Mụn !!! Mọi người giúp em với. có hình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 675 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị mụn cũng đã lâu năm rồi, tự ti về mụn lắm, đi spa khắp nơi hết biết bao nhiêu tiền cũng hết rồi 1 thời gian lại bị lại, em khổ tâm lắm, hiện tại e không dùng mỹ phẩm gì cả, chỉ rửa mặt bằng srm neostrata và ban đêm thì bôi locacid vào những nốt mụn, em uống nước rất nhiều và ngủ sớm nhưng vẫn bị mụn hoài, em thì được cái thân hình nở nang nhưng cái mặt thì như bị bỏ bom nên e ít tiếp xuc với người khác giới lắm ạ. Bởi vaạy nên 21t rồi mà e chưa có người yêu. Các chị có cách gì giusp em với ạ =[[. Em xin cảm ơn.
    20150515_111108

20150515_111118
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng giật mình nha mấy chị =[[
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 750 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Khuyên chân thành bạn nên đi bsi. Hồi trước Tết mình bị te tua (but ko viêm nhiều giống ban) ai nhìn cũng quở. Qua Tết đúng mung 10 la di khám chua tri liền. Toi gio het ui. Con vết tham. Bsi hok cho đi chiếu đèn cho sáng, vì nói con còn nhỏ (23t), da có khả năng phục hồi, để từ từ vết thâm bay. Nhiều ng nôn nóng,đi làm còn tệ hơn do ko tránh ánh nắng mặt trời. Cỡ bạn là viêm ui, giống như mình bi bệnh, cần uống thuốc, hết bệnh mới tới bước ngăn ngừa. Da mặt cũng vậy, bị viêm là dấu hiệu da bệnh, can uống thuốc chữa trị. Chứ làm đủ thứ viêm hơn. Trước khi đi bsi đợt trước tet nah, mình bôi trét đủ thứ: mật ong, tb nghệ, chanh,... Có thể với da người khác hợp da mình ko hợp nên nặng hơn. Chúc bạn mau phục hồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VoanhPhi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bs nào bây giờ hả bn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 750 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caothanh1003 Xem bài viết
    Bs nào bây giờ hả bn
    Xưa giờ, mình đi mấy năm bà bsĩ Ánh, ở Phan Xích Long Phú Nhuận, thuốc của bsĩ cho mạnh quá, mình hay khô người, uống mau hết nhưng ngưng sẽ bị lại, cũng chán. Rồi có đợt đi BV da liễu Tp. HCM. Nhưng năm 2014 là năm nặng nhất của mình, do làm bài tốt nghiệp, stress, rồi sức nhiều thứ:
    1. Đợt 1 năm 2014: dùng cao bí đao hùi trước tháng 2(trước Tết), lúc đó da mịn màng, muh còn tham đẹp nên sức, nó nổi ngứa quá chời, phải đi bsi Ánh
    2. Đợt 2 năm 2014:Khoảng tháng 7/2014: bị nỗi lại do ngưng thuốc bsi Ánh, nên kỳ này đi da liễu, bsi này cho thuốc ko bị khô da giống bsi Anh, uống khoảng 3 thang tới t10, ngưng dc 2 3 tuần nổi lên quá chời.
    3. Lúc này mình thấy uống thúôc ko hết, có ng bày xài rượu thuốc, xài sưng như mặt heo, mụn nổi tè le, xong sức nghệ, mật ong chanh, vẫn ko hết. RỒi vao tháng 2/2015 (mùng 8 tết) đi dki bsi ÁNh, muh 10g khuya moi dc khám ><, ghét bỏ về, gọi nhỏ bạn, thì nó chỉ cho bsĩ Thu Đường trên đường Phan Văn Trị, Q5, nó trị ở đó hết, nên chỉ, mình đi tới giờ, da mịn màng, mà còn thâm thôi, thuốc bsi này cho mình ko khô da, chỉ có 1v thuoc kháng sinh, còn lại là bổ gan, kẽm.

Túm lại mình đi bsi nay bắt thuốc hợp với mình, nếu bạn ờ Sài Gòn thì đi thử 1 trong 3 chỗ mình chỉ, còn ko cứ đi bv da liễu ở địa phương.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chi da chi nhieu nguoi giong em, ra hieu thuoc mua chai nady phytol uong ngay 1/2 chai trong 1 tuan la hieu qua ro ret, tuan tiep theo uong 1/3 chai ngay. Va giu mat sach. Khong nan mun vi se lay ra nhieu hon thoi. Khi mun gia con thanh dau den lay cay nan la xong. Rat rat nhieu nguoi da lam theo minh roi do. Dung di bac si ton tien. Day la kinh nghiem xuongmau cua minh do. Khi nao het nho phan hoi nghe. Chut ban may man.
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình đi bv da liễu , bôi thuốc , có đỡ mụn nhưng da xấu , lỗ chân lông to . sau đó đâu lại vào đấy .chắc do mình không biết giữ , bây h biết cách giữ rồi nên da khác hẳn . quan trọng nhất là da phải sạch , đặc biệt tránh nắng, da bạn mà k tránh nắng thì hỏng đấy.
    đi bác sĩ nếu mà da bạn do gan hay nội tiết thì ok nhưng mà bị ngoài thì đừng bôi mấy cái thuốc họ kê, *( đây là kinh nghiệm của mình ) ..