• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 243 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Em bị 2 cái mụn trứng cá bọc trên mặt gần 6 tháng nay rồi mà vẫn chưa khỏi. Lúc đầu cũng bị sưng đỏ lên, sau đó thì hết đỏ, tự lặn đi, biến thành thâm, nhưng vẫn còn nhân bên trong vì sờ vào vẫn thấy cứng, và từ đó trở đi nó cứ ở lì trên mặt mãi, cứ thâm thế, cứ cứng thế, nặn thế nào cũng không ra, chỉ tổ làm cho da mặt xung quoanh bị tổn thương thôi. Các mẹ có cách nào làm cho nó hết đi không, vì theo như em biết nếu không ra được nhân thì nó sẽ cứ thâm thế mãi. Em đã dùng mặt nạ rồi đến cả hiệu mát xa nhưng cũng không hết. Các mẹ thông thái có cách nào hay chỉ em với Cảm ơn các mẹ nhiều
    Gà còi ơi, lớn nhanh lên mẹ cho đi "ì" bia với bố nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng kim tiêm để " phẫu thuật " lấy hết nhân và máu thâm trong đó ra. Có lẽ phải làm đi làm lại nhiều lần vì bạn để lâu quá. Nặn thật kỹ bằng cách dùng bông tăm để hạn chế tổn thương da, nặn bao giờ ra nước trắng thì dừng lại. Dùng cồn để sắt trùng trước và sau khi phẫu thuật. Sau đó tuần tự bôi lên đủ các bước đồ dưỡng da có lọ tái tạo da ( quảng cáo nó bảo thế ), đảm bảo sáng hôm sau nó liền da hoặc se lại. Sau khi sử lí xong cái cục máu thâm đấy để da mặt phẳng lì trở lại thì bạn cần tiếp tục dưỡng da khoảng nửa năm nữa mới hết được vết thâm.
    Kinh nghiệm bản thân , chia sẻ cùng bạn. BS riêng của tớ là Ba tớ với kinh nghiệm chữa trị thành công cho Mẹ ,Dì, Cậu, Em trai tớ

Tin_Yêu!
    • 373 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tin Yêu
    Bạn có thể dùng kim tiêm để " phẫu thuật " lấy hết nhân và máu thâm trong đó ra. Có lẽ phải làm đi làm lại nhiều lần vì bạn để lâu quá. Nặn thật kỹ bằng cách dùng bông tăm để hạn chế tổn thương da, nặn bao giờ ra nước trắng thì dừng lại. Dùng cồn để sắt trùng trước và sau khi phẫu thuật. Sau đó tuần tự bôi lên đủ các bước đồ dưỡng da có lọ tái tạo da ( quảng cáo nó bảo thế ), đảm bảo sáng hôm sau nó liền da hoặc se lại. Sau khi sử lí xong cái cục máu thâm đấy để da mặt phẳng lì trở lại thì bạn cần tiếp tục dưỡng da khoảng nửa năm nữa mới hết được vết thâm.
    Kinh nghiệm bản thân , chia sẻ cùng bạn. BS riêng của tớ là Ba tớ với kinh nghiệm chữa trị thành công cho Mẹ ,Dì, Cậu, Em trai tớ
    Hãy đến khoa phẫu thuật Bệnh viện 108 là đẹp ngay.
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Này các mẹ, không phải quảng cáo hộ đâu ngày xưa em bị chằng chịt đầy mụn vì da dầu sau khi được con bạn thân mách bảo em đến cửa hàng thẩm mỹ Jjilly. Sau 2 tuần chỉ còn vài vết thâm mờ thôi, cửa hàng này áp dụng các bài thuốc thảo dược của Lan Huân Qúy Phi và 1 số thứ rất độc đáo đấy. Như thuốc tiên ý, các mẹ đến nhanh đi, địa chỉ đáng tin cậy lắm. Trước đó, em có làm ở Mai Thủy ở Thái Hà, Pasma rồi mà chỉ tốn tiền thôi càng mọc nhiều hơn... Số điện thoại của Jjilly em không nhớ nhưng nó ở 10A Giang Văn Minh ý!
    • 229 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mụn bọc để lâu ngày nên bị chai rồi , bạn lại còn đi mát xa cho nó sưng thêm chứ hết làm sao được , nhất định phải đi đến thẩm mỹ viện để người ta hút ra cho thôi bạn ơi , ở đó họ làm có kỹ thuật chứ tự mình làm ko được đâu , ko khéo có khi để lại sẹo đấy bạn ạ !
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My all
    mụn bọc để lâu ngày nên bị chai rồi , bạn lại còn đi mát xa cho nó sưng thêm chứ hết làm sao được , nhất định phải đi đến thẩm mỹ viện để người ta hút ra cho thôi bạn ơi , ở đó họ làm có kỹ thuật chứ tự mình làm ko được đâu , ko khéo có khi để lại sẹo đấy bạn ạ !
    Chính xác đấy bạn ạ, ngày xưa mình cũng có 1 cái ở trên trán phía đuôi lông mày ý, mụn bọc rất cứng mà lại sưng tấy đỏ rất khó chịu. Cuối cùng cũng có nguòi chỉ cho mình nên đén 108 khoa Phẫu thuật thẩm mỹ để chích cái mụn đấy ra, rát nhanh gọn chỉ 20p thôi, BS sẽ tiêm thuốc tê rồi ale hấ́p, cái mụn bọc biến mất rồi khoảng 1 tuần sau là bỏ đươc bông băng (tùy vào da của từng nguòi mà vết chích sẽ lên da non nhanh hay chậm)
    Bạn sớm đi 108 đi nhé. Chúc mau khỏi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Proud-of-you
    Này các mẹ, không phải quảng cáo hộ đâu ngày xưa em bị chằng chịt đầy mụn vì da dầu sau khi được con bạn thân mách bảo em đến cửa hàng thẩm mỹ Jjilly. Sau 2 tuần chỉ còn vài vết thâm mờ thôi, cửa hàng này áp dụng các bài thuốc thảo dược của Lan Huân Qúy Phi và 1 số thứ rất độc đáo đấy. Như thuốc tiên ý, các mẹ đến nhanh đi, địa chỉ đáng tin cậy lắm. Trước đó, em có làm ở Mai Thủy ở Thái Hà, Pasma rồi mà chỉ tốn tiền thôi càng mọc nhiều hơn... Số điện thoại của Jjilly em không nhớ nhưng nó ở 10A Giang Văn Minh ý!
    Thế mẹ nó làm bao lâu rồi? Và sau khi làm có mụn trở lại không? Trộm vía.
    Tại vì mình sợ các bài thuốc bí truyền bí kíp lắm, lỡ họ trộn thêm corticode vào thì mụn sẽ hết ngay và trơn láng nhưng một thời gian sau thì...
    Hy vọng không phải trường hợp của mẹ nó. Mình cũng da dầu nên muốn hỏi cho kỹ. Cho thêm thông tin đi, mẹ nó nhá.
    • 243 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn tát cả các mẹ đã chỉ giáo nhé. Hôm trước mình có đi mát xa, chủ yếu để xem họ có hút được cái mụn đấy ra được ko, họ bảo ko được, về nhà hôm sau thì cả mặt bị dị ứng, sần đỏ lên mà ngứa lắm. híc híc bây giờ hết ngứa rồi thì da lại sần như bị rôm ý. Đúng là vừa mất tiền lại vừa vác vạ vào thân. Ko biết có mẹ nào bị dị ứng khi đi mát xa như mình chưa nhỉ? mình đi 4 lần ở các hiệu khác nhau, uy tín có, ' xịn ' có lần nào cũng như lần nào đều dị ứng thế cả. Chắ do cơ địa thế nào đấy. Từ nay chào tạm biệt hẳn với mát xa da mặt, để dành tiền mua thêm sữa cho con vậy, híc híc.
    Gà còi ơi, lớn nhanh lên mẹ cho đi "ì" bia với bố nhé
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becoicuame
    Cám ơn tát cả các mẹ đã chỉ giáo nhé. Hôm trước mình có đi mát xa, chủ yếu để xem họ có hút được cái mụn đấy ra được ko, họ bảo ko được, về nhà hôm sau thì cả mặt bị dị ứng, sần đỏ lên mà ngứa lắm. híc híc bây giờ hết ngứa rồi thì da lại sần như bị rôm ý. Đúng là vừa mất tiền lại vừa vác vạ vào thân. Ko biết có mẹ nào bị dị ứng khi đi mát xa như mình chưa nhỉ? mình đi 4 lần ở các hiệu khác nhau, uy tín có, ' xịn ' có lần nào cũng như lần nào đều dị ứng thế cả. Chắ do cơ địa thế nào đấy. Từ nay chào tạm biệt hẳn với mát xa da mặt, để dành tiền mua thêm sữa cho con vậy, híc híc.
    Da em cũng thuộc loại khó tiêu nhưng dùng các đồ thảo dược lại được chị ạ! Chị thử qua massage ở 10A Giang Văn Minh đi - thẩm mỹ Jjilly ý. Em thấy ở đây có những bài thuốc massage ổn phết bác ạ!
    • 311 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em cụng bị như chị . Ở ngay gần mũi. Hồi đầu quyết tâm ko nặn. mấy tháng sau nó Chả đau, chả nhức gì nữa nhưgn căng da lên thì thấy cồm cộm 1 cái cục cứng cứng. Hôm rồi em quyết tâm nặn nó ra. Nhưng mà chả có đầu mụn nên ko nặn đc. Em phải lấy kim ( rửa qua cồn) chích 1 phát, bóp hết nhân và máu thâm ra. Sau đó bôi Acnes Scar Care. 2 hôm sau chỗ ấy chả có dấu hiệu gì nữa
    • 145 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo chanh Xem bài viết
    Em cụng bị như chị . Ở ngay gần mũi. Hồi đầu quyết tâm ko nặn. mấy tháng sau nó Chả đau, chả nhức gì nữa nhưgn căng da lên thì thấy cồm cộm 1 cái cục cứng cứng. Hôm rồi em quyết tâm nặn nó ra. Nhưng mà chả có đầu mụn nên ko nặn đc. Em phải lấy kim ( rửa qua cồn) chích 1 phát, bóp hết nhân và máu thâm ra. Sau đó bôi Acnes Scar Care. 2 hôm sau chỗ ấy chả có dấu hiệu gì nữa
    Mình thấy keochanh mở topic định trị mụn ở TM Thanh Bình cơ mà? Bây giờ tự xử rồi à?:Thinking:
    • 311 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hattieude Xem bài viết
    Mình thấy keochanh mở topic định trị mụn ở TM Thanh Bình cơ mà? Bây giờ tự xử rồi à?:Thinking:
    Cái vụ TMV Thanh Bình lag xử lý phần gò má chị ạ . Mặt em có mỗi chỗ ấy nhạy cảm, nặn tí tẹo hay đi bụi là chỗ ấy nổi mụn ngay. CÒn các chỗ khác trên mặt em lành lắm
    Mà ai cũng khuyên bị mụn ko đc nặn. Cái mụn ở mũi em cũng cố gắng ko nặn đấy chứ. Cuối cùng thì vẫn phải nặn, mà còn phải dùng tới cả kim:Crying:. May mà cuối cùng vẫn lành:Battin ey:

À, em từ bỏ vụ TMV rồi chị ạ. Mọi ng bảo có sẹo và vết thâm. EM mua Erylik về tự xử rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi keo chanh; 23/02/2009 vào lúc 07:14 PM.
    • 1,522 Bài viết

• 2,973 Được cảm ơn

Tốt nhất là đi bác sĩ da liễu, chăm chỉ bôi thuốc theo toa, rửa mặt hàng ngày, lâu dần sẽ đỡ đó
    • 1,786 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

cái này phải đi da liễu cho nó rạch cái mụn để lấy nhân mụn và máu bầm ra ạ.Em bị nổi u lên 1 cục sưng đỏ lên rùi thành tím bầm phải đi rạch ra khâu hết 1 mũi(may thẩm mỹ) chả có sẹo siếc j cả:Laughing:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào chỉ giúp mình với, ở HCM thì xử lý ở là tốt và tốn khoảng bao nhiêu? Mình đã "tự xử" một lần rồi nhưng hình như chưa lấy ra được hết máu bầm nên giờ vẫn còn nguyên xi cứng ngắc, thâm xì hà.. Lại không dám tự chọc ngoáy nữa, sợ bị nhiễm trùng.
    Nếu đi bệnh viện thì có phải băng bó gì ghê gớm không các mẹ hén?
    • 5,986 Bài viết

• 21,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi theminhhuy Xem bài viết
    Mẹ nào chỉ giúp mình với, ở HCM thì xử lý ở là tốt và tốn khoảng bao nhiêu? Mình đã "tự xử" một lần rồi nhưng hình như chưa lấy ra được hết máu bầm nên giờ vẫn còn nguyên xi cứng ngắc, thâm xì hà.. Lại không dám tự chọc ngoáy nữa, sợ bị nhiễm trùng.
    Chị nên đến bệnh viện Da Liễu gấp đi. Mụn bọc là mụn trứng cá nhiễm trùng mà thành. Nếu để lâu ngày nó sẽ nhiễm trùng nặng hơn và có chiều hướng ăn sâu vào lớp biểu bì tạo thành sẹo to. Ở BV Da Liễu họ sẽ rạch để tháo ổ mủ rất an toàn, ko đau đớn nhiều và có cho thuốc vệ sinh vết thuơng, thuốc uống mau lành sẹo nữa. Tuyệt đối đừng nghe theo lời bọn cò mồi phía trước bệnh viện mà vào thẳng trong luôn bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BV da liễu ở Q3 phải không chị? Chi phí thế nào chị Tamxuando hén? Và chắc cũng nhanh phải không chị?
    Vì mình chưa đi bao giờ hết :Worried:
    Thanks chị!
    • 461 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becoicuame Xem bài viết
    Tớ cũng y như mẹ này. Cứ mỗi lần đến TMV matxa là y như rằng mặt về nổi mẩn lên.
    • 70 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Chị nên đến bệnh viện Da Liễu gấp đi. Mụn bọc là mụn trứng cá nhiễm trùng mà thành. Nếu để lâu ngày nó sẽ nhiễm trùng nặng hơn và có chiều hướng ăn sâu vào lớp biểu bì tạo thành sẹo to. Ở BV Da Liễu họ sẽ rạch để tháo ổ mủ rất an toàn, ko đau đớn nhiều và có cho thuốc vệ sinh vết thuơng, thuốc uống mau lành sẹo nữa. Tuyệt đối đừng nghe theo lời bọn cò mồi phía trước bệnh viện mà vào thẳng trong luôn bạn nhé!

Chị ơi đên bv da liễu rùi vào khoa phẫu thuật thẩm mỹ hả chị ??? Em cũng có 1 cục ngay má lun, hồi đầu là sưng đỏ và cứng, sau khi em nặn bóp không thành công thì nó thâm đen, rùi 1 thời gian thấy nó ngứa ngứa tức tức, nặn ra thì ra toàn máu và mủ nhưng đợt đó em cảm giác em chưa nặn ra hết, cái chỗ mà ra máu và mủ thì giờ đã thành cái sẹo lõm nhỏ nhỏ, phần còn lại em cũng đã cố gắng nặn, rùi cũng lấy kim đã sát trùng chích mà đều không thành công, chả có ra máu ra mủ gì nữa, nó cứ trơ trơ ra ý. Giờ thì chỗ mụn đó cũng mờ bớt rùi, sờ cũng hok còn cục cứng to đau như hồi xưa nữa nhưng nhìn vẫn rất thẩm mỹ vì cục mụn đó của em to quá T.T . Không biết đi da liễu có giải quyết được nữa không hả chị ??? Ai có kinh nghiệm chỉ cho em với, huhuhu
    • 105 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi theminhhuy Xem bài viết
    Mình o HCM ne. Minh đến bsi Ánh đuòng Phan Xich Long de dot laaser ve no het, nhung phai duong cho het seo cung phai nửa năm. Hồi xưa bị giống y bạn ngay đỉnh mũi, cs1ch đây 3 năm rồi, đốt 50k ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2