• 4 Lượt chia sẻ
  • 246K Lượt đọc
  • 442 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.
    Sau một hồi thử đủ loại MP (thử một cách nghiêm túc, có đi tìm hiểu và đều mua từ chính hãng, trừ Clinique), mình thấy có vẻ OK nhất là Vichy. Có mẹ nào dùng nhiều Vichy và thấy OK không?
    Mình dùng: Kem thoa bụng : thấy tốt
    Kem dưỡng ẩm ban ngày: tốt
    Tonic : Tạm được
    Kem chống nám: tốt
    Và đang băn khoăn tự hỏi có nên dùng thêm tất cả các loại khác nữa không.
    Có mẹ nào quan tâm thì chia sẻ nhé. (Lúc nào nói về chủ đề này mình cũng thấy thật hào hứng!)
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chia sẻ bí quyết dưỡng da khỏe, đẹp.

@};- Bài viết hơi dài, nhưng các bạn chịu khó đọc xíu nha :x Bạn có biết! Tùy vào cơ địa,...

• Làm sao để không mua nhầm đồ chơi Trung Quốc độc hại?

Gần đây, mình đọc nhiều link báo viết về độ độc hại, nguy hiểm của đồ chơi Trung Quốc làm mình sợ...

• mỹ phẩm vichy trị mụn có vấn đề

Các chị đã có ai dùng mỹ phẩm vichy thì giúp em với ạ. Em mua 1 bộ vichy trị mụn ở cửa hàng essence gì đó trong big c, nhưng lọ kem dùng ban đêm normaderm nuit em bóp ra nhiều nước lắm ạ. Trước em có dùng 1 lọ rùi nhưng em để dốc ngược lọ nên ko thấy có nước. lọ này em để xuôi thì mỗi khi dùng lại...

• My pham vichy

Co me nao su dung san pham vichy lam trang chua?? Em dang tinh mua ma chua biet hieu qua no nhu the nao a. Khong biet no co trang nhu don dai ko?? Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad

• Dưỡng trắng da an toàn bằng sữa tươi

Em thấy nhiều chị than thở về vấn đề da dẻ không được ưng ý, sẵn đây em có một vài kinh nghiệm nhỏ...

• 296 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chị ơi, chị dùng kem thoa bụng nào thể? Thoa bụng bầu hay thoa bụng tiêu mỡ ạ? Em bức xúc với cái bụng mỡ của em quá, mua 1 tuýp kem tiêu mỡ, bôi được vài lần rồi thì để đấy vì lười quá. Chị hay mẹ nào đã từng dùng kem tiêu mỡ của Vichy cho em tý thông tin với? Các mẹ có thấy hiệu quả không ạ?
    • 1,399 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Chị ơi, còn cái cream trị nám thì thế nào ạ. Em quan tâm lắm, chị dùng thấy hiệu quả là sao hả chị cái vết nám nó mờ đi, hay là những cái mới ko mọc lên?... Trời ơi, mới cách đây mấy tuần cái từ nám, tàn nhang chẳng bao giờ bén mảng đến em, em cứ chủ quan nghĩ nước da ngăm ngăm của mình thì làm gì mà nam..ai ngờ đi tắm biển về ( quên ko bôi kem chống nắng) thế là trên mũi có ngay mấy nốt tàn nhang rồi, híc híc...
    Một ngày mới nắng lên!
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

To Mẹ Tấm: Mình dùng kem thoa mỡ bụng. Số là da bụng mình bị sần như vỏ cam va sổ ra nhiều sau khi sinh đứa thứ 2. Thoa chưa hết 1 lọ thấy da săn hơn. Cũng chẳng biết có nhỏ đi được cm nào không nhưng da săn hơn thì dễ chịu hơn.

To Mẹ Tim&Sam: Da mình vốn ngăm ngăm nên ít bị nám hơn người da trắng , món đấy thì khá đắt vì 15ml mà 198.000 ... Nó làm mờ vết nám sẵn có. Nhưng mình chỉ bị nám (thâm) vì sẹo trứng cá một chút thôi, dùng thì thấy tốt. Chả biết tàn nhang thì có xoá được không...

Mình rất muốn biết ý kiến của các mẹ mà đã dùng rồi ý, có mẹ nào thấy hợp không?
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có đây có đay , Mẹ cháu dùng Vichy được 2 năm rùi
    1- Dưỡng da có hạt vi phấn
    2- sữa rửa mặt
    3- nước khoáng
    4- Dưỡng da tay
    5- Tonic màu xanh lá cây
    Nhưng mình thấy sửa rủa mặt dùng bình thường nên mình bỏ ko dùng nữa. Riêng có kem và nước khoáng thì mình thấy tốt.
    Nước tonic, dưỡng da tay thì mới dùng nên chưa thấy gì.
    Khoảng 2-3 tháng mình đi chăm sóc da mặt ở beauty saloon Vichy một lần. Thấy dễ chịu lắm, các mẹ đi thử đi.
    Nói chung dùng cũng được vì Vichy có tác dụng lớn nhất là dưỡng da chứ không phải là mỹ phẩm.
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình dùng cái trị nám và da lão hoá Recti C gì đó của Vichy (lâu rồi chẳng nhớ tên chính xác nữa) nhưng chẳng thấy hiệu quả gì cả, mà còn bị dị ứng nữa. Đúng là thuốc tốt cũng còn phải hợp nữa cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vo Thang; 02/11/2004 vào lúc 11:42 AM.
    • 18,631 Bài viết

• 11,477 Được cảm ơn

Đúng rồi các chị ơi , mỹ phẩm có tốt cách mấy mà không hợp thì cũng vô dụng thôi....
    Em thấy nước khoáng của Vichy xài được vì thấy sảng khoái hơn nhất là lúc mệt , không biết dùng lâu ngày có tác dụng tích cực lên da không thì em chưa rõ nhưng nói chung là mát và chắc là nước khoáng nên thấm vào da cũng tốt.... :Smiling:
    Còn kem thoa tan mỡ bụng thì phải kết hợp với massage bụng thì mới có kết quả chứ nếu chỉ thoa thôi thì có xài mãi mãi cũng chả xẹp bớt tí nào.
    Như em và mẹ em đều bị nay bụng to nên cũng mua về xài và không phải là không có tác dụng nó cũng săn lại đôi chút , chút xíu thôi không thấy rõ và còn săn chắc da bụng thì không.
    Và em thấy nhân viên nói kem này cũng dành để thoa chống nứt da cho các bà bầu nữa.
    Các chị ơi , trên 30 cả rồi thì nhanh nhanh mà xài kem chống nhăn đi thôi....
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nguyên ơi thấy trong tờ giới thiệu nói kem thoa bụng Vichy không cần massage cơ mà. Có vậy thì chị mới dùng chứ , nếu mà mất thời gian massage thì cũng chịu thôi. Nói chung là cũng vầy vậy, có phải thuốc tiên đâu nên được như vậy chị cũng hài lòng rồi...
    Còn mẹ nào dùng Vichy nữa không? Mẹ cháu đang chờ đây và rất muốn chia sẻ nếu ai đó đã dùng kem nền trang điểm của họ và kem chống nhăn ban đêm của họ...
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Bubu&Shi quá, em đã muốn dùng 1 loại kem làm săn da bụng vì cũng như vỏ cam ý bác ạ nhưng chưa biết nên mua của hãng nào. Nay em sẽ quyết định dùng của Vichy xem sao, hy vọng cũng có kết quả như chị.

Các mẹ ơi, nhân topic này, em nhờ các mẹ tư vấn giùm nhé. Da em thuộc loại hỗn hợp (thiên về khô) và rất nhạy cảm (mỏng, lộ cả mao mạch trên nền da, dễ kích ứng với mỹ phẩm, thời tiết). Kem dưỡng da ngày và đêm em đã chọn dùng của Shiseido (thấy cũng mềm mại và có vẻ an toàn) nhưng sữa rửa mặt (SRM) thì em băn khoăn quá. Em đã từng dùng SRM của Shiseido, Lamy nhưng đều thấy không ổn lắm vì sau khi rửa xong da thấy khô và căng rất khó chịu.

Có mẹ nào có kinh nghiệm gì với SRM của Manhattan, Clinique k?

Mẹ cháu cảm ơn trước ạ !
    • 18,631 Bài viết

• 11,477 Được cảm ơn

Chị Hoa ơi , quảng cáo là một lẻ thực tế lại là chuyện khác , em và mẹ em mua mấy tuýp về dùng rồi. Nếu chị không muốn mất thời gian có thể gọi người đến họ masage bụng cho mình tận nhà. Em không biết ở HN có không chứ trong này thì có. Mỗi lần đến nhà masage bụng khoảng 30-45 phút thì là 25-30 ngàn. Còn đến nơi thì tuỳ chổ. Có nơi sang trọng thì mắc hơn bình dân.
    Chị ơi , chị thấy kem chống nhăn và kem nền thấy hợp và tuyệt rồi......
    và thông thường em thấy nếu da nhờn thì ít ai dùng kem dưỡng ban đêm , nhưng ở Bắc khí hậu lạnh nên da mặt hay bị khô hơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi MẸ WINNI; 04/11/2004 vào lúc 04:22 PM.
    • 1,769 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Sữa rửa mặt của Clinique mình dùng thấy da càng ngày càng khô đó , da mình là da nhờn mà xài riết rồi thành da khô luôn, nên mình nghĩ da bạn thuộc loại khô rồi thì không nên dùng loại này đâu. (mình dùng loại 3 steps).
    Andy Ân
    • 18,631 Bài viết

• 11,477 Được cảm ơn

ruby yêu ơi , da mặt chị nhạy cảm như vậy thì dùng loại dành cho da nhạy cảm ấy. Và sau khi rửa mặt nhất định phài dùng nước hoa hồng hay còn gọi là nước làm mềm da , trên chai mỹ phẩm ghi là : Skin Toner.
    Vì bao giờ SRM cũng làm khô và căng da do tác dụng làm sạch tế bào chết và tẩy các lớp bụi bẩn trên da.
    Em dùng hàng của DeBon nên lúc trước khi xài họ soi da và tư vấn cho mình , bây giờ họ mới nhập vào 1 loại máy phân tích thành phần để nhân viên tư vấn có thể đi sâu sát hơn da mặt của người tiêu dùng.
    Em thấy ShiSheido cũng có dòng sản phẩm dành cho da nhạy cảm thì phải.
    Và da mặt chị mỏng như vậy thì dùng bất cứ loại dưỡng da hay SRM đều nên dùng 1 lượng ít hơn so với các loại da khác.
    Và chị có thể đắp mặt nạ bằng quả Bơ , loại này dành cho da khô.

• 330 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thì lại không hợp với Vichy lắm các mẹ ạ. Vì nghe quảng cáo tác dụng của Vichy rất tốt và giá cả cũng phải chăng nên mình đã chọn hãng này để chăm sóc mặt. Nhưng sau 02 lần thì mình đành phải chia tay hoàng hôn luôn vì 02 lý do:
    1- Mùi của sản phẩm.
    2- Rất rẽ kích ứng da , cả 02 lần mình đều bị ngứa mẩn.
    Bây giờ mình đã chuyển sang Shesedo thì thấy OK hơn, nhưng cũng từ đó mà từng đồng tiền bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ , buốt quá các mẹ ơi.
    Có cách gì mà không tốn kém mà da vẫn đẹp không các mẹ ơi.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Mình và rất nhiều người quen nghe quảng cáo D-Stock của Vichy tiêu mỡ không cần massage nên đã mua ngay từ đầu, chẳng thấy công dụng gì cả, bôi vào chẳng thấy có chút xíu tác dụng gì cả và cảm giác như bôi kem giữ ẩm thôi. Mọi người mua giống mình đều say goodbye với D-Stock rồi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 316 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mẹ Gon và Bông ơi, mình muốn hỏi bạn hay đi chăm sóc da mặt hàng tháng ở địa điểm nào của Vichy. Giá mỗi lần bao nhiêu vậy?
    Mình thấy có một cái ở Giảng Võ, một cái ở Hàng Điếu, nhưng ở Hàng ĐIếu có vẻ chuyên nghiệp hơn.
    Mình chưa thử lần nào nên muốn hỏi kinh nghiệm của Vân.
    Bé Mọt (Ha Noi)
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mặt nạ làm đẹp da mặt

Nhờ tính sền sệt của rau quả nhiều nước sẽ giữ được lâu, làm mục các biểu bì chết trên da mặt. Rau quả tươi xay nhuyễn, khi làm mặt nạ sẽ trả lại cho làn da vài loại siêu vi sinh vật có ích, mà ngày thường xà bông và các chất tẩy rửa đã làm suy thoái. Vì vậy mà sau đó làn da trở nên tươi tắn, bạn trở nên tự tin và yêu đời hơn sau thời gian thư giãn.

Cần rửa sạch mặt trước khi làm mặt nạ. Nếu da nhờn, trước khi rửa mặt nên xông hơi độ 15 phút cho lỗ chân lông rộng để nhả hết bụi bặm đóng trên mặt. Và trong thời gian này nên nghỉ ngơi thoải mái, ngưng làm việc.

1. Dưa chuột

Dưa chuột ngoài thành phần Vitamin A, B1, B2, C, còn chứa một lượng quan trọng các chất vi lượng như sắt, mangan, iod... Dưa chuột lại là một thức ăn có tác dụng "mát" và lợi tiểu. Nhưng điều chủ yếu nhất là dưa chuột giúp làm đẹp da, mặt, nổi tiếng từ lâu.

Từ dưa chuột, người ta đã chế ra những "sữa dưa chuột " dùng để bảo vệ, làm cho da mặt được mịn màng tươi đẹp, ít vết nhăn hay chậm nhăn.

Cách làm đẹp tốt nhất là dùng dưa chuột rửa sạch, thái mỏng theo chiều dài đắp ngay lên mặt khoảng 20 phút, rồi lau sạch mặt bằng nước hoa hồng. Như vậy bạn sẽ sử dụng hết thành phần Vitamin và những chất tốt cho da trong dưa chuột.

2. Chuối chín

Chất nước tiết ra từ chuối chín làm cho tế bào da ở mặt nở ra, vì vậy làm mặt nạ bằng chuối chín, rồi sau đó rửa mặt bằng cà chua chín, sẽ giúp cho da mặt căng và tươi mát. Điều lưu ý là sau khi rửa mặt bằng cà chua độ 5 phút, bạn phải lau mặt bằng nước ấm hoặc dầu thơm, tuyệt đối không rửa bằng xà phòng.

3. Lòng trắng trứng gà

Lòng trắng trứng gà phải được đánh như bông tuyết. Dùng nước cốt dưa leo (vắt từ trái dưa leo) pha với lòng trắng trứng gà, và 1 ít nước hoa hồng, rồi bôi hỗn hợp ấy lên da mặt chừng 20 phút, sau đó rửa mặt bằng nước ấm, và xoa 1 chút nước hoa hồng, bạn sẽ thấy rất dễ chịu.

4. Chanh

Để có làn da căng mịn, bạn vắt lấy nước cốt của 2 trái chanh, pha với 1 muỗng mật ong hâm cho ấm ấm. Hãy thoa hợp chất ấy lên mặt buổi tối, để khoảng 20 phút, rồi sau đó lau mặt thật sạch bằng nước suối, hoặc nước hoa hồng.

5. Khoai tây

1kg khoai tây xắt lát, nấu kỹ, đánh cho nát, lọc ra để dành trong chai đậy kỹ. Mỗi khi rửa mặt pha một ít vào. Cách làm này giúp da bạn đang bị khô nhăn sẽ trở nên mịn màng và mát mẻ.

Bôi trắng da:

Nấu lấy bột nhuyễn của khoai tây, trộn với 1 lít sữa tươi.

Mỗi buổi sáng bôi lên mặt 1 lần, để khoảng 20-25 phút, sau đó rửa mặt bằng nước hoa hồng.

6. Lòng đỏ trứng gà

Giúp da hết nhờn, trở nên khô ráo. Bạn hãy dùng một lòng đỏ trứng gà đánh tơi với 1 muỗng cà phê sữa chua (yaourt) với 1/2 muỗng cà phê mật ong, và một chút tinh bột khoai tây. Đắp chất bột tổng hợp này lên mặt chừng 15 phút, sau đó rửa sạch với một ít dầu thơm hoặc nước hoa hồng.

Muốn trị da nhăn: Thoa lòng đỏ trứng gà lên mặt độ 1 giờ.

7. Cà rốt

Gọt vỏ cà rốt, bỏ vào 1 hũ sữa chua, nhồi cho thật đều. Dùng hỗn hợp này xoa lên mặt cho đều, sau đó rửa lại bằng nước lạnh. Cách này trị mụn trứng cá cho các cô gái mới lớn rất công hiệu. Trường hợp này, chất sữa chua tác động giống như thuốc kháng sinh giết chết con vi khuẩn gây ra mụn, mà không làm da bạn bị khô. Còn riêng sinh tố A chứa trong cà rốt lại có tác dụng là lành vết sẹo do mụn gây ra.

- Muốn trị da nhăn: Xay nhuyễn 100g cà rốt + 1 muỗng glycerine, thoa lên mặt khoảng 20 phút.

8. Phó mát tươi

Trộn 1 muỗng canh phó mát tươi với 1 muỗng canh sữa tươi và 1/2 muỗng cà phê dịch quả nham lê. Đắp thoa lênmặt trong 2 phút, sau đó rửa sạch bằng nước hoa hồng. Mỗi tuần bạn nên làm mặt nạ bằng cách này 2 hay 3 lần, da mặt bạn sẽ tươi mát và trẻ trung.

9. Mật

Bạn khuấy 1 thìa cà phê mật đến khi thành màu trắng, bôi lên mặt đã rửa sạch. Sau 15 đến 20 phút, rửa lại bằng nước suối hay nước lạnh (riêng người bị dị ứng không dùng cách này).

10. Noãn hoàng

Trộn 1 thìa noãn hoàng với 1/2 muỗng cà phê dầu ô liu, cho thêm 5 giọt dịch chanh hay nham lê. Cách này sẽ giúp bạn không bị căng nứt da vào mùa đông.

11. Các loại quả...

Nghiền các loại quả thành hồ nhão, có thêm 1 ít sữa tươi. Đây sẽ là 1 hợp chất dinh dưỡng rất tốt cho da mặt bạn, nên làm 2 lần mỗi tuần. Khi đắp mặt nạ khoảng 15-20 phút xong, hãy rửa sạch da bằng nước hoa hồng.

Riêng đối với những ai dễ bị dị ứng da, không nên làm theo cách này vì quả dâu tây dễ gây kích thích da.

12. Lá, hoa, và quả của cúc đại đóa, bạc hà, mâm xôi

Tất cả các lá, hoa và quả trên đều được bạn phơi khô, tán thành bột. Lấy 1 hay 2 thìa cà phê bột này, để nước vừa phải, quấy cho sền sệt. Đun trên lửa khoảng 10 đến 15 phút. Để nguội rồi đắp lên mặt. Nằm thư giãn trong khoảng 15 đến 20 phút, rồi rửa mặt bằng bông mềm.

Trước khi làm mặt nạ, bạn cần phải rửa mặt sạch bằng dầu thơm hay dầu thực vật. Cách này sẽ làm cho da bạn trở nên tươi mát, hồng hào.

13. Vỏ chanh và các loại rau thơm

Giã nhuyễn vỏ chanh và các loại rau thơm, đắp lên mặt khoảng 1/2 giờ. Cách này trị da nhờn rất hữu hiệu.

14. Cà chua

Chọn cà chua chín đỏ, bỏ hột, giã nhuyễn đắp lên mặt từ 15-20 phút rồi rửa sạch. Trong cà chua có sinh tố A, C và nguyên tố lưu huỳnh cần thiết cho da. Cà chua còn có tác dụng trị da nhăn.

15. Men rượu bia

Men rượu bia nghiền nát, trộn chung với 4 muỗng nước + 1 muỗng glycerine. Thoa lên mặt độ nửa tiếng rửa sạch mặt, có tác dụng trị da nhăn.

16. Mặt nạ lột nhẹ

Mặt nạ lột nhẹ dùng đu đủ chín vì có chất có tính ăn mòn những lớp tế bào chết, khó tróc ra ở người có da khô, nám.

Sau đó, lại nuôi da bằng mặt nạ lòng đỏ trứng, yaourt hay quả bơ.

Ngoài ra, sinh hoạt và ăn uống cũng ảnh hưởng đến làn da. Cần nghỉ ngơi sau những giờ làm việc mệt nhọc, năng vận động và luyện tập thân thể, tắm rửa thường xuyên, nghỉ ngơi trong không khí thoáng mát sạch sẽ. Ăn nhiều rau tươi, trái cây, yaourt, uống nhiều nước, ăn đúng giờ và nhai thức ăn thật kỹ.

(SƯU TẦM TỪ THANHNIEN.COM)
    Phạm Nguyễn Diệu Anh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

CÓ rất nhiều loại chăm sóc da mặt: CSchung, bổ sung vitamin... minh thường chăm sóc da mặt ở NGô thì nhậm gần chợ hôm mình thấy ở đó phong cách phục vụ cũng như tính chuyên nghiệp cao hơn ở Hàng Điếu ( mình cũng đã đến đây rùi) mỗi lần 120k, nếu có thẻ giảm giá thì được dicount 50%.
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 18,631 Bài viết

• 11,477 Được cảm ơn

• 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng đã dùng thử SRM của một số hãng Debon, Narris, rửa xong cứ thấy da khô căng ra, nhất là mùa hanh khô như thế này.
    Vừa rồi, nghe theo đứa bạn mua một lọ SRM của Les Cosmetiques, là loại sửa rửa không bọt, bôi lên da như lotion vậy đó, rửa xong ko có cảm giác khô mà cũng thấy thoáng mặt. Chỉ có điều loại này là hàng xách tay, mình mua ở Liên Thắng nên thấy hơi lăn tăn ko biết có đảm bảo chất lượng ko (mặc dù da ko bị kích ứng gì).
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 293 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Gửi các mẹ nào dùng SRM xong mà da bị căng khô khó chịu:
    các mẹ thử dùng EXTRA GENTLE CLEASING MILK (for sensitive skin) của L'occitane đảm bảo thích liền (nếu mình nhớ ko nhầm thì nó thuộc dòng Shea Butter). L'occitane là mp nhập chính thức nên các mẹ an tâm về chất lượng nhé.
    Mình là tín đồ trung thành của Shisheido nhưng cũng ko xài được SRM của nó, vẫn hơi bị khô và ko mềm mại như sp trên.
    Còn một loai nữa của Mary Corh (cũng rất nhẹ nhàng và mùi thơm hơn) nhưng có thể khó mua nên mình ko dám giới thiệu.
    Tuy nhiên, vì sữa rửa mặt trên rất nhẹ nhàng nên chỉ sử dụng hàng ngày cho những người ko trang điểm, vì nó ko thể làm sạch được lớp trang điểm. Các mẹ nào đánh son phấn thường xuyên thì mình nghĩ ko hợp đâu.
    Me cu Zim (TPHCM)