Dưỡng da - Làm đẹp da

mỹ phẩm the face shop có làm trắng da tốt không???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy chị ơi, em định mua bộ dưỡng trắng da của the face shop, nhưng ko bik nó có làm trắng da nhiều ko? da em cũng hơi trắng, em thì muốn trắng hồng ấy, thấy mấy em hot girl trắng mà thik, chị nào dùng rồi thì cho em xin ý kiến với nhé. Hoặc chị nào có biết về dòng mỹ phẩm nào tốt và tự nhiên làm trắng tốt thì chỉ em với, hiu hiu nó chung là em muốn da càng trắng càng tốt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

e ơi, đồ HQ đa số đều có tẩy trong đó k nhiều nhưng bảo đảm có, với lại nc nó cũng lạnh quá trời,, đứa nào mà da chả đẹp, nếu e muốn trắng cấp tốc thì e dùng đồ HQ bảo đảm 1 tháng là trắng, lúc đầu c cũng định mua bộ dưỡng trắng da xương rồng của skinfood ah, nhưng thấy bạn c xài k thấy trắng lên nhiều, mà lúc ngưng sử dụng thấy da dễ bắt nắng và bị sạm đi nhiều lắm ah, k biết là do nó che chắn chống nắng k kĩ hay sao nữa, lúc đó cũng mới tập tành dùng thôi, thấy vậy hem có dám xài đồ HQ nữa
    Sau dc ng bạn chỉ cho chỗ mua đồ Nhật xài, c thấy xài thì k trắng liền, chính c xài cũng 3 tháng mới thấy lên dc 1 tone, nhìn ở trong mát k thấy gì đâu, đi ra dg thấy da trắng mà hồng hào nhé ( cái này cũng là do c có xài chống nắng nữa, nó mới trắng lẹ chứ xài dd k, mà k chống nắng biết chừng nào da mới trắng lên T^T).
    Một điều nữa về giá cả, bộ dd c xài chỉ có nc hoa hồng và kem dưỡng thui, cỡ 800k/bộ, trong khi xài đồ HQ thì nguyên bộ dưỡng da gồm có 4 món toner, serum,emulsion và cream , rẻ nhất cũng 1 triệu rồi ah. Trong khi đó đồ Nhật nổi tiếng về an toàn và chất lượng mà, với lại sp Nhật phù hợp với da của ng VN mình, nên c mới quyết định mua ah
    Này là ý kiến của c, e có thể kham thảo nhé, k thì chờ thêm vài ý kiến của những mẹ khác rồi hãy mua nhazz ^^~ chúc e mau chóng có dc làn da như mong muốn nhé ^^~
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đồ của TFS không trắng đâu em ơi, dòng body chủ yếu là dưỡng cho da không khô thui, dưỡng ẩm tốt, mùi hương thoang thoảng thích lắm. Còn dong face mà làm trắng da dễ gây dị ứng lắm. Hôm bữa chị dùng da bị khô và bông ra 2 bên cánh mũi... Hỏi thì cũng có vài người bị giống chị ( chắc do da chị là da hỗn hợp)...nhưng được cái toner của TFS dùng ok lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miu_doan Xem bài viết
    Đồ của TFS không trắng đâu em ơi, dòng body chủ yếu là dưỡng cho da không khô thui, dưỡng ẩm tốt, mùi hương thoang thoảng thích lắm. Còn dong face mà làm trắng da dễ gây dị ứng lắm. Hôm bữa chị dùng da bị khô và bông ra 2 bên cánh mũi... Hỏi thì cũng có vài người bị giống chị ( chắc do da chị là da hỗn hợp)...nhưng được cái toner của TFS dùng ok lắm.
    c nói quá chính xác, e từng dùng loại dưỡng thể của TFS mà chỉ thích dc cái mùi thơm và bao bì cute ủa nó thui, chứ tác dụng e k thấy gì cả, xài mà tiếc tiền dễ sợ
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiu hiu, thật hả chị hôm bữa em lỡ mồm nói vs người yêu là em thik sản phẩm đấy, thế là hôm qua đc ảnh tặng nguyên từ a-z bộ làm trắng từ mặt tới body giờ em phải làm sao, ko dùng thì tiếc tiền lắm, nghe pảo cũng cả 4tr chứ chả đùa , còn chị nào đã dùng rồi cho em xin cái review nào, em thấy em nó thơm lắm lắm luôn ấy
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cauvongtn Xem bài viết
    hiu hiu, thật hả chị hôm bữa em lỡ mồm nói vs người yêu là em thik sản phẩm đấy, thế là hôm qua đc ảnh tặng nguyên từ a-z bộ làm trắng từ mặt tới body giờ em phải làm sao, ko dùng thì tiếc tiền lắm, nghe pảo cũng cả 4tr chứ chả đùa , còn chị nào đã dùng rồi cho em xin cái review nào, em thấy em nó thơm lắm lắm luôn ấy
    nếu đã mua thì cứ xài thử đi nàng, lỡ rồi biết sao h, k thì nàng lên diễn đàn tìm ng snag nhượng lại bộ đó thế là xong ^^~
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em giữ lại sữa tắm, sữa rửa mặt. lotion với toner xài là ok rồi. Còn lại share cho người khác đi
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hixx tại đồ đc tặng nên em cũng ko muốn nhường lại lắm , còn mẹ nào dùng cái này rồi thì cho em thêm ý kiến với, dùng nó có hại da ko ạ ,h chỉ muốn bik là nó có hại da ko thôi, trắng chậm cũng đc
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up lên cho các chị tư vấn hộ
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cauvongtn Xem bài viết
    Quan trọng là người yêu bạn tặng bạn bộ gì, có hợp với da bạn k thôi. Nếu là hàng chính hãng thì bạn yên tâm, mỹ phẩm Thefaceshop k có hại da nhá. Nếu từ a-z thì nên dùng cùng 1 bộ. Nó có dành cho da dầu, da khô, se khít lỗ chân lông......Và tùy cơ địa và sản phẩm bạn mua. Nếu thích hợp thì vẫn hiệu quả mà. Miễn sao sản phẩm đó là dưỡng chứ k phải mấy cái làm trắng nhanh là được. Vì những sp làm trắng nhanh thì đơn giản chỉ là mặt nạ trắng da, có tác dụng vài tiếng thôi. . Nó cũng k có hại. Còn nếu da k hợp kể cả Pháp, Nhật, Đức gì cũng sẽ k hiệu quả và bị dị ứng nhẹ.
    • 110 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dưỡng da TFS thì mng da mỏng hay nhạy cảm đừg nên xài nhe.. vì khi thử độ pH thì xanh lè mng ạhh.. ... nghĩa là tíhh kiềm cao lắm... hajz
    • 55 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình có lọ kem nền face it oil cut pore foundaytion dàng cho da dầu và da hỗn hợp nhé, kem khá là dễ bend đẹp, tông 21 sáng so với da mình quá, bạn nào thích mình dể lại cho nhé, mình ở đường cầu giấy, hà nội gần trung chuyển cầu giấy nhé 0973.611.626

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu the face shop này, nhưng chưa biết thế nào ....
    • 69 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ vừa mua chai loliton white seed ở store giá 795k bạn nào thich tớ để lại giá rẻ thôi.chưa dùng nha.slh 0908021986

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android