• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.6K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 821 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, em muốn mua bộ sáp waxing để tự làm tại nhà. Có mạ nào biết hiệu nào tốt và bán ở đâu không ạ? Em ở Sài gòn. Nghe nói bộ Wax cellence bán ở Adiva Q1 nhưng em gọi ĐT họ bảo hết hàng rồi.
    Cảm ơn ạ:Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn muốn mua dạng nào, hi hi, nồi wax hay là bộ wax gồm các hộp wax chuyên dùng dạng 1 hộp có nhiều hộp wax lớn nhỏ bên trong, có là thanh wax nhỏ xíu dàng cho vùng môi nữa, hi hi
    nếu loại đó thì mình biết chỗ, nhưng giá không biết bao nhiêu
    mình thấy có hiệu của Mỹ rất đẹp, ở tầng 2, 37 Tôn đức thắng, của hãng dermaglogica, chuyên bán cho các spa salon, nhưng giá bán lẻ hình như đắt hơn giá cho các salon, còn chĩnh xác bao nhiêu, mình không nhớ, nhìn pro lắm
    còn chỉ mua sap wax không thì mình mua giúp được, loai ok lắm rồi cũng chi 350k/hộp to
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 821 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Chị Pond ơi lông tay chân em nhiều quá, em cạo hoài chán quá nên muốn chuyển sang wax xem có đỡ hơn không. Em có thử đi wax ở TMV 1 lần, giờ em muốn mua về tự làm. Vậy em mua sap wax là được rồi phải không chị? Có dễ sử dụng không chị? Chị mua giúp em được không? Cám ơn chị.
    • 1,097 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Chị Pond ơi lông tay chân em nhiều quá, em cạo hoài chán quá nên muốn chuyển sang wax xem có đỡ hơn không. Em có thử đi wax ở TMV 1 lần, giờ em muốn mua về tự làm. Vậy em mua sap wax là được rồi phải không chị? Có dễ sử dụng không chị? Chị mua giúp em được không? Cám ơn chị.
    Bạn ơi ở siêu thị Thái hà - tầng 2 , sản phẩm smooth ( 185.000vnd ), dùng được lắm đó ( các mẹ trên wtt giới thiệu chỗ mua đó )

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    bạn ơi, bạn muốn mua dạng nào, hi hi, nồi wax hay là bộ wax gồm các hộp wax chuyên dùng dạng 1 hộp có nhiều hộp wax lớn nhỏ bên trong, có là thanh wax nhỏ xíu dàng cho vùng môi nữa, hi hi
    nếu loại đó thì mình biết chỗ, nhưng giá không biết bao nhiêu
    mình thấy có hiệu của Mỹ rất đẹp, ở tầng 2, 37 Tôn đức thắng, của hãng dermaglogica, chuyên bán cho các spa salon, nhưng giá bán lẻ hình như đắt hơn giá cho các salon, còn chĩnh xác bao nhiêu, mình không nhớ, nhìn pro lắm
    còn chỉ mua sap wax không thì mình mua giúp được, loai ok lắm rồi cũng chi 350k/hộp to
    Mẹ Pond biết loại sáp bỏ trong 1 cái hộp nhựa, ở đầu hộp có con lăn để lăn sáp lên da í, đó có phải loại mà mẹ Pond nói ko? Còn mua sáp ko thì mình vế bỏ vào nồi nấu chảy hả mẹ? Mẹ nó tư vấn thêm giùm mình với.
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiger0509 Xem bài viết
    Mẹ Pond biết loại sáp bỏ trong 1 cái hộp nhựa, ở đầu hộp có con lăn để lăn sáp lên da í, đó có phải loại mà mẹ Pond nói ko? Còn mua sáp ko thì mình vế bỏ vào nồi nấu chảy hả mẹ? Mẹ nó tư vấn thêm giùm mình với.
    à, đúng là loại mình nói đấy, nó gồm 1 bộ hình như là 12 cây lớn nhỏ, hi hi, nó có nút cắm điện để làm nóng và chảy sáp, sau đó thì tùy vùng cần wax mà dùng cây lớn hay cây nhỏ thôi, nếu hết sáp trong cây chứa thì mua sáp về đổ vào , loại đấy là dùng cho chuyên nghiệp luôn đấy:Rose:
    mua sáp không thì bạn phải cho vào nồi,nấu chảy ra, rồi dùng thanh gỗ y khoa bôi lên vùng cần wax, lấy vải mỏng, đắp lên rồi giật lên theo chiều xếch ngược lên tí so với chiều mọc hair chân hi hihihihihi
    • 247 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

à, đúng là loại mình nói đấy, nó gồm 1 bộ hình như là 12 cây lớn nhỏ, hi hi, nó có nút cắm điện để làm nóng và chảy sáp, sau đó thì tùy vùng cần wax mà dùng cây lớn hay cây nhỏ thôi, nếu hết sáp trong cây chứa thì mua sáp về đổ vào , loại đấy là dùng cho chuyên nghiệp luôn đấy:Rose:
    mua sáp không thì bạn phải cho vào nồi,nấu chảy ra, rồi dùng thanh gỗ y khoa bôi lên vùng cần wax, lấy vải mỏng, đắp lên rồi giật lên theo chiều xếch ngược lên tí so với chiều mọc hair chân hi hihihihihi
    Nghe cái này hay quá, thật tiện lợi. Vậy mẹ Pond có biết mua nó ở đâu không vậy?
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, vậy dùng loại nào là tốt nhất? Các mẹ chỉ em với!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alice Xem bài viết
    Bạn ơi ở siêu thị Thái hà - tầng 2 , sản phẩm smooth ( 185.000vnd ), dùng được lắm đó ( các mẹ trên wtt giới thiệu chỗ mua đó )
    alice ơi! mình ở sg ko biết smooth bán ở đâu nhỉ? alice hay mẹ nào biết thì chỉ e với. thanks:Smiling:
    • 821 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Wax smooth ở SG có bán trong các cửa hàng Medicare đó bạn ơi. 185 ngàn. Mình đã mua ở Medicare đối diện chợ Tân Định, kế chỗ bán vải ý. Mình dùng thử rồi, nhưng chắc do lông tóc thuộc dạng phát triển nhanh nên khoảng 1 tuần là mọc lại rồi. Chắc giựt mạnh nên nó bị đứt ngang :-)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hic. Hôm nay em mới đọc bài này. Các chị có ai biết ở Hà Nội thì có thể mua sản phẩm để tự wax ở nhà ở đâu không ah? Chân em nhiều ... như chân con trai í, rất thiếu tự tin vì nó các chị ah. Em thấy có loại cần dùng vải để wax, loại không cần vải, chị nào dùng rồi cho em xin kinh nghiệm nên dùng loại nào tốt ah? Em có thể mua ở đâu và giá cả thế nào ah?
    Em cảm ơn ah.
    • 536 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Em đã mua Wax Smooth về tự làm nhưng nói chung ko thể sạch bằng TMV đc. Các mẹ chú ý làm đủ nóng, làm từng vùng nhỏ một thì mới sạch. Các chị em ở Hn lên Xuân Thủy mua, rẻ hơn một chút (khoảng 168K)
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhỏ Xem bài viết
    Sao mấy chị ko đi triệt vĩnh viễn đám lông đó đi. Hôm trước em tính làm ở bệnh viện da liễu tp. HCM. Họ nói làm chừng 3 đến 7 lần ( tùy thuộc vào lông cánh hay lông chân tay) hì hì. Lông cánh thì chừng 3, 4 lần gì thôi. Giá cả cũng ko mắc. 1 triệu cho lần đầu, 700K cho lần 2, và 500K cho những lần tiếp theo. Cách 1 tháng làm lại 1 lần. Cô bác sỉ nói là tỉ lệ lông mọc lại là 0%. Hì hì. .. cô bác sỉ này xinh lém. Mình tính làm nhưng tháng 3 này mình qua Mỹ rùi. Sợ ko làm kịp. Mình nói với anh chồng, anh chồng lại xúi mình qua đó rồi hãy làm , bên đó làm 100$/lần, cũng làm chừng 3 hay 4 lần thôi! Làm kiểu này cho rùi, chứ nó cứ mọc lên hoài, nhìn như rừng rậm amazon, chán lém!
    em ơi, quảng cáo, vẫn chỉ là quảng cáo ha ha ha ha
    thử 3 lần, rồi 6 tháng sau nó mọc lại, em tìm ai mắng vốn đây hi hi
    bạn chị bị rồi nhé
    • 485 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

bạn chị bị rồi nhé
    Thôi thế là xong!Động lực đi làm kiếm tiền waxing đã tan tành.:Crying: Em cũng đã từng kinh qua nhiều loại wax lắm ý.Dưng mờ chả hiểu mình tốt lông tốt lá thế mà chẳng thấy thưa với mỏng đi tí ti ông cụ nào. Cứ hết 1 tuần là các chú đồng loạt khởi nghĩa làm rừng chông biên giới. Thôi đành ngậm ngùi sống chung với lũ thôi các mẹ ơi!:Silly:

...
    • 66 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bạn chị bị rồi nhé
    Mẹ Pond ơi, thế cuối cùng là nếu muốn mua bộ "chuyên nghiệp có con lăn" kia thì phải mua ở đâu? Tks mẹ trước nhé! :Kiss:
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_too Xem bài viết
    Em đã mua Wax Smooth về tự làm nhưng nói chung ko thể sạch bằng TMV đc. Các mẹ chú ý làm đủ nóng, làm từng vùng nhỏ một thì mới sạch. Các chị em ở Hn lên Xuân Thủy mua, rẻ hơn một chút (khoảng 168K)
    Cái này có dùng cho vùng cánh được ko các mẹ? Nếu làm thì ntn ạ? Trước nay e vẫn nhổ với dùng gillete cạo thấy không ổn.:Sad::Sad: Mong các mẹ chỉ giáo.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 6,781 Bài viết

• 12,363 Được cảm ơn

Ui,em cũng tự wax ở nhà đấy ạ nhưng chán lắm,đau ơi là đau,em mua loại primo của Pasma,37 thợ nhuộm đấy,đắt lòi ra mà chẳng giải quyết đc gì cả,bây h chẳng biết làm sao với lũ nữa
    • 1,097 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

MePond ơi, tụi này toàn ở ngoài HN mà tìm mãi ko thấy cái cắm điện đó, mình thấy TMV Mai Thuy toàn dùng cho khách, mình hỏi mà họ ko nói ở đâu nên botay.com. Nếu MePond có đợt chuyển hàng ra Hn thì mua giúp mình được không? Cảm ơn MePond nhiều nhé.

• 145 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Wax của MePond nghe hay đấy, có vẻ tiện lợi nũa. Mình cũng đã dùng Smooth của Xuân Thủy nhưng công nhận ra TMV thích hơn, họ làm sạch sẽ hơn, mình tự làm không OK lắm, chỗ sạch chỗ khôgn sạch. Tháng trước vừa mua Smoth của Xuân Thủy nhưng thấy không đặc bằng trước đây, thấy loãng loãng chả Wax được gì cả. Chán thật đấy. Xem MePond có mua hộ được không không thì đành phải ra TMV vậy thôi.
    • 1,097 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hôm qua mình hỏi ở xuân thủy chỉ có loại máy đun sáp ( giống như bếp từ ý nhưng đây là chuyên dụng cho vụ waxing ) chứ ko có loại cầm tay 12 cây lớn nhỏ như mePond nói đâu, mà giá là 600N/tròn , 650N/chữ nhật.
    mePond ơi giúp mình hỏi loại cầm tay đó nhé. mong tin mePond nhiều.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6