• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.2K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

có mẹ nào biết loại muối biển chuyên dùng để tắm không?Ban em nói rằng loại này có mùi thơm như hoa và có nhiều màu sắc,nhưng em chưa nghe nói bao giờ ( ngố quá nhỉ :4: ) Em muốn hỏi các mẹ xem có ai biết loại này không và ở đâu có bán.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14,684 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Trà
    có mẹ nào biết loại muối biển chuyên dùng để tắm không?Ban em nói rằng loại này có mùi thơm như hoa và có nhiều màu sắc,nhưng em chưa nghe nói bao giờ ( ngố quá nhỉ :4: ) Em muốn hỏi các mẹ xem có ai biết loại này không và ở đâu có bán.
    Mẹ nó đến mấy trung tâm thẩm mỹ viện mà mua xem sao. Chỗ nào có uy tín í, kẻo không nó bán cho toàn muối iôt....
    • 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người hay dùng 2 loại muối của 2 hãng mỹ phẩm : Demalogical ( Mỹ) và Mineral care ( Muối từ vùng biển chết của Isarel ).
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Hann & Thann của Thái Lan có muối biển để tắm, giá rẻ hơn của Derma & Mineral. Sử dụng như sau: tắm sơ trước, xả nước ấm vào bồn, đổ muối vào bồn dưới dòng nước chảy cho nhanh tan. Ngâm mình thư giãn trong bồn từ 10 -20' tuỳ thích. Massage nhẹ nhàng toàn thân. Tráng lại bằng nước sạch. Muối biển giúp tẩy tế bào chết + săn da.
    Có thời gian rảnh thì relax kiểu này cũng thích, vì nước ấm ấm, thơm thơm, đầu óc thảnh thơi, ko bận tâm gì...

Ví dụ một buổi tắm ngày xưa của tớ:
    Xả một bồn nước ấm, pha muối hoặc viên sủi tắm bồn.
    Đốt một đĩa tinh dầu thơm.
    Đeo walkman vào tai/hoặc cầm theo cái điện thoại/ quyển sách.
    Trèo vào bồn... nhắm mắt nghe nhạc, hoặc nhâm nhi vài trang sách, hoặc 888 với nhỏ bạn.

Than ôi, thời oanh liệt còn đâu! Giờ thì chỉ cầm shower, vừa xịt véo véo vừa réo rắt "má đây, má đây, má ra ngay đây!!!"
    • 13,167 Bài viết

• 9,429 Được cảm ơn

Chà lâu quá không tắm bồn, cái topic này làm liên tưởng đến đêm khuya ngâm mình trong muối biển lúc trứơc quá. Bên này Liên có tắm loai The Sanctuary Sea Salt Bath Soak nó có mineral rich Sea Salts và Sweet Almond Oil, sau khi tắm sạch sẽ và có cái mùi dầu almond thơm thơm, mịn da.
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Nghe các chị nói mà em thấy mê quá,nhưng mà phòng tắm nhà em nhỏ không có đủ diện tích cho cái bồn tắm,nên chỉ tắm vòi hoa sen thôi.Nhu Tita ấy,xéo xèo là xong chứ làm gì có thời gian đâu mà ngâm mình ạ.

Nhung các chị ơi, cho em hỏi với da em khô có tắm cái loại này được không?và mua ở đâu thì đảm bảo nhỉ,chứ không hỏi họ lai bán cho mình muối iot thì ặc ặc..........

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Hann & Thann của Thái Lan có muối biển để tắm, giá rẻ hơn của Derma & Mineral.
    Cái bọn Hann & THann ngày xưa ở VinCom bây giờ nó chuyển đi đâu rồi ý nhỉ các mẹ nhỉ
    • 253 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Em bảo các mẹ lên 23 Hàn Thuyên hỏi mua sản phẩm muối biển Life spa, có 60 nghìn/hộp 500g thôi nhưng mà hiệu quả tuyệt vời lắm. Tắm xong da rất láng mịn và mềm mại. Có 3 mùi nhưng em mới chỉ thử được mùi kiwi và dâu. Cá nhân em thích mùi kiwi hơn nhưng hạt muối nó to nên khả năng scrub mạnh hơn, không nên dùng nhiều.
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

L'occitance cũng có muối đấy. Ở Hn thì không biết, còn ở trong này thì TTTM nào cũng có.

Mình chưa dùng nhưng nhỏ bạn đã dùng và khuyến khích, nên thử.

Trở lại cái bồn tắm thời oanh liệt. Nay là chỗ để xô, chậu rồi chị Tita ơi. Chiều nào em cũng, mẹ đây mẹ đây - ra liền, ra liền. híc híc hu hu.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 473 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui
    Trở lại cái bồn tắm thời oanh liệt. Nay là chỗ để xô, chậu rồi chị Tita ơi. Chiều nào em cũng, mẹ đây mẹ đây - ra liền, ra liền. híc híc hu hu.
    Chết cười voiứ mẹ Tita và kimonbui nhưng mà đúng quá đúng quá.

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi douglas
    Em bảo các mẹ lên 23 Hàn Thuyên hỏi mua sản phẩm muối biển Life spa, có 60 nghìn/hộp 500g thôi nhưng mà hiệu quả tuyệt vời lắm. Tắm xong da rất láng mịn và mềm mại. Có 3 mùi nhưng em mới chỉ thử được mùi kiwi và dâu. Cá nhân em thích mùi kiwi hơn nhưng hạt muối nó to nên khả năng scrub mạnh hơn, không nên dùng nhiều.
    Douglas ơi 500g ấy thì chị dùng được bao nhiêu lần tắm vậy?

• 253 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Douglas ơi 500g ấy thì chị dùng được bao nhiêu lần tắm vậy?
    Mẹ Hương Trà ơi dùng được nhiều lắm. Cái dâu hạt nó nhỏ nên tuần em dùng 2 lần thì gần 3 tháng mới hết. Còn cái kiwi hiện nay thì khả năng scrub mạnh nên 10 ngày em mới dùng 1 lần :1:
    • 652 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho tớ biết tác dụng của cái này với. Bắt buộc phải ngâm mình trong bồn tắm à? Không tắm như xà phòng được à (tớ lạc mode quá :4: )
    Mà tớ nghe nói là ngâm nước muối nhiều dễ bị hại thận cơ mà???

PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 13,167 Bài viết

• 9,429 Được cảm ơn

Tắm tuần 1 lần thôi, hoăc 2 lần chứ tắm hàng ngày sao đủ tiền. Nếu không có bồn, làm wet body rồi lấy muối chà khắp người, massage rồi xả lại thôi em à.
    • 652 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Tắm tuần 1 lần thôi, hoăc 2 lần chứ tắm hàng ngày sao đủ tiền. Nếu không có bồn, làm wet body rồi lấy muối chà khắp người, massage rồi xả lại thôi em à.
    Thế ạ, :4: Em chẳng biết gì về cái vụ này, toàn chăm chăm chăm sóc mặt. Cám ơn chị.

PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy có hàng Argussy của Thái Lan nó chuyên về chăm sóc là trắng sáng da cũng có loại muối biển này. Muối biển nó ghi ngoài bì là salt milk.Cô bé cùng cty đang phân phối thử hàng này ở Đà Nẵng vì muốn giới thiệu mặt hàng mới. Nghe bẩu là tắm xong thích lắm, da thơm thơm, trắng.
    Nhưng cũng như tẩy da chết cho mặt, các mẹ xài loại này xong nhớ bôi body lotion để ko khô da.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban giong minh ghe ,thương chung minh de so
    • 740 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em có nghe mọi người nói về công dụng tẩy tế bào chết của muối biển ( ko phài muối iôt đâu nha) rất tốt. Em còn nghe nói có rất nhiều loại muối và cũng có rất nhiều hương khác nhau.
    Nhưng em ko biết phải tìm mua loại muối này ở đâu cả, em tìm mấy cái TMV rồi cũng ko thấy.
    các chị,các mẹ,có ai biết thì làm ơn giúp em với!!! thanks!!!
    • 118 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hp_icy Xem bài viết
    Em có nghe mọi người nói về công dụng tẩy tế bào chết của muối biển ( ko phài muối iôt đâu nha) rất tốt. Em còn nghe nói có rất nhiều loại muối và cũng có rất nhiều hương khác nhau.
    Nhưng em ko biết phải tìm mua loại muối này ở đâu cả, em tìm mấy cái TMV rồi cũng ko thấy.
    bạn ở Sài Gòn phải hok? ở Medicare có bán đó bạn. Nếu bạn mua muối tắm trực tiếp lên người thì nên mua muối dạng hạt nhỏ nha.
    mua của thái và Nhật là tốt đó, hiện mình đang xài muối hiệu Yoko,tốt nhất là nên mau sản phẩm chiết xuất từ sữa bò, có mùi sữa đặc trưng rất dễ thương mà xài mịn da nữa
    • 118 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hp_icy Xem bài viết
    bạn ở Sài Gòn phải hok? ở Medicare có bán đó bạn. Nếu bạn mua muối tắm trực tiếp lên người thì nên mua muối dạng hạt nhỏ nha.
    mua của thái và Nhật là tốt đó, hiện mình đang xài muối hiệu Yoko,tốt nhất là nên mau sản phẩm chiết xuất từ sữa bò, có mùi sữa đặc trưng rất dễ thương mà xài mịn da nữa
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3