• 2 Lượt chia sẻ
  • 229K Lượt đọc
  • 437 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.
    Sau một hồi thử đủ loại MP (thử một cách nghiêm túc, có đi tìm hiểu và đều mua từ chính hãng, trừ Clinique), mình thấy có vẻ OK nhất là Vichy. Có mẹ nào dùng nhiều Vichy và thấy OK không?
    Mình dùng: Kem thoa bụng : thấy tốt
    Kem dưỡng ẩm ban ngày: tốt
    Tonic : Tạm được
    Kem chống nám: tốt
    Và đang băn khoăn tự hỏi có nên dùng thêm tất cả các loại khác nữa không.
    Có mẹ nào quan tâm thì chia sẻ nhé. (Lúc nào nói về chủ đề này mình cũng thấy thật hào hứng!)
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Sự thật tàn nhẫn về tắm trắng, mỹ phẩm làm trắng.

SỰ THẬT QUÁ TÀN NHẪN VỀ MỸ PHẨM TẮM TRẮNG, KEM TRẮNG DA CẤP TỐC. Là đàn bà con gái , chẳng ai...

• Mỹ phẩm Vichy - cho em hỏi ???

Mới đây do em táy máy không tư vấn kĩ đã mua Secret BB cream của Tony moly , nhiều dầu quá làm da em nổi mụn lên rất nhiều , nhức và sưng khắp trán lại mẩn hết 2 bên má . Thế là em đi mua 1 chai gel rửa mặt ngăn ngừa mụn của Vichy . Da em hay bị nhờn nhiều ở mũi và lỗ chân lông to do hồi đó em hay...

• Xin tư vấn dùng mỹ phẩm Vichy

Mình khai trương thêm một nhà nữa cho mỹ phẩm Vichy nà ^^ Mình nghe nói Vichy là loại dược mỹ phẩm sử dụng rất tốt cho da. Da mình là da dầu, trước giờ mình chỉ sử dụng Olay thôi nay mình muốn chuyển sang dùng Vichy mà chưa biết nhiều về sản phẩm này. Có mẹ nào đã sử dụng rồi, có kinh nghiệm chỉ...

• Tăng hấp thu dưỡng chất để giúp trẻ phát triển trí não tối ưu

Nghiên cứu khoa học dinh dưỡng nhi gần đây cho thấy, rất nhiều chất béo quan trọng cho não bị thất...

• 296 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chị ơi, chị dùng kem thoa bụng nào thể? Thoa bụng bầu hay thoa bụng tiêu mỡ ạ? Em bức xúc với cái bụng mỡ của em quá, mua 1 tuýp kem tiêu mỡ, bôi được vài lần rồi thì để đấy vì lười quá. Chị hay mẹ nào đã từng dùng kem tiêu mỡ của Vichy cho em tý thông tin với? Các mẹ có thấy hiệu quả không ạ?
    • 1,399 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chị ơi, còn cái cream trị nám thì thế nào ạ. Em quan tâm lắm, chị dùng thấy hiệu quả là sao hả chị cái vết nám nó mờ đi, hay là những cái mới ko mọc lên?... Trời ơi, mới cách đây mấy tuần cái từ nám, tàn nhang chẳng bao giờ bén mảng đến em, em cứ chủ quan nghĩ nước da ngăm ngăm của mình thì làm gì mà nam..ai ngờ đi tắm biển về ( quên ko bôi kem chống nắng) thế là trên mũi có ngay mấy nốt tàn nhang rồi, híc híc...
    Một ngày mới nắng lên!
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

To Mẹ Tấm: Mình dùng kem thoa mỡ bụng. Số là da bụng mình bị sần như vỏ cam va sổ ra nhiều sau khi sinh đứa thứ 2. Thoa chưa hết 1 lọ thấy da săn hơn. Cũng chẳng biết có nhỏ đi được cm nào không nhưng da săn hơn thì dễ chịu hơn.

To Mẹ Tim&Sam: Da mình vốn ngăm ngăm nên ít bị nám hơn người da trắng , món đấy thì khá đắt vì 15ml mà 198.000 ... Nó làm mờ vết nám sẵn có. Nhưng mình chỉ bị nám (thâm) vì sẹo trứng cá một chút thôi, dùng thì thấy tốt. Chả biết tàn nhang thì có xoá được không...

Mình rất muốn biết ý kiến của các mẹ mà đã dùng rồi ý, có mẹ nào thấy hợp không?
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có đây có đay , Mẹ cháu dùng Vichy được 2 năm rùi
    1- Dưỡng da có hạt vi phấn
    2- sữa rửa mặt
    3- nước khoáng
    4- Dưỡng da tay
    5- Tonic màu xanh lá cây
    Nhưng mình thấy sửa rủa mặt dùng bình thường nên mình bỏ ko dùng nữa. Riêng có kem và nước khoáng thì mình thấy tốt.
    Nước tonic, dưỡng da tay thì mới dùng nên chưa thấy gì.
    Khoảng 2-3 tháng mình đi chăm sóc da mặt ở beauty saloon Vichy một lần. Thấy dễ chịu lắm, các mẹ đi thử đi.
    Nói chung dùng cũng được vì Vichy có tác dụng lớn nhất là dưỡng da chứ không phải là mỹ phẩm.
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình dùng cái trị nám và da lão hoá Recti C gì đó của Vichy (lâu rồi chẳng nhớ tên chính xác nữa) nhưng chẳng thấy hiệu quả gì cả, mà còn bị dị ứng nữa. Đúng là thuốc tốt cũng còn phải hợp nữa cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vo Thang; 02/11/2004 vào lúc 11:42 AM.
    • 18,632 Bài viết

• 11,460 Được cảm ơn

Đúng rồi các chị ơi , mỹ phẩm có tốt cách mấy mà không hợp thì cũng vô dụng thôi....
    Em thấy nước khoáng của Vichy xài được vì thấy sảng khoái hơn nhất là lúc mệt , không biết dùng lâu ngày có tác dụng tích cực lên da không thì em chưa rõ nhưng nói chung là mát và chắc là nước khoáng nên thấm vào da cũng tốt.... :Smiling:
    Còn kem thoa tan mỡ bụng thì phải kết hợp với massage bụng thì mới có kết quả chứ nếu chỉ thoa thôi thì có xài mãi mãi cũng chả xẹp bớt tí nào.
    Như em và mẹ em đều bị nay bụng to nên cũng mua về xài và không phải là không có tác dụng nó cũng săn lại đôi chút , chút xíu thôi không thấy rõ và còn săn chắc da bụng thì không.
    Và em thấy nhân viên nói kem này cũng dành để thoa chống nứt da cho các bà bầu nữa.
    Các chị ơi , trên 30 cả rồi thì nhanh nhanh mà xài kem chống nhăn đi thôi....
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nguyên ơi thấy trong tờ giới thiệu nói kem thoa bụng Vichy không cần massage cơ mà. Có vậy thì chị mới dùng chứ , nếu mà mất thời gian massage thì cũng chịu thôi. Nói chung là cũng vầy vậy, có phải thuốc tiên đâu nên được như vậy chị cũng hài lòng rồi...
    Còn mẹ nào dùng Vichy nữa không? Mẹ cháu đang chờ đây và rất muốn chia sẻ nếu ai đó đã dùng kem nền trang điểm của họ và kem chống nhăn ban đêm của họ...
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Bubu&Shi quá, em đã muốn dùng 1 loại kem làm săn da bụng vì cũng như vỏ cam ý bác ạ nhưng chưa biết nên mua của hãng nào. Nay em sẽ quyết định dùng của Vichy xem sao, hy vọng cũng có kết quả như chị.

Các mẹ ơi, nhân topic này, em nhờ các mẹ tư vấn giùm nhé. Da em thuộc loại hỗn hợp (thiên về khô) và rất nhạy cảm (mỏng, lộ cả mao mạch trên nền da, dễ kích ứng với mỹ phẩm, thời tiết). Kem dưỡng da ngày và đêm em đã chọn dùng của Shiseido (thấy cũng mềm mại và có vẻ an toàn) nhưng sữa rửa mặt (SRM) thì em băn khoăn quá. Em đã từng dùng SRM của Shiseido, Lamy nhưng đều thấy không ổn lắm vì sau khi rửa xong da thấy khô và căng rất khó chịu.

Có mẹ nào có kinh nghiệm gì với SRM của Manhattan, Clinique k?

Mẹ cháu cảm ơn trước ạ !
    • 18,632 Bài viết

• 11,460 Được cảm ơn

Chị Hoa ơi , quảng cáo là một lẻ thực tế lại là chuyện khác , em và mẹ em mua mấy tuýp về dùng rồi. Nếu chị không muốn mất thời gian có thể gọi người đến họ masage bụng cho mình tận nhà. Em không biết ở HN có không chứ trong này thì có. Mỗi lần đến nhà masage bụng khoảng 30-45 phút thì là 25-30 ngàn. Còn đến nơi thì tuỳ chổ. Có nơi sang trọng thì mắc hơn bình dân.
    Chị ơi , chị thấy kem chống nhăn và kem nền thấy hợp và tuyệt rồi......
    và thông thường em thấy nếu da nhờn thì ít ai dùng kem dưỡng ban đêm , nhưng ở Bắc khí hậu lạnh nên da mặt hay bị khô hơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi MẸ WINNI; 04/11/2004 vào lúc 04:22 PM.