• 0 Lượt chia sẻ
  • 62.5K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 818 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, em muốn mua bộ sáp waxing để tự làm tại nhà. Có mạ nào biết hiệu nào tốt và bán ở đâu không ạ? Em ở Sài gòn. Nghe nói bộ Wax cellence bán ở Adiva Q1 nhưng em gọi ĐT họ bảo hết hàng rồi.
    Cảm ơn ạ:Rose: :Rose:

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn muốn mua dạng nào, hi hi, nồi wax hay là bộ wax gồm các hộp wax chuyên dùng dạng 1 hộp có nhiều hộp wax lớn nhỏ bên trong, có là thanh wax nhỏ xíu dàng cho vùng môi nữa, hi hi
    nếu loại đó thì mình biết chỗ, nhưng giá không biết bao nhiêu
    mình thấy có hiệu của Mỹ rất đẹp, ở tầng 2, 37 Tôn đức thắng, của hãng dermaglogica, chuyên bán cho các spa salon, nhưng giá bán lẻ hình như đắt hơn giá cho các salon, còn chĩnh xác bao nhiêu, mình không nhớ, nhìn pro lắm
    còn chỉ mua sap wax không thì mình mua giúp được, loai ok lắm rồi cũng chi 350k/hộp to
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com

• 818 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Chị Pond ơi lông tay chân em nhiều quá, em cạo hoài chán quá nên muốn chuyển sang wax xem có đỡ hơn không. Em có thử đi wax ở TMV 1 lần, giờ em muốn mua về tự làm. Vậy em mua sap wax là được rồi phải không chị? Có dễ sử dụng không chị? Chị mua giúp em được không? Cám ơn chị.

• 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Chị Pond ơi lông tay chân em nhiều quá, em cạo hoài chán quá nên muốn chuyển sang wax xem có đỡ hơn không. Em có thử đi wax ở TMV 1 lần, giờ em muốn mua về tự làm. Vậy em mua sap wax là được rồi phải không chị? Có dễ sử dụng không chị? Chị mua giúp em được không? Cám ơn chị.
    Bạn ơi ở siêu thị Thái hà - tầng 2 , sản phẩm smooth ( 185.000vnd ), dùng được lắm đó ( các mẹ trên wtt giới thiệu chỗ mua đó )

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    bạn ơi, bạn muốn mua dạng nào, hi hi, nồi wax hay là bộ wax gồm các hộp wax chuyên dùng dạng 1 hộp có nhiều hộp wax lớn nhỏ bên trong, có là thanh wax nhỏ xíu dàng cho vùng môi nữa, hi hi
    nếu loại đó thì mình biết chỗ, nhưng giá không biết bao nhiêu
    mình thấy có hiệu của Mỹ rất đẹp, ở tầng 2, 37 Tôn đức thắng, của hãng dermaglogica, chuyên bán cho các spa salon, nhưng giá bán lẻ hình như đắt hơn giá cho các salon, còn chĩnh xác bao nhiêu, mình không nhớ, nhìn pro lắm
    còn chỉ mua sap wax không thì mình mua giúp được, loai ok lắm rồi cũng chi 350k/hộp to
    Mẹ Pond biết loại sáp bỏ trong 1 cái hộp nhựa, ở đầu hộp có con lăn để lăn sáp lên da í, đó có phải loại mà mẹ Pond nói ko? Còn mua sáp ko thì mình vế bỏ vào nồi nấu chảy hả mẹ? Mẹ nó tư vấn thêm giùm mình với.

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiger0509 Xem bài viết
    Mẹ Pond biết loại sáp bỏ trong 1 cái hộp nhựa, ở đầu hộp có con lăn để lăn sáp lên da í, đó có phải loại mà mẹ Pond nói ko? Còn mua sáp ko thì mình vế bỏ vào nồi nấu chảy hả mẹ? Mẹ nó tư vấn thêm giùm mình với.
    à, đúng là loại mình nói đấy, nó gồm 1 bộ hình như là 12 cây lớn nhỏ, hi hi, nó có nút cắm điện để làm nóng và chảy sáp, sau đó thì tùy vùng cần wax mà dùng cây lớn hay cây nhỏ thôi, nếu hết sáp trong cây chứa thì mua sáp về đổ vào , loại đấy là dùng cho chuyên nghiệp luôn đấy:Rose:
    mua sáp không thì bạn phải cho vào nồi,nấu chảy ra, rồi dùng thanh gỗ y khoa bôi lên vùng cần wax, lấy vải mỏng, đắp lên rồi giật lên theo chiều xếch ngược lên tí so với chiều mọc hair chân hi hihihihihi
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com

• 247 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    à, đúng là loại mình nói đấy, nó gồm 1 bộ hình như là 12 cây lớn nhỏ, hi hi, nó có nút cắm điện để làm nóng và chảy sáp, sau đó thì tùy vùng cần wax mà dùng cây lớn hay cây nhỏ thôi, nếu hết sáp trong cây chứa thì mua sáp về đổ vào , loại đấy là dùng cho chuyên nghiệp luôn đấy:Rose:
    mua sáp không thì bạn phải cho vào nồi,nấu chảy ra, rồi dùng thanh gỗ y khoa bôi lên vùng cần wax, lấy vải mỏng, đắp lên rồi giật lên theo chiều xếch ngược lên tí so với chiều mọc hair chân hi hihihihihi
    Nghe cái này hay quá, thật tiện lợi. Vậy mẹ Pond có biết mua nó ở đâu không vậy?

• 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, vậy dùng loại nào là tốt nhất? Các mẹ chỉ em với!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alice Xem bài viết
    Bạn ơi ở siêu thị Thái hà - tầng 2 , sản phẩm smooth ( 185.000vnd ), dùng được lắm đó ( các mẹ trên wtt giới thiệu chỗ mua đó )
    alice ơi! mình ở sg ko biết smooth bán ở đâu nhỉ? alice hay mẹ nào biết thì chỉ e với. thanks:Smiling:

• 818 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Wax smooth ở SG có bán trong các cửa hàng Medicare đó bạn ơi. 185 ngàn. Mình đã mua ở Medicare đối diện chợ Tân Định, kế chỗ bán vải ý. Mình dùng thử rồi, nhưng chắc do lông tóc thuộc dạng phát triển nhanh nên khoảng 1 tuần là mọc lại rồi. Chắc giựt mạnh nên nó bị đứt ngang :-)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)