,khoai tây tuần 1 lần, thường xuyên rửa mặt bằng nước lạnh khi đi ra ngoài đường về,massage mặt dùng 2 ngón tay xoay vòng tròn trên mặt từ trong ra ngoài có thể dùng chút sữa rữa mặt cho trơn,dinh dưỡng đầy đủ ăn hải sản tuần 2 lần.khi da khô quá thì có thể dùng kem johson dưỡng ẩm không dùng cho da nhờn,da hỗn hợp.vấn đề trắng da hay cải thiện da thì sau 20t cả ngàn sp để em sử dụng,có thể bây giờ da em xấu hơn một số bạn nhưng vẫn đẹp hơn nhiều bạn đang đối phó với mụn tuổi mới lớn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi blogmypham; 22/05/2012 vào lúc 02:30 PM.
    • 77 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

E ơi 18t da e còn chưa đủ khỏe đâu. K nên dùng linh tinh. Hàng tuần e đắp mặt nạ dưa chuột, chanh hoặc cà chua là da sáng dần ngay. K nên dùng mỹ phẩm quá sớm e ạ
    • 159 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Skin food ko thiên nhiên tẹo nào đâu nhé, thành phần cũng độc hại đấy thôi. Nếu muốn an toàn tốt nhất nên tìm những sản phẩm organic như juice beauty, juice organics, joppa...
    ♥ HOT HOT!!! Tuyển tập Dior Lady, LV, D&G, Salvatore Kelly, Chanel

♥ TL JuiceBeauty, Clean&Clear, Burt'sBee, ArganOil, SilkNaturals, Joppa, Laneige, Sulwhasoo Hydro-aid, Whoo Whitening Jinaek Program Kit
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,271 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vividang28 Xem bài viết
    Skin food ko thiên nhiên tẹo nào đâu nhé, thành phần cũng độc hại đấy thôi. Nếu muốn an toàn tốt nhất nên tìm những sản phẩm organic như juice beauty, juice organics, joppa...
    c nói chuẩn quá:"), tp mấy e SF thì cũng không phải quá gê, nhưng hầu như điển hình các sp (của e=)), e thử và check tp nhiều lắm rồi, trên blog có nguyên bài ingredient mà=)))) đều hay có acohol, methyl par, parfum, phenoxyethanol (tùy món), SLS (dòng cũ, mấy dòng mới giờ hầu như không thấy), Propylene glycol (tùy món), vv...mấy e khác không nhiều nên e không đề cập=)).
    E hồu trc nhà chứa 1núi SF=)), cái gì cũng chơi x2, giờ mới chợt nhận ra da e không chịu nổi nếu dùng lâu dài nên tlý gần như sạch=)), giờ đang định chuyển qua joppa & hiện đang dùng mask homemade ngon - bổ - rẻ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pcass3yby_pjaesexy; 22/05/2012 vào lúc 05:41 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình ko xài ponds được, chì xài nivea thui, pond xài bị dị ứng,............................................ ..............
    • 1,271 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

da c mà trắng sáng sẵn rồi muống vừa đẹp vừa trắng thì mask homemade thẳng tiến c nhé
    Đơn giản thì cam (trắng rất nhanh nhé), yến mạch, cám gạo rửa mẹc + thêm mật ong làm mask luôn
    Cầu kì hơn thì thêm bột ngọc trai, tinh bột nghệ, pla pla...
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Vậy là vẫn nên dùng mask homemake hả...
    Hùi trc e dùng dưa leo....
    xong 1 dạo làm biếng quá... hihi
    Nhưng dùng mask homemake thì da e cũng như bi h
    ko trắng thêm đc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babyshin2009; 22/05/2012 vào lúc 06:14 PM.
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanya Xem bài viết
    mình thì đang dùng kem làm trắng da mặt của Pháp loại mà Helen Thanh Thảo bán 1,080k ih, nhưng mình mua của 1 chị trên Facebook chỉ có 610k thôi, cũng may chưa bị Helen chém đẹp :P xài được 1 tháng rồi ai cũng khen, hihi, mụn & thâm mụn thì giảm hẳn, mọi người search thử chị ih nhé B'Bot House ... www.facebook.com/bbothouse
    1 kiểu PR mới rất liên quan =))) Vs 610k mua được 2 lọ và còn thừa hơn 100k đi ăn nhé b. Rảnh
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pcass3yby_pjaesexy Xem bài viết
    c nói chuẩn quá:"), tp mấy e SF thì cũng không phải quá gê, nhưng hầu như điển hình các sp (của e=)), e thử và check tp nhiều lắm rồi, trên blog có nguyên bài ingredient mà=)))) đều hay có acohol, methyl par, parfum, phenoxyethanol (tùy món), SLS (dòng cũ, mấy dòng mới giờ hầu như không thấy), Propylene glycol (tùy món), vv...mấy e khác không nhiều nên e không đề cập=)).
    E hồu trc nhà chứa 1núi SF=)), cái gì cũng chơi x2, giờ mới chợt nhận ra da e không chịu nổi nếu dùng lâu dài nên tlý gần như sạch=)), giờ đang định chuyển qua joppa & hiện đang dùng mask homemade ngon - bổ - rẻ
    He, ngày trc cũng ko biết gì, dùng clinique tưng bừng, dù tốt thật nhưng giờ cạch mặt rồi. Đợi thanh lý ko đc, dùng nốt rồi cạch luôn
    ♥ HOT HOT!!! Tuyển tập Dior Lady, LV, D&G, Salvatore Kelly, Chanel

♥ TL JuiceBeauty, Clean&Clear, Burt'sBee, ArganOil, SilkNaturals, Joppa, Laneige, Sulwhasoo Hydro-aid, Whoo Whitening Jinaek Program Kit
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9