Dưỡng da - Làm đẹp da

Mụn trứng cá bọc lâu ngày không khỏi, các mẹ giúp với!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 243 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Em bị 2 cái mụn trứng cá bọc trên mặt gần 6 tháng nay rồi mà vẫn chưa khỏi. Lúc đầu cũng bị sưng đỏ lên, sau đó thì hết đỏ, tự lặn đi, biến thành thâm, nhưng vẫn còn nhân bên trong vì sờ vào vẫn thấy cứng, và từ đó trở đi nó cứ ở lì trên mặt mãi, cứ thâm thế, cứ cứng thế, nặn thế nào cũng không ra, chỉ tổ làm cho da mặt xung quoanh bị tổn thương thôi. Các mẹ có cách nào làm cho nó hết đi không, vì theo như em biết nếu không ra được nhân thì nó sẽ cứ thâm thế mãi. Em đã dùng mặt nạ rồi đến cả hiệu mát xa nhưng cũng không hết. Các mẹ thông thái có cách nào hay chỉ em với Cảm ơn các mẹ nhiều
    Gà còi ơi, lớn nhanh lên mẹ cho đi "ì" bia với bố nhé

• 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng kim tiêm để " phẫu thuật " lấy hết nhân và máu thâm trong đó ra. Có lẽ phải làm đi làm lại nhiều lần vì bạn để lâu quá. Nặn thật kỹ bằng cách dùng bông tăm để hạn chế tổn thương da, nặn bao giờ ra nước trắng thì dừng lại. Dùng cồn để sắt trùng trước và sau khi phẫu thuật. Sau đó tuần tự bôi lên đủ các bước đồ dưỡng da có lọ tái tạo da ( quảng cáo nó bảo thế ), đảm bảo sáng hôm sau nó liền da hoặc se lại. Sau khi sử lí xong cái cục máu thâm đấy để da mặt phẳng lì trở lại thì bạn cần tiếp tục dưỡng da khoảng nửa năm nữa mới hết được vết thâm.
    Kinh nghiệm bản thân , chia sẻ cùng bạn. BS riêng của tớ là Ba tớ với kinh nghiệm chữa trị thành công cho Mẹ ,Dì, Cậu, Em trai tớ

Tin_Yêu!

• 374 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tin Yêu
    Bạn có thể dùng kim tiêm để " phẫu thuật " lấy hết nhân và máu thâm trong đó ra. Có lẽ phải làm đi làm lại nhiều lần vì bạn để lâu quá. Nặn thật kỹ bằng cách dùng bông tăm để hạn chế tổn thương da, nặn bao giờ ra nước trắng thì dừng lại. Dùng cồn để sắt trùng trước và sau khi phẫu thuật. Sau đó tuần tự bôi lên đủ các bước đồ dưỡng da có lọ tái tạo da ( quảng cáo nó bảo thế ), đảm bảo sáng hôm sau nó liền da hoặc se lại. Sau khi sử lí xong cái cục máu thâm đấy để da mặt phẳng lì trở lại thì bạn cần tiếp tục dưỡng da khoảng nửa năm nữa mới hết được vết thâm.
    Kinh nghiệm bản thân , chia sẻ cùng bạn. BS riêng của tớ là Ba tớ với kinh nghiệm chữa trị thành công cho Mẹ ,Dì, Cậu, Em trai tớ
    Hãy đến khoa phẫu thuật Bệnh viện 108 là đẹp ngay.

• 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Này các mẹ, không phải quảng cáo hộ đâu ngày xưa em bị chằng chịt đầy mụn vì da dầu sau khi được con bạn thân mách bảo em đến cửa hàng thẩm mỹ Jjilly. Sau 2 tuần chỉ còn vài vết thâm mờ thôi, cửa hàng này áp dụng các bài thuốc thảo dược của Lan Huân Qúy Phi và 1 số thứ rất độc đáo đấy. Như thuốc tiên ý, các mẹ đến nhanh đi, địa chỉ đáng tin cậy lắm. Trước đó, em có làm ở Mai Thủy ở Thái Hà, Pasma rồi mà chỉ tốn tiền thôi càng mọc nhiều hơn... Số điện thoại của Jjilly em không nhớ nhưng nó ở 10A Giang Văn Minh ý!

• 227 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mụn bọc để lâu ngày nên bị chai rồi , bạn lại còn đi mát xa cho nó sưng thêm chứ hết làm sao được , nhất định phải đi đến thẩm mỹ viện để người ta hút ra cho thôi bạn ơi , ở đó họ làm có kỹ thuật chứ tự mình làm ko được đâu , ko khéo có khi để lại sẹo đấy bạn ạ !

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My all
    mụn bọc để lâu ngày nên bị chai rồi , bạn lại còn đi mát xa cho nó sưng thêm chứ hết làm sao được , nhất định phải đi đến thẩm mỹ viện để người ta hút ra cho thôi bạn ơi , ở đó họ làm có kỹ thuật chứ tự mình làm ko được đâu , ko khéo có khi để lại sẹo đấy bạn ạ !
    Chính xác đấy bạn ạ, ngày xưa mình cũng có 1 cái ở trên trán phía đuôi lông mày ý, mụn bọc rất cứng mà lại sưng tấy đỏ rất khó chịu. Cuối cùng cũng có nguòi chỉ cho mình nên đén 108 khoa Phẫu thuật thẩm mỹ để chích cái mụn đấy ra, rát nhanh gọn chỉ 20p thôi, BS sẽ tiêm thuốc tê rồi ale hấ́p, cái mụn bọc biến mất rồi khoảng 1 tuần sau là bỏ đươc bông băng (tùy vào da của từng nguòi mà vết chích sẽ lên da non nhanh hay chậm)
    Bạn sớm đi 108 đi nhé. Chúc mau khỏi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Proud-of-you
    Này các mẹ, không phải quảng cáo hộ đâu ngày xưa em bị chằng chịt đầy mụn vì da dầu sau khi được con bạn thân mách bảo em đến cửa hàng thẩm mỹ Jjilly. Sau 2 tuần chỉ còn vài vết thâm mờ thôi, cửa hàng này áp dụng các bài thuốc thảo dược của Lan Huân Qúy Phi và 1 số thứ rất độc đáo đấy. Như thuốc tiên ý, các mẹ đến nhanh đi, địa chỉ đáng tin cậy lắm. Trước đó, em có làm ở Mai Thủy ở Thái Hà, Pasma rồi mà chỉ tốn tiền thôi càng mọc nhiều hơn... Số điện thoại của Jjilly em không nhớ nhưng nó ở 10A Giang Văn Minh ý!
    Thế mẹ nó làm bao lâu rồi? Và sau khi làm có mụn trở lại không? Trộm vía.
    Tại vì mình sợ các bài thuốc bí truyền bí kíp lắm, lỡ họ trộn thêm corticode vào thì mụn sẽ hết ngay và trơn láng nhưng một thời gian sau thì...
    Hy vọng không phải trường hợp của mẹ nó. Mình cũng da dầu nên muốn hỏi cho kỹ. Cho thêm thông tin đi, mẹ nó nhá.

• 243 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn tát cả các mẹ đã chỉ giáo nhé. Hôm trước mình có đi mát xa, chủ yếu để xem họ có hút được cái mụn đấy ra được ko, họ bảo ko được, về nhà hôm sau thì cả mặt bị dị ứng, sần đỏ lên mà ngứa lắm. híc híc bây giờ hết ngứa rồi thì da lại sần như bị rôm ý. Đúng là vừa mất tiền lại vừa vác vạ vào thân. Ko biết có mẹ nào bị dị ứng khi đi mát xa như mình chưa nhỉ? mình đi 4 lần ở các hiệu khác nhau, uy tín có, ' xịn ' có lần nào cũng như lần nào đều dị ứng thế cả. Chắ do cơ địa thế nào đấy. Từ nay chào tạm biệt hẳn với mát xa da mặt, để dành tiền mua thêm sữa cho con vậy, híc híc.
    Gà còi ơi, lớn nhanh lên mẹ cho đi "ì" bia với bố nhé

• 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becoicuame
    Cám ơn tát cả các mẹ đã chỉ giáo nhé. Hôm trước mình có đi mát xa, chủ yếu để xem họ có hút được cái mụn đấy ra được ko, họ bảo ko được, về nhà hôm sau thì cả mặt bị dị ứng, sần đỏ lên mà ngứa lắm. híc híc bây giờ hết ngứa rồi thì da lại sần như bị rôm ý. Đúng là vừa mất tiền lại vừa vác vạ vào thân. Ko biết có mẹ nào bị dị ứng khi đi mát xa như mình chưa nhỉ? mình đi 4 lần ở các hiệu khác nhau, uy tín có, ' xịn ' có lần nào cũng như lần nào đều dị ứng thế cả. Chắ do cơ địa thế nào đấy. Từ nay chào tạm biệt hẳn với mát xa da mặt, để dành tiền mua thêm sữa cho con vậy, híc híc.
    Da em cũng thuộc loại khó tiêu nhưng dùng các đồ thảo dược lại được chị ạ! Chị thử qua massage ở 10A Giang Văn Minh đi - thẩm mỹ Jjilly ý. Em thấy ở đây có những bài thuốc massage ổn phết bác ạ!

• 311 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em cụng bị như chị . Ở ngay gần mũi. Hồi đầu quyết tâm ko nặn. mấy tháng sau nó Chả đau, chả nhức gì nữa nhưgn căng da lên thì thấy cồm cộm 1 cái cục cứng cứng. Hôm rồi em quyết tâm nặn nó ra. Nhưng mà chả có đầu mụn nên ko nặn đc. Em phải lấy kim ( rửa qua cồn) chích 1 phát, bóp hết nhân và máu thâm ra. Sau đó bôi Acnes Scar Care. 2 hôm sau chỗ ấy chả có dấu hiệu gì nữa

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4